กุมารทองที่บ้านลองเอาใส่พานแล้วถ่ายภาพ ติดดวงไฟประหลาด แปลกจัง

ในห้อง 'เรื่องผี' ตั้งกระทู้โดย ยอดบารมี, 9 กรกฎาคม 2013.

?
  1. ชอบ เชื่อ เพราะเคยมีประสบการณ์

0 vote(s)
    0.0%
  2. เฉยๆ เชื้อครึ่งไม่เชื่อครึ่ง

0 vote(s)
    0.0%
  1. ยอดบารมี

ยอดบารมี เป็นที่รู้จักกันดี

ภาพที่บ้านหลานชาย ที่ปทุมธานี เปิดร้านขายของชำ หลานผมบูชามาเกลือบ 3 ปี มันเล่าว่า ที่บ้านมันมักจะมีเสียงเด็กเล่นบ้าง หัวเราะบ้าง บางทีก็มีเด็กร้องไห้บ้าง พอดี นึกถึงว่ามีกุมารทอง อยู่องค์หนึ่ง ที่ได้มาจากพี่สาวของผม นำไปให้มัน (ป้ามันเองผมเป้นลุง)ที่ไปบูชามาให้ ช่วงปีแรกๆ ไม่ค่อยมีเหตุการณ์อะไรมาก แต่มันหมั่นบูชาน้ำนมไม่เคยขาด ขนมผลไม้ เพราะที่บ้านหลานผมขายของชำ วันๆไม่น่าจะขายได้ แต่ก็พอไปได้ ครั้งหนึ่งเคยมีขโมยเข้าบ้าน มันแต่ไม่นานก็วิ่งออกไป อย่างไม่รู้สาเหตุ ผมว่า น้องกุมารตนนี้แรงมากๆ เคยขอมันเอา กล้องถ่ายรูปมาถ่ายภาพ เล่นๆดู ไม่มีอะไร แต่พอเอาพานใส่ดอกไม้ธูปเทียนขออนุญาตบอกกล่าว ตามวิชาที่เรียนรู้มาแล้ว ถ่ายอีกภาพ ติดดวงไฟ ประหลาด เอาไปให้หลวงพี่ที่วัดใกล้บ้านดู ท่านบอกว่าเป็นดวง จิต แต่แรงมาก เพราะดวงใหญ่ ถ่ายไว้นานแล้ว เก็บไว้ไม่กล้า บอกใคร กลัว คนว่า ผมเลยเอามาลงให้ดูกันครับ ผมว่ากำลังจะไปเอาอีกองค์ เพราะตามหาหลวงพ่อที่สร้างไว้เจอแล้ว ท่านบอกว่ายังมีเหลืออยู่

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 กรกฎาคม 2013
  2. ยอดบารมี

รอแผร้บครับ เย็นๆจะโหลดลง ตอนนี้เน็ตเน่าๆอ่า

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 กรกฎาคม 2013
  3. พระสารทะ

พระสารทะ เป็นที่รู้จักกันดี

13 พฤศจิกายน 2012
    อยากทราบว่าเป็นของหลวงพ่อองค์ไหน อยากจะหาไปให้ญาติๆ และลูกศิษย์ลองใช้ดูบ้าง ของแรงๆ แบบนี้ชอบ (ตอบทาง PM ก็ได้)

4. chaokhun

chaokhun เป็นที่รู้จักกันดี

3 มิถุนายน 2012
    เรื่องกุมารทอง ตั้งไว้ในห้องพระ ผมเคยเอารถของเล่น ไปวางไว้ พอรุ่งเช้ารถของเล่นย้ายไปอยู่มุมห้อง ผมก็เลยเอาไปวางไว้ที่เดิม พอรุ่งเช้ารถของเล่นก็ย้ายไปอยู่ที่อื่น

เรื่องนี้สร้างความสงสัยให้กับผมมาก เพราะคิดว่าคนอื่นเข้าไปในห้องพระ ผมก็เลยล๊อคประตูห้องพระ ปรากฏว่าตอนเช้ารถของเล่นย้ายไปอยู่ที่มุมห้องอีก ผมคิดว่ารถของเล่นคงจะเลื่อนไหลไปเอง คราวนี้ผมเอาไม้มาวางกันรถของเล่นจะเลื่อนไหล และไม่มีทางจะเลื่อนไหลไปเองได้ เพราะเอาไม้มาวางขวางล้อเอาไว้ไม่ให้เคลื่อนย้ายไปไหน

พอรุ่งเช้า ไม่อยากจะเชื่อเลย รถของเล่นที่วางไว้ ก็ถูกเคลื่อนย้ายไปอยู่ที่มุมห้องอีก

5. รชฏ

รชฏ ไปนิพพานตามหลวงพ่อ

15 ธันวาคม 2008
    รอมาหลายเย็นแล้วครับ...

