มาใหม่ค่ะ@ตะกรุดคู่ชีวิต ลงอักขระจารมือเต็มสูตร ปี56(สุดยอดตะกรุดอันดับหนึ่งแห่งวัดชายนา)@น.60

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย punnapak, 19 มกราคม 2015.

1. punnapak

punnapak พระบ้านพระแท้ by คุณแพร ติดต่อ ID line:phare999 สมาชิก Premium

16 พฤศจิกายน 2013
    รายการที่ 469 พระสมเด็จ7ชั้น(เนื้อขาว พิเศษปัดดำเหลือบแดง+จารมือ)รุ่นแรก ปี2557 พระอาจารย์ทิน วัดชายนา
    ***สุดยอดประสบการณ์เมตตา มหานิยม แคล้วคลาด***

พระสมเด็จ 7 ชั้น ปี 2557 พระอาจารย์ทิน วัดชายนา จ.เพชรบุรี

@@(เนื้อขาว พิเศษปัดดำเหลือบแดง+จารมือ)@@
    ***ประกอบด้วยผงพุทธคุณต่างๆ อาทิ ผงเยี่ยวชะนี ผงจินดามณี ผงมหาเมตตาต่างๆ

@@เนื้อนี้โดดเด่นด้าน เมตตามหานิยม มหาอุต โดยเฉพาะค่ะ@@

**ขนาดค่อนข้างใหญ่ โดยประมาณ 3x4.5 ซม.**
    @@สมเด็จ7ชั้น พระอาจารย์ทิน มีประสบการณ์ต่างๆมากมายค่ะ สายตรงรู้กิตติศัพท์กันอย่างดีค่ะ คนที่มีเก็บไว้ก็ต่างเก็บกันเงียบ ไม่ค่อยเห็นออกมาหมุนเวียนในตลาดพระเครื่องค่ะ@@

พระสมเด็จ 7 ชั้น รุ่นนี้นั้น ออกในวาระงานทอดผ้าป่าเพื่อสมทบทุนการศึกษาให้แก่นักเรียนโรงเรียนบ้านในดง พระทั้งหมดปั้มกันที่วัดชายนาทั้งหมด

พระสมเด็จรุ่นนี้มีประกอบกันทั้งหมด 5 เนื้อ

1.เนื้อสีขาว - ประกอบด้วยผงพุทธคุณต่างๆ ด้านหน้าโรยด้วยแร่เหล็กน้ำพี้

2.เนื้อสีเขียว - ประกอบด้วยผงพุทธคุณ นะจินดามณี

3.เนื้อก้นครกสีต่างๆ(ลายพราง) - ปลุกเสกวัดห้วยทรายใต้ เกจิ 1,000 รูป

4.เนื้อสีแดงอมชมพู - ประกอบด้วยผงพุทธคุณต่างๆ ด้านหน้าโรยเหล็กไหลน้ำ

5.เนื้อสีดำ - ประกอบด้วยผงธูปต่างๆ ภายในวัด ด้านหลังโรยด้วยหินเขี้ยวหนุมานและเพชรหน้าทั่ง(เลือกคู่บารมี)

***ปลุกเสกโดยพระอาจารย์ทินเจ้าอาวาสวัดชายนาปัจจุบัน ผู้สืบทอดพุทธคมเพียงหนึ่งเดียวจากหลวงพ่อตัดค่ะ

**ทุกเนื้อทุกสีต่างมีประสบการณ์แตกต่างกันไป ทั้งเมตตา โชคลาภ แคล้วคลาด มหาอุต ที่สำคัญ บล็อกรุ่นนี้ทำลายเรียบร้อยค่ะ มั่นใจได้ว่าไม่มีการปั๊มซ้ำแน่นอนค่ะ

**องค์นี้เนื้อขาว พิเศษปัดดำเหลือบแดง หลังลงอักขระจารมือ พระสวยมากๆค่ะ

รับประกันพระแท้และความศักดิ์สิทธิ์ตลอดชีพค่ะ
    ***บูชาราคาพิเศษเพียง 450 บาท***
    (จัดส่งฟรีค่ะ)
    จองแล้วค่ะ โดยคุณpcharn ^^
    สาธุๆๆค้า

