1ใน20เล่ม@มีดหมอด้ามไม้แก่นมะขาม จารมือ ปี63 วัดชายนา(สุดยอดมีดหมออาคม)@น.58ค่ะ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย punnapak, 19 มกราคม 2015.

1. pcharn

pcharn เป็นที่รู้จักกันดี

ขอจองครับ

2. punnapak

punnapak พระบ้านพระแท้ by คุณแพร ติดต่อ ID line:phare999 สมาชิก Premium

16 พฤศจิกายน 2013
    อนุโมทนาสาธุๆๆกับทุกท่านด้วยนะคะ^^

ไฟล์ที่แนบมา:

3. punnapak

punnapak พระบ้านพระแท้ by คุณแพร ติดต่อ ID line:phare999 สมาชิก Premium

รายการที่ 433 สมเด็จชนะมาร หลวงพ่อตัด วัดชายนา ปี2551
    ***(สุดยอดมวลสารอันทรงคุณค่ายิ่งค่ะ+ปลุกเสกไตรมาส1พรรษา3เดือน)***

พระชนะมาร หลวงพ่อตัด วัดชายนา
    ***ปลุกเสกไตรมาส***

โดยหลวงพ่อสั่งคณะท่านไว้ละเอียด ว่าให้เริ่มทำต้นปี 51 (เริ่มโครงการปลายปี 50)
    ให้ทำเป็น พระปางมารวิชัย มีพระแม่ธรณีบีบมวยผมอยู่ด้านล่าง - ในระหว่างทำงาน หลวงพ่อยัง ส่งจิตไปตรวจแบบด้วย!

บอกว่า "ดี กูเห็นแล้ว เอาแบบนั้นแหละ"

จากนั้น ท่านก็ให้คณะไปเก็บ ดอกไม้บูชาพระที่ตากแห้งแล้ว โดยระบุว่า
    "เอาดอกบานไม่รู้โรย, มะลิ, ดาวเรือง, ดอกบัว...บัวเยอะๆ หน่อย เกสรดอกบัวก็เอาด้วย ไปเก็บไป เอาไปสักกระสอบนึง"

จากนั้นก็จาร ตะกรุดตะกั่วให้คณะ 9 ดอก- คุณบุญชู ถามว่าเอาไปทำยังไง

หลวงพ่อบอก "มึงหาทางเอาไปใส่ไว้ในพระให้ได้เถอะ"

ท่านเดชาเลยนำตะไบมาตะไบตะกรุดทั้ง 9 ดอกนั้น ใส่ลงไปเป็นมวลสารพระชุดนี้ทั้งหมด

นอกจากนี้ ยังมี ลูกอมผงพรายฯ ของหลวงปู่ทิม - ที่กว่าจะทำให้เป็นผงได้ ต้องบวงสรวงบายศรีกันหลายครั้งเลยทีเดียว

3 ครั้งแรก หาวิธีทุบ ตำ อย่างไรก็ไม่สำเร็จ จึงนำความกลับมาปรึกษาหลวงพ่อตัด ท่านก็บอกวิธีให้
    ให้บอกกล่าวเจ้าของเขาก่อน แล้วระลึกถึงหลวงพ่อตัด แล้วจะทำการสำเร็จ - ในที่สุดก็ได้ผงพรายใส่เป็นมวลสารอีก

จากนั้น ท่านเดชา ซึ่งเป็นผู้ปฏิบัติธรรมที่เข้มแข็งคนหนึ่ง ได้อธิษฐานเสี่ยงทายไปยัง ถ้ำเอราวัณ จ.ลพบุรี
    ที่ได้รับการกล่าวขานกันว่า "เป็นถ้ำพระธาตุ" มีพระบรมธาตุ และพระอรหันตธาตุมากมายทั่วทั้งภูเขา...สุดแต่ใครจะมีบุญได้เห็น

ท่านเดชาได้ ผงพระธาตุพระสีวลี มาจากถ้ำแห่งนี้ ด้วยอำนาจบารมีของการอธิษฐาน นำมาเป็นมวลสารเพิ่มอีก

คุณบุญชูเล่าว่า ท่านเดฯ เป็นผู้ที่ทำสิ่งใดแล้ว ต้องทำให้ดีที่สุด งามที่สุด
    ท่านจึงได้มวลสาร ผงจิตรลดา มาอีก, ได้ผงสมเด็จวัดระฆัง มรดกตกทอด,
    ได้ผง ยาจินดามณีของหลวงปู่เพิ่ม และหลวงปู่เจือ วัดกลางบางแก้ว มาด้วย,

ผงทองจากงานบูรณะพระพุทธชินราช องค์จริง จาก จ.พิษณุโลก

และยังมี น้ำมันพญาไก่แดง...ของหายาก ใส่ผสมลงไปเป็นมวลสารของ พระชนะมาร ชุดนี้

จากนั้น คณะฯ ก็ได้นำผงมวลสารชุดนี้ ไปกราบขอเมตตาครูบาอาจารย์อธิษฐานจิต...โดยการจุดธูปบอกกล่าว