6. ยอดบารมี

55555 ครับๆๆๆ มาแล้วครับผม

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      305 KB
      เปิดดู:
      463
      ขนาดไฟล์:
      240.9 KB
      เปิดดู:
      293
      ขนาดไฟล์:
      278.7 KB
      เปิดดู:
      286
  7. ยอดบารมี

ตอนไปรับมาใหม่ๆ ใส่พานรับมาครับ เรียกว่ารับขวัญไถ่ตัวมาเป็นลูกบุญธรรม สภาพก็กุมารปรกติครับ ของๆ ตลาด แต่ ผมว่า ไม่ตลาด หลังจากสัมผัส ท่านที่ปลุกเสก คงอัดพลังจิตแรงเต็มที่ครับผม

ขนาดไฟล์:
      307.7 KB
      เปิดดู:
      167
  8. ยอดบารมี

พอนำมาแกะห่อ เอาขึ้นบูชา ก็ถ่ายไว้ แต่อันนี้ ของผมเองนะครับผม เดี๋ยวเอาของหลานที่ถ่ายมาลงให้ดู

ขนาดไฟล์:
      305 KB
      เปิดดู:
      189
  9. ยอดบารมี

ผมถ่ายของหลานผมติดดวงไฟประหลาด
    เลยถ่ายของผมด้วย แต่ไม่มีอะไร ผมเอามา เมื่อ!!!!!!ดู ตาม รูปน่ะครับ มีวันที่ถ่ายอยู่
    แต่หลานผมบูชานานกว่าผม หลายเดือนแล้ว อันนี้เป็นภาพ ของ กุมารหลานผมครับ ดวงจิตแรง มากๆๆๆ

ขนาดไฟล์:
      169.3 KB
      เปิดดู:
      526
      ขนาดไฟล์:
      158.4 KB
      เปิดดู:
      136
      ขนาดไฟล์:
      169.3 KB
      เปิดดู:
      135
      ขนาดไฟล์:
      158.4 KB
      เปิดดู:
      143
      ขนาดไฟล์:
      204.3 KB
      เปิดดู:
      151
      ขนาดไฟล์:
      220.2 KB
      เปิดดู:
      188
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 กรกฎาคม 2013
  10. ยอดบารมี

ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ขอโทษทีครับ พอดี วุ่นวายกับพี่สาวป่วยอยู่ ผมเลยไม่ได้เข้ามาหลายวันเอา เลยไม่ได้ลงภาพเลยครับ

11. ยอดบารมี

หลวงพ่อ อยู่ที่ไหนครับ
    ส่วนผม ก็ตามหา ท่านอยู่ ตอนนี้ น่าจะมีนะครับ เพราะท่านทำมา ผมสังเกตุ อยู่ว่า ท่านไม่ได้ทำขายเหมือนผักปลา เหมือนเร่งขายจะเอาตังส์ แต่ท่านแนะนำสำหรับคนมีวาสนาสมพงษ์ กันอ่าครับ
    ท่านบอกว่า บางคนเด็กไม่ชอบ ดวงไม่ถูกกับเด็ก เดี๋ยวเอาไปไม่ดี มันจะมาด่าหัว กูอีก 5555 จริงครับ

12. บุรุษไร้เงา

บุรุษไร้เงา เป็นที่รู้จักกันดี

อืมๆๆ.ดูแล้วชื่อเป็นกุมารทอง..แต่ส่วนนามธรรมน่า
    จะเป็นกุมารเทพครับเพราะนอกจากมีฝ่ายที่ส่งเสริมเรื่องฤิทธิ์
    แล้วยังเห็นมีฝ่ายส่งเสริมเรื่องความดีร่วมด้วยครับ..