**รายการร่วมบุญชำระหนี้สงฆ์ ทุกวันพระค่ะ

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 พฤษภาคม 2024
  2. pcharn

pcharn เป็นที่รู้จักกันดี

ขอจองครับ

3. punnapak

punnapak พระบ้านพระแท้ by คุณแพร ติดต่อ ID line:phare999 สมาชิก Premium

รายการที่ 470 ผ้ายันต์แดง(รุ่นแรก) ปี2516 หลวงพ่อตัด วัดชายนา
    ##สุดยอดผ้ายันต์อันดับ1แห่งวัดชายนา##

***จัดสร้างเพียง 10,000 ผืน***

ขนาดประมาณ 21.5x16 ซม.

@@@ผ้ายันต์แดงรุ่นแรก ปี2516 หลวงพ่อตัด วัดชายนา เป็นผ้ายันต์ที่มีพุทธคุณสูงยิ่ง ใช้ป้องกันอันตรายได้สารพัด@@@

@@ในผ้ายันต์จะประกอบไปด้วยยันต์อิติปิโสแปดทิศ ใช้ในการป้องกันภัยเป็นหลักเป็นบทพระพุทธคุณ ถอดออกเป็นคาถาได้แปดบท มีอุปเท่ห์แตกต่างกันไป เช่นบทแรกชื่อว่า "กระทู้เจ็ดแบก" เป็นคาถาแคล้วคลาดที่มีอานุภาพสูงมาก แม้แต่เหรียญรุ่นแรกของหลวงพ่อเดิม วัดหนองโพธิ์ก็ลงด้วยคาถาบทนี้

วิชาอิติปิโสแปดทิศนี้ ใช้ได้ทั้งทางแคล้วคลาด คงกระพัน เมตตา หรือแม้กระทั่งการไล่ผี ก็ใช้คาถาในบทอิติปิโสแปดทิศนี้ทั้งสิ้น
    อีกทั้งยังสามารถสวดภาวนาเสริมดวงสำหรับคนที่ดวงตกชะตาขาด

นอกจากนี้ในผ้ายันต์แดงยังประกอบไปด้วยยันต์มงกุฏพระพุทธเจ้า ยันต์บารมีสิบทัศน์ ยันต์พระฉิมพลี(สิวลี) ซึ่งเป็นยันต์ชั้นสูง ในตำหรับพิชัยสงครามทั้งสิ้น สามารถกล่าวได้ว่ายันต์แดงนี้พุทธคุณครบเครื่องประเภทจิ๋วแต่แจ๋วครับ

ปลุกเสกยุคแรกๆโดยหลวงพ่อตัด วัดชายนา สุดเข้มขลังค่ะ
    ตั้งแต่ปี 2516 จนถึงปี 2525 หลวงพ่อตัดจึงได้นำออกมาแจกในงานกฐิน ปี2525 ค่ะ

ขอบพระคุณข้อมูลจากบ้านพุทธคุณนะคะ

@@@ผ้ายันต์แดงรุ่นแรก ปี 2516 หลวงพ่อตัด วัดชายนา ผืนนี้สภาพสวยเดิมค่ะ ยันต์ติดชัดเจน@@@

**เก็บรักษามานานกว่า 50 ปี**

@@พุทธคุณครอบจักรวาล ปกป้อง คุ้มภัย คงความเป็นมหาอุต มหาเมตตา มหาบารมี มหาเศรษฐี ค่ะ

***ใช้พกติดตัว ติดบ้าน ติดร้านค้าบริษัท ติดรถฯลฯ***

***เป็นสุดยอดผ้ายันต์ของหลวงพ่อตัด วัดชายนาค่ะ และหาได้ยากยิ่งค่ะ

นานๆจะพบเจอสักผืนค่ะ

รับประกันพระแท้และความศักดิ์สิทธิ์ตลอดชีพค่ะ
    จองแล้วค่ะ
    สาธุๆๆค้า

**รายการร่วมบุญพระภิกษุอาพาธ ทุกวันพระค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 พฤษภาคม 2024
  4. punnapak

แจ้งจัดส่งพัสดุให้ท่าน VIP เรียบร้อยค้า
    ขอบพระคุณมากๆนะคะ^^

เอกสารแจ้งทางข้อความค้า

แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 พฤษภาคม 2024
  5. punnapak

