ขอเชิญร่วมบุญ กับ หลวงพ่อมนัส มนฺตชาโต บูชาแผ่นยันต์ และ ตะกรุดนะหน้าทอง (มหาโชคลาภ)

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย Palungthat4, 23 มกราคม 2014.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. Palungthat4

Palungthat4 เป็นที่รู้จักกันดี

10 กรกฎาคม 2012
    แผ่นยันต์ และ ตะกรุด นะหน้าทอง (มหาโชคลาภ)

สุดยอดวัตถุมงคลล่าสุด ในด้านโชคลาภ เมตตา ค้าขาย ของ หลวงพ่อมนัส มนฺตชาโต

หลวงพ่อเมตตา จารเองทุกแผ่น พร้อมลงคาถากำกับขณะจาร และ
    ปลุกเสกพิเศษด้วยพระคาถาสำคัญต่าง ๆ รวมถึงคาถาหัวใจ ในการเรียกลาภ และ เมตตาค้าขาย ค่ะ

พุทธคุณของแผ่นยันต์ และ ตะกรุด รุ่นนี้ เน้นในเรื่องโชคลาภ เมตตา ค้าขายไม่ขาด อุดมด้วยทรัพย์สิน

(ท่านเล่าให้ฟังว่า ชุดแรกที่ทำออกมา ท่านเอาไว้ใต้หมอน
    ปรากฏว่า คืนนั้น ท่านได้นิมิตรเห็นครูบาอาจารย์ที่สอนวิชานี้แก่ท่าน .. เหมือนเป็นการมาช่วยยืนยันความเข้มขลัง ศักดิ์สิทธิ์ ของแผ่นยันต์นี้)

แผ่นยันต์นี้ ขนาด 5 x 5 นิ้ว สามารถติดได้ทั้งที่บ้าน และ ที่บริษัท ร้านค้า

ถ้าติดไว้ที่ ร้านค้า หรือ บริษัท จะทำให้บังเกิด เมตตา ค้าขายคล่อง โชคลาภ สามารถเรียกลูกค้าเข้าร้าน เข้าบริษัท ได้

ถ้าติดไว้ที่ บ้านพักอาศัย จะทำให้คนในบ้านมีเมตตาต่อกัน บังเกิดโชค บังเกิดลาภ

สำหรับสวมคอ หรือ พกติดตัว ขนาด 2 x 2 นิ้ว
    จะทำให้ผู้พบเห็นบังเกิดความเมตตา สามารถเจรจาการค้าได้สำเร็จสมความปรารถนา

(เวลาพกตะกรุดติดตัว เวลาที่ตะกรุดอยู่กับตัวเรา ถ้าบูชาอย่างถูกต้อง และด้วยศรัทธา ความศักดิ์สิทธิ์จะบังเกิดได้อย่างรวดเร็ว เพราะในร่างกายเราประกอบด้วยธาตุทั้ง 4 ซึ่งจะเป็นสื่อให้ถึงตรงได้โดยเร็ว)

*** การบูชา แผ่นยันต์ และ ตะกรุด นะหน้าทอง (มหาโชคลาภ) นี้ เปรียบเหมือนผู้บูชาได้รับการลงนะหน้าทอง โดยหลวงพ่อมนัส มนฺตชาโต ค่ะ ***

แผ่นยันต์ นี้ เปิดให้บูชา 2 เนื้อ คือ เนื้อเงิน และ เนื้อทองเหลือง
    และ ตะกรุด เปิดให้บูชา 3 เนื้อ คือ เนื้อทองคำ เนื้อเงิน และ เนื้อทองเหลือง

*** เนื้อทองคำ (เฉพาะตะกรุด)***
    (สร้างตามจำนวนสั่งจองเท่านั้น)
    ปัจจัยบูชา 9,599 บาท
    สามารถจอง และ โอนปัจจัย ได้ ตั้งแต่ วันนี้ - 31 มีนาคม 2557

*** เนื้อเงิน*** (สร้างตามจำนวนสั่งจองเท่านั้น)
    แผ่นยันต์ ปัจจัยบูชา 2,199 บาท
    ตะกรุด สำหรับสวมคอ (หรือพกติดตัว) ปัจจัยบูชา 1,099 บาท

** พิเศษ ... บูชาเนื้อเงินคู่กันทั้งแผ่นยันต์ และ ตะกรุด ปัจจัยบูชา 3,000 บาท **

โดยแบ่งการเปิดจอง พร้อมโอนปัจจัย และจัดส่ง เป็น 3 ช่วง ดังนี้

ช่วงที่ 1 : เปิดรับจอง พร้อมโอนปัจจัย ตั้งแต่บัดนี้ - วันศุกร์ที่ 28 กุมภาพันธ์ 2557 และ จัดส่ง ภายในเดือนมีนาคม 2557

ช่วงที่ 2 : เปิดรับจอง พร้อมโอนปัจจัย ตั้งแต่วันเสาร์ที่ 1 - วันจันทร์ที่ 31 มีนาคม 2557 และ จัดส่ง ภายในเดือนเมษายน 2557

