เวลามีงานเลี้ยง entertain ลูกค้าบริษัทฯ น่ะ..เจงก็เลี่ยง..แต่บางครั้งถ้าเลี่ยงไม่ได้ เจงก็ต้องกินเหมือนกันแหละ..ใจน่ะไม่อยากกิน..แต่ก็อร่อยดี.. เอ๊ะ!!..ยังงัยเนี่ยะ..งงตัวเอง..
อากาศเปลี่ยนมากค่ะเฮีย ต้องระวังไม่ว่าจะผู้ใหญ่หรือเด็ก ขอให้ดวงตาและดวงใจของเฮียหายเร็วๆค่ะ เดี๋ยวเฮียจะไม่สบายไปอีกคน ภูมิต้านทานในวัยของเด็กจะทำให้หลานทั้งสองอาการดีขึ้นในเร็ววันค่ะ
โห..เฮีย..กินอย่างอื่นไม่ได้เหรอ??.. ของที่เจง Anti ทั้งนั้นเลยอ่ะ..หมูหันก็ต้องใช้ลูกหมู..อายุไม่เท่าไหร่มันก็ตายแล้วอ่ะ..น่าสงสารออก.. หูฉลาม ก็ต้องฆ่ามันทั้งตัวเพื่อเอาแค่ครีบหลังอ่ะ..ทรมานสัตว์..เคยดู Forward Mail ที่เค้าแล่เอาแต่เฉพาะครีบมันแล้วก็โยนตัวมันทิ้งลงไปในน้ำอ่ะ..มันจะมีชีวิตอยู่ต่อได้งัย???..
555555555555555555555555555555555555+.. งั้น!!!..มาทานข้าวที่บ้านเลยดีกว่ามั๊ย..ชวนอาซ้อกะเด็ก ๆ มาด้วย..
โห..อย่างงี้..ถ้าช่วงนี้เจงจะทำอะไรก็สำเร็จทุกเรื่องอ่ะสิ.. งั้นพรุ่งนี้ไปซื้อลอตเตอรี่ดีกว่า..อยากถูกรางวัลที่ 1 อ่ะ..เฮียว่าจะสำเร็จมั๊ย??..อิ..อิ..
คือ..เมื่อเช้ามืดเนี่ยะฝันว่า มีพระสงฆ์ (รู้จักกันค่ะ..ท่านเป็นเจ้าอาวาสวัดทุ่งเว้า ที่ จ.มุกดาหาร) มาที่เยี่ยมที่บ้าน พาเพื่อนพระมาด้วยค่ะ..สักพักพ่อเจงก็ขับรถพาแม่เจงมาเยี่ยมที่บ้านเหมือนกัน แล้วแม่ก็เอาต้นมะลิมาฝากด้วยน่ะค่ะ..แปลว่าอะไรอ่ะ??..
ใช่เลยค่ะการละกิเลสตัวใดก่อนดูที่จิตของเราว่าปัจจุบันขณะนั้นๆ กิเลสตัวใดกินใจเราอยู่ ก็ต้องละตัวนั้นก่อน...สาธุค่ะ ตรงใจมากเลยค่ะเฮียปอ
ภาพสถานที่จะสร้างวิหารทาน [IMG] สวัสดีจ๊ะ เฮียแอบไปไหนมาเอ่ยเพื่อนๆน้องถามหา อนุโมทนาในจิตอันเป็นกุศลนะจ๊ะ