กรรม คือ ...พยาน รู้เห็นพฤติกรรมในโลกมนุษย์

ในห้อง 'ร้องเรียนและปัญหา' ตั้งกระทู้โดย สมาชิกที่ถูกแบน, 14 กรกฎาคม 2011.

1. สมาชิกที่ถูกแบน

สมาชิกที่ถูกแบน สมาชิกใหม่

การกระทำทุกอย่าง ถูกบันทึก ในความทรงจำของตนเอง และ ความทรงจำของคนอื่นในฐานะ พยานรู้เห็น....เป็นพยาน..เมื่อผมถูกเรียกร้องให้มา เป็นพยาน

ผมในฐานะพยาน.....พอเรียก..พยานก็มาทันที...พยานมา..พญามาร

2. สมาชิกที่ถูกแบน

หวัดดี คุณ กามา มนัส

เป็นไงบ้าง ได้คืนหรือยัง เงิน หมื่นบาท ที่ อีตา โดเรมอน เจ้าของเวปพลังใจ(พังใจ)..เข้าเวปมันทีไร ปวดหัวทุกที ยังกะ เข้าไปในซ่องคณิกาเลย

มันบีบหัวจี๊ดๆ เข้าครอบจิต คนที่หลงตกเข้าไปเป็นเหยื่อ ..หอโคมแดง โดยเฉพาะผู้หญิง..อย่าหลงเข้าเวป พังใจ เลยนา เป็นห่วงครับ

ที่หัวเวป อ้าง ว่า เป็น ชุมชนดาวดิงส์ บ้าบอ บนโลกมนุษย์นี่แหล่ะ..แต่ มันเป็น บรรยากาศของซ่อง ชัดๆ...เยย

ยืมแกไป แล้วบอกว่า จะคืนให้ ตอนสิ้นเดือน พอเกินเดือน ก็ไม่ได้คืน

บอกว่า อีก 7 วัน ครบ 7 วันก็ไม่ได้คืน

ได้ยินว่า ...ไม่มี ไม่หนี ไม่จ่าย ....เร๊อะ...อิอิ นี่แหล่ะ พระอินทร์ ยังไม่สิ้นกลิ่นน้ำกาม

สงสัย จิตมนุษย์ต่างดาว กำลังเลียน แบบ มนุษย์ นี่ไง เลียนแบบพฤติกรรมของมนุษย์

มนุษย์ต่างดาว เฮ้ย พระอินทร์ ยืมเงิน มนุษย์ หมื่นหนึ่ง ..แล้ว ..เชิด..

อ้างว่า คนที่ให้ยืมเงิน จะเป็น ผู้ถูกครอบจิต ซะงั้น...

วะฮ่าฮ่า...ขำมนุษย์ต่างดาวงี่เง่า และ พระอินทร์ไม่สิ้นกลิ่นน้ำกามคนนี้จังเลย

มันไม่รู้หรอกเลยรึ ว่า ...ตราบใดที่ มนุษย์ต่างดาวยังเป็นลูกหนี้ หรือตราบใด ที่ พระอินทร์ ยังติดหนี้ มนุษย์อยู่....จะคิดครอบจิต เจ้าหนี้ไปได้ยังไงกัน

เจ้าหนี้นั่นแหล่ะ อยู่เหนือ ลูกหนี้ทุกประการ ทั้งทางกฏหมาย และทางกฏแห่งกรรม

อิอิ...ขำหว่ะ

ก็ดีแล้วไง ที่ได้เรียนรู้ สันดานของพระอินทร์ และ สันดานของพวกมนุษย์ต่างดาว ด้วยเงิน หมื่น เดียว

ยังดีกว่า เสียทั้งกายและใจ ไปเป็นทาสสวาทของพวกมัน อิอิ

ดีแล้ว ที่ ไม่เห็นกรงจักรเป็นดอกบัว....เหมือน บางคน

คนอื่น เขาสัมผัสได้ถึง ความผิดปกติทางจิต ของอีตาโดเรมอน ...เขาก็รู้แล้ว ว่า ดีไม่จริง....ข้างนอกสดใสข้างในเป็นโพลง