ขอให้ได้พบ ได้รับเมตตา จากครูบาอาจารย์ที่พบท่านได้ยากนักหนา...
    อันมี หลวงปู่ลมัย ฐิตมโน พระผู้อยู่เหนือกาลเวลา จาก จ.เพชรบูรณ์...ท่านได้สัมผัสมวลสารชุดนี้ แล้วบอกว่า
    "โอ้ย สุดยอดแล้ว ไม่ต้องทำอะไรแล้ว"

จากนั้น ขึ้นเหนือไปหา ครูบาบุญชุ่ม ญาณสังวโร - ท่านได้เมตตาอธิษฐานจิต และมอบพระธาตุสีดำๆ ให้มาเป็นมวลสารด้วยอีกจำนวนหนึ่ง

จากนั้น โค้งสุดท้าย คณะทำงานได้นำมวลสารมาให้หลวงพ่อตัดพิจารณา หลวงพ่อตั้งท่าจะอธิษฐานจิต ก็สะดุ้ง
    บอกว่า "โห พวกมึงเอากันขนานี้เชียวรึ!"

ท่านบุญชูยังเล่าว่า

***พระชุดนี้ทำจากมวลสารล้วนๆ ไม่มีอย่างอื่นปนเลย***

พระจัดทำเสร็จ นำไปถวายให้หลวงพ่อตัดวัดชายนา ราวเดือนหก (พฤษภาคม) ก่อนงานไหว้ครู...
    หลวงพ่อบอกว่า "เอาไว้ในพรรษาเลย"

"เครดิต ลูกลุงเยี่ยม”

สมเด็จชนะมาร พระพุทธวิริยากร ( หลวงพ่อตัด ปวโร ) ปี 2551
    มีรายการจัดสร้างดังนี้

1.ฝังตะกรุดเงิน สร้างจำนวน ๒๗๙ องค์

2.ฝังตะกรุดทองแดง สร้างจำนวน ๑๐๘ องค์

3.ฝังตะกรุดทองเหลือง สร้างจำนวน ๑๖๙ องค์

4.ไม่ฝังตะกรุด สร้างจำนวน ๑๓,๐๐๐ องค์

***องค์นี้พระสมเด็จชนะมาร ไม่ฝังตะกรุดค่ะ สภาพพระสวยมากค่ะ ไม่ผ่านการใช้งาน

เนื้อแก่มวลสารค่ะ ส่องดูเห็นมวลสารเด่นชัดเจน มวลสารศักดิ์สิทธิ์มากมาย อาทิ ผงพรายกุมารหลวงปู่ทิม พระสีวลีธาตุ ผงจิตลดา ผงยาจินดามณี ผงสมเด็จวัดระฆัง ผงพระพุทธชินราชองค์จริง ผงตะไบตะกรุดหลวงพ่อตัดฯลฯ อีกทั้งพระอริยเจ้า อาทิ หลวงปู่ละมัย ครูบาบุญชุม เมตตาอธิษฐานจิต และตบท้ายด้วยหลวงพ่อตัด ปลุกเสกให้ตลอดพรรษา 3 เดือน ยังอานุภาพความศักดิ์สิทธิ์เป็นอย่างมากค่ะ

***(เป็นพระผงอีกรุ่นที่หลวงพ่อตัดท่านเอ่ยปากชมค่ะ ไม่ธรรมดาเลยค่ะ นำมาแบ่งให้ท่านที่ศรัทธาได้บูชากันราคาเบาๆนะคะ)

*นานมากๆค่ะกว่าจะมีมาสักองค์ค่ะ*

รับประกันพระแท้และความศักดิ์สิทธิ์ตลอดชีพค่ะ
    ***บูชาราคาพิเศษเพียง 550 บาท***
    (จัดส่งฟรีค่ะ)

จองแล้วค่ะ โดยท่านผอ.สุรศักดิ์^^
    สาธุๆๆค้า

**
    รายการร่วมบุญบูชาพระธรรม ทุกวันพระค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 เมษายน 2024
  4. sunmk

sunmk เป็นที่รู้จักกันดี

15 พฤศจิกายน 2020
    จอง433

5. punnapak

รายการที่ 434 ชุดวัตถุมงคล หลวงพ่อตัด วัดชายนา
    (รูปเหมือนอุ้มบาตร เนื้อครั่งพุทรา ปี52+ตะกรุดมหาอุต ปี50 ยันต์มหาอุต+นะ ปัดตลอด)

รูปเหมือนอุ้มบาตร เนื้อครั่งพุทรา หลวงพ่อตัด วัดชายนา จ.เพชรบุรี ปี2552

พิธีใหญ่แห่งปี2552ค่ะ(ก่อนท่านจะมรณภาพ)

