*อัญมณีประดับฟ้า...............ดาวเดือน แพรวพราวดุจเพื่อนเยือน.......คืนค่ำ ไร้หมู่เมฆคล้อยเคลื่อน.........บดบัง เบื้องล่างคลายเหงาฉ่ำ.........ชื่นใจ ทัศนา *หากดาวนับร้อยสอย..........เก็บได้ จะเก็บมาฝากให้................เต็มฝัน หากว่าดาวอยู่ไกล้..............เอื้อมทัน เก็บฝากยามเยือนกัน...........อัญมณี ดวงดาว
รักษาสุขภาพด้วยค่ะ ^เฮียปอ^ วันนี้ เป็นวันที่หนาวที่สุดในรอบหลายๆปี...หนาวจนปีกขยับไม่ได้ บินไม่ขึ้นเลยค่ะ [IMG]
ทางใต้บ้านเรา..มีแต่ร้อนกับฝนค่ะ.. เจงเคยกลับบ้านช่วงเดือนกุมภาฯ บางวันฝนยังตกเลยค่ะ..ส่วนกลางวันเนี่ยะ..ร้อนค่ะ..
สวัสดียามเย็นค่ะเฮีย... ขอบคุณมากค่ะสำหรับธรรมมะดี ๆ ที่นำมาฝากน้อง ๆเสมอค่ะ อนุโมทนาบุญด้วยทุกประการค่ะ
ขอบคุณค่ะ คุณเฮียปอ ... พระราชปุจฉา- วิสัชนา ..ทำให้ระลึกจิตบ่อยๆ ทางใต้ อากาศหนาวเย็น เหมือนทางกาฬสินธุ์ บ้างป่าวคะ
โห เรียกเฮียไม่ได้แล้ว ลูกเล็กกว่าสาเยอะเลย ชื่อน่ารักดีนะคะ แล้วพาน้องอั่งเปา ไปเที่ยววันเด็กรึเปล่าคะ
วันนี้กระดูกหมูตุ๋นยาจีน ไข่ตุ๋น กุนเชียง น้ำพริกตาแดง หุหุหุ อนุโมทนาบุญกับเฮียล่วงหน้านะคะ สาธุ สาธุ สาธุ