ส่วนแก...ก็ ได้บทเรียน ราคา หมื่นหนึ่งไง.....นี่แหล่ะ...คนที่คิดว่าดี

สละเป็นทานซะนะ...จะได้พ้นจาก อวิชชา..ของอินทร์บ้ากามตกสวรรค์ แล้วจิตแตก ไปบ้ามนุษย์ต่างดาว...อิอิ

วะฮ่าฮ่า...ขำกลิ้ง....อินทร์นักล่ากับสาวน่ารัก.....เหมาะสมกันจริงๆ...<!-- google_ad_section_end -->

3. สมาชิกที่ถูกแบน

ได้ยินมาว่า ...โดเรมอน บอกว่า พอถึงวันเกิดของ โดเรมอน ขอให้ กามามนัส ยกเงินทั้งหมด เป็นของขวัญวันเกิดได้มั้ย...อะไร ประมาณนี้....โห..ช่างกล้าขอ ช่างกล้าพูด

ตนเอง เป็นลูกหนี้แท้ๆ...ได้ยินว่า ข่มขู่ เจ้าหนี้สาระพัด

และได้ยินมาว่า มากล่าวหาว่าผม ครอบจิตคุณ กามา มนัสแล้ว เป็นพวกมารด้วยกัน ว่างั้น

...
    อิอิ
    ... ดีใจจังเลยได้ เป็นมาร อีกแล้ว....แต่ที่จริง มารนี่มันกระจอกจังเลย ก็บอกแล้วว่าผมคือ

อสูรร้ายแห่งอนันตจักรวาล....ตะหาก

ว่าแต่ เห็นโม้ว่า โดเรมอน โม้ว่าตนเองมีเทวดา ตาบอดรักษาอยู่ มีเทพตาบอดรักษาอยู่ว่างั้น...เห็นอวดว่า ถ้าเทวดาและเทพตาบอดด้วยมิจฉาทิฐิเหล่านี้ ไม่คุ้มครอง เห็นคุยว่า ตนเอง จะได้ลอยขึ้นกลับสวรรค์ นานแล้ว ว่างั้น

ได้ยินแล้ว ขำก๊าก เลย....ผมว่า น่าจะจมลง นรก ด้วยกัน ทั้งเทวดาและเทพตาบอด นั่นแหล่ะ

พวกบ้า....สติแตก

4. สมาชิกที่ถูกแบน

แล้วได้ยิน โดเรมอน โม้อีกว่า.....ตนเองคือผู้ลอยเหนือเวรเหนือกรรม...คล้ายๆ ใครน้อ เคยพูดไว้..อ้อ คล้ายๆ อีตา ระวิพัน...สีอะริยะ 5....นั่นแหล่ะ พูดคล้ายกัน

แต่อีตาโดเรมอน มันหนักกว่า...มันบอกว่า แม้พระพุทธองค์ยัง ไม่อยู่เหนือเวรกรรม เหนือบุญเหนือบาปเหมือนมัน มันว่ามันเก่งกว่าพุทธองค์...มันว่ามัน เหนือกว่า

แต่ความจริงแล้ว....มันเข้าใจตนเองผิดถนัดเลย

เพราะความจริงแล้ว คนแบบนี้ คนพวกนี้ จิตแบบมนุษย์ต่างดาวพวกนี้...จิตของพวกมัน แตกสลาย อยู่นอกจักรวาลโน่น....แบบว่า...พวกนี้...ดีแตก จิตแตก สติแตก....ไกลที่สุด
    แบบว่า จิตส่งออก สมุทัยได้ไกลที่สุด ไกลกว่า นิพพาน....ซะอีก

มันเลย อวดตนว่า พวกมัน อยู่เหนือ เวรกรรม เหนือบุญบาป เหนือวัฏฏะสงสาร..หลงผิดซะงั้น

สงสัย มีวิธีเดียว คือให้ธรณีสูบ เข้าสู่ใจกลางโลก..หลอมรวมกับ ธาตุทั้งหลาย...อยู่ในท่ามกลางลาวาอันร้อนแรง ชดใช้ กรรม ที่มัน คิดว่า มันลอยเหนือ กรรมทั้งหลาย

เฮ้อ ตูก็เพิ่งจะเคยเห็น...ว่า จิตพวกบ้ามนุษย์ต่างดาว เป็นได้ถึงขนาดนี้...เชียวรึนี่

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 กรกฎาคม 2011
  5. สมาชิกที่ถูกแบน

แล้วอีตาโดเรมอน มากล่าวหาว่าผม ร่วมมือกับกามา มนัส ทำลายมัน ซะงั้น

หาว่า ผมเป็นมาร...