***จัดสร้างเพียง 2,999 องค์***

ปลุกเสกโดยหลวงพ่อตัด และคณาจารย์
    พระนั่งปรกสี่ทิศในพิธี
    1.หลวงพ่อคง วัดเขากลิ้ง
    2.หลวงพ่อผล วัดหนองแขม
    3.หลวงพ่อแถม วัดช้างแทงกระจาด
    4.หลวงพ่อตี๋ วัดบางคณฑีใน

***ครั่งพุทราในตำราของสมเด็จพระพนรัตน ได้ระบุไว้อย่าง

ชัดเจนว่า ครั่งพุทราที่มาจากกิ่งที่ชี้ไปทางทิศตะวันออกจะมีอิทธิคุณมาก และยิ่งถ้ากิ่งนั้นเป็นกิ่งที่ตายพรายด้วยแล้ว
    เพียงกิ่งเดียวก็จะมีอิทธิคุณมากมายมหาศาลจนพรรณนาไม่รู้จักจบจักสิ้น โดยเฉพาะด้านคงกระพันชาตรี

……………………………

ตะกรุดมหาอุต หลวงพ่อตัด วัดชายนา ปี2550
    **(ปั๊มยันต์มหาอุต+นะ ปัดตลอด)**

ตะกรุดมหาอุต ปี2550 หลวงพ่อตัด วัดชายนา
    ขนาดยาว 2.8 นิ้ว
    (ปั๊มยันต์มหาอุต+นะ ปัดตลอด)

***สุดยอดตะกรุดมหาอุต แห่งเมืองเพชรค่ะ***

ปลุกเสกอย่างเข้มขลังโดย หลวงพ่อตัด วัดชายนา

สุดยอดเกจิอาจารย์อันเลื่องชื่อ โดยเฉพาะตะกรุด ท่านไม่เป็นสองรองใคร

อานุภาพ เป็นมหาอุตสถานเดียวค่ะ

รับประกันพระแท้และความศักดิ์สิทธิ์ตลอดชีพค่ะ
    ***บูชาราคาพิเศษเพียง 450 บาท***

จองแล้วค่ะ โดยคุณpcharn ^^
    สาธุๆๆค้า

**รายการร่วมบุญทำบุญโลงศพ ทุกวันพระค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 เมษายน 2024
  6. pcharn

ขอจองครับ

7. punnapak

แจ้งจัดส่งพัสดุให้คุณpcharn และคุณ sunmk เรียบร้อยค้า
    ขอบพระคุณมากๆค้า^^

8. punnapak

รายการที่ 435 ชุดวัตถุมงคลเลื่อนสมณศักดิ์ หลวงพ่อตัด วัดชายนา
    (เหรียญเลื่อนสมณศักดิ์ หลังพัดยศ ปี51+สมเด็จไกรเซอร์ เลื่อนสมณศักดิ์รุ่นแรกปี48)

เหรียญเลื่อนสมณศักดิ์ หลังพัดยศ ปี 2551
    หลวงพ่อตัด วัดชายนา

ด้านหน้ารูปหลวงพ่อตัดครึ่งองค์ พร้อมตอกโค้ด
    ด้านหลังพัดยศ พร้อมตอกหมายเลขกำกับค่ะ

เนื้อทองเหลือง
    ตอกโค้ด ตอกหมายเลข กำกับค่ะ

พิธีใหญ่ ในวาระเลื่อนสมณศักดิ์ ปี2551 ค่ะ

……………………,…………

สมเด็จไกรเซอร์ เลื่อนสมณศักดิ์ (รุ่นแรก)ปี2548

ด้านหน้าสมเด็จไกรเซอร์ ตอกโค้ด”ต”
    ด้านหลังพัดยศ ยันต์ปลายศีล ยันต์ นะเศรษฐี

พิธีใหญ่แห่งปี 2548 ในวาระเลื่อนสมณศักดิ์

มวลสารศักดิ์สิทธิ์มากมาย อาทิ
    สมเด็จขาโต๊ะรุ่นแรก ขุนแผนรุ่น1,2 สมเด็จเยี่ยวชะนี ผงจินดามณี ว่านยาเมตตา มหาเสน่ห์ ต่างๆ ผงพุทธคุณที่หลวงพ่อตัดสะสมไว้ตั้งแต่ยุคแรกๆค่ะ

พุทธคุณ เด่นด้านเลื่อนขั้นเลื่อนตำแหน่ง ผู้หลักผู้ใหญ่เมตตาเอ็นดู ไปสมัครงานที่ไหนก็รับเข้าทำงาน ได้งานโครงการใหญ่ และเป็นมหาอุตตามตำรับหลวงพ่อตัด วัดชายนาค่ะ