เด่วยังไงรอฟังถ้ามีเสียงเรียกให้ได้ยินทางหูด้านขวาก็
    แสดงว่ามีความเป็นไปได้สูงอย่างที่ได้กล่าวมาครับ

13. ยอดบารมี

สาธุครับ ชื่อปิ่นแก้วครับ เรียกกันว่า ขันธ์ทิพย์ เป็นองค์แบ่งร่าง องค์จริงดูแลติดตามอยู่ใกล้ชิดกับ พ่อท่านครูอยู่ครับผม เป็นทิพย์เป็นธรรมะเทพฝ่ายกุศลญาณจิต อนาคต อฐิษฐานปราถนาจะเกิดเป็นมนุษย์และบุรุษเพศ(คงตังใจอยากบวชในศาสนา น่ะครับผม) เลยตั้งใจช่วยชูชุบอุปถัมภ์พระศาสนา ให้เป็นบุญเป็นสเบียงเลี้ยงส่งไปให้ได้เกิดดังปราถนาครับ พ่อท่าน ว่ายังงั้น

14. ยอดบารมี

อันนี้ผมเรียบเรียงใหม่ ครับ พิมพ์ไว้นานแล้วแต่ยังไม่ได้ส่งไปลงหนังสือ
    ....................................................
    กุมารทอง น้องปิ่นแก้ว ​

ของดี ของแรง ของเฮี้ยน สำหรับคนที่ชอบสุดๆ
    รุ่น มีหนูอยู่ด้วยช่วยพ่อ ช่วยแม่ ให้ไม่จนแน่

