ขอเชิญร่วมช่วยเหลือค่ารักษาพยาบาลหลวงปู่กอง

ในห้อง 'ร้องเรียนและปัญหา' ตั้งกระทู้โดย kandat, 7 มิถุนายน 2011.

1. kandat

kandat สมาชิกใหม่

23 กุมภาพันธ์ 2011
    ขอเชิญร่วมช่วยเหลือค่ารักษาพยาบาลหลวงปู่กอง พระอรหันต์ภาคใต้ยุคปุจจุบัน เกจิดังแห่งแดนใต้ ช่วยลดภาระดิฉันค่ะ ดิฉันคนเดียวทำไม่ไหวแล้ว ช่วยกันร่วมบุญนะคะ หลวงปู่มีศิษย์เยอะ แต่ๆละคนมีแต่จะมาเอาจากหลวงปู่ แต่ไม่เคยมีใครคิดให้หลวงปู่เลย ครั้งนี้ดิฉันถือว่าขอเถอะช่วยกันคนละ 100 บาท 1000 บาท หรือมากว่านี้ เพื่อเป็นทุนสำรองในการรักษาและจะได้ลดภาระของดิฉัน เพราะในรอบ3เดือนที่ผ่านมา ดิฉันออกเงินน้อมถวายหลวงปู่ในการรักษาตัวเป็นเงิน 85,870 บาท
    โชคดีที่ดิฉันไม่มีครอบครัว

โดยการส่งธนาณัตโอนเงิน ในนาม กานดา จันทราธนวัชร์1/145 หมู่6 ต.ตลาดขวัญ อ.เมือง จ.นนทบุรี********************

หากผู้ใดประสงค์ในใบอนุโมทนาบัตรจากหลวงปู่กอง แจ้งมาใน จ.ม. ได้คะ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      7.9 KB
      เปิดดู:
      107
  2. do4

do4 เป็นที่รู้จักกันดี

ตกลงเด๋วนี้เขาบอกบุญยั่งงี้หรอคราบ บ บ<!-- google_ad_section_end --> <!-- / message -->

3. do4

do4 เป็นที่รู้จักกันดี

ชื่อคนไข้ ฉายาและนามสกุลเดิม ต้องครบ มันเปนหลักการณ์และเหตุผลของคนมีการศึกษาแค่ระดับธรรมดา

ชื่อที่อยู่วัด สำหนักสงฆ์ หมู่บ้าน ตำบล อำเภอ จังหวัด ต้องครบ ( หลักการณ์และเหตุผล )

วันเวลาที่เข้ารับการรักษาชื่อโรงพยาบาล ที่อยู่ของโรงพยาบาล ชื่อผู้ป่วยนอกหรือชื่อผู้ป่วยใน พร้อมอาการอาพาธและรายงานจากแพทย์

สำเนาเอกสารการชำระเงินทุกครั้งที่อ้างอิง

รูปภาพที่ถ่ายในโรงพยาบาลหรือเอกสาร

<!-- google_ad_section_end -->

4. จับตา

จับตา เป็นที่รู้จักกันดี

23 ธันวาคม 2010
    ช่วยกันด้วยครับ พระรักษาฟรีที่โรงพยาบาลรัฐบาลครับ (ไม่กลัวบาปกรรมหรือไงครับ) เอารูปพระมาหากิน ตกนรกนะครับ

5. Komodo

Komodo หัวหน้าศูนย์ประชาสัมพันธ์ ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

กระทู้เรื่องเด่น:
    145
    กระทู้นี้ได้รับการร้องเรียน

หากเจ้าของกระทู้ชี้แจงแล้ว กรุณาส่ง PM ถึงผมด้วยครับ

โมทนา

6. devbara

devbara เป็นที่รู้จักกันดี

23 กรกฎาคม 2005
    ดูแล้วคล้ายๆกระทู้ ขอเชิญช่วยค่ารักษาพยาบาลหลวงปู่มนูญ พระอรหันต์แนใต้ ของ วิชญพัสตร์ ศรีพรหม
    ------------------------
    ขอบคุณคุณ do4 มากๆเลยที่ช่วยเหลือพระพุทธศาสนาไม่ให้มีคนมาทำลาย มีคนอย่างคุณ ทำให้ผมบริจาคเงินสบายใจโดยเงินไม่ต้องตกไปอยู่กับมิจฉาชีพ ขอบคุณที่ช่วยดูแลถ้ามีคนอย่างคุณมากๆก็ดีนะ อย่างเช่น คุณจับตา ก็อีกท่านที่ช่วยดูแล ขออนุโมทนาบุญด้วยเทอญ

7. thaiisuzu

thaiisuzu เป็นที่รู้จักกันดี

แจ้งครับ ขอเชิญช่วยค่ารักษาพยาบาลหลวงปู่มนูญ พระอรหันต์แนใต้ ของ วิชญพัสตร์ ศรีพรหม ตามกะทู้นี้ผมได้แจ้งไปยังน้องหมอแล้ว น้องเขาตกใจว่าไงมีคนมาเรียนแบบ และเห็นว่าจะรีบติดต่อเพื่อนที่สำนักงานราชตรวจสอบชื่อที่อยู่ ตามที่แอบอ้างนะครับ

ส่วนใครที่สงสัยเกี่ยวกับที่กระทู้
    วิชญพัสตร์ ศรีพรหม ท่านสามารถโทรไปสอบถามได้นะครับ
    น้องท่านบอกว่าทำไมสงสัยอะไรไม่โทรไปสอบถามโดยตรง นะครับ

8. ติงติง

ติงติง เป็นที่รู้จักกันดี

ภาษาที่ใช้เหมือนอีกหลายกระทู้ น่าแปลกเหมือนกันนะคะ สมควรติดตาม