***บูชาราคาพิเศษเพียง 550 บาท***

จองแล้วค่ะ โดยท่าน ผอ.สุรศักดิ์^^
    สาธุๆๆค้า

**รายการร่วมบุญถวายภัตตาหาร ทุกวันพระค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 เมษายน 2024
  9. sunmk

sunmk เป็นที่รู้จักกันดี

15 พฤศจิกายน 2020
    จอง435

10. punnapak

แจ้งจัดส่งพัสดุให้ท่าน ผอ.สุรศักดิ์เรียบร้อยค้า
    ขอบพระคุณมากๆนะคะ^^

11. punnapak

รายการที่ 436 ชุดวัตถุมงคล หลวงพ่อตัด วัดชายนา
    (สมเด็จหลังตรายาง+ปิดตามหาลาภเนื้อดำ+ลูกอมดินขุยปูเนื้อดำ+ลูกแก้วสารพัดนึก)

สมเด็จหลังตรายาง พระพุทธวิริยากร ( หลวงพ่อตัด ปวโร ) วัดชายนา ปี 2539

ที่เคยพบเห็นมี ๒ เนื้อ ๒ พิมพ์ด้วยกัน
    เนื้อขาว และ เนื้อเหลือง

รวมทุกเนื้อทุกพิมพ์มีจำนวน ๓,๐๐๐ องค์
    (ต้องมีตรายางปั้มด้านหลังทุกองค์)

เนื้อผงพุทธคุณ สมัยแรกๆที่หลวงพ่อตัดสะสมไว้ค่ะ

พุทธคุณเด่นด้านเมตตามหานิยม มหาโภคทรัพย์เป็นอย่างยิ่งค่ะ

**องค์นี้เนื้อขาว สวยสมบูรณ์มากๆค่ะ หลังปั๊มตรายางวัดชายนาชัดเจน ปลุกเสกสุดเข้มขลังโดยหลวงพ่อตัด ถือเป็นวัตถุมงคลทรงคุณค่ายุคต้นๆค่ะ อีกทั้งจัดสร้างน้อย น่าบูชาอย่างยิ่งค่ะ

…………………………….

พระปิดตามหาลาภ เนื้อดินเผา(วรรณะดำ) ปี2550 หลวงพ่อตัด วัดชายนา หลังยันต์ นะเศรษฐี

พระปิดตามหาลาภ ปี 2550 หลวงพ่อตัด วัดชายนา
    มี 2 เนื้อ คือ เนื้อดินเผา และเนื้อผงพุทธคุณ

ปลุกเสกอย่างเข้มขลังโดย หลวงพ่อตัด วัดชายนา
    ท่านได้ทำแจกในงานกฐิน วัดชายนา ปี2550

***เน้นพุทธคุณด้าน มหาโชค มหาลาภ โดยเฉพาะค่ะ และยังคงความเป็นมหาอุต ตามแบบฉบับวัตถุมงคลของหลวงพ่อตัด ที่ต้องติดปลายนวมทุกครั้งที่ปลุกเสก
    ***องค์นี้เนื้อดินเผา วรรณะดำ ด้านหลังยันต์ นะเศรษฐี ค่ะ

………………….,……….

ลูกอมผสมดินขุยปู จารยันต์”นะ” ปี2551(วรรณะดำ)
    รุ่นแรกและรุ่นเดียว

ลูกอมผสมดินขุยปู ผสมมวลสารศักดิ์สิทธิ์ อาทิ ดินใจกลางอุโบสถ วัดชายนา(หลวงพ่อตัดท่านบอกว่า”ศักดิ์สิทธิ์มาก”) และมวลสารอื่นๆ
    จารยันต์”นะ” จารเปียก

ขนาดเส้นผ่าศูนย์กลาง ประมาณ 2 ซม.

ปลุกเสกอย่างเข้มขลังโดยหลวงพ่อตัด ลงอักขระจารมือโดยพระอาจารย์ทินค่ะ

สุดยอดลูกอม
    มหาเมตตา มหาเสน่ห์ เรียกคน เรียกทรัพย์”

พระกรรมฐานสมัยโบราณใช้ดินขุยปูเอามาทำนิมิต ปฐวีกสิณ ท่านเรียกว่า ดินสี อรุณ รับแสงเงิน แสงทอง ได้อรุณวันใหม่ เกิดใหม่มีแต่ความเจริญ รุ่งเรืองก้าวหน้า คนโบราณบอกอีกว่า ดินขุยปูนี้ใครได้นำไปใช้จะทำให้คนรักคนหลง เอาเงินเอาทองมาให้ เมตตาเรามาก

เหตุที่เรียกว่า “ดินขุยปู” คือ ดินที่ปูตัวผู้ขุดรูดักปูตัวเมีย รูปูรูเดียวมีปูสาวๆ ลงไปกันมาก เพราะขุดแล้วจะอมน้ำลายผสมกลิ่นกาย ลอยไกลไปตามน้ำ ไปตามปูตัวเมียทั้งหลายทั่วลำน้ำมาวางไข่ที่รูปูที่ตัวผู้ตัวนั้นขุดขึ้น
    ดินขุยปู” จึงดีทางเรียกคนมาหา เรียกลูกค้ามาซื้อของ เกิดเมตตามหานิยมอย่างหาที่สุดไม่ได้