เจตภูตทิพย์จิตวิญญาณ ที่มาขอแบ่งส่วนบุญในพระพุทธศาสนา และเข้ามากราบขอเป็นลูกบุญธรรมท่านพ่อครู
    เพื่อเข้ามาบำรุงพระศาสนา
    ในยามใกล้รุ่งประมาณตี 4 ของวันพระ ที่ 15 มกราคม ปี 53 ตรงกับวันศุกร์
    ท่านพ่อครู ได้จำวัดตามปรกติ จากที่อ่อนเพลียจากการที่ต้องโปรดลูกศิษย์ด้วยการสักยันต์(ของทุกๆวันพระยามค่ำคืน)
    และแล้วท่านก็เกิดจิตสมาธินิมิตพลัน(นอนหลับ)แลเห็นสีสัน ของฉับพลันรังสี
    เปล่งประกายอยู่ปลายเท้าเป็นแสงเงาตะคุ่มๆอยู่ ในนิมิตนั้น ท่านเกิดมีอาการสับสนสงสัยในกลุ่มแสงประหลาด
    จึงลุกขึ้นจากการนิวาสอารมณ์ ความขบขุ่นอ่อนเพลียเมื่อยล้าได้สูญหายไปสิ้นเพราะความสงสัยนั้น
    ท่านจึงเอ่ยถามว่า “นั่นอะไร”
    ทันใดนั้นเองลำแสงก็ได้จางหายกลายเป็นร่างเด็กน้อยน่ารักน่าชักคนหนึ่ง ยืนยิ้มร่า
    อย่างหน้าประหลาดใจเสมือนว่าได้คุ้นเคยมานานนับปี นุ่งผ้าโจงกะเบน สีทองเหลืองอร่ามสุกปลั่ง
    ทันใดนั้นเอง!!!!!! น้องหนูผู้น่ารักก็ก้มกราบสามครั้งแบบเบญจางคประดิษฐ์ ดูคล่องแคล่ว น่าเอ็นดู
    ในนิมิตนั้นท่านได้เอื้อมมือไปลูบหัวอย่างแผ่วเบา อย่างผู้ใหญ่ที่เอ็นดูเด็ก
    แล้วเจ้าหนู้ผู้น่ารักก็บอกกล่าวท่านว่า
    “ท่านพ่อ หนูชื่อปิ่นแก้วเจ้าค่า อยากจะมาขอรับบุญจากท่านพ่อและขอรับใช้ในพระพุทธศาสนา ไม่นานข่างหน้าหนูจะไปเกิดแล้ว ”
    ท่านพ่อครู จึงถามว่า
    “เอ้าหนูปิ่นแก้ว แล้วหนูจะมาอยู่ยังไง เอาบุญยังไง พ่อไม่เข้าใจ”
    เสมือนว่าเด็กน้อยผู้นี้จะมีความเข้าใจในศรัทธาและปณิธานของท่านพ่อครู
    จึงบอกว่า
    “หนูรู้ว่าท่านพ่อ กำลังจะสร้างพระธาตุเจดีย์(ในขณะนั้นท่านกำลังสร้างเจดีย์) หนูเลยอยากมาช่วย ให้ท่านพ่อสร้างให้เสร็จอีกประการจะได้ช่วยให้คนใด้ทำบุญ เพื่อจะใด้แบ่งบุญกึ่งหนึ่งครึ่งกะหนู”
    ท่านพ่อครู ตอบกึ่งถามว่า
    “พ่อไม่เข้าใจ”
    น้องหนูน้อยผู้น่ารักจึงก้มกราบแล้วบอกว่า
    “ วันรุ่งพรุ่งนี้จะมีคนนำเงินมาถวายท่านพ่อ1ตำลึงทอง ให้ท่านพ่อรับไว้ ห้ามปฏิเสธ แล้วท่านพ่อนำเงินนั้นไปสร้างสังขารขันธ์หนู
    มาสัก 200 ขันธ์ แล้วท่านพ่อนำไปปลุกเสก ที่ป่าช้า บอกหนูแล้วประจุอาคมให้หนู บอกกล่าวประกาศให้แก่สาธุชนที่มีศรัทธา
    มาส่งสินไถ่ค่าตัวหนูจะตีค่าราคาไว้####บาท
    เอาดอกกล้วยไม้ ธูปเทียน ผ้าแพรสามสี มาเป็นค่าสินไถ่ แล้วหนูจะแบ่งธาตุไปปกปักรักษา
    ช่วยเรียกเงินทองช่วยค้าช่วยขาย ให้ร่ำรวย โชคดี ท่านพ่อต้องทำตามหนู บอกนะเจ้าคะ”
    หลังจากเจ้าหนูปิ่นแก้วพูดจบท่านท่านพ่อครู ก็สะดุ้งตื่นจากนิมิต นั่งทบทวนในนิมิต หลังจากขบฉันภัตตาหารแล้วท่าน ก็ยังคงครุ่นคิด ทบทวนเรื่องในนิมิตอยู่ ประหนึ่งว่ายังคงวนเวียน อยู่ในความทรงจำมิใด้จางหายไปไหน
    ท่านจึงตัดสินใจจุดธูปเทียนบอกกล่าวหลังจากทำวัตรเย็นเสร็จในวันนั้น
    ว่า “ ท่าเจ้าหนูจะมาช่วยพ่อสร้างพระเจดีย์จริง ก็ขอให้ มาหาพ่ออีก”
    พอท่านปักธูปที่บอกกล่าวเสร็จ ธูปเทียนยังไม่ทันหมดควัน มี หญิง ชรา อายุ สักประมาณ 70 – 80 ปี นั่งรถเข้ามาที่วัด แต่งกายภูมิฐาน
    นั่งรถ ฟอร์จูนเน้อ สีดำเทา เข้ามาที่วัด เข้ามากราบพระ แล้วถวายซอง เอกสาร สีน้ำตาล แล้วกล่าวคำถวาย อย่างคล่องแคล่ว พร้อมกับบอกว่า ขอถวายเป็นการส่วนตัว สุดแล้วแต่ท่านครูเจ้าจะนำไปใช้สิ่งใด ท่านพ่อครู ถึงกับแปลกใจ สอง ประการ
    ประการแรก นั้น คุณหญิง คุณนายนี้รู้จักท่านได้อย่างไร จึงเรียกกล่าวนามท่านถูก
    ประการที่สองเอาเงินมาถวายเรื่องอะไร พอไถ่ถามดูจึงรู้ว่า โยมสีกาผู้ที่ดูมากด้วยบุญญาบารมี เป็นท่านผู้หญิง คุณหญิง(ขอสวนชื่อและนามสกุลเพราะมิเป็นการบังควร) และใด้ติดตามข่าวสาร การประชาสัมพันธ์ของท่านครูมาตลอดทั้งเรื่องของท่านครูบาทั้งรายการโทรทัศน์ หรือแม้กระทั่งหนังสือนิตยสารที่ลงเรื่องราวต่างๆ
    ประการที่สองนั้นใด้อฐิษฐานไว้ว่าจะขอช่วยบำรุงพระศาสนาของท่านพ่อครู เพราะใด้ข่าวมาว่าท่านท่านพ่อครู ชอบสันโดษ วิเวกไม่ปรารถนาวุ่นวายกับใคร และมักจะไม่ค่อยรับเงินทองจากใคร
    จึงทำให้ท่านผู้หญิงคิดว่าท่านคงจะเป็นภาระเรื่องค่าใช้จ่ายเสมอ แต่ด้วยความเต็มใจ ปรารถนาในกุศล และเป็นกังวลว่าจะขาดการดูแลและขัดสนในการใช้จ่ายจึงนำมาถวาย พอท่านผู้หญิงได้สนทนาธรรมสักระยะหนึ่งจึงลากลับ
    ท่านเหลือบมองนาฬิกา ก็ประมาณ 2 ทุ่มกว่า
    ท่านจึงเปิดซองดู จึงพบกับเงิน ประมาณ 25,000 บาท ท่านจึงนึกตรึกตรองถึงนิมิตเมื่อคืนนี้ อย่าน่าฉงน และแปลกใจ
    พร้อมกับนึกในใจพิจารณา
    ว่า “สงสัยน่าจะเป็นความจริง”
    ทันใดนั้น ฝูงหมาวัดที่เลี้ยงไว้ก็เห่าหอนเสมือนประหนึ่งจะบอกกล่าวให้รับรู้เรื่องใดเรื่องหนึ่งเป็นแน่แท้
    และแล้วก็มีเสียงล่องลอยมาตามลมพร้อมกับกลิ่นหอมอบอวลดอกพิกุลป่า ชวนพาให้ขนลุกพิลึก ในจิตใจตอนนั้นท่านพิจารณาแล้วว่า คงน่าจะเป็นจิตภูติเจตภูตที่มีภพภูมสูงแน่ๆ ที่ใด้เข้ามาในนิมิต และมีปราฏิหาริย์เช่นนี้ ท่านพ่อครู จึง ใด้นำเงินเหล่านั้นรีบไปจัดสร้างขันธ์ 5 มาพร้อม การอัญเชิญไปปลุกเสก ตาม ที่เจตนาของน้องปิ่นแก้ว ด้วยรถร่วมของมูลนิธิสว่างประทีป ศรีราชา โดยใด้รับความเมตตา อนุเคราะห์ตบปากรับคำอย่างง่ายดายประหนึ่งว่าน้องปิ่นแก้วใด้จัดการไว้พร้อมเสร็จดังกุมารผู้มีจิตเป็นบุญญาธิการ

