ขอเชิญดูดวง ร่วมบุญตามจิตศรัทธาท่านสาธุชนทั้งหลาย

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย ลิขิตผล, 30 สิงหาคม 2013.

1. ลิขิตผล

ลิขิตผล เป็นที่รู้จักกันดี

ขอเชิญดูดวง ร่วมบุญตามจิตศรัทธาท่านสาธุชนทั้งหลาย
    ก่อนอื่นข้าพเจ้าขอเกริ่นนำถึงที่มาในการดูดวงตามจิตศรัทธาและร่วมทำบุญในครั้งนี้
    ข้าพเจ้าเป็นเพียงสามัญชนคนธรรมดาทั่วไป ที่ชอบในการทำบุญสร้างวัด สร้างสิ่งต่างๆที่จะสามารถสืบต่อศาสนาให้คนรุ่นหลังได้กราบไหว้บูชาและเป็นที่ยึดเหนียวจิตใจ ลำพังตัวข้าพเจ้าไม่สามารถที่จะสร้างได้ด้วยตัวคนเดียว จึงมาบอกบุญท่านสมาชิกในบอร์ดพลังจิตแห่งนี้
    ข้าพเจ้า นายลิขิตผล จะเปิดกรรมดูดูดวง ใครที่ทีปัญหาครอบครัว ชีวิตรักมีมือที่สาม ชีวิตการงานไม่รุ่งโรจน์ มีเรื่องทุกข์ใจ ทำอะไรไม่ขึ้นมีอุปสรรค ต้องการขายบ้าน ขายที่ดิน แต่ขายไม่ได้ บอกเจ้าที่ไม่ถูก โดนของต่ำ ข้าพเจ้ายินดีให้คำชี้แนะและแนวทางการแก้ไข ค่าครูตามจิตศรัทธา เงินที่ได้จากการดูดวงเปิดกรรม ข้าพเจ้าจะนำเงินไปร่วมสร้างพระเจดีย์ ณ วัดบางเนียน อ เชียรใหญ่ จ.นครศรีธรรมราช