………………………………

ลูกแก้วสารพัดนึก(รุ่นแรกและรุ่นเดียว) ปี2551 หลวงพ่อตัด วัดชายนา วรรณะน้ำเงิน

**(ลงอักขระจารยันต์นะ+มนต์จินดามณี)**

ลูกแก้วสารพัดนึก หลวงพ่อตัด วัดชายนา ปี2551

วรรณะสีน้ำเงิน จารยันต์นะ

หลวงพ่อทำแจกในงานทอดกฐิน ปี2551

ปลุกเสกอย่างเข้มขลังโดย หลวงพ่อตัด พร้อมจารยันต์ นะ ซึ่งเป็นเอกลักษณ์ของลูกแก้วสารพัดนึกของท่านค่ะ

***ลูกนี้เป็นลูกแก้ววรรณะสีน้ำเงิน สภาพสวยมากๆค่ะ จารยันต์นะ ชัดเจน หายากค่ะสำหรับลูกแก้วสารพัดนึกของหลวงพ่อตัด เนื่องด้วยประสบการณ์ และผู้ที่มีบูชาเก็บบูชากันหมดค่ะ

***ลูกแก้วสารพัดนึกของหลวงพ่อตัด
    ใช้อธิษฐานจิตขอได้ทุกอย่าง สำเร็จทุกอย่างดั่งใจนึก
    มีพกไว้ติดตัวมีแต่ความโชคดี แคล้วคลาด ปลอดภัย ดีนักแล***

คาถาบูชา ลูกแก้วสารพัดนึก
    " นะเมตตา นะทุบปะติ
    นะอะอัม สังฆัฆปะติ "

@@@ลูกแก้วสารพัดนึก หลวงพ่อตัด วัดชายนา จารตัวนะเป็นเอกลักษณ์ชัดเจน ประสบการณ์มากมายค่ะ

เสกด้วยวิชามนต์จินดามณีมหาลาภ@@@

***บูชาราคาพิเศษเพียง 650 บาท***

จองแล้วค่ะ
    สาธุๆๆค้า

**รายการร่วมบุญถวายสังฆทาน ทุกวันพระค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 พฤษภาคม 2024 at 14:28
  12. punnapak

รายการที่ 437 พระปิดตา”มหาลาภ”ทาทอง ปี2548 หลวงพ่อตัด วัดชายนา
    ***สุดยอดพระปิดตามหาโชคลาภอันโด่งดัง***

พระปิดตา”มหาลาภ”เนื้อขาว พิเศษทาทอง ปี2548 หลวงพ่อตัด วัดชายนา

ปลุกเสกอย่างเข้มขลังโดยหลวงพ่อตัดค่ะ พิธีใหญ่ ในวาระเลื่อนสมณศักดิ์ ปี2548

ขนาดโดยประมาณ 2.5*3 ซม.

**มวลสารหลักๆ คือ มวลสารเก่าของหลวงพ่อตัดที่สะสมมา อาทิ สมเด็จรุ่นแรก พระผงขาโต๊ะรุ่นแรก ขุนแผนรุ่นแรก ผงเมตตามหาเสน่ห์ ผงจินดามณี ผงเยี่ยวชะนีฯลฯ

@@พุทธคุณเน้น มหาเมตตา มหาเสน่ห์ ใครเห็นรักใคร่เอ็นดูเมตตาเป็นอย่างยิ่งค่ะ มีเงินใช้ไม่ขาดมือ
    และติดปลายนวมเป็นมหาอุต แคล้วคลาด ตามแบบฉบับหลวงพ่อตัดค่ะ

***องค์นี้เนื้อขาว พิเศษทาทองค่ะ ด้านหลังยันต์หัวใจปลายศีล (โดดเด่นด้านเจรจาธุรกิจ ค้าขาย) ยันต์ นะชาลิติ(หัวใจพระสีวลี) โดดเด่นด้านเงินทอง

รับประกันพระแท้และความศักดิ์สิทธิ์ตลอดชีพ

***บูชาราคาพิเศษเพียง 450 บาท***

จองแล้วค่ะ โดยคุณ pcharn ^^
    สาธุๆๆค้า

**รายการร่วมบุญชำระหนี้สงฆ์ ทุกวันพระค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 เมษายน 2024
  13. pcharn

ขอจองครับ

14. punnapak

แจ้งจัดส่งพัสดุให้คุณ pcharn เรียบร้อยค้า

แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 พฤษภาคม 2024 at 14:43
  15. punnapak

รายการที่ 438 ชุดวัตถุมงคล วัดชายนา
    (ขุนแผนแสนสะท้าน นะหน้าทอง เนื้อดำ เยี่ยวชะนี+ลูกอมดินขุยปูเนื้อดำ จารยันต์”นะ”)