ถามหน่อยเถอะ....ถ้าคุณดีจริง แล้ว มันจะมีอะไรไปทำลายคุณได้...ที่มันทำลายคุณ มันก็คือกรรมของคุณ ความจริงของคุณนั่นแหล่ะ ทำลายตนเอง ด้วยไอ้ที่ตนเองคิดว่า เหนือบุญเหนือบาป เหนือกรรม ...แค่แยกแยะชั่วดี ยังแยกแยะไม่ออก

ถ้าผมเป็นคนไม่ดี....แล้วทำไม คนไม่ดี มารอย่างผม ถึงจะทำลาย คนดีอย่างคุณโดเรมอนได้ล่ะครับ ...คุณดีจริงหรือ

คนอื่นๆ เขา สัมผัส โดเรมอนได้หรอกว่า ...พลังด้าน ลบ เรื่องกาม เยอะมาก แบบว่า ไม่มีหาง เอาเรียบ....แล้วอ้างว่า เด็กสมยอม รับเงิน....ถามหน่อย เคยคิดถาม พ่อกับแม่ ของเด็กมั้ย ว่า ถ้าเขารู้ความจริง ว่าลูกสาวของพวกเขา มานอนกับแก เพราะ ไสยต์ขาวที่แกอ้างนั่นหน่ะ.....พ่อแม่ของเด็กไม่ฆ่าแกก็บุญแล้ว

และอีกเรื่อง ที่ ชอบ เอาจิตตนเอง กายทิพย์ตนเอง ไปหาร่วมหลับนอนกับเมียชาวบ้าน ที่เขามีเมียสวยๆ น่ะ เลิกได้แล้ว สวมจิตกับร่างผัว

และ ที่ไม่ไช่แค่เมียชาวบ้านน่ะ ..คนที่เขารู้ทันแกก็มีนะ ว่าแกมันชอบ แอบ ลัก ขโมย ..เข้าไป ทำมิดีมิร้ายคนอื่น ในฝัน หรือ ข่มขืนจิต คนอื่นน่ะ

คนที่เขารู้ทันแกก็มี นึกว่า กรรม ของตน ไม่มีใครรู้เห็นสินะ

คนที่ร้อยเอ็ด ยังมาเล่าให้ผมฟังเลย ว่า มัน ตัวใหญ่ๆ เท้าใหญ่ๆ มากับพวกอีก 3 คน จะมาขอนอนกับเมียมัน มันพูดลาวด้วย ผมเลยบอกว่า มันคือ อินทร์จิตแตก ที่ชัยภูมิ นั่นแหล่ะ....งานแบบนี้ เป็นงานถนัดของมัน...แต่ก็รอดได้ เพราะ ที่บ้าน มีพระบรมสารีริกธาตุ คุ้มครองอยู่...และลูกที่กำลังตั้งท้อง ก็เป็น 1 ใน 4 มหาเทพด้วย....อินทร์จิตแตก ก็อินทร์เถอะวะ...อยากดูเหมือนกัน ว่ามัน จะหนีนรก...ได้นานแค่ไหน

การเสพกามตามโลก ก็เสพ กับเมียตนเอง มันก็ไม่ผิดหรอก....แต่นี่...ละลาบละล้วง เมียคนอื่น ลูกสาวชาวบ้าน แบบนี้ มันยังบอกว่า มันทำดี นะเนี่ย

อิอิ มันอ้าง ว่า คนที่มันเสพกามด้วย มันถือว่าช่วย ขึ้นสู่ดาวดิงส์ ว่างั้น....โห คิดได้ยังไง....

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 กรกฎาคม 2011
  6. สมาชิกที่ถูกแบน

ดังนั้น ผมขอเตือนท่านทั้งหลาย อย่างเป็นทางการว่า

ใครที่ ไม่มีพลังงานพระพุทธะ คุ้มครองอยู่ อย่าได้ เข้าไปในเวปพังใจ ของนายโดเรมอน เป็นเด็ดขาด....ไม่งั้นโดนครอบจิต แบบ มี ปรสิต ติดตัว เหมือนเห็บ หมัด นั่นแหล่ะ
    พวกนี้ มันดูด ชีวิต ดูดพลังจิต คนอื่นเป็นอาหาร...

