การขโมยตาทิพย์ของผู้สำเร็จวิชาสาม

ในห้อง 'Black Hole' ตั้งกระทู้โดย Suryar, 7 มิถุนายน 2024.

1. Suryar

Suryar ขอบคุณเพื่อนสมาชิกทุกท่าน

23 พฤษภาคม 2018
    ก่อนอื่นต้องทำความเข้าใจร่างมนุษย์ที่จะเปลี่ยนไปเป็นเดรัจฉานก่อนนะคะ ด้วยการขายอาทิสมานกาย
    การเปลี่ยนจากการเป็นมนุษย์เมื่อหมดบุญ ไปเกิดเป็นสัตว์เดรัจฉานเช่น หมู หมา กา ไก่ นั้นต้องมีการขายสิ่งที่เรียกว่า อาทิสมานกาย ค่ะ

เช่น จากคนไปเกิดเป็นนก ก็จะดูว่าขายอะไร นั่นคือ นิ้วมือ แขน และ ฟัน ก็ไปกางตำราดูค่ะว่า ทั้งหมดนี้ราคาในตลาดราคาเท่าไร ก็จะออกมาเป็นเงินค่ะ แล้วเอาเงินนี้ไปซื้อภพภูมิเมืองนก เพื่อจะได้ไปเกิดเป็นนก

แต่ ในการขโมยตาทิพย์นั้น พยายมจะขโมยตาทิพย์โดยการคำนวณราคาตาทิพย์ให้เทียบเท่ากับราคา อาทิสมานกายที่โพสต์ข้างล่างนะคะ เช่น ราคาตาทิพย์มีค่าเท่ากับร่างมนุษย์ที่กลายเป็นตัวเงินตัวทอง ค่ะ

จากนั้น มนุษย์ที่มีตาทิพย์จะถูกโกงภพภูมิว่าไม่เป็นมนุษย์เพราะถูกเลาะกระดูกหน้าผากไปโดยสัปปะเหร่อค่ะ โดยพยายมจะปรับภพภูมิให้เป็นตัวเงินตัวทองเพื่อว่าจะได้ไม่สามารถเรียกร้องเอาตาทิพย์คืนได้ เนื่องจากกลายเป็นตัวเงินตัวทองไปแล้วนั่นเองค่ะ

จะกี่ภพกี่ชาติ ก็ไม่สามารถกลับมาทวงเอาตาทิพย์ที่พยายมขโมยเอาไปได้ เพราะภพภูมิเป็นแค่ตัวเงินตัวทองค่ะ IMG_0819.jpeg

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 มิถุนายน 2024
  2. Suryar

Suryar ขอบคุณเพื่อนสมาชิกทุกท่าน

หมัดหนักไหมคะ พยายมเมืองไทย

เราเจอชกจนน่วม มิใช่ เงาพระจันทร์ แต่เป็น จันทรุปราคา เลยล่ะค่ะ

แล้วจะโยนภพภูมิให้เรากลายเป็นตัวเงินตัวทองอีกค่ะ

จะได้ตามเอาตาทิพย์คืนไม่ได้

นี่คือ พยายมเมืองไทยค่ะ

3. Suryar

พยายมบอกฉันว่า
    หากฉันจะผ่านด่านนี้ไป
    ก็ต้องหาคนมาช่วยเอง
    เช่นนั้นใครจะมาคอยช่วยฉัน
    ฉันนึกถึงท่านหนึ่งค่ะ
    ท่าน ยานี่
    แต่ฉันไม่สามารถติดต่อสื่อสารกับท่านใดได้ค่ะ
    เพราะฉันโดนแกล้งค่ะ IMG_0962.jpeg

4. Suryar

ฉันไม่ใช่ธรรมกาย
    แต่ชื่อของฉันอยู่ในธรรมกายได้อย่างไรไม่ทราบ
    ฉันแค่สวดมนต์ร่วมกับธรรมกายใน 7 พันตำบล
    ทางอินเตอร์เนต