ขุนแผนแสนสะท้าน นะหน้าทอง เนื้อดินเผาเยี่ยวชะนี(วรรณะดำ อุดผงเยี่ยวชะนี)ปี2566 พระอาจารย์ทิน วัดชายนา
    ***สุดยอดขุนแผนมหาเสน่ห์แห่งเมืองเพชร***

พิธีใหญ่แห่งปีค่ะ เกจิอาจารย์หลายท่านร่วมปลุกเสกค่ะ

เนื้อดินเผา วาระแรกพิธีบูชาครู สร้าง3,400องค์

แบ่งเป็น 2 แบบคือ
    1.ผงใบลาน 2,400องค์
    2.ดิน7ป่าช้า1,000องค์
    เนื้อดินเผาวาระที่สอง
    สร้างถวายวัดบางกุ้ง

1.เนื้อดินเยี่ยวชะนีเผาอุดผงสมเด็จ05จารดินสอ จำนวนการสร้าง1500องค์

***องค์นี้เนื้อดินเผา วรรณะดำเยี่ยวชะนี***

***อุดผงเก่าหลวงพ่อตัด อุดผงเยี่ยวชะนี สมเด็จเหม็น หลวงพ่ออุ้น วัดตาลกง ผงอิทธิเจ ผงปัทมัง ผงมหาราช ของหลวงพ่ออุ้น ผสมกับผงอิทธิเจของหลวงพ่อแก้ว วัดเครือวัลย์ฯลฯ***

@@จัดสร้างได้เพียง 1,500 องค์@@

#มวลสารหลัก.

- ดินในถ้ำ วัดถ้ำขุนแผน จ.กาญจนบุรี
    - ดิน ใบไม้ โบสถ์มหาอุตม์ หลวงพ่อนิลมณี ค่ายบางกุ้ง จ.สมุทรสงคราม
    - ดิน วัดหุบรัก
    - โพธิ์เงินโพธิ์ทอง หลวงปู่ยิ้ม จ.กาญจนบุรี
    - อิฐพระอุโบสถวัดบ้านยาง๒๓๔๐ ยุคต้น ก่อนย้ายมาตั้งที่อยู่ปัจจุบัน
    - สมเด็จ๐๕หลวงพ่อตัด
    - ขุนแผนรุ่นแรกหลวงพ่อตัด ขุนแผนรุ่น๒เยอะมาก.พระลีลา พระปิดตา๔๘+๕๐ ลูกอมขลุ่ยปู ลูกอมทาทองงานปิดทอง สมเด็จนักเลงโต นางพญารุ่นแรก+นางพญา ส.ก. ผงรูปเหมือน๔๘+๕๐ รูปเหมือนอุ้มบาตรหลวงพ่อตัด ผงธูปหลวงพ่อตัด
    - สมเด็จหลังรูปหลวงพ่อทอง นางพญา สมเด็จเสาร์๕ วัดเขากระจิว
    - พระสมเด็จหลวงพ่ออุ้น วัดตาลกง
    - พระพิมพ์กระรอกกระแตเนื้อดินเผา
    - ผงพุทธคุณหลวงพ่อบุญช่วย วัดธรรมรังษี เพชรบุรี
    - ผงพุทธคุณรวมคณาจารย์ ๑ถาด
    - ผงงๅช้าง
    - ว่านจูงนาง สาวหลง กาหลง ช้างผสมโขลง รักซ้อน เทพรัญจวน มหาเสน่ห์สุวรรณหงษ์ ดอกทอง ไก่ฟ้าพญาลอ ซองระอา ส้มป่อย มะขามฟ้าผ่าบ้านเนินทราย
    รวม๓เนื้อ
    - ผงพุทธคุณรวมสี
    - ผงพุทธคุณผงใบลาน๒๔๙๓เยี่ยวชะนี
    - ผงเยี่ยวชะนีหลวงพ่อตัด

***องค์นี้เนื้อดินเผาเยี่ยวชะนี วรรณะดำ อุดผงพุทธคุณเยี่ยวชะนี ผงสมเด็จเหม็น หลวงพ่ออุ้น วัดตาลกง และมวลสารศักดิ์สิทธิ์อีกมากมายค่ะ จัดสร้างน้อย หลังยันต์นะหน้าทอง นะ ชา ลิ ติ (หัวใจพระสีวลี)

พุทธคุณ เป็นมหาเมตตา มหาเสน่ห์ ผู้ใหญ่เอ็นดู ผู้คนรักใคร่ และโดดเด่นเรื่องเงินทองเป็นอย่างยิ่งค่ะ

นับเป็นขุนแผนที่จัดสร้างพิธีใหญ่ อีกทั้งสุดยอดมวลสาร แห่งวัดชายนา และสายโตนดหลวง เป็นสุดยอดแห่งขุนแผนมหาเสน่ห์เมืองเพชรค่ะ***

……………………………….