แล้ว ถ้าถูกพวกมันครอบจิตได้ ก็จะตกเป็นทาสกาม...ทาสอารมณ์ ของพวกมัน

7. สมาชิกที่ถูกแบน

ผมขอบอกกับทุกท่านให้ทราบด้วยว่า..ผมกับ กามามนัสเป็นแค่ เพื่อนกันครับ

ผมมีครอบครัว มีเมีย และลูกอีก สองคนครับ...ผมไม่โสดครับ...อิอิ..

และ ที่โดเรมอน มันกล่าวหาว่า ผมแก้แค้น หรือผมแค้น ที่ ว่า ผมหวง กามามนัส นั้น ไม่มีซักแอะเลย....มันก็อ้างไปเรื่อย ตามประสา ...คนพาล พวกมิจฉาทิฐิ นั่นแหล่ะครับ

อิอิ....คิดว่าคนอื่น จะชั่วเหมือน ตนเองซะงั้น..คิดได้ไง...

8. สมาชิกที่ถูกแบน

ผมว่า โดเรมอนจิตแตก...ต้องเจอกับ พลังเทพจิตป่วน แล้วล่ะ

คู่นี้ถึงจะเหมาะสมกันดี...โดเรมอน ก็ ..อยากครอบเพื่อเสพ

พลังเทพ ก็อยากรัก ด้วย พิษรัก เต็มหัวอก.....เอาสองคนนี้มา ปะทะกัน ..เป็นศึกชิงนาง...เราคนดู คงจะ สนุกจริงๆ..นะ ผมว่า

..
    ว่าไง โดเรมอน....ว่าไง พลังเทพ.....สนมั้ย ศึกครั้งนี้ใหญ่หลวงนัก มี นารี เป็น ...รางวัล

วะฮ่าฮ่า....อยากดูเหมือนกัน....ว่า มันจะจบลงยังไง

9. สมาชิกที่ถูกแบน

นี่แหล่ะ โลกมนุษย์.....ผู้ชายแย่งผู้หญิง ผู้ชายรักผู้หญิง ผู้ชายทุกข์เพราะผู้หญิง ผู้ชายไม่ผ่านด่านผู้หญิง

แล้วผู้หญิงก็แย่งผู้ชาย ผู้หญิงรักผู้ชาย ผู้หญิงทุกข์เพราะผู้ชาย ผู้หญิงไม่ผ่านด่านผู้ชาย

ทั้งหญิงและชาย ไม่ผ่านด่านความรัก ทั้งหญิงและชายไม่ผ่านด่านการมีครอบครัว ทั้งหญิงและชายไม่ผ่านด่าน การอยู่ร่วมกัน การปรับความเข้าใจกัน ทั้งหญิงและชายไม่ผ่านด่านการมีลูก ทั้งหญิงและชายไม่ผ่านด่านการเลี้ยงลูก....ก็ไม่ผ่านการรู้โลก

เมื่อไม่ผ่านด่านใด เกิดอีกกี่ชาติ ก็ต้อง มาเจอ กับ โจทย์เดิม สมการเดิม ข้อสอบเดิมๆ

อิอิ..มันจี๊ดๆ

10. สมาชิกที่ถูกแบน

โอ้ย....อยากฟังเพลง..พิษรัก...ของพี่แจ้ จังเยยย
    ..
    อิอิ

เอ้าๆ...มีอะไร ก็คุยกันได้นะคร้าบบบบบบบบบบบบบบ..ทุกท่าน ยินดีต้อนรับ เข้าสู่กระทู้ ถล่มอินทร์ไม่สิ้นกลิ่นน้ำกาม....ถล่มให้มัน จมลงนรก ด้วยกรรมของพวกมันเอง....อิอิ

