ซ๊าธุค่ะ.. ภาพขนมผักกาดค่ะ แต่เจงไม่ชอบที่เป็นแป้ง ๆ ล้วน ๆ จะชอบขูดหัวไชเท้าใส่ผสมไปด้วย ได้รสชาดกว่ากันเย๊อะ..
ช้างใช้งวงรัดเข้ากลางตัว แต่รัดไม่แรง พยายามยกให้ขึ้นไปนั่งบนตัวช้าง แต่สร้อยฟ้าฯ ไม่ยอมขึ้น ก็เลยวิ่งหนีขึ้นไปบนบ้าน ช้างตัวใหญ่ๆ ก็เดินขึ้นบนบ้านตามไป พยายามจะจับตัวให้ได้....
ฝันว่า ไปอยู่บ้านเรือนไทยหลังใหญ่ เนื้อที่กว้างมากๆ พอดีมองออกไปหน้าบ้านเห็นช้างตัวใหญ่มาก มีควาญนั่งมาบนช้าง ๒ คน กำลังเข้ามา ท่าทางเกรียวกราดน่าดู ก็เลยลงบันไดจากเรือนเพื่อจะหนี แต่หนีไม่ทัน
[IMG] โอ๊ย!!..เฮียเล่นแช่งให้ตายตอน 90 เนี่ยะนะ..ไม่เอาอ่ะค่ะ ขี้เกียจหายใจ..555555 เจงก็เพิ่งจะหูตาสว่างเหมือนกันว่า การพิจารณา หรือนึกถึงความตายกันบ่อย ๆ เนี่ยะเป็นกรรมฐานชนิดหนึ่ง
[IMG] เหนื่อยค่ะ!!..แต่ยังไหว ยังหายใจอยู่ มีหน้าที่ก็ต้องทำค่ะ..^___^.. อีกไม่นาน..ถ้าหยุดหายใจก็ได้พักยาวแล้ว..อิ..อิ..