ช่วงที่ 3 : เปิดรับจอง พร้อมโอนปัจจัย ตั้งแต่วันอังคารที่ 1 - วันพุธที่ 30 เมษายน 2557 และ จัดส่ง ภายในเดือนพฤษภาคม 2557

*** เนื้อทองเหลือง ***
    แผ่นยันต์ ปัจจัยบูชา 1,099 บาท
    ตะกรุด สำหรับสวมคอ (หรือพกติดตัว) ปัจจัยบูชา 199 บาท

** หลังวันที่ 5 กุมภาพันธ์ ตะกรุดเนื้อทองเหลือง ปัจจัยบูชา 299 บาท ค่ะ **

ในการบูชาทั้งแผ่นยันต์ และ ตะกรุดนี้
    จะมีใบฝอยพระคาถาบูชา และ ขั้นตอนการบูชาที่ถูกวิธี แนบให้ด้วยค่ะ

โดยพระคาถาบูชานี้ หลวงพ่อบอกว่า เป็นของเก่าแต่โบราณ ศักดิ์สิทธิ์มาก
    พ่อยังไม่ค่อยเห็นใครรู้จักพระคาถานี้เลย

สามารถโอนปัจจัยได้ ดังรายละเอียดนี้
    ธนาคารกรุงเทพฯ บัญชีออมทรัพย์ สาขาถนนเพลินจิต
    เลขที่ # 205-0-61496-1
    บัญชีชื่อ Piyawan E.

เมื่อได้ทำการโอนปัจจัยแล้ว กรุณาแจ้งการโอน พร้อมทั้ง scan ใบสลิป ในกระทู้นี้ หรือ ส่งมาที่ palungthat4@gmail.com

สำหรับท่านที่ต้องการส่ง sms แจ้งการโอนปัจจัยจาก ATM สามารถส่งมาได้ที่ 089-9945934

ขอโมทนาบุญกับทุก ๆ ท่านที่ได้มีจิตศรัทธาร่วมบุญกับ หลวงพ่อมนัส มนฺตชาโต ด้วยทุกประการ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 27 มกราคม 2014
  2. Palungthat4

Palungthat4 เป็นที่รู้จักกันดี

หลาย ๆ ท่าน คงยังไม่ทราบว่า
    ช่วงนี้หลวงพ่ออาพาธบ่อยครั้ง
    ส่วนหนึ่งเพราะท่านพักผ่อนน้อย
    เหตุเพราะช่วงนี้ท่านพยายามจะเน้นเรื่องการปฏิบัติ
    จึงพยายามสอนลูกศิษย์ ให้ได้มากที่สุด

และอีกส่วนหนึ่งมาจากการพยายามสร้างวัด
    เพื่อให้เป็นที่พึ่งของญาติโยมจากทั่วทุกสารทิศ

อาการอาพาธของหลวงพ่อ ที่เป็นเรื้อรังมาในช่วงเกือบปีที่ผ่านมานี้
    คือ อาการปวดไหล่ขวา เนื่องจากหินปูนเกาะ
    ท่านต้องหมั่นทำกายภาพ และ รักษาอย่างสม่ำเสมอ
    เพราะคุณหมอที่ดูแลท่านอยู่ ไม่ต้องการให้หลวงพ่อผ่าตัดเนื่องจากท่านสูงอายุแล้ว

บางครั้งที่อาการปวดกำเริบมาก ๆ
    ท่านแทบจะยกใช้แขนข้างขวาไม่ได้เลย
    แต่ท่านปรารถนา จะให้ผู้มีจิตศรัทธา ได้มีของดีไว้บูชา
    ถึงจะต้องลำบากกายท่านก็ไม่เคยเอ่ยปากบ่นเลย

พลังธาตุ 4 จึงถือเป็นความเมตตาอย่างสูงของท่าน
    ที่ได้ออกวัตถุมงคลทั้ง 2 อย่างที่ท่านจารเอง
    (คือตะกรุดพระพุทธเจ้า 5 พระองค์ และ
    แผ่นยันต์/ตะกรุด นะหน้าทอง (มหาโชคลาภ) นี้)

เพื่อให้สมกับเจตนารมณ์ และ ความตั้งใจ ของท่าน
    ขอเชิญชวนทุกท่านที่มีจิตศรัทธา ร่วมบุญบูชา ตะกรุดพระพุทธเจ้า 5 พระองค์
    และ แผ่นยันต์ / ตะกรุด นะหน้าทอง (มหาโชคลาภ) นี้ กันค่ะ

3. Palungthat4

ในขณะนี้ มีแผ่นยันต์ทองเหลือง 4 แผ่นที่สามารถจัดส่งได้ค่ะ

(ตอนแรกท่านมอบให้ 5 แผ่น
    ปรากฏว่า ยังไม่ทันออกจากวัด
    มีสามีภรรยา คู่นึงมากราบหลวงพ่อพอดี
    พอเห็น และ ได้ยินท่านพูดถึงพุทธคุณแผ่นยันต์นี้
    ก็ขอบูชาทันทีค่ะ ^^)

