ขอข้อมูล ขุนแผนเนื้อชินกัวเผาะ มูลนิธิหลวงปู่ทิมสร้าง หลวงปู่ชู ปลุกเสก

ในห้อง 'วิธีดูพระเครื่อง-เครื่องรางของขลัง' ตั้งกระทู้โดย monkeyboy55, 20 กรกฎาคม 2011.

1. monkeyboy55

monkeyboy55 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอสอบถามทราบข้อมูล ขุนแผน ชินกั่วเผาะ ของที่มูลนิธิสร้างหน่อยครับ

เห็นมีโค๊ด ทั้งด้านซ้าย ด้านขวาองค์พระอะครับ ไม่ทราบว่าแตกต่างกันอย่างไรบ้างครับผม

2. นะปถมัง

นะปถมัง สมาชิกใหม่

ขุนแผนชินกัวเผาะที่เคยผ่านมือผมไปน่ะครับ จะเปนเนื้อตะกั่ว และอุดก้น2รู ด้านหลังเปนรูปดาบและมีตัวนะ ด้านข้างจะมีโค๊ด ตัวนะหรือมะนี้แหละจำไม่ได้ แต่ผมชอบมากเลยน่ะครับ ขุนแผนรุ่นนี้สวยมากเลยครับ

3. นะปถมัง

นะปถมัง สมาชิกใหม่

ลืมบอกครับว่าของผมออกที่สำนักสงฆ์หิน เหล็ก ไฟอ.ท่าตูม จ.สุรินทร์ จำได้แม่นเลยครับ ถ้ามีข้อสงสัยสอบถามได้ครับ