หลวงปู่ท่านบอกผ่านป้าหมูจ๊ะ เวลาที่เราไหว้พระตอนกลางคืนให้เรานำน้ำบริสุทธิ์มาไว้ที่หัวเตียง(ที่สูง) เมื่อไหว้พระสวดมนต์แล้วนำน้ำมาอธิฐานจิตแล้วทิ้งไว้ทั้งคืน รุ่งเช้านำน้ำมาดื่มและล้างหน้าได้ เพราะสิ่งศักดิ์สิทธ์ท่านเมตตาเราค่ะ ทำเฉพาะวันพระหรือทุกวันก็ได้ค่ะ จะเกิดความเป็นสิริมงคลแก่ตัวเรา ถ้าคิดว่าดีก็นำไปปฏิบัติได้ค่ะ
เมื่อวานไปเจอป้าคนนึงท่านได้มโนยิทและสัมผัสกับสิ่งต่างๆได้ นับถือหลวงปู่ดู่เหมือนกันเลยคุยกันถูกคอ ให้ท่านดูพระที่ห้อยคอพอป้ารับไปป้าบอกแรงมาก บอกปอเป็นลูกหลานของหลวงปู่ดู่ แล้วท่านก็ดูแลทั้งครอบครัวเลยก็ดีใจ ให้ป้าดูดวงให้ป้าดูไม่เหมือนใครแต่บอกได้ว่า โอเคเลย ที่โอเคเพราะเป็นคนชอบดูดวงแต่ไม่ค่อยเชื่อไม่นับถือเท่าไรแต่ป้าถือได้ว่า 100%
เฮียจ๋ามะวานเว็บไม่เป็นใจเลยอ่ะ เลยไม่ได้ทักกันเลย บุษอนุโมทนาบุญกับเฮียด้วยทุกประการนะคะ สาธุ สาธุ สาธุ
ประกันภัยเป็นสาขาย่อยที่สระบุรีค่ะ ช่วงนี้งานบริษัทหายากที่ทำงานให้เข้าสนง.ใหญ่ที่กรุงเทพ(กรุงเทพประกันภัย) ก็ต้องใช้เวลาเหมือนกันกว่าจะได้งาน ก็ไม่ค่อยเครียดเท่าไรเพียงแต่ภาระมันแยะ
คุยเหรออืมไม่รู้จะเริ่มคุยกับใคร เพราะไม่เห็น แต่รู้ว่ามาเย่อะ โดยเฉพาะก่อนนอน นี่มาเลยรู้สึกได้... คิดว่าถ้าวันใดเห็นคงได้คุยน่ะ ส่วนเรื่องขนลุก ก็มีตอนแผ่เมตตาบ้าง หรือตอนเดินในบ้าน บางทีขนลุกแถวช่วงศรีษะ คอ แต่ถ้าชั้น1ของบ้าน มักจะขนลุกบริเวณขา
[IMG] ขอโทษ...เข้าใจผิดค่ะ ไก่ที่ซื้อมาเป็นไก่ย่างของสถานีรถไฟกันทรารมย์(ธรรมดา) แต่ไก่ย่างไม้มะดัน(พิเศษ)ของอำเภอห้วยทับทัน ก็อร่อยเหมือนไก่ย่างทั่วๆไป แต่ใช้ไม้มะดันค่ะ
ไก่ที่เอาไม้มะดันมาหนีบ ก็เป็นไก่สายพันธุ์พื้นบ้าน ย่าง (ความจริงต้องเรียกว่าปิ้ง จะได้อารมณ์แบบอีสานมากกว่า) บนเตาถ่าน เนื้อไก่จะแห้งพอดี ไม่แฉะ ไม่มัน เนื้อเหนียวกำลังดี และยังได้กลิ่นหอมจากไม้มะดันด้วย
สวัสดีค่ะเฮีย ที่สระบุรีก็ร้อนค่ะ แต่ที่ร้อนยิ่งกว่านั้นคือโดนบีบออกจากงาน กำลังวุ่นหางานใหม่อยู่ ไม่รู้จะเข้าเวบคุยกับเฮียได้บ่อยหรือเปล่า งานที่ทำอยู่สบายไม่ต้องซีเรียสมากเสียดายจัง
http://palungjit.org/threads/เธเธฑเนเธเธชเธกเธฒเธเธดเนเธฅเนเธงเธฃเธนเนเธชเธถเธเธ–เธถเธเธงเธดเธเธเธฒเธ“.184034/#post2056649 ขนลุกก็มีบ่อย แต่รู้สึกถึงพลังงานนี่แหล่ะเวลานอนจะรู้สึกชัดๆเลยว่า มาแล้วววว เราจะนอนเป็นสุขไหมเนี๊ยคืนนี้555++
สาธุ...เฮียทำบุญถือศีลแปดทุกครั้ง อย่าอิจฉาคนที่นานๆทำบุญเลยค่ะ เดี๋ยวพิมพ์บอกบุญให้ได้อนุโมทนาด้วยกัน
เอ่..ฝนตกหนักก็ดีเหมือนกันนะค่ะเฮีย ไปครั้งเดียวเที่ยวได้สองฤดูแน่ะ แฮะๆๆๆว่าแต่เฮียจะไปกลับนิดหรือปล่าว หรือแอบไปเทียวมา...แล้วไม่ชวนกัน โป้งล่ะ!!(ล้อเล่นค่ะ)
อย่ารอพรุ่งนี้ อย่ารอชาติหน้า ถ้าวันนี้ไม่ทำ ชาตินี้ไม่ทำ แล้วพรุ่งนี้ และ ชาติหน้าเราจะทำได้หรืออย่างไร