ไม่ได้ว่าหรือดูถูกใครนะคะ เพียงแต่เศร้าใจบางอย่าง ผู้ชายที่ทิ้งลูกกับเมียไปหาชีวิตที่ดีกว่าเพราะอยู่ด้วยกันแล้วลำบาก รักกันแต่ก็ต้องเลือดสิ่งที่ดีกว่าใช่มั้ยค่ะ
[IMG] ผักตบชวา...คนว่ารังเกียจ เปรียบเทียบหยามเหยียด ส่อเสียดว่าไร้ค่า แต่มองให้ลึก...ตรองตรึกไปมา จะเห็นคุณค่า...ช่วยรักษ์สายธาร ทั้งดอกแสนสวย ช่วยให้เบิกบาน มีค่าหรือสามาลย์ อยู่ที่ใจคน...
ก็ฝากไปทำบุญกะพี่จิตต์สิคะ...บอกพี่จิตต์ว่าเป็นอั่งเปาที่ให้ นู๋ปุกก้ากะชินบี บริจาคสร้างโรงทานด้วย อิอิ
อาการก็โอแล้วค่ะ ปอทำงานอยู่ที่โรงพยาบาลค่ะ เลยต้องพาตัวเองไปพบหมดเอง เจอทั้งยากิน ยาอม ยาพ่นเลย .....
แล้วเฮียชอบหรือเปล่าล่ะคะ... ช่วงนี้อากาศไม่ดี คิดว่าตัวเองจะรอดจากอาการไม่สบายนะ โดนเสียจนได้... เป็นหลอดลมอักเสบเฉียบพลันนะแย่เลย [IMG]