รายการที่ 471 ปลัดขิกหินแม่น้ำเพชร ปี2540 หลวงพ่อตัด วัดชายนา พร้อมลงอักขระจารมือ
    ***สุดยอดเครื่องรางหายาก วัดชายนา***

ปลัดขิกหินแม่น้ำเพชร ปี2540
    หลวงพ่อตัด วัดชายนา

***ขนาดประมาณ 4.5 ซม***

หลวงพ่อตัดดำริให้ลูกศิษย์ดำไปเก็บหินใต้แม่น้ำเพชร ซึ่งเก็บขึ้นมาได้เพียงหลักสิบอัน

จากนั้นหลวงพ่อตัดได้นำมาบริกรรมปลุกเสกสุดเข้มขลัง พร้อมลงอักขระจารมือโดยพระอาจารย์ทิน(เจ้าอาวาสรูปปัจจุบันค่ะ)
    เพื่อให้ผู้ศรัทธาได้ร่วมบุญเพื่อนำปัจจัยบำรุงวัดค่ะ

@@@จัดสร้างเพียงหลักสิบองค์@@@

นับเป็นเครื่องรางที่หาได้ยากยิ่ง และทรงคุณค่าเป็นอันมากค่ะ

พุทธคุณ เด่นด้านเมตตามหานิยม มหาเศรษฐี และคงความเป็นมหาอุตตามตำรับหลวงพ่อตัดค่ะ

***ปลัดขิกหินนี้สภาพสวยมากๆค่ะ พร้อมลงอักขระจารหมึก ยังความศักดิ์สิทธิ์เป็นอย่างมากค่ะ

***อายุพระ 27 ปี***

@@(เป็นสุดยอดเครื่องรางที่หาได้ยากยิ่งของหลวงพ่อตัดค่ะ)@@

จองแล้วค่ะ
    สาธุๆๆค้า^^

**รายการร่วมบุญชำระหนี้สงฆ์ ทุกวันพระค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 พฤษภาคม 2024
  6. punnapak

รายการที่ 472 ตะกรุดมหาระงับปราบหงสา ลงอักขระจารมือเต็มสูตร ขนาด5นิ้ว วัดชายนา ปี2567
    ***สุดยอดตะกรุดชื่อดังแห่งวัดชายนา****

ตะกรุดมหาระงับปราบหงสา วัดชายนา
    พิธีไหว้ครู ปี2567

พระอาจารย์ทิน วัดชายนา
    ขนาดยาว 5 นิ้ว

ลงอักขระจารมือเต็มสูตร พร้อมลงอักขระจารหมึกทองกำกับ

@@จัดสร้างได้เพียง 3 ดอกค่ะ@@

***พิธีปลุกเสกใหญ่ในพิธีไหว้ครู ประจำปี วัดชายนา ปี2567
    โดยพระอาจารย์ทิน เจ้าอาวาสรูปปัจจุบันพร้อมคณะสงฆ์

***จัดสร้างโดยพระอาจารย์ทิน ลงอักขระจารมือเต็มสูตรลงบนแผ่นโลหะทั้งหมด แล้วม้วนตะกรุด พันด้วยเชือก จากนั้นพอกด้วยผงพุทธคุณ แล้วจุ่มรัก ปิดท้ายด้วยลงอักขระจารหมึกทองด้านนอก พร้อมบริกรรมคาถากำกับทุกขั้นตอนค่ะ

เป็นตะกรุดที่จัดสร้างได้ยากมากๆค่ะ
    ในพิธีไหว้ครูนี้ จัดสร้างได้เพียง 3 ดอกค่ะ

***ตำราการสร้างตระกรุดมหาระงับ มีมาตั้งแต่สมัยแผ่นดินกรุงศรีอยุธยา มีสมเด็จพระพนรัตน์ วัดป่าแก้ว ผู้เป็นพระอาจารย์ของสมเด็จพระนเรศวร เป็นผู้สร้างถวาย สำหรับใช้ป้องกันภัยอันตราย ในเวลาศึกสงคราม เล่าสืบต่อกันว่า สมเด็จพระนเรศวรมหาราช ทรงใช้ติดพระองค์ตลอดเวลา ทำให้แคล้วคลาดจากภยันตราย ผ่อนหนักให้เป็นเบา จนพระองค์มีชัยชนะเหนือเมืองหงสาวดี สามารถกอบกู้เอกราชมาได้ จนได้รับขนานนามว่า