11. Kama-Manas

Kama-Manas เป็นที่รู้จักกันดี

ฉันขอบคุณที่คุณหวังดี แต่ไม่มีเจตนาให้คุณทำแบบนี้ ฉันเล่าให้คุณฟังเพราะฉันรู้จักเค้าเพราะคุณ ส่วนเรื่องหนี้นั้นเป็นเพราะความสงสารของฉันเองที่ให้เค้ายืม(ตอนคุยทางโทสับ) ถ้าเค้าไม่จ่ายก็เป็นเรื่องของเค้า ฉันอยากอยู่สงบๆเหมือนอย่างแต่ก่อน ฉันเชื่อว่า"ใครทำสิ่งใด ย่อมได้สิ่งนั้น"ปล่อยให้เป็นหน้าที่ของกรรมเถอะ คุณก็อย่าไปพูดถึงเค้าอีกเลย พอเถอะ ฉันเบื่อเต็มทน ในชีวิตไม่คิดว่าจะเจอเรื่องราวแบบนี้ ทุกอย่างที่เจอคงเป็นวิถีแห่งกรรม
    ทุกคนอยากเิกิดมาเป็นคนดีด้วยกันทั้งนั้น แต่แรงของกรรมที่ทำมา อาจทำให้คิดผิดไปได้ ขออโหสิกรรมต่อกัน ขอบคุณอีกครั้งที่หวังดี(บางครั้งฉันก็นึกโทษคุณนะที่ทำให้ฉันรู้จักเค้าแต่จริงๆแล้ว มันเป็นกรรมของฉันเองต่างหากเล่า)

12. สมาชิกที่ถูกแบน

อิอิ...โสน้าน่า....ดี หรือ...โสสาร ดี น้า..........อิอิ

โทษผม เลย โทษผมได้เลย....โทษคนอื่นนั่นแหล่ะ...ดีแล้ว...ไม่ต้องโทษตัวเองว่า ตนเอง งี่เง่า หรือ โง่ หรอก...โทษผมนี่แหล่ะ..เป็นตัวการ

อิอิ...ผม ยินดีให้โทษ ครับ....วะฮ่าฮ่า

13. สมาชิกที่ถูกแบน

ผมทำเพื่อตัวเอง ตะหาก....ผมทนไอ้จิตอุบาทว์ อินทร์บ้ากามมานานแล้ว ผมทนจิตพวกมนุษย์ต่างดาว จิตแตก ที่ ขโมยเสพพลังงานชีวิต มนุษย์ มานานแล้ว

มันคงคิดว่า การกระทำของมัน ที่ ครอบผม ...เสพกับผมนั้น มันคงคิดว่าผมไม่รู้ น่ะสิ และคิดว่า ที่มันครอบคนอื่น เสพคนอื่น..ไม่มีใครรู้สินะ

อิอิ...

งานนี้...ต้อง เอาให้มัน ไม่ได้ผุดได้เกิด...ไอ้พวก ดีจอมปลอม พวกนรกส่งมาเกิด

อิอิ..ข้านี่แหละ....พยานมา.....พญามาร

14. หนึ่งจิต

หนึ่งจิต เป็นที่รู้จักกันดี

21 สิงหาคม 2010
    ช่างเถอะค่ะ ทุกอย่างมันผ่านไปแล้ว
    อดีตเป็นแค่เครื่องช่วยเตือนตนเท่านั้น เป็นประสบการณ์ของความไม่รู้
    แต่เมื่อรู้แล้วเข้าใจแล้ว ก็แล้วกัน ไม่เห็นเป็นไรเลย ซื้อคนราคาถูกแค่ไม่กี่บาท
    ดีจะตาย เงินแค่นี้ซื้อคนได้ทั้งคน เนอะ...
    เป็นกำลังใจค่ะ.....

15. สมาชิกที่ถูกแบน

:cool:

นี่เลย ถือว่า สุดยอด เจ้าแม่มหาเวทย์ สี่ธาตุกายสิทธิ์ ดินน้ำลมไฟ โพธิสัตว์ผู้กำหราบมาร...ตัวจริงเสียงจริง มีปัญญาจริง

นับถือ นับถือ

..
    เป็นไง สบายดีมั้ยครับ...ท่านเจ้าแม่..อิอิ ศิษย์รักของเจ้าแม่กวนอิม ลงทุนสร้างมาเองกับมือ อิอิ

