ขอเชิญร่วมบุญเป็นเจ้าภาพผ้าป่าการศึกษาแด่โรงเรียนการกุศล วัดถ้ำพุหว้า จ.กาญจนบุรี

ในห้อง 'กฐิน - ผ้าป่า - งานวัด' ตั้งกระทู้โดย gitti, 16 มีนาคม 2013.

1. gitti

gitti เป็นที่รู้จักกันดี

ฝากประชาสัมพันธ์ค่ะ

เรียนเชิญร่วมเป็นเจ้าภาพซื้อ อุปกรณ์ การศึกษา "โรงเรียนการกุศล วัดถ้ำพุหว้า"

วัดถ้ำพุหว้า ตำบลหนองหญ้า อำเภอเมือง จังหวัดกาญจนบุรี ได้จัดตั้งโรงเรียนการกุศลเพื่อช่วยเหลือยุวชนตามชายแดนที่ห่างไกลที่อยู่ถิ่นทุรกันดาร เพื่อให้ยุวชนเหล่านั้นได้รับการศึกษา สามารถพัฒนาตนเองและชุมชน
    แต่เนื่องจาก วัดถ้ำพุหว้า เริ่มเปิดการศึกษาเป็นปีแรก จึงขาดแคลนอุปกรณ์การเรียนการสอน ทางวัดจึงใครขอความเมตตาจากสาธุชน ผู้ใจบุญ ช่วยกันบริจาคปัจจัยเพื่อทางวัดจะได้นำไปจัดซื้อ อุปกรณ์ ในการเรียนการสอนต่อไป

สามารถสร้างบุญจองกองผ้าป่า กองละ 5,000 บาท หรือ บริจาคตามกำลังศรัทธา ได้ตั้งแต่บัดนี้เป้นต้นไป

ทอดผ้าป่าในวันอาทิตย์ ที่ ๕ พฤษภาคม ๒๕๕๖ เวลา ๑๓.๐๐ น.

สามารถร่วมบุญโดยการโอนผ่านทางบัญชี ของวัดถ้ำพุหว้า ได้เลยค่ะ

ชื่อบัญชี พระสุรพจน์ ธมฺมรโต
    ธนาคาร กรุงเทพ สาขากาญจนบุรี
    เลขที่บัญชี 327-410-2585
    ตู้ปณ.114 อำเภอเมือง จังหวัดกาญจนบุรี 71000

หรือ โทรสอบถามได้ที่

พระครูกาญจนธรรมรัตน์ เจ้าอาวาสวัดถ้ำพุหว้า 087-1661819

หรือ นายพิชัย ห่อทองคำ (ประธานมูลนิธิมหาบุญกุศล) 081-8237799

ด้วยอานุภาพแห่งการให้การศึกษา เป้นวิทยาทาน จงเป็นพละปัจจัยหนุนส่งให้สาธุชนผู้ใจบุญ มีแต่ความสุข ความเจริญ เป็นที่รักของเทวดา และ มนุษย์ทั้งหลายแม้กายแตกดับก็มี สวรรค์สมบัติ เป็นที่พึ่งอาศัยตลอดกาล เทอญ.

ขออนุโมทนาบุญทุกประการกับทุกท่านที่ร่วมบุญด้วยนะคะ สาธุ สาธุ สาธุค่า

ไฟล์ที่แนบมา:

2. sindhus

sindhus เป็นที่รู้จักกันดี

3 กุมภาพันธ์ 2011
    ขอร่วมเป็นเจ้าภาพทำบุญผ้าป่าการศึกษาแด่โรงเรียนการกุศล วัดถ้ำพุหว้า จ.กาญจนบุรี
    โอน 100 บาท เข้าบัญชี ธ.กรุงเทพ ชื่อบัญชี SURAPOT THAM
    วันที่ 18 มีนาคม 2556

ขออนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านด้วยนะครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

3. lowprofile

lowprofile เป็นที่รู้จักกันดี

2 มิถุนายน 2008
    ผมขอร่วมกุศลด้วย100บาทครับ
    กราบอนุโมทนาสาธุการกับทุกท่านครับ สาธุๆๆๆ

4. komean

komean เป็นที่รู้จักกันดี

ร่วมแล้ว 80 บาทครับ

5. bagbag

bagbag เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้ได้โอนธนาคาร กรุงเทพ 327-4-10258-5 01/04/13 1000 บาท จาก วรภพ ถิรเจริญสกุล

6. violetmay

violetmay เป็นที่รู้จักกันดี

30 มิถุนายน 2008
    เมย์ พี่เค พี่ Apiwat แตงโม พี่เจี๊ยบ พี่นานา พี่สุพล คุณอภิชา คุณ christopher คุณพศ คุณนายจริงใจ พี่วีระเกียรติ คุณ Oraya123 น้อง Toey111 คุณ gingaor โอนเงินทำบุญแล้ว 25 บาท ค่ะ

อนุโมทนาสาธุการวันทามินะค่ะ

เนื่องจากโอนเงินหลายบุญ 200 กว่าบุญ เลยลงขันร่วมเงินกันทำ บุญละ 25 บาทค่ะ ^^

นิพพานะ ปัจจะโย โหตุ