“ตระกรุดมหาระงับปราบหงสา”

@@โบราณจารย์ทั้งหลาย ตั้งแต่อดีตจนถึงปัจจุบันได้ร่ำเรียนสืบทอดกันมา แตกเเขนงเป็นหลายสาย สืบทอดกันมารุ่นสู่รุ่น ด้วย
    การสร้างตระกรุดมหาระงับ นั้นยากยิ่ง ต้องใช้ความมานะ อุตสาหะ เป็นอย่างมาก ผู้สร้างต้องมีความรู้ ความเชี่ยวชาญในกลเลขยันต์ต่าง ที่โบราณจารย์ได้วางไว้ ทำให้ตระกรุดมหาระงับของแต่ละสำนัก เป็นของหาได้ยากยิ่ง เป็นของหวงแหนของบรรดาลูกศิษย์ ของเเต่ละสำนัก

ตระกรุดมหาระงับ นอกจากจะลงพระคาถาต่างๆ เเล้ว ยังต้องมีผงใบไม้รู้นอนทั้ง 7 ชนิด ตามตำราบังคับ ผสมคลุกเคล้ากับผงวิเศษต่างๆ ได้เเก่

1 ผงใบไมยราบ
    2 ผงใบกระเฉด
    3 ผงใบกระทืบยอด
    4 ผงใบชุมเห็ดเทศ
    5 ผงใบหญ้าใต้ใบ
    6 ผงใบแคขาว
    7 ผงใบสมี

การปลุกเสกตระกรุดมหาระงับ ตามตำราระบุไว้ว่า คณาจารย์ผู้ปลุกเสก ต้องปลุกเสกจนสามารถระงับเสียงนกเสียงกา ในบริเวณนั้นให้เงียบสงบได้ จึงถือว่าสำเร็จ

อุปเท่ห์ ของตระกรุดมหาระงับ มีมากมาย ทั้งใช้เป็นมหารูด ใช้ขึ้นโรงขึ้นศาล ใช้ระงับเหตุเภทภัยต่างๆ ใช้ระงับคุณไสย คุณผีคุณคน อาถรรพต่างๆ ระงับคดีความ อธิกรณ์ต่างๆ

“ โบราณกล่าวว่า สามารถระงับได้แม้กระทั่งพระอินทร์ พระพรหม อย่าว่าเเต่ศึกเมืองมนุษย์เลย ศึกเทวดา ก็ไม่หวั่น “ อย่าสนเท่ห์เลยท่านเอ๋ย..

โอมมหาระงับ หลับสิ้นทั้งบ้าน โอมชิด มหาชิด โอมปิด มหาปิด สิทธิ สวาหับ ……..

อิติปาระมิตตาติงสา ระงับอินทรา อิติสัพพัญญูมาคะตา ระงับพรหมา อิติโพธิมนุปปโต ระงับมนุสสา อิติปิโส จะ เตนะโม ระงับปีศาจ ……. ”

@@เป็นสุดยอดแห่งตะกรุดชั้นสูงที่หาได้ยากยิ่งค่ะ@@

จองแล้วค่ะ โดยคุณpcharn ^^
    สาธุๆๆค้า

**(1ใน3ดอกค่ะ)**

**
    รายการร่วมบุญทำบุญโลงศพ ทุกวันพระค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 พฤษภาคม 2024
  7. pcharn

ขอจองครับ

8. punnapak

แจ้งจัดส่งพัสดุให้คุณ pcharn เรียบร้อยค้า

9. punnapak

รายการที่ 473 หนุมานไม้ด้ามตาลปัตรแกะ อุดมวลสาร ลงอักขระจารหมึกทอง ตอกโค้ด พิธีไหว้ครู ปี2567 วัดชายนา
    ***สุดยอดมหาอำนาจ วาสนา บารมี***

หนุมานไม้ด้ามตาลปัตรแกะ พิธีไหว้ครู ปี2567 วัดชายนา
    ขนาดสูง 3.5 ซม.
    อุดมวลสาร+ลงอักขระจารหมึกทอง+ตอกโค้ด วชน.