ท่านเจ้าอาวาสปัจจุบัน อายุ 108 ปี พระอริยสงฆ์ 5 แผ่นดิน ศรีทักษิณครับ นามว่า พ่อท่านเอื้อม กตปุญโญ
    นับเป็นพระคณาจารย์อีกท่านหนึ่งที่มีอายุยืนยาวถึง 5 แผ่นดินคือ ตั้งแต่รัชสมัยพระบาทสมเด็จพระจุลจอมเกล้าเจ้าอยู่หัว - รัชสมัยพระบาทสมเด็จพระปรมินทรมหาภูมิพลอดุลยเดช รัชกาลปัจจุบัน แห่งราชวงศ์จักรี
    พระผู้ทรงอภิญญาแห่งเมืองนครศรีธรรมราช
    ข้าพเจ้าขอเล่าถึงอดีตความเป็นมาของพ่อท่านเอื้อม จากที่ได้สัมผัสใกล้ชิดดูแลท่าน ทราบว่าท่านเคยเป็นเสือมาก่อนในนาม เสือไท ท่านเป็นเสือฝ่ายดี คือท่านจะปล้นคนรวยช่วยคนจน คนที่ลำบาก พ่อท่านเอื้อมเป็นสหายสนิทกับ เสือดำ เสือใบ เสือมเหศวร แต่การปล้นก็ยังเป็นสิ่งที่ผิดกฏหมายอยู่ดี จนกระทั่งพ่อท่านได้ประมือกับท่านพลตำรวจตรี ขุนพัทธรักษ์ราชเดช ต่างคนต่างมีวิชาสายสำนักเขาอ้อเหมือนกันต่างคนต่างไม่สามารถทำอะไรกันได้ ท่านทั้งสองจึงได้คบหาเป็นสหายกัน ท่านขุนพันธ์ได้ขอให้พ่อท่านเอื้อมเข้าสู่ร่มกาสาวพัสตร์ หลังจากที่พ่อท่านเอื้อมบวช ท่านได้รับฉายาว่า กตปุญโญ ท่านก็ได้จำพรรษาอยู่ที่วัดบางเนียน ได้ศึกษาข้อวัตรปฏิบัติวิปัสสนากรรมฐาน จากนั้นได้เดินทางจากรึกธุดงค์ไปยังป่าเขา ขึ้นเหนือประจวบคีรีขันธ์ ลงใต้สำนักเข้าอ้อ ไปสุดชายแดนมาเลเซีย พ่อท่านเอื้อม ท่านได้ศึกษาพระธรรมอย่างถ่องแท้ ในระหว่างที่ท่านได้ธุดงท่านได้สร้างวัด 9 วัดได้เดินผ่านภูเขา ผ่านมา69 ลูก และได้ปักกลดตามสถานที่ต่างๆท่านได้ใช้ความพยายามและปฏิบัติธรรมอย่างเคร่งครัด จนบรรลุธรรมขั้นสูง และนอกจากศึกษาปฏิบัติธรรมอย่างเคร่งครัดแล้ว ท่านยังมีการศึกษาค้นหาไสยเวท และวิทยาคมศาสตร์ต่าง ๆ และจนถึงปัจจุบัน ท่านจึงมีความรู้แตกฉาน ลึกซึ้งถึงทางด้านไสยเวท ไสยศาสตร์ เวทมนตร์ คาถา จนกระทั่งตอนนี้ท่านเป็นพระผู้ทรงอภิญญา เปี่ยมไปด้วยเมตตาและบารมี พ่อท่านเอื้อม ไม่เรียกร้องอะไร ใครมาขอให้ท่านช่วยอะไร ท่านก็ช่วยโดยไม่ปฏิเสธแม้ท่านจะอายุมากแล้วก็ตาม ท่านไม่แบ่งชั้นวรรณะคนรวยคนจน คนเจ็บคนป่วย ท่านเมตตาเท่าเทียมกันครับ ที่สำคัญคือท่านไม่รับปัจจัย ใครมาทำบุญท่านก็จะให้ไปหยอดตู้เพื่อนำเงินเหล่านั้นมาสร้างวัด สร้างสิ่งที่ทำนุบำรุงพระศาสนาสืบต่อพระธรรมคำสอนขององค์พระสัมมาสัมพุทธเจ้า พ่อท่านเอื้อม เป็นพระผู้ทรงอภิญญาที่มีปาฏิหาริย์มากมายท่านสาธุชนทั้งหลายสามารถร่วมทำบุญได้อย่างสนิทใจ อานิสงฆ์ผลบุญที่ท่านได้ร่วมทำกับพระผู้สำเร็จธรรมขั้นสูงนั้น ย่อมส่งผลให้ท่านทั้งหลายได้รับอานิสงฆ์อย่างเต็มเปี่ยมอานิสงส์การร่วมบุญสร้างพระธาตุเจดีย์การสร้างเจดีย์เพื่อบรรจุพระบรมสารีริกธาตุ หรือ อัฐิธาตุของบุคคลที่ควรบูชาได้แก่ พระพุทธเจ้า พระปัจเจกพุทธเจ้า พระอรหันต์ และพระเจ้าจักรพรรดิ เป็นการสร้างมงคลให้กับตนเองอย่างสูงสุด เมื่อตายไปย่อมไปสู่สุคติโลกสวรรค์ย่อมได้ดวงตาเห็นธรรมและบรรลุมรรคผลนิพพานโดยง่าย การมีส่วนร่วมสร้าง พระเจดีย์จะมากหรือน้อย ถ้าทำด้วยความเลื่อมใส ก็ย่อมได้อานิสงส์มากมาย

ค่าครูตามจิตศรัทธา ขอชื่อ นามสกุล และวันที่เกิด ส่งPM มาหาข้าพเจ้า กรุณาอย่าเม้นใต้โพสเพื่อเป็นการป้องกันคนไม่ดีนำวันเดือนปีเกิดไปใช้่ในทางที่ไม่ดี

โอนเงินที่ 126-2-54374-5 kunat panritdam ธนาคารกสิกร

ข้าพเจ้าขออนุโมทนากับทุกท่านที่ร่วมทำมหาบุญในครั้งนี้ขอให้ชีวิตท่านทั้งหลายพบเจอแต่ความสุข ความเจริญ ด้วยเทอญ

ไฟล์ที่แนบมา:

2. deares

deares เป็นที่รู้จักกันดี

12 พฤศจิกายน 2011
    pm ไปแล้วค่ะ

3. ลิขิตผล

ขอบคุณท่านสมาชิกทั้งหลายในบอร์ดพลังจิตที่ สนใจเปิดกรรม และร่วมทำบุญสร้างพระเจดีย์ ข้าพเจ้าขออนุโมทนาสาธุด้วย

4. คนแก้กรรม

คนแก้กรรม เป็นที่รู้จักกันดี

PM ไปแล้วครับ

5. dara1

dara1 เป็นที่รู้จักกันดี

pm ไป ไม่รู้ถูกหรือเปล่า เรื่องเงินขอโอนทีหลังนะคะ เพราะไม่แน่ใจว่าพีเอ็มใช่แบบที่ทำหรือเปล่า ถ้าถึงช่วยแจ้งตอบกลับ จะโอนเงินร่วมบุญด้วยค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 1 กันยายน 2013
  6. ป้าเม้าท์

ป้าเม้าท์ เป็นที่รู้จักกันดี

ดิฉัน โอนปัจจัยร่วมทำบุญ แล้วค่ะ
    ขอบคุณสำหรับคำทำนาย 90% เลยค่ะเป็นตามที่คุณลิขิตผล ทำนายเลยค่ะ
    อนุโมทนาค่ะ

