แถวๆ นี้แหล่ะจ๊ะ แต่(ถ้า)บางวัน ถ้ามีกระทู้ดีๆ น่าสนใจ สร้อยฟ้าฯ ก็นอนดึกเหมือนกันแหละ... แต่ถ้านอนดึกติดต่อกันหลายวันก็ไม่ไหว รู้สึกเบลอๆ เอ๋อๆ ไปเลย
แต่ฝันมาก็นานมากแล้วอ่ะสิ... ที่จริงสร้อยฟ้าฯ ไปไหว้พระที่ไหนก็ไม่บนนะ นอกจากจำเป็นจริงๆ และช่วงที่ฝันนั้นเมื่อทบทวนก็นึกไม่ออกสักทีว่าไปบนที่ไหน ....
ขนมผักกาดเนี่ยะ!!..ย่าเจงทำอร่อยที่สุดในโลกเลยค่ะ เจงก็ไม่ได้กินมา 3 ปีกว่าแล้วเหมือนกัน..คุยแล้วก็คิดถึงคนทำ..
จะบอกอะไรให้ เค้าเคยฝันเห็นช้างเอราวัณด้วยหล่ะ ตัวใหญ่มหึมา สูงเสียดฟ้า เลย วิ่งไล่ หนีแทบไม่ทัน เกือบโดนเหยียบแน่ะ สงสัยคงไปบนอะไรไว้แน่เลย แต่นึกไม่ออก