***จัดสร้างได้เพียง 14 ตน***

พิธีปลุกเสกใหญ่ในพิธีไหว้ครู ประจำปี วัดชายนา ปี2567

โดยพระอาจารย์ทิน เจ้าอาวาสรูปปัจจุบันพร้อมคณะสงฆ์

มวลสารที่อุดใต้ฐานหนุมาน
    1. ลูกอม, พระเหนือพรหม, สมเด็จ7ชั้น,พ่อแก่, ผงพระลักษณ์หน้าทอง, ผงนะหลงใหล, ผงอิทธิเจ, ผงเสกพิธีเสาร์5 วัดชายนา
    2. ผงหลวงพ่อเอื้อม วัดบางเนียน นครศรีธรรมราช
    3. ผงขุนแผนเสน่ห์พันพราย อ.ปุ้ม ศาลาแดง
    4. ผงขุนแผนพรายกุมาร หลวงพ่อสง่า วัดหนองม่วง
    5. ผงขุนแผนบ้านมนต์สมิงพราย
    6. ผงหลวงพ่อไสว วัดปรีดาราม
    7. พระพิมพาแต่งงาน หลวงพ่อพัฒน์ วัดแสนเกษม
    8. ผงมหาจักรพรรดิ์ หลวงตาม้า
    9. สมเด็จขาโต๊ะ หลวงพ่อตัด
    10. ชานหมาก หลวงปู่เทพ วัดหนองเขาอ่อน
    11. ผงพระวัดระฆังฯ สมเด็จพุฒาจารย์โต
    12. ขุนแผนกรุเก่า
    13. ผงมหาราช
    14. ผงตรีนิสิง
    15. ผงนะหน้าทอง
    16. แป้งเสก นะกระทืบหอ
    17. ผงว่านพะตะบะ
    18. ผงว่านมหาปราบ
    19. ผงว่านดอกทอง
    20. น้ำมันว่านดอกทอง, เถาวัลย์หลง, สาวหลง, เทพรัญจวน
    21. น้ำมันมหานิยม หลวงพ่อสมบูรณ์ วัดหงส์รัตนาราม
    22. น้ำมันมนต์ปิโย
    23. น้ำมันครูเสน่ห์ใหญ่
    24. ผงเพชรหน้าทั่ง
    25. ผงเหล็กน้ำพี้

พุทธคุณ เด่นด้านมหาอำนาจ วาสนา บารมี เป็นเมตตามหานิยม มหาเสน่ห์ อย่างยิ่งยวด และคงความเป็นมหาอุตตามตำรับหลวงพ่อตัด วัดชายนา ค่ะ

***พระสภาพสวยมากๆค่ะ พระอาจารย์ทินลงอักขระจารหมึกทองด้านหลัง อุดมวลสารศักดิ์สิทธิ์มากมาย พร้อมตอกโค้ด วชน. กำกับปิดบนแผ่นโลหะ

จัดสร้างได้ยาก และจำนวนน้อย

ในพิธีไหว้ครู ปี2567
    จัดสร้างได้เพียง 14 ตนค่ะ
    ทรงคุณค่าและหาได้ยากยิ่ง และศักดิ์สิทธิ์เป็นอย่างมากค่ะ

***(1 ใน 14 ตน)***

จองแล้วค่ะ
    สาธุๆๆค้า^^

รายการร่วมบุญพระภิกษุอาพาธ ทุกวันพระค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 พฤษภาคม 2024
  10. punnapak

รายการที่ 474 (ผืนสุดท้ายค่ะ) ผ้ายันต์แดง(รุ่นแรก) ปี2516 หลวงพ่อตัด วัดชายนา
    ##สุดยอดผ้ายันต์อันดับ1แห่งวัดชายนา##

***จัดสร้างเพียง 10,000 ผืน***

ขนาดประมาณ 21.5x16 ซม.

