วันหลังเฮียต้องลงมือเองแล้วล่ะ เฮียใช้วิธีบุษสิ บุษผัดในไมโครเวฟนะ คือเอาน้ำมันใส่ภาชนะที่เราจะผัดนิดนึงใส่กระเทียมลงไปด้วยเลยก็ได้ เปิดไฟแรงเลยนะแต่ต้องดูด้วยเพราะเตาแต่ละเตาไม่เหมือนกัน ใส่เข้าไปซักพักเอาออกมาใส่กุ้งในน้ำมันที่มีกระเทียมตะกี้นะกลับกุ้งนิดหน่อยใส่เข้าตู้ไปอีกทีรอกุ้งสะดุ้งนิดนึง เปิดออกมาใส่ผักแล้วปรุงเลยนะคะ ใส่เข้าไปใหม่อีกทีรอแป๊บนึงให้ผักสลด เอาออกม่คลุกให้เครื่องปรุงกับส่วนผสมให้เข้ากันใส่ไมโครเวฟอีกทีให้สุกทีนี้ก็ทานได้แล้วค่ะ (ดูแล้วยุ่งใช่ป่าวแต่ก็แก้ขัดได้เหมือนกันนะคะเฮีย)
ว้า ! คุณเฮียปอฯ เลยรู้แล้วว่า เราแอบซุ้มเงียบฝึกเสียงอ่านพระไตรปิฎกอยู่ ขอบคุณนะคะ พยายามจะฝึก จะฝน ผลงานให้ออกมาเป็นระยะ ๆ ค่ะ สาธุ
เดือนละแสนจะคุ้มมั๊ยเนี่ยะ???..ขอคำนวณก่อนนะ.. เที่ยงละ..เฮีย!!!!..ไปนอนได้แล้วค่ะ..บ่ายโมงต้องตื่นมาทำงานต่อนะ
[IMG] สายลมพรมแผ่วผิวทิวดอกหญ้า โอนเอนท้าแรงลมชมไหวไหว ถึงเป็นหญ้าก็กล้าแกร่งด้วยแรงใจ แม้นลมลู่ขู่เพียงใดไม่หวั่นเลย จะอยู่เป็นเช่นหญ้าท้าความหนัก สายลมทักโอนอ่อนอารมณ์เฉย อาศัยดินคุ้มร่างอยู่อย่างเคย แม้นวันปีล่วงเลยยังคงเดิม