[IMG] สวัสดีวันพระ สวัสดีวันธรรมสวนะ สวัสดีวันเด็ก สวัสดีวันดีดี และสวัสดีวันเสาร์ คุณพระคุ้มครองและเจริญในธรรมนะเจ้าคะ [IMG]
นั้นไงว่าแล้ว ไปพาเด็กเที่ยววันเด็กนี่เอง เฮียจ๋าระวังนะต้องเด็กอายุเกิน 18 ก่อนนะคะ หุหุหุ (แหะๆๆๆ วันพระล้อเฮียบาปแน่เลย หุหุหุ) ไปตั้งกะวันไหนแล้วไม่รู้ลืมถามเลยอ่ะ
[IMG] วันนี้วันพระ ขอให้เฮียมีความสุขกาย สุขใจ เจริญในธรรมยิ่งๆ ขึ้นไปค่ะ เฮียหยุด ๕ วัน ชาร์ตแบตฯ มาเยอะๆ เลยนะคะกลับมาจะได้มีเรี่ยวแรงเอาเรื่องราวดีๆ มาเล่าสู่กันฟังในเว็บและขอให้พาเด็กๆ เที่ยววันเด็กให้สนุกค่ะ
ขอบคุณมากคะเฮียปอ ฟ้าขอให้เฮียปอเป็นพี่ชายของฟ้าอีกคนได้มั้ยคะ ฟ้าชอบเวบนี้นะที่มีมิตรภาพดีๆต่อกัน รอฟังเพลงนะคะ
[IMG] ฉลาดคิด จิตบริสุทธิ์ จุดประกายฝัน ผูกพันรัก สามัคคี สวัสดีค่ะ คุณเฮียปอฯ พรุ่งนี้ จะวันเด็ก อีกแล้ว เด็กๆ คงรอน้ำใจ จากคุณเฮียกันเพียบ เลยนะคะ
สวัสดีค่ะ วันนี้นุชได้ร่วมทำบุญทอดผ้าป่าสามัคคี เพื่อสร้างพระเจดีย์บรรจุ พระบรมสารีริกธาตุของสมเด็จองค์ปฐม สร้างบันไดพญานาค และศาสานาสถานต่างๆ จำนวน..๒๐๐บาท ขอเชิญทุกๆท่านร่วมโมทนาสาธุด้วยกันนะค่ะ สาธุๆ..
ขอเชิญร่วมเป็นเจ้าภาพทอดผ้าป่าสามัคคี ณ วัดป่าโนนจ่าหอม จังหวัดอุบลราชธานี http://board.palungjit.com/showthread.php?t=168086 สวัสดียามเย็นค่ะเฮีย ฝากกระทู้นี้ด้วยนะคะ