16. สมาชิกที่ถูกแบน

กามามนัสน่ะ เจ้าแม่กวนใจ มหาบื้อ หน้าเงิน.....อิอิ...โดเรมอน มันเรียกอย่างนั้น

ส่วนโดเรมอน ก็หน้าหอย....ขม....อิอิ ผมเรียกเอง ขม นะครับ ไม่ไช่ ขน

คนหนึ่งอยากครอบจิต ..เลยยึดเงิน ไม่มี ไม่หนี ไม่จ่าย.........อีกคน อยากได้เงินคืน กลัว ถูกครอบจิต อยากไปให้พ้นๆ คนหน้าหอย..ขมนะ ไม่ไช่ขน

อิอิ

ท่านพลังเทพครับ.......ช่วยเหลือคนที่ท่านรักหน่อยสิครับ...หรือ ยังไง หรือ วางเฉยไม่ได้นะท่าน

เพราะ อินทร์บ้ากาม กำลัง คุกคาม สิทธิเสรีภาพ ผู้หญิงที่ท่านรัก อยู่นะครับ..รักจริง ต้อง แสดงออกนะครับ....อิอิ

สถานการณ์สร้าง วีระบุรุษ....ไม่เคยได้ยินหรือไงครับ

17. หนึ่งจิต

หนึ่งจิต เป็นที่รู้จักกันดี

21 สิงหาคม 2010
    โธ่กว่าจะถูกสร้างได้ก็เกือบตายเหมือนกันล่ะน่า......
    โชคดีหน่อยสติไม่แตก มีสโลว์แกนประจำตัว คือ ช่างหัวมัน....
    อะไรเกิดขึ้นก็ไม่สน....
    ด้วยศรัทธาต่อความดี.....
    ด้วยศรัทธาต่อ องค์พระพุทธ พระธรรม พระสงฆ์.....
    ใครจะรู้...ว่าสิ่งศักดิ์สิทธิ์มีจริง...และเค้าไม่ทิ้งเรา ...โดยไม่ต้องวิ่งหาให้เหนื่อยยาก...

18. สมาชิกที่ถูกแบน

สิ่งศักดิ์สิทธิ์ น่ะมีจริง ดีจริง....แต่มันอยู่ที่ว่า ...คนที่วิ่งหาสิ่งศักดิ์สิทธิ์ นั้น พร้อมหรือยัง ดีหรือยัง สมควรหรือยัง ตะหากครับ

ท่านดูอยู่...อิอิ....มีศรัทธา จริงหรือไม่ มีสัมมาทิฐิพร้อมหรือไม่ สมควรแก่เวลาหรือไม่ เท่านั้นเอง

อิอิ..

19. k.kwan

k.kwan เป็นที่รู้จักกันดี

22 พฤศจิกายน 2007
    ก๊อกๆๆๆ อะโหลๆๆๆ น้าจร ปะเนี่ย

มีเรื่องอะไรกันหรอ โดเรมอนนี่ใช่ท่านขุนพล ปะ

อยู่นอกวงโคจร เดาเรื่องไม่ค่อยออก อิอิ

โดนชวนให้ไปเว็บพังใจเหมือนกัน แต่ไม่คิดจะไปแค่ปั่นกระทู้ที่เว็บพังจิต ก็หมดเวลาแระ

ปล.ไม่เคยคบกะใครในเว็บ ไม่เคยโทสับคุยกะใครในเว็บ และไม่คุยหลังไมค์กะใครในเว็บ
    ปั่นกระทู้เพื่อชีวิตของตรูลูกเดียว เดียวตลอดง่ะ ไม่เคยสุงสิงใครนอกจากเจ้าแม่สันโดษ คนเดว อิอิ

20. สมาชิกที่ถูกแบน

อ้อ ขวัญเพื่อนเก่า...เก่าแค่ไหนไม่รู้ ยักไย่ รอยย่น อาจขึ้นเต็มหน้าแล้วก้ไม่รู้อิอิ

ด้อเด้น..น่ะ

เปล่าหรอกไม่ไช่ ท่านขุนพล พระนารายณ์ หรอก.....

นี่มัน โดเรมอน ที่อยู่ในเวปพลังจิต แล้วไปเปิด เวปพังใจ ข่มขืนใจ ผู้หญิง ต่างหาก...กับดัก...ผู้หญิง น่ารัก....เขาบอกเขาเกิดมาเพื่อเป็น นักล่า ผู้หญิงที่น่ารัก

อิอิ....เป็นไง สบายดีหรือ ป้าขวัญ อิอิ