ขอรับแจกเหรียญหลวงปู่ทวด และหลวงปู่ดู่

ในห้อง 'แจกฟรี' ตั้งกระทู้โดย peerasitg, 24 เมษายน 2010.

1. peerasitg

peerasitg เป็นที่รู้จักกันดี

ผู้ใจบุญท่านใด สามารถแบ่งบูชาเหรียญหลวงปู่ทวด หลวงปู่ดู่ เป็นเหรียญเดียวมีรูปหลวงปู่ 2 องค์ หรือแบบเหรียญแยกแต่ละองค์หลวงปู่ ให้ได้มาแขวนคอบูชาเป็นสิริมงคล จะขอบพระคุณเป็นอย่างมาก สาธุ...ขอให้สมปรารถนาเถอะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 เมษายน 2010
  2. ณ.วชิรา

ณ.วชิรา เป็นที่รู้จักกันดี

27 มิถุนายน 2008
    เข้าไปในเวปวัดถ้ำเมืองนะ นะครับ เพราะจะได้ศึกษาหลายเรื่องเลย

หลวงตาท่านเมตตาแจกพระด้วยครับ

อนุโมทนานะครับ

3. Nu_Ni

Nu_Ni เป็นที่รู้จักกันดี

มีพระผงจักรพรรดิ์รูปลักษณ์หลวงปู่ดู่
    และหลวงปู่ทวดแต่คนละองค์นะคะ ไม่ได้รวมกัน
    สนใจหรือเปล่าค่ะ
    ถ้าสนใจ ให้ pm มาแจ้งที่อยู่จะส่งไปให้
    เอาไว้กำนั่งสมาธิจะช่วยให้จิตรวมได้ดีขึ้น

ถ้าอยากได้เหรียญที่มีทั้งหลวงปู่ทวดหลวงปู่ดู่
    ลองดูเหรียญกายสิทธิ์ของหลวงตาม้า
    หาบูชาได้ที่กระทู้คุณมดแดงที่กระทู้นี้นะคะ
    http://palungjit.org/threads/ให้บูชา-พระเครื่อง-วัดพุทธพรหมปัญโญ-หลวงตาม้า-จ-เชียงใหม่.203985/
    แท้และไม่แพงค่ะ

4. susanleky

susanleky สมาชิก

ขอด้วยคนได้มั๊ยค่ะ

5. Nu_Ni

ได้ค่ะ แต่รูปลักษณ์หลวงปู่ดู่มีไม่เยอะค่ะ
    ขอเก็บไว้ให้เจ้าของกระทู้ก่อนถ้าเค้าสนใจ
    ส่วนหลวงปู่ทวดเนี่ยมีพอสมควร
    ส่งรายละเอียดไปทาง pm แล้วค่ะ

6. กร2531

กร2531 เป็นที่รู้จักกันดี

23 กันยายน 2009
  7. jen_nemo2

jen_nemo2 Active Member

18 กุมภาพันธ์ 2007
    ถึง Nu Ni
    ผมขอรับ พระผงจักรพรรดิ์รูปลักษณ์หลวงปู่ดู่
    หรือหลวงปู่ทวดแล้วแต่จะกรุณามอบให้ผมทั้ง หรือ 2องค์ก็ดีครับ
    ผมกำลังอยากได้สิ่งที่ฝึกสมาธิครับ ผมลองนั่งแล้วสมาธิไม่นิ่งเลยครับ
    ถ้าผมมีสิ่งที่ช่วยทำให้นั่งสมาธิได้ดีขึ้น ผมขอรับนะครับ

ถ้าส่งให้ผม ผม p mไปแล้วะครับ

8. ดอนdon

ดอนdon เป็นที่รู้จักกันดี

492 ม.13 ถ.เกษตรวัฒนา ต.กุดเค้า อ.มัญจาคีรี จ.ขอนแก่น 40160
    083-405-9493 ดอน อนุโมทนา สาธุ<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

9. Nu_Ni

เนื่องจากมีคน PM มาขอพระพอสมควรและมีพระผงรูปลักษณ์หลวงปู่ดู่ เพียง 3 องค์ (อัดกรอบแล้ว) พระหลวงปู่ทวด 19 องค์ ยังไม่ได้อัดกรอบ