ลูกอมผสมดินขุยปู เนื้อดำ จารยันต์”นะ” ปี2551

ลูกอมผสมดินขุยปู ผสมมวลสารศักดิ์สิทธิ์ อาทิ ดินใจกลางอุโบสถ วัดชายนา(หลวงพ่อตัดท่านบอกว่า”ศักดิ์สิทธิ์มาก”) และมวลสารอื่นๆ

ขนาดเส้นผ่าศูนย์กลาง ประมาณ 2 ซม.

ปลุกเสกอย่างเข้มขลังโดยหลวงพ่อตัด ลงอักขระจารมือโดยพระอาจารย์ทินค่ะ

สุดยอดลูกอม

มหาเมตตา มหาเสน่ห์ เรียกคน เรียกทรัพย์”

พระกรรมฐานสมัยโบราณใช้ดินขุยปูเอามาทำนิมิต ปฐวีกสิณ ท่านเรียกว่า ดินสี อรุณ รับแสงเงิน แสงทอง ได้อรุณวันใหม่ เกิดใหม่มีแต่ความเจริญ รุ่งเรืองก้าวหน้า คนโบราณบอกอีกว่า ดินขุยปูนี้ใครได้นำไปใช้จะทำให้คนรักคนหลง เอาเงินเอาทองมาให้ เมตตาเรามาก

เหตุที่เรียกว่า “ดินขุยปู” คือ ดินที่ปูตัวผู้ขุดรูดักปูตัวเมีย รูปูรูเดียวมีปูสาวๆ ลงไปกันมาก เพราะขุดแล้วจะอมน้ำลายผสมกลิ่นกาย ลอยไกลไปตามน้ำ ไปตามปูตัวเมียทั้งหลายทั่วลำน้ำมาวางไข่ที่รูปูที่ตัวผู้ตัวนั้นขุดขึ้น
    ดินขุยปู” จึงดีทางเรียกคนมาหา เรียกลูกค้ามาซื้อของ เกิดเมตตามหานิยมอย่างหาที่สุดไม่ได้

ปิดรายการค่ะ^^

**
    รายการร่วมบุญอุปสมบทนาคหมู่ ทุกวันพระค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 เมษายน 2024
  16. punnapak

รายการที่ 439 (หมวดหายาก) พระพิฆเนศเนื้อเยี่ยวชะนี พิเศษฝังตะกรุด ลงอักขระจารมือ ปี2556 วัดชายนา

พระพิฆเนศ ปางประทานพร พระอาจารย์ทิน วัดชายนา ปี2556

@เนื้อเขียวเยี่ยวชะนี@
    “พิเศษฝังตะกรุด และลงอักขระจารยันต์”นะ”กำกับ”

***หายากมากค่ะ จัดสร้างน้อย หลักสิบไม่เกินร้อยองค์ค่ะ***

มวลสาร อาทิ ผงพุทธคุณสมัยหลวงพ่อตัด ผงว่านเมตตามหาเสน่ห์ ผงจินดามณี และผงเยี่ยวชะนีมากที่สุดค่ะ(เนื้อเขียวเหนี่ยวทรัพย์)ฯลฯ

***ขนาดองค์พระค่อนข้างใหญ่ค่ะ 2.5*3.5 ซม.***

จัดสร้างโดยพระอาจารย์ทิน กดพิมพ์กันเองที่วัดค่ะ พิเศษ ฝังตะกรุดใต้ฐาน พร้อมลงอักขระยันต์”นะ”จารหมึกด้านหลังค่ะ

พระอาจารย์ทินบริกรรมพระคาถาปลุกเสกตลอดทุกขั้นตอนค่ะ เข้มขลังเป็นอันมากค่ะ

พุทธคุณ เด่นด้านความสำเร็จดั่งพระพิฆเนศปางประทานพร และเป็นเมตตามหานิยม มหาเสน่ห์ อย่างยิ่งยวดค่ะ

***นับเป็นวัตถุมงคลที่ทรงคุณค่าแห่งวัดชายนา และเป็นของหายาก เนื่องด้วยมวลสารนั้นหายากขึ้นและแทบจะหมดลงไปทุกทีค่ะ

นานมากๆจะพบเจอสักองค์ค่ะ

จองแล้วค่ะ
    สาธุๆๆค้า

**รายการร่วมบุญบูรณะพระอุโบสถ ทุกวันพระค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 พฤษภาคม 2024 at 14:29
  17. punnapak

แจ้งจัดส่งพัสดุให้คุณshaj เรียบร้อยค้า

18. punnapak

รายการที่ 440 ชุดวัตถุมงคล หลวงพ่อตัด วัดชายนา
    (พระปิดตามหาลาภ+พระนางพญา+ลูกอมดินขุยปู+ลูกแก้วสารพัดนึก)

พระปิดตามหาลาภ เนื้อดินเผา(วรรณะดำ) พิเศษทาทอง ปี2550 หลวงพ่อตัด วัดชายนา หลังยันต์ นะเศรษฐี

