ขอมอบพระเครื่องหลวงปู่ดู่ 10 องค์ ให้กับท่านผู้ศรัทธา

ในห้อง 'แจกฟรี' ตั้งกระทู้โดย saysin, 6 ธันวาคม 2010.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. saysin

saysin เป็นที่รู้จักกันดี

ขอมอบ พระเครื่อง หลวงปู่ดู่ จำนวน 10 องค์ ให้กับท่านผู้สนใจ อยากเริ่มหัดนั่งสมาธิ หรือ ท่านที่ เคยหัดนั่งสมาธิแล้ว แต่ยังไม่มี หรือ อยากได้พระเครื่องที่ หลวงปู่ดู่ ได้อธิฐานจิตแท้ๆ ไว้ โดยมีเงื่อนไข ดังนี้<?xml:namespace prefix = o ns = "urn:schemas-microsoft-com:eek:ffice:eek:ffice" /><o:p></o:p>
    · มีความปราถนาอยากได้พระเครื่องของหลวงปู่ดู่อย่างแรงกล้า และยังไม่เคยมีพระเครื่องที่ทันหลวงปู่ดู่ วัดสะแกอธิฐานจิตมาก่อน ถ้าได้รับ องค์นี้จะเป็นองค์แรก<o:p></o:p>
    · ถ้าได้รับพระแล้ว จะนำไปใช้ประโยชน์ เช่น นั่งสมาธิ หรือ ติดตัว คุ้มครอง แต่ไม่นำไปเก็บสะสม (กล่าวคือ ถ้าท่านได้พระแล้ว หมายความว่า ท่านอื่นจะไม่ได้พระไป และถ้าท่านนำไปเก็บเฉยๆ จะเป็นการเสียประโยชน์)<o:p></o:p>
    · พระที่ผมนำมามอบให้ เป็นพระเครื่องที่ผมได้เช่าหาบูชาเองจากวัด แท้แน่นอน และจะส่งให้ท่านโดยผมออกค่าใช้จ่ายในการส่งพระให้ท่าน<o:p></o:p>
    · ผมนำมามอบให้เพียง 10 องค์ ขอเชิญลงชื่อที่อยู่ได้เลยครับ ช่วยลงลำดับด้วยครับ ผมจะส่งให้ท่านโดยเร็ว (และผมขอสงวนสิทธิ์ไม่มอบให้ท่านใดก็ตามที่ผมคิดว่าไม่สมควรมอบให้ครับ แม้ว่าจะลงชื่อแล้วก็ตาม)
    ครบ 10 ท่านก็ขอหยุดนะครับ
    ขอบคุณครับ
    สายสิญจน์<o:p></o:p>

ไฟล์ที่แนบมา:

2. nuanhadyai@hotmail

nuanhadyai@hotmail เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    สวัสดีค่ะ ขอรับพระหลวงปู่ดู่ค่ะ

นวลพรรณ โยมศิลป์
    832 ถ.กาญจนวนิช
    ต.หาดใหญ่
    อ.หาดใหญ่
    จ. สงขลา
    90110

อนุโมทนาบุญค่ะ

3. vvasan

vvasan เป็นที่รู้จักกันดี

14 พฤศจิกายน 2009
    ลำดับที่ 2
    ขอรับ 1 องค์ครับ
    วสันต์ ศิษย์สิงชัย
    368/26 ม.3 หมู่บ้านวิลล์เพรสโฮม ต. สุรศักดิ์ อ. ศรีราชา จ. ชลบุรี 20110
    ขออนุโมทนา

4. น้องคนรัก

น้องคนรัก Active Member

18 สิงหาคม 2008
    ภานุวัฒน์ นาคจินดา 1187 ถนนจรัญสนิวงศ์ ซ.จรัญฯ40 บางยี่ขัน บางพลัด กรุงเทพฯ 10700 ขอบคุณครับ

5. สุภกิจ

สุภกิจ เป็นที่รู้จักกันดี

24 กุมภาพันธ์ 2010
    ลำดับที่ ๓
    อนุโมทนาบุญ ขอรับ 1 ชุดครับ ( ขอบคุณล่วงหน้าครับ )
    สุภกิจ นามวา
    150 ม. 10 ต.คอแลน อ.บุณฑริก จ.อุบลราชธานี 34230

6. สุภกิจ

ลำดับที่ 4
    นายสุริยันต์
    26 ม. 18 ต.ห้วยข่า อ.บุณฑริก จ.อุบลราชธานี 34230

7. Pooldum

Pooldum เป็นที่รู้จักกันดี

28 มิถุนายน 2010
    ลำดับที่ 5

วรชิต พูลดำ

ที่อยุ่ : 130/1725 ซ.4(สร.แผงลอย ศสพ )
    หมู่3 ต.ทะเลชุบศร อ.เมือง จ.ลพบุรี 15000

8. สิงหนวัติ

สิงหนวัติ เป็นที่รู้จักกันดี

ลำดับที่ 6

นายวิษณุ สิงหนพ
    เคที แมนชั่น ห้อง 2219
    แขวงรองเมือง เขตปทุมวัน
    กรุงเทพฯ 10330

ร่วมอนุโมทนาบุญครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 ธันวาคม 2010
  9. รัตนภูมินทร์