ในคืนวันพระต่อมา คือวันที่ 23 มกราคม 53 ที่ผ่านมา นำทีมโดย น้าแมน น้าตุ๊ก พี่ใหญ่ของน้องๆ จากสว่างประทีปศรีราชา ใด้จัดขบวนรถมารับ ไปปลุกเสกที่ป่าช้า หน้าวัดห้วยยายพรหม และ วัดเขาแตงอ่อน จ.ชลบุรี พิธีเริ่มขึ้นในเวลา 12นาฬิกา เศษ (เที่ยงคืน)เสียงอันเงียบเหงาบวกกับความวิเวกวังเวงของป่าช้า เพราะนั่นมิใช่ที่ของคนอยู่ แน่หล่ะบรรยากาศย่อมพาให้จิตจิตหวั่นไหวได้เสมอ พิธีก็ได้เริ่มขึ้น พร้อมกับเสียงสวดมนต์ร่ายพระเวทย์พระคาถา ตามตำรับตำราของท่านพ่อครู ได้เรียนมาผสมกับบรรยากาศที่น่าสะพรึงกลัว

ทันใดนั้นเองเสียงหัวเราะร่า ของมวลหมู่เด็กน้อย ก็ได้ล่องลอยมาตามลม ผสมกับเสียงสวดมนต์ จนทำให้ผู้ที่ไปด้วยถึงกับขนลุกพองไปทั้งตัวจนต้องพากันมาอยู่ชิดติดใกล้กับท่านพ่อครู โถๆ เด็กน้อยผู้น่าสงสาร ส่งเสียงโหยหวน กันอย่างน่าสังเวช ทันใดนั้นเองก็บังเกิด ลมบ้าหมูลูกใหญ่ พัดวูบมายังรถที่จะทำพิธีเป็นอันรู้กันว่า พิธีกรรมได้จบสิ้นลงแล้ว ในขากลับนั้น รถที่บรรทุก ขันธ์แก้ว น้องปิ่นแก้ว เกิดอาการหนักอย่างผิดปรกติเสมือนประหนึ่ง บรรทุกคนมาราว 50 กว่าคนได้ จนคนขับถึงกับเอ่ยปากบอกท่านพ่อครู ว่า รถหนักมากเมื่อมาถึงวัด

