เคยรู้เรื่องนี้ไม๊ http://palungjit.org/threads/บัญชีนิพพาน-สิ่งที่หลวงพ่อฤาษีไม่เคยรู้มาก่อน.174769/
ธรรมะน่ารู้ เป็นคติสอนใจดีจังค่ะ ขออนุโมทนาบุญด้วยค่ะ แล้วจะคอยติดตามร้านอาหารอร่อยๆและคำแนะนำดีๆ จากเฮียปอฯ อีกนะคะ ปล.คราวหน้าถ้าเป็นร้านแถวๆกทม. จะรีบตามไปกินเลยล่ะค่ะ 555
ขอบคุณค่ะ 555 ที่เลือกรูปนี้เพราะว่าชอบดูเค้าเล่นงิ้วค่ะ แต่ฟังแล้วแปลไม่เคยออกเลยล่ะค่ะ 555 ลองเข้าไปหาภาพน่ารักๆ ได้ที่ google หัวข้อ "รูปภาพ" ดูนะคะ มีให้เลือกเต็มเลยค่ะ ขอบคุณเฮียปอและครอบครัวด้วยนะคะ ที่พาไปแนะนำร้านเวียดนามอร่อยๆ ของโปรดเลยล่ะค่ะ :-)
เด่วไปทำการบ้านก่อนนะคะ ค่อยหาอะไรหม่ำเป็นเรื่องเป็นราวน่ะ จำได้ว่าคุณปอชอบดอกไม้สีเหลืองๆ ไงคะ ^____^ [IMG]
ขอบคุณค่ะคุณปอ เช่นกันนะคะขอให้มีแต่ความสุขค่ะ ช่วงนี้ไม่ค่อยได้คุยกับเพื่อนๆ เลย กลับมาก็เหนื่อยมั่กๆๆๆๆ ^ ^" [IMG]