4. Palungthat4

แผ่นเงินที่ใช้สำหรับแผ่นยันต์ และ ตะกรุด เป็นแผ่นเงินแท้รีด ค่ะ
    น้ำหนักสำหรับแผ่นยันต์ตกประมาณ บาทกว่าแก่ ๆ ค่ะ

สำหรับท่านที่จองในช่วงแรกอาจได้รับก่อนกำหนด
    เพราะเริ่มมีผู้จองบูชาเข้ามาตลอด ผ่านทางไลน์ pm และ อีเมล์
    ด้วยความเมตตา ท่านจึงจะจารให้ก่อนค่ะ

สำหรับตะกรุด จะนำภาพมาให้ชมในโอกาสต่อไปค่ะ

ขอบคุณมากค่ะ

5. sniperer

sniperer เป็นที่รู้จักกันดี

ตะกรุด เนื้อเงินสำหรับสวมคอ (หรือพกติดตัว) ปัจจัยบูชา 1,099 บาททั้งสิ้น 3 ดอกครับ

6. mpnnop

mpnnop เป็นที่รู้จักกันดี

จองแบบสวมคอเนื้อเงิน 1 ดอก

7. Palungthat4

รับทราบการจองค่ะ

8. Palungthat4

9. Palungthat4

พุทธคุณของแผ่นยันต์ และ ตะกรุด รุ่นนี้
    เน้นในเรื่องโชคลาภ เมตตา ค้าขายไม่ขาด อุดมด้วยทรัพย์สิน

10. ทีฆาวุ

ทีฆาวุ เป็นที่รู้จักกันดี

16 กุมภาพันธ์ 2009
    ผมขอจองบูชาแผ่นยันต์ทองเหลืองจำนวน 1แผ่นครับ แต่ขอโอนเงินวันที่ 31/01/57 ได้หรือเปล่าครับ

11. Palungthat4

โอนวันที่ 31/01/57 ได้ค่ะ

12. justpon

justpon เป็นที่รู้จักกันดี

27 สิงหาคม 2010
    แผ่นยันต์ และ ตะกรุด บูชาเนื้อเงิน 1 คู่

13. Palungthat4

14. insee99

insee99 เป็นที่รู้จักกันดี

จอง 1 แผ่น ครับ
    และขอจองตะกรุดทองเหลือง 3 ดอก
    โอนก่อนสิ้นเดือนมกราคม 57 คับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 26 มกราคม 2014
  15. Sunny Moon

Sunny Moon เป็นที่รู้จักกันดี

จองแผ่ทองเหลือง 1 แผ่น และขอจองตะกรุดทองเหลือง 2 ดอก

16. Sunny Moon

Sunny Moon เป็นที่รู้จักกันดี

โอนเงินแล้วค่ะรวมกับค่าบูชา

ตะกรุดโทนพรานพิฆาต 2 ดอก ตามที่เคยแจ้งทาง pm
    จองแผ่ทองเหลือง 1 แผ่น
    และขอจองตะกรุดทองเหลืองแบบพก 2 ดอก
    ที่อยู่จัดแจ้งทาง pm. ค่ะ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      112.8 KB
      เปิดดู:
      142
  17. Palungthat4

18. Palungthat4

โมทนาบุญด้วยทุกประการค่ะ สาธุ สาธุ สาธุ
    ได้รับปัจจัยเรียบร้อยค่ะ
    รายละเอียดแจ้งทาง pm นะคะ

19. Palungthat4

ขั้นตอน ก่อนจะมาเป็นตะกรุดเงิน นะหน้าทอง (มหาโชคลาภ)

[​IMG] [​IMG]

เม็ดเงินแท้ นำมาหลอม

จากนั้นนำมารีดให้ได้ความหนาตามที่ต้องการแล้ว
    จึงนำมาพ่นไฟเพื่อให้แผ่นเงินอ่อนพอสำหรับม้วนตะกรุดได้

แผ่นเงิน ขนาด 2 x 2 นิ้ว สำหรับตะกรุดนะหน้าทอง (มหาโชคลาภ) เนื้อเงินค่ะ

อดใจรออีกไม่นานนะคะ
    หลวงพ่อท่านกำลังจาร พร้อมลงคาถากำกับขณะจาร
    และ นำมาปลุกเสก เพื่มความเข้มขลัง
    ก่อนจะนำออกมาให้ผู้มีจิตศรัทธา ได้ร่วมบุญกันค่ะ

(สามารถสั่งจองได้แล้วนะคะ ตั้งแต่วันนี้ - 30 เมษายน นี้ เท่านั้นค่ะ)

รายละเอียดและรูปภาพเพิ่มเติม จะนำมาให้ชมในโอกาสต่อไปค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 26 มกราคม 2014
  20. tanakarn

tanakarn เป็นที่รู้จักกันดี

ขอจองตะกรุดนะหน้าทอง (มหาโชคลาภ) เนื้อเงิน ๒ ดอก ครับ

แล้วตะกรุดพระพุทธเจ้า 5 พระองค์มีเนื้ออะไรบ้างครับ บูชาเท่าไหร่ เน้นในเรื่องไหน
    ขอบคุณครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้