พระปิดตามหาลาภ ปี 2550 หลวงพ่อตัด วัดชายนา

มี 2 เนื้อ คือ เนื้อดินเผา และเนื้อผงพุทธคุณ

ท่านได้ทำแจกในงานกฐิน วัดชายนา ปี2550
    ***เน้นพุทธคุณด้าน มหาโชค มหาลาภ โดยเฉพาะค่ะ และยังคงความเป็นมหาอุต ตามแบบฉบับวัตถุมงคลของหลวงพ่อตัด ที่ต้องติดปลายนวมทุกครั้งที่ปลุกเสก

***องค์นี้เนื้อดินเผา วรรณะดำ พิเศษทาทอง ด้านหลังยันต์ นะเศรษฐี ค่ะ
    ……………………………

สมเด็จนางพญา หลัง สก ปี 2547 หลวงพ่อตัด วัดชายนา

รุ่นเดียวที่มี ตราสัญลักษณ์ ประจำพระองค์ สมเด็จพระนางเจ้าฯ พระบรมราชินีนาถ "สก"

เนื้อหาจัดจ้าน มวลสารเข้มขลัง(มวลสารหลักๆของวัดชายนา อาทิ ผงพุทธคุณ ว่านยาต่างๆ ผงจินดามณี ผงพระแตกหักรุ่นต่างๆ มวลสารจิตรดา และมวลสารสำคัญจากทั่วประเทศฯลฯ)

หลวงพ่อตัด ปลุกเสก และสุดยอดเกจิอาจารย์เมืองเพชรชื่อดังอีกหลายรูปร่วมในพิธีครั้งยิ่งใหญ่ค่ะ
    (ผ่านพิธีปลุกเสกใหญ่หลายวาระ)

พุทธคุณ โดดเด่นด้านมหาอำนาจ มหาบารมี แคล้วคลาด อีกทั้งเป็นเมตตามหานิยม อย่างยิ่งค่ะ

………………………………

ลูกอมผสมดินขุยปู เนื้อดำ(ลูกใหญ่)จารยันต์”นะ” ปี2551

ขนาดเส้นผ่าศูนย์กลาง ประมาณ 2.2 ซม.

ปลุกเสกอย่างเข้มขลังโดยหลวงพ่อตัดค่ะ

สุดยอดลูกอม

“ดินขุยปู” จึงดีทางเรียกคนมาหา เรียกลูกค้ามาซื้อของ เกิดเมตตามหานิยมอย่างหาที่สุดไม่ได้

…………………………….

ลูกแก้วสารพัดนึก(รุ่นแรกและรุ่นเดียว) ปี2551 หลวงพ่อตัด วัดชายนา

**(ลงอักขระจารยันต์นะ+มนต์จินดามณี)**

ลูกแก้วสารพัดนึก หลวงพ่อตัด วัดชายนา ปี2551

วรรณะเขียวเหนี่ยวทรัพย์ จารยันต์นะ

***ลูกแก้วสารพัดนึก(รุ่นแรกรุ่นเดียว)หลวงพ่อตัด วัดชายนา หลวงพ่อทำแจกในงานทอดกฐิน ปี2551

ปลุกเสกอย่างเข้มขลังโดย หลวงพ่อตัด พร้อมจารยันต์ นะ ซึ่งเป็นเอกลักษณ์ของลูกแก้วสารพัดนึกของท่านค่ะ

***ลูกนี้เป็นลูกแก้ววรรณะเขียว สภาพสวยมากๆค่ะ จารยันต์นะ ชัดเจน หายากค่ะสำหรับลูกแก้วสารพัดนึกของหลวงพ่อตัด เนื่องด้วยประสบการณ์ และผู้ที่มีบูชาเก็บบูชากันหมดค่ะ

***ลูกแก้วสารพัดนึก สมหวังทุกประการ คงความเป็นมหาอุต ตามแบบฉบับของหลวงพ่อตัด วัดชายนา***

คาถาบูชา ลูกแก้วสารพัดนึก
    " นะเมตตา นะทุบปะติ
    นะอะอัม สังฆัฆปะติ "

เสกด้วยวิชามนต์จินดามณีมหาลาภ มีพุทธคุณทางเมตตามหาลาภ เรียกคน เรียกลาภ วิชานี้มีเคล็ดสำคัญว่า หากมอบให้ผู้ที่ได้รับสืบทอดต่อไปแล้ว ผู้ที่สืบทอดนั้นจะเสียชีวิต ซึ่งวิชามนต์จินดามณี ก็ได้นำมาสร้าง และปลุกเสกในหลากหลายรูปแบบอาทิเช่น ตะกรุด ผ้ายันต์ ลูกแก้ว

ราคาปกติ 1,149 บาท

จองแล้วค่ะ โดยคุณpcharn ^^
    สาธุๆๆค้า

**
    รายการร่วมบุญซื้อที่ดินถวายวัด ทุกวันพระค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 เมษายน 2024
  19. pcharn

ขอจองครับ

20. punnapak

แจ้งจัดส่งพัสดุให้คุณ pcharn เรียบร้อยค้า