@@@ผ้ายันต์แดงรุ่นแรก ปี2516 หลวงพ่อตัด วัดชายนา เป็นผ้ายันต์ที่มีพุทธคุณสูงยิ่ง ใช้ป้องกันอันตรายได้สารพัด@@@

@@ในผ้ายันต์จะประกอบไปด้วยยันต์อิติปิโสแปดทิศ ใช้ในการป้องกันภัยเป็นหลักเป็นบทพระพุทธคุณ ถอดออกเป็นคาถาได้แปดบท มีอุปเท่ห์แตกต่างกันไป เช่นบทแรกชื่อว่า "กระทู้เจ็ดแบก" เป็นคาถาแคล้วคลาดที่มีอานุภาพสูงมาก แม้แต่เหรียญรุ่นแรกของหลวงพ่อเดิม วัดหนองโพธิ์ก็ลงด้วยคาถาบทนี้

วิชาอิติปิโสแปดทิศนี้ ใช้ได้ทั้งทางแคล้วคลาด คงกระพัน เมตตา หรือแม้กระทั่งการไล่ผี ก็ใช้คาถาในบทอิติปิโสแปดทิศนี้ทั้งสิ้น
    อีกทั้งยังสามารถสวดภาวนาเสริมดวงสำหรับคนที่ดวงตกชะตาขาด

นอกจากนี้ในผ้ายันต์แดงยังประกอบไปด้วยยันต์มงกุฏพระพุทธเจ้า ยันต์บารมีสิบทัศน์ ยันต์พระฉิมพลี(สิวลี) ซึ่งเป็นยันต์ชั้นสูง ในตำหรับพิชัยสงครามทั้งสิ้น สามารถกล่าวได้ว่ายันต์แดงนี้พุทธคุณครบเครื่องประเภทจิ๋วแต่แจ๋วครับ

ปลุกเสกยุคแรกๆโดยหลวงพ่อตัด วัดชายนา สุดเข้มขลังค่ะ
    ตั้งแต่ปี 2516 จนถึงปี 2525 หลวงพ่อตัดจึงได้นำออกมาแจกในงานกฐิน ปี2525 ค่ะ

ขอบพระคุณข้อมูลจากบ้านพุทธคุณนะคะ

@@@ผ้ายันต์แดงรุ่นแรก ปี 2516 หลวงพ่อตัด วัดชายนา ผืนนี้สภาพสวยเดิมค่ะ ยันต์ติดชัดเจน@@@

**เก็บรักษามานานกว่า 50 ปี**

@@พุทธคุณครอบจักรวาล ปกป้อง คุ้มภัย คงความเป็นมหาอุต มหาเมตตา มหาบารมี มหาเศรษฐี ค่ะ

***ใช้พกติดตัว ติดบ้าน ติดร้านค้าบริษัท ติดรถฯลฯ***

***เป็นสุดยอดผ้ายันต์ของหลวงพ่อตัด วัดชายนาค่ะ และหาได้ยากยิ่งค่ะ

นานๆจะพบเจอสักผืนค่ะ
    (ผืนสุดท้ายค่ะ)

จองแล้วค่ะ โดยคุณ pcharn ^^
    สาธุๆๆค้า

**รายการร่วมบุญเติมน้ำมันตะเกียง ทุกวันพระค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 16 พฤษภาคม 2024
  11. pcharn

ขอจองครับ

12. punnapak

แจ้งจัดส่งพัสดุให้คุณ pcharn คุณโช และท่านผอ.สุรศักดิ์ เรียบร้อยค้า

13. punnapak

รายการที่ 475 เหรียญอาร์มใหญ่เนื้อตะกั่ว หลังเรียบ(ขนาดจัมโบ้) ปี2551 หลวงพ่อตัด วัดชายนา
    ***หลวงพ่อตัดลงอักขระจารปลายเหล็กด้วยตัวเอง***

