ขอคำแนะนำเกี่ยวกับภาษาอังกฤษ

ในห้อง 'ทุกข์และปัญหาชีวิต' ตั้งกระทู้โดย รจเรข, 27 สิงหาคม 2012.

1. รจเรข

รจเรข Active Member

สวัสดีทุกๆคนคะ หนูอยากขอคำแนะนำเกี่ยวกับที่เรียนภาษาอังกฤษ มีใครพอจะทราบสถาบันสอนภาษาอังกฤษที่ราคาพอจ่ายไหวบ้างคะ อยากจะเรียนเป็นพื้นฐานไว้ เพราะตอนนี้หนูดรอปเรียนวิชาภาษาอังกฤษอยู่ ขอบคุณทุกๆท่านมากคะ

2. MajoyRt

MajoyRt Active Member

ลองหาที่เรียนตามมหาลัยนะครับจะถูกกว่าของเอกชน เช่น ที่ธรรมศาสตร์ท่าพระจัน ก็มีสอนอยู่หลายคอร์ส หลักพันบาทเอง

ลองลงเรียนคอร์สพวกสอบ TOEFL อะไรแบบนี้ไปเลยก็ดีนะ จะได้เทคนิค เยอะแยะ ทำให้เรารู้ว่า แบบไหนคือใช้ถูกแบบไหนคือใช้ผิด..เริ่มต้นควรรู้แค่นี้ก็พอแล้ว แต่ว่าราคาจะแพงหน่อย หมื่อนกว่าบาท