การทำพิธี ก็เริ่มขึ้นเป็นรอบที่สอง เวลาโดยประมาณ ตีสามกว่า โดยท่านท่านพ่อครู ใด้ท่องมนต์กำกับไว้ทุกตัวหุ่นกุมารทอง เป็นอันว่าเสร็จพิธี ท่านพ่อครู พร้อมลูกศิษย์จึงพากันเข้าจำวัดหลับนอน เพราะความอ่อนเพลีย ในไม่ช้านั้นเอง ประมาณตีห้ากว่าท่านก็เกิดนิมิตฝันว่า น้องปิ่นแก้วได้ยกพานดอกไม้ธุปเทียนเข้ามาหา พร้อมทั้งได้ก้มกราบถวายตัวเป็นลูกของท่านพ่อครู และเดินหายเข้าไปในกล่องที่บรรจุขันธ์ 5 กายสถิตของเขานั่นเอง พร้อมกับแตกเป็นดวงแก้วเล็กๆ หลายร้อยดวง แล้วแตกแยกออกไปสิงสถิต ในแต่ละองค์กุมารทอง

สำหรับผู้เขียนเอง บอกใด้เลยว่า ทิพย์ขันธ์ 5 ของน้องปิ่นแก้วนั้นจัดว่า เฮี้ยน และแรงจริงๆ ในวันที่ไปทำข่าว ได้ถ่ายรูป ขันธ์สถิตน้องปิ่นแก้ว เกิดภาพประหลาด คือเกิดดวง ธาตุปรากฏขึ้น อย่างน่าอัศจรรย์โดยมิใด้มีการตกแต่งภาพใดใดทั้งสิ้นจึงจะบอกได้เลยว่าผู้ที่บูชานั้น จะพบกับความ อาถรรพ์โชคดีอย่างน่าประหลาด ในวันนั้นเองตัวผู้เขียน หลังจากกลับ มาจากการไปทำข่าวที่###

ภรรยาผม ซึ่งเปิดร้านขายอาหารพร้อมของฝาก บอกว่าเมื่อตอนเที่ยงเขาขึ้นไปพักผ่อนฝันว่าเด็กตัวเล็กๆนุ่งผ้าสีทองมาขออยู่ด้วย และในฝันก็เปิดนมให้ดูด ไม่นานนักเด็กน้อยผู้นั้นกัดเข้าเต็มแรงถึงกลับสะดุ้งตื่น ประมาณบ่ายโมง ปรากฏ ว่า วันนี้ลูกค้าเข้าเยอะผิดปรกติ จนลูกน้องที่ร้านบ่นกันอุบว่าเหนื่อย จากที่ค้าขายไม่ดีมาเป็นหลายเดือนแล้ว

ได้กำไรไรค้าขายมาเป็นหมื่นกว่าในวัน ผมก็ใด้แต่อมยิ้มไว้ ในใจว่า วันพรุ่ง นี้ต้อง ไปบูชามาจากท่านพ่อครู ให้ภรรยาแปลกใจเล่นๆ แถมผมยังชมในใจว่า เจ้าปิ่นแก้วนี่ เก่งจริงๆ
    และของที่ผมเตรียมไปเพื่อไถ่ตัวน้องปิ่นแก้วครับ ตามที่ พ่อครูได้กล่าวไว้

ได้แก่
    1.ค่ากำนลไถ่ตัว###บาท
    2.เอาดอกกล้วยไม้ 2 กำ
    3.ธูปแขก1ห่อ
    4.เทียนขาว 20 เล่ม
    5.ผ้าแพรสามสี 1ชุด
    6.แผ่นทอง 3แผ่น
    ปล. เป็นเรื่องที่ผมเรียบเรียงจากคำบอกเล่าของกลุ่มอาสา และบันทึกข้อมูลของ ท่าน มาเรียบเรียงใหม่ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 กรกฎาคม 2013
  15. พระสารทะ

อาตมาอยู่ที่ปทุมธานี แจ้งไปแล้วทาง PM. ขออนุโมทนาบุญ

16. พระสารทะ

เออ...นะ น่าอัศจรรย์ แปลกจริงๆ

17. ยอดบารมี

แต่ตอนถ่ายไม่มีแสงนะครับ พอ เอารูปมาดูมีแสงครับผม แปลกดี

18. tamonwun

tamonwun เป็นที่รู้จักกันดี

กุมารวัดไหนคะ รบกวนส่งข้อความบอกหน่อยได้มั้ยคะ ขอบคุณค่ะ

19. ยอดบารมี

ของอาจารย์ผมเองครับ

20. makigochan

makigochan ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

ดวงไฟชัดเจนมากค่ะ แปลกดี น้องกุมารมีพลังนะคะ