สาธุธรรมค่ะเฮีย กลับมาแล้วไม่เปลี่ยนป้ายหน้าบ้านเหรอคะเฮียเดี๋ยวสาว ๆ เข้ามาจะเข้าใจผิดว่าเฮียไม่อยู่นะคะ ทานกลางวันยังคะ เดี๋ยวนี้บุษเอาข้าวมาทานเองล่ะ เฮียจ๋ามีข่าวบุญด่วนมาบอกค่ะ [IMG] บุญด่วน!!! ขอเชิญร่วมสร้างห้องน้ำ(ส้วม) ถวายครูบาครอง วัดท่ามะเก๋วนกับวัดเขาแร่
สาธุ ธรรมรักษานะ ขอบใจหลายๆที่ร่วมบุญกันตลอด ช่วงนี้อาตมาก็หมดตัวเหมือนกัน หมดแรงด้วย เขามาหามไปอบรมเด็ก วันที่18 มกราคมนี้ ก็ต้องไปอีกแล้ว เหนื่อยดี สาธุ
หยุดหลายวัน สงสัยชาร์ตแบตมาเต็มเลยซิคะเฮีย อีกไม่กี่วันก็จะถึงเทศกาลตรุษจีนอีกแล้ว เตรียมอั่งเปาพร้อมแจกยังคะเฮีย คริๆ
สวัสดีค่ะเฮีย ทราบมาว่าเมื่อวันที่ ๙-๑๐ มค. คณะวัดท่าชุงได้จัดพิธีบวงสรวงพระธาตุจอมกิตติ และพระธาตุดอยตุง ที่ จ.เชียงราย หญิงและคณะได้มีโอกาสไปร่วมงานเมื่อปลายปีที่ผ่านมากับหลวงพี่สมปอง (บ้านตลิ่งชัน) เลยขออนุญาตนำ Link มาวางให้กัลยาณมิตรทุกท่านที่ไม่มีโอกาสไป ได้ชมภาพและอนุโมทนาบุญร่วมกันค่ะ http://board.palungjit.com/showthread.php?t=161275
สวัสดีครับ ช่วงวันที่ ๙-๑๑ ม.ค. ผมพาคณะไปทำบุญที่เชียงราย มีบุญมาฝากให้โมทนาครับ ๑ ทำบุญวัดพระธาตุจอมกิตติ ๒.สร้างพระพุทธชินราชแห่งแผ่นดินหน้าตัก ๑๘ เมตร ๓. ทำบุญวัดพระธาตุผาเงา ๔. ทำบุญร่วมสร้างพระนวล้านตื้อ สามเหลี่ยมทองคำ ๕. ทำบุญร่วมสร้างโบสถ์วัดถ้ำผาจมรวมชำระหนี้สงฆ์ เป็นเงินรวมทั้งคณะประมาณ ๑๕,๐๐๐.- บาท ๖. ทำบุญพระบรมธาตุดอยตุง ๗. ถวายสังฆทานวัดป่าพุทธปฐม รวมคณะ ๑๐,๕๐๐.-บาท (รายการที่ไม่มียอดเงินให้โมทนาเป็นการทำบุญใส่ตู้ของแต่ละคนครับ) มีภาพจากเชียงรายมาฝากครับ [IMG]