จึงขอแจ้งดังนี้ว่าขอมอบพระหลวงปู่ดู่ และหลวงปู่ทวดให้กับ ผู้ที่ขอมาท่านแรก ๆ
    1. peerasitg
    2. บีอุดร
    3. Pichetchan
    ส่วนท่านอื่นขอมอบพระหลวงปู่ทวด และอื่น ๆ ถ้ามี
    4. ดอนdon
    5. noppadon_p
    6. jennemo
    7. susanleky (ไม่แน่ใจว่า pm ไปให้หรือยัง)

ท่านอื่นถ้าต้องการพระหลวงปู่ทวดลงลำดับแจ้งไว้ (อีกแค่ 13 ท่านเท่านั้น)
    เกินกว่าลำดับนี้ไม่มีแล้วนะคะ ไม่ต้องส่งซองมา (ยกเว้นจะเป็นรูปลักษณ์อื่น ยังพอมีค่ะ ตอนนี้ขอเป็นหลวงปู่ทวดให้หมดก่อน)

ส่งซองจ่าชื่อที่อยู่ตนเองพร้อมติดแสตมป์ให้เรียบร้อย
    ตามแต่ต้องการส่งถ้าต้องการลงทะเบียนก็ประมาณ 15-18 บาท
    ไม่รับเป็นเงินค่าส่งนะคะ
    กรุณาติดแสตมป์มาเลย

ส่งซองมาที่
    อ. นิรมล รังสยาธร
    สำนักวิชาวิทยาศาสตร์และเทคโนโลยี
    ม. นเรศวร พะเยา
    อ. เมือง จ. พะเยา
    56000

พระผงจักรพรรดิ์นี้เป็นพระผงที่ลูกศิษย์หลวงตาม้า (ซึ่งเป็นผู้สืบทอดวิชามาจากหลวงปู่ดู่) จัดสร้าง
    เพื่อแจกให้ใช้ในการสวดมนต์ ทำสมาธิ
    ถ้าท่านมีจิตศรัทธาในครูบาอาจารย์และพระรัตนตรัย
    เมื่อนำไปใช้จะสัมผัสกับพลังงานในองค์พระได้
    ทั้งนั้นขึ้นกับปัจจัยอื่น ๆ ด้วยนะคะ ไม่ว่าจะเป็นบุญบารมีเก่าเราที่สะสมมา
    หรือ ว่ายังลังเลสงสัยหรือไม่ เป็นต้น

ขอให้ท่านที่อยากได้ไปใช้จริงเท่านั้นนะคะ
    เพราะเอาไปเก็บไม่มีประโยชน์ค่ะ
    ท่านว่า พระของท่านเป็นพระใช้ ไม่ใช่พระเก็บ ค่ะ

ท่านสามารถศึกษารายละเอียดอื่น ๆ หรือขอพระกับหลวงตาม้าได้โดยตรงที่
    Watthummuangna วัดถ้ำเมืองนะ

บุญที่ข้าพเจ้าได้กระทำนี้ข้าพเจ้าขอถวายหลวงปู่ทวด หลวงปู่ดู่ หลวงตา
    ถวายป็นพุทธบูชา ธรรมะบูชา สังฆบูชา

แก้ไขครั้งล่าสุด: 26 เมษายน 2010
  10. tanakorn_ss

tanakorn_ss ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

สาธุ ขออนุโมทนาบุญกับท่านด้วยนะ

11. พอชูเดช

พอชูเดช เป็นที่รู้จักกันดี

14 พฤศจิกายน 2007
    สาธุครับ

-มหาโมทนากับกุศลจิตทุกท่าน ขอให้สำเร็จตามที่ปรารถนาครับ

สาธุ

12. ดอนdon

ดอนdon เป็นที่รู้จักกันดี

[​IMG]กราบงามๆ

13. Kosoki

Kosoki เป็นที่รู้จักกันดี

4 กุมภาพันธ์ 2012
    ขอรับไว้บูชาด้วยครับ นายปฏิพันธ์ วัชรพันธุ์ 80 ซอย จรัญสนิทวงศ์ 86/2 ถนน จรัญสนิทวงศ์ แขวงบางพลัด เขตบางอ้อ
    กทม. 10300