เหรียญอาร์มใหญ่ หลังเรียบ ปี2551
    หลวงพ่อตัด วัดชายนา

***เนื้อตะกั่ว***
    **จัดสร้างเพียง 399 เหรียญ**

**ลงอักขระจารปลายเหล็ก”ยันต์นะ” ด้านหลังเหรียญ โดยหลวงพ่อตัดค่ะ**

**ขนาดใหญ่จัมโบ้ โดยประมาณ 4.7*5.5 ซม**
    (เหรียญมีน้ำหนักพอสมควรค่ะ)

@@ปลุกเสกสุดเข้มขลังโดยหลวงพ่อตัด วัดชายนาค่ะ
    อีกทั้งหลวงพ่อตัดลงอักขระจารปลายเหล็กด้านหลังเหรียญด้วยตัวเอง ยังความศักดิ์สิทธิ์เป็นอันมากค่ะ

@@เป็นเหรียญที่หายาก จัดสร้างน้อย และทรงคุณค่าอย่างยิ่งค่ะ ติดในทำเนียบวัตถุมงคลอันเลื่องชื่อหลวงพ่อตัดค่ะ เนื่องด้วยเป็นที่ทราบกันเป็นอย่างดีว่า วัตถุมงคลของท่าน80% ท่านจะให้พระอาจารย์ทินเป็นผู้จาร มีเพียงส่วนน้อยเท่านั้นที่หลวงพ่อตัดจะเป็นผู้จารเอง จึงทำให้เป็นที่ต้องการของบรรดาลูกศิษย์เป็นอย่างมากค่ะ

พุทธคุณ เด่นด้านโชคลาภ เงินทอง เป็นมหาเศรษฐี และเป็นมหาอุตอย่างยิ่งยวดค่ะ

นานมากๆจะพบเจอสักองค์ค่ะ

(พร้อมเลี่ยมพลาสติกกันน้ำ พร้อมห้อยบูชาค่ะ)

รับประกันพระแท้และความศักดิ์สิทธิ์ตลอดชีพ

จองแล้วค่ะ โดยลูกค้าVIP^^
    สาธุๆๆค้า

**รายการร่วมบุญทำบุญโรงพยาบาล ทุกวันพระค่ะ

14. punnapak

จองแล้วค่ะ โดยลูกค้าVIP^^
    ขอบพระคุณมากๆค้า

15. punnapak

รายการที่ 476 มีดหมอด้ามไม้แก่นมะขาม ลงอักขระจารมือ ปี2563 วัดชายนา
    ***(สุดยอดมีดหมออันศักดิ์สิทธิ์ และหาได้ยากยิ่ง วชน.)***

มีดหมอด้ามไม้แก่นมะขาม ปี2563
    พระอาจารย์ทิน วัดชายนา

ขนาดยาว 5 นิ้ว
    พร้อมลงอักขระจารปลายเหล็กที่ฝัก และใบมีด
    ตอกโค้ด 13 และโค้ด วชน. กำกับ

***จัดสร้างเพียง 20 เล่ม***

ปลุกเสก 2 วาระ

- วาระแรก ปลุกเสกสุดเข้มขลังในอุโบสถวัดชายนา โดยพระอาจารย์ทิน ผู้สืบทอดสรรพวิชาทั้งหมดจากหลวงพ่อตัดค่ะ พร้อมลงอักขระจารปลายเหล็กที่ฝัก และใบมีด

- วาระที่2 ปลุกเสกใหญ่ในพิธีมหามงคลพุทธาภิเษก รัตนมงคล เสาร์5 มหามงคล63 ในพระวิหารพระพุทธชินราช จ.พิษณุโลก โดยพระเกจิอาจารย์ทั่งฟ้าเมืองไทย 70 รูป ร่วมนั่งปรก

***เกิดนิมิตมงคล พระอาทิตย์ทรงกลด เหนือพระวิหารพระพุทธชินราช 3 ครั้ง ใน 2 วัน
    และทรงกลด 2 ชั้น 2 วง ในขณะประกอบพิธี นับเป็นมหามงคลอย่างยิ่งค่ะ

พุทธคุณ เป็นสุดยอดมีดหมอป้องกันภัย กันคุณไสย มนต์ดำ ไล่ผี ไล่สิ่งอัปมงคล เป็นเดช เดชะบารมี และเป็นมหาอุตอย่างยิ่งค่ะ

**มีดหมอเล่มนี้สภาพสวยมากค่ะ ลงอักขระจารมือ(ปลายเหล็ก)ที่ฝัก และใบมีด โดยพระอาจารย์ทิน พร้อมตอกโค้ด เลข 13 และ วชน. กำกับ