7. RayongKa

RayongKa เป็นที่รู้จักกันดี

9 กุมภาพันธ์ 2013
    PM ไปแล้วค่ะ รบกวนด้วยนะคะ _/|\_

8. deares

deares เป็นที่รู้จักกันดี

12 พฤศจิกายน 2011
    โอนเงินร่วมบุญแล้วค่ะ วันนี้ เวลาประมาณ 11:21 น. จำนวน 108 บาท
    ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยนะคะ

9. piralrat

piralrat เป็นที่รู้จักกันดี

มาต่อคิวด้วยค่ะ

10. หนุ่มภูธร

หนุ่มภูธร สมาชิก

28 กรกฎาคม 2006
    โอนเงินร่วมทำบุญ เวลา 9.22 น. จำนวน 109 บาท
    ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านครับ

11. ลิขิตผล

เมื่อวันที่ 28 กรกฎาที่ผ่านมา ข้าพเจ้านำเงินส่วนตัวไปซื้อปูน 85 กระสอบเพื่อไปถวายวัด ขอท่านทั้งหลายอนุโมทนาด้วยเทอญ

ไฟล์ที่แนบมา:

12. ฝนดาวตก

ฝนดาวตก เป็นที่รู้จักกันดี

25 ธันวาคม 2009
    โอนเงินร่วมบุญ 150 บาทแล้วคะ

13. หมูกระป๋อง

หมูกระป๋อง เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณสำหรับคำทำนายค่ะ
    ขออนุโมทนาบุญด้วยนะคะ
    ขอบคุณค่ะ

14. หนุ่มภูธร

หนุ่มภูธร สมาชิก

28 กรกฎาคม 2006
    ได้รับคำทำนายแล้วครับ ปีนี้รู้สึกปวดหัวปวดตา เหมือนที่คุณลิขิตผลทำนายเลยครับ ปวดหัวบ่อยแบบไม่ทราบสาเหตุ ทั้งๆที่พักผ่อนเต็มที่ เรื่องที่บอกให้โชว์หน้าผาก ปกติผมเป็นคนชอบตัดผมสั้นเปิดหน้าผากครับ ส่วนเรื่องงานต้องรอดูอีกทีครับ ชีวิตการทำงานเพิ่งจะเริ่มต้น ถ้าประสบความสำเร็จ จะนำรายได้จากการทำงานส่วนนึงมาร่วมทำบุญกับคุณลิขิตผลอีกครับ ขออนุโมทนาบุญครับ

15. juu-dt07

juu-dt07 เป็นที่รู้จักกันดี

ได้โอนช่วยทำบุญเจดีย์ 109 บาท ที่ ธ.กสิกรไทย เวลา 19.09 วันนี้ค่ะ อนุโมทนาบุญด้วยค่ะ สำหรับคำทำนายแม่นยำ 95%ค่ะ เพราะทำนายถูกต้องเรื่องในอดีต และปัจจุบันค่ะ ส่วนเรื่องอนาคตคงต้องรอการพิสูจน์ค่ะ

16. dara1

dara1 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณคุณลิขิตผลอย่างยิ่งนะคะที่สละเวลามาตอบให้ ขอให้กุศลนี้ส่งผลให้คุณ
    มีบารมีที่สูงยิ่ง ๆ ขึ้นไปเถิด ส่วนเงินจะโอนให้ภายหลังและจะมาโพสบอกอีกครั้งนะคะ

17. RayongKa

RayongKa เป็นที่รู้จักกันดี

9 กุมภาพันธ์ 2013
    สวัสดีค่ะ โอนเงินร่วมบุญให้แล้ว 100บ. ธ.กสิกร 03/09/13 20:36น. ค่ะ
    ขอบคุณสำหรับคำทำนายที่สละเวลามาตอบให้นะคะ ^_^
    ค่อนข้างตรงเลยค่ะ อนุโมทนาบุญกับคุณลิขิตผลด้วยนะคะ

18. thongchainet

thongchainet Active Member

16 กุมภาพันธ์ 2006
    PM ไปแล้วครับ สะดวกเมื่อไรรบกวนด้วย

19. ขนมเทียน

ขนมเทียน เป็นที่รู้จักกันดี

23 กุมภาพันธ์ 2013
    PM ไปแล้วค่ะ พรุ่งนี้โอนเงินให้นะค่ะจะแจ้งหน้ากระทู้อีกทีค่ะ...ขอบคุณค่ะ

20. thongchainet

thongchainet Active Member

16 กุมภาพันธ์ 2006
    โอนเงินร่วมทำบุญด้วย 299 บ เมื่อ เวลา14.38 ครับ