รัตนภูมินทร์ เป็นที่รู้จักกันดี

5 กุมภาพันธ์ 2009
    น้อมรับหลวงปู่ดู่เป็นลำดับที่ 7 ครับ

นายธนพงษ์ ติยะบุตร
    87 ถ. ทินนะลักษณ์ ต.แก่งคอย
    อ.แก่งคอย จ.สระบุรี 18110

ร่วมอนุโมทนาสาธุ

10. ทหารเก่า

ทหารเก่า เป็นที่รู้จักกันดี

11 สิงหาคม 2010
    อันดับที่ 8 นาย กิตติภพ มหัทธนะรัคน์ เลขที่5 ถ.วัดกลาง ซ.1 ต.ปากน้ำ อ.เมือง สมุทรปราการ 10270 ขออนุโมทนาในผลบุญครั้งนี้ขอให้ท่านและครอบครัวประสพแต่ความสุข ความเจริญทุกๆด้าน อุดมด้วยทรัพย์สินเงินทองนานาประการ ด้วยจิตอันดีและกุศลผลบุญที่ท่านได้สร้างไว้ด้วยเถิด สาธุ สาธุ สาธุ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 6 ธันวาคม 2010
  11. yokey_up

yokey_up เป็นที่รู้จักกันดี

8 พฤศจิกายน 2010
    ลำดับที่9 นายพิษณุ อิสสวาณิชย์

127/79 ซ.เซนต์หลุยส์3
    ถ.จันทน์ ต.ทุ่งวัดดอน
    เขตสาทร กรุงเทพฯ 10120

12. punpraya

punpraya เป็นที่รู้จักกันดี

อันดับที่ 10 นายบัณฑิต ขวัญบุญ

48/1 ม.11 ต.บางยาง อ.กระทุ่มแบน
    จ.สมุทรสาคร 74110

ขอบคุณครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 6 ธันวาคม 2010
  13. สิงหนวัติ

น้อมกราบอนุโมทนาบุญกับคุณสายสิญจ์ด้วยครับ คุณสมบัติผมตรงกับที่คุณเขียนไว้ทุกประการครับ ไม่เคยมีพระของหลวงปู่ท่านเลย แต่ก็ได้เคยอธิษฐานไว้ก่อนหน้านี้ไม่นานนัก ว่าถ้ามีบุญขอให้หลวงปู่เมตตาลูกหลาน หากได้มาก็จะเป็นองค์แรกครับผม สาธุครับ

14. บรม

บรม เป็นที่รู้จักกันดี

21 สิงหาคม 2008
    อนุโมทนาบุญต่อคุณสายสิญจน์ที่สละมอบพระที่ทันหลวงปู่ให้เพื่อนสมาชิกได้นำไปปฏิบัติ
    ยินดีด้วยครับน้องเทียน คงสบายดีนะครับ

15. saysin

ครบแล้วครับ

คุณ ยุติธรรม1 ครับ
    ทำไม มี 2 คนละครับ ผมนับไปมาก็ 11 ท่าน เลยแล้ว นะครับ ขอหยุดก่อนนะครับ

ขอบคุณครับ
    สายสิญจน์

16. สิงหนวัติ

สบายดีครับพี่ปู่ เมื่อไหร่จะได้เจอกันอีกหนอ ไปทำบุญด้วยกัน :cool::cool:

17. saysin

ขอความร่วมมือสักนิดนะครับ ช่วยตรวจ ที่อยู่ตัวสะกดของทุกท่านที่แจ้งมาให้ถูกต้องนะครับ ผมจะรีบส่งพระให้นะครับ ส่วนท่านที่ไม่ท่าน โอกาสหน้ายังมีครับ รอหน่อยครับ ขอบคุณครับ ขอทุกท่านจงประสพแต่ความสุขความเจริญ และ มีความก้าวหน้าในการปฏิบัติธรรม ทุกท่านครับ

สวัสดีปีใหม่ครับ
    สายสิญจน์

18. ทหารเก่า

ทหารเก่า เป็นที่รู้จักกันดี

11 สิงหาคม 2010
    ขอพลังอำนาจพระบารมีแห่งหลวงปู่ดู่จงได้โปรดดลบันดาลให้ท่าน สายสิญและครอบครัวเจริญรุ่งเรืองมีความสุขประสงค์สิ่งใดขอให้สมหวังสำเร็จดังใจปราถณาทุกประการเทอญ สำเร็จด้วยบารมีหลวงปู่ดู่ สาธุ สาธุ สาธุ

19. แสงเทียนเล่มน้อย

แสงเทียนเล่มน้อย เป็นที่รู้จักกันดี

ผมขอรับด้วยครับ...เนื่องจากผมกำลังศึกษาและหัดปฏิบัติสมาธิจิตอยู่ครับ จึงอยากจะได้สิ่งยึดเหนี่ยวจิตใจ หลวงปู่ดู่ผมนับถือมากแต่ยังไม่มีพระผงของท่านครับ หากไม่เป็นการรบกวนผมขอหนึ่งองค์นะครับ

นายโยธิน เต้นเพ็ชร
    ร้านดวงใจปริ้น เลขที่ี 218/4
    ซ.จินตคาม ถ.ทหาร
    ต.หมากแข้ง อ.เมือง
    จ.อุดรธานี 14000

ขออนุโมทนาในกุศลจิตนี้ด้วยครับ สาธุ..สาธุ

20. สุภกิจ

จาก ยุติธรรม 1 นะครับ พอดีเข้ามาเจอกระทู้นี้กับเพื่อนอีกหนึ่งคน เขาเลยเกิดศรัทธา แต่เขาไม่ได้เป็นสมาชิก เลยให้ผมลงชื่อให้ครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้