@@เป็นมีดหมอรุ่นหนึ่งของวัดชายนาที่ศักดิ์สิทธิ์มาก และหาได้ยากยิ่งค่ะ@@

***(1ใน20เล่ม)***

จองแล้วค่ะ โดยท่าน ผอ.สุรศักดิ์^^
    สาธุๆๆค้า

**รายการร่วมบุญบูรณะพระอุโบสถ ทุกวันพระค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 พฤษภาคม 2024
  16. sunmk

sunmk เป็นที่รู้จักกันดี

15 พฤศจิกายน 2020
    จองมีดหมอ

17. punnapak

แจ้งจัดส่งพัสดุให้ท่าน ผอ.สุรศักดิ์ เรียบร้อยค้า

18. punnapak

รายการที่ 477 เหรียญเลื่อนสมณศักดิ์ รุ่น2 เนื้ออัลปาก้า หลวงพ่อตัด วัดชายนา
    ***เหรียญดังเหรียญสวยแห่งปี52 ประสบการณ์สูงสุด***

เหรียญที่ระลึกเลื่อนสมณศักดิ์ ปี2552 หลวงพ่อตัด วัดชายนา

***เนื้ออัลปาก้า***
    (เนื้อรองจากนวะโลหะ และเนื้อตะกั่วค่ะ)
    **ตอกโค้ด ตอกหมายเลขกำกับ**

@จำนวนการจัดสร้างเพียง 4,999 เหรียญ@

@@สุดยอดเหรียญสวยและนิยมแห่งปี 2552 ดังสะท้านทั้งวงการพระเครื่อง@@

ด้านหน้ารูปหลวงพ่อตัดเต็มองค์
    ด้านหลังยันต์ตรีนิสิงเห คุ้มครองป้องกัน และยันต์พระเจ้าสิบหกพระองค์

ล้อมด้วยมงคล7 ประการ

1.ความเจริญอายุ
    2.ความเจริญทรัพย์
    3.ความเจริญศิริ
    4.ความเจริญยศ
    5.ความเจริญกำลัง
    6.ความเจริญวรรณะ
    7.ความเจริญสุข

เหรียญดัง ตั้งแต่เปิดจอง ประสบการณ์สูง ปากต่อปากค่ะ ทั้งยังเคยมีประสบการณ์ลงหนังสือพิมพ์หน้าหนึ่งมาแล้วค่ะ

พิธีพุทธาภิเษกใหญ่ ที่ระลึกเลื่อนสมณศักดิ์ หลวงพ่อตัด วัดชายนา ณ อุโบสถ วัดชายนา

เมื่อวันที่ 12 มีนาคม 2552 พิธีเริ่มเวลาประมาณ 17.09 น.

พระพุทธวิริยากร (หลวงพ่อตัด ปวโร) เป็นองค์ประธานในพิธีและมีพระคุณเจ้าจาก 6 วัด (สายธรรมยุต) ของ จ. เพชรบุรี มาร่วมพิธีด้วยค่ะ

พุทธคุณ : เป็นมหาเมตตา มหาเศรษฐี เลื่อนขั้นเลื่อนตำแหน่ง แคล้วคลาดปลอดภัย เป็นมหาอุต หนุนดวงชะตา กลับร้ายกลายดี อย่างยิ่งค่ะ

***สภาพเหรียญสวยมากค่ะ ไม่ผ่านการใช้งาน ตอกโค้ดและหมายเลขกำกับ พร้อมกล่องเดิมค่ะ

@เป็นวัตถุมงคลพิธีใหญ่รุ่นสุดท้ายที่หลวงพ่อตัดปลุกเสก ก่อนท่านจะมรณภาพค่ะ
    ทรงคุณค่าและน่าบูชาเป็นอย่างยิ่งค่ะ@

***บูชาราคาพิเศษเพียง 799 บาท***
    (จัดส่งฟรีค่ะ)

จองแล้วค่ะ โดยคุณ pcharn ^^
    สาธุๆๆค้า

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 พฤษภาคม 2024
  19. pcharn

ขอจองครับ

20. punnapak

แจ้งจัดส่งพัสดุให้คุณ pcharn เรียบร้อยค้า