คต กสินพญานาค

ในห้อง 'แจกฟรี แต่มีค่าส่ง' ตั้งกระทู้โดย ubon2555, 7 พฤศจิกายน 2015.

1. ubon2555

ubon2555 เป็นที่รู้จักกันดี

5 พฤศจิกายน 2012
    @@@แล้วแต่ความเชื่อของแต่ละบุคคลค่ะ
    ศรัทธาปฏิหารย์จึงเกิดปาฏิหาริย์พญานาคา บูชาเป็น สุดยอดรวย!!
    การบูชา พญานาค อิทธิ์ฤทธิ์ พญานาคา
    เรียกทรัพย์สินเงินทอง เรียกโชคลาภ
    เชื่อกันว่า พญานาค สามารถเปลี่ยนวิกฤตให้เป็นโอกาส
    เปลี่ยนคู่ปรับกลับเรื่องร้ายให้เป็นดี เปลี่ยนดวงที่ไม่ดีให้รุ่งโรจน์ ได้อย่างอัศจรรย์ ขจัดสิ่งที่ไม่ดีต่างๆให้พ้นไปอย่างก้าวกระโดด
    สุดยอดเมตตามหาเสน่ห์
    ดึงดูดใจเพศตรงข้าม ใครเห็นรักชอบ
    ยับยั้งภัยพาล อาถรรพณ์ ขจัดสรรพทุกข์ สรรพโรค
    สรรพภัยที่มีอานุภาพ ทั้งเมตตามหานิยม มหาโชค
    สุดยอดโชคลาภ ความร่ำรวย
    พลังพุทธคุณเหนือใคร ป้องกันภัย ภูตผีปีศาจ
    ทับทิมที่ตาและปาก คอยปกป้องรักษาสมบัติ
    พญานาค ท่านเป็นสัญลักษณ์แห่งความอุดมสมบูรณ์
    เป็นเลิศในด้านโชคลาภและการช่วยเหลือ ชีวิตเจริญรุ่งเรือง
    การงานก้าวหน้า เงินทองไม่ขาดมือ มีบารมีสูง ป้องกันภัยอันตรายและสิ่งไม่ดี
    การบูชา วางแช่ในน้ำบริสุทธ์ในวันพระโรยด้วยดอกไม้ขาวจะดีมากๆค่ะ
    @@@ท่านใดสนใจลงชื่อจองในบอร์ดได้ค่ะ ชิ้นละ 100 บาทค่ะ
    เป็นของเกิดเองตามธรรมชาติทุบแบ่งๆกันไปบูชาขนาดเล็ก สามารถนำไปอัดกรอบพกติดตัวได้สะดวกนะค่ะ
    @@@ ขอสงวนสิทธิ์ในการเลือกนะค่ะ
    @@@@ การจองขอท่านที่สะดวกโอนภายใน 3 วัน เกินกว่านั้นขอยกสิทธิ์ให้ท่านที่จองท่านที่พร้อมมากกว่านะค่ะ@@@
    กสิกร-ออมทรัพย์
    อุบล วงษ์เจริญ
    743-2-78529-3
    Tel.087-947-2855
    เบอร์โทรเบอร์ไลน์ค่ะ
    ภาพตัวอย่างบางชิ้นค่ะ

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 พฤศจิกายน 2015
  2. thip47

thip47 เป็นที่รู้จักกันดี

4 พฤศจิกายน 2009
    ยังมีอยู่มั้ยคะ เป็นหินหรือเป็นอะไรคะ

3. ubon_2555

ubon_2555 Active Member

25 กันยายน 2014
    มีค่ะ คต คือ ของแข็งเสมือนหิน บางอย่างแข็งกว่าหิน
    แล้วแต่แร่ธาตุของสถานที่นั้นๆค่ะ

4. ubon_2555

ubon_2555 Active Member

25 กันยายน 2014
    .................................................................

มีค่ะ คต คือ ของแข็งเสมือนหิน บางอย่างแข็งกว่าหิน
    แล้วแต่แร่ธาตุของสถานที่นั้นๆค่ะ

5. Higtmax

Higtmax เป็นที่รู้จักกันดี

29 ธันวาคม 2011
    ขอรับบูชา คต กสินพญานาค 1องค์ ครับ

6. ubon2555

รับทราบค่ะ

7. Paravatee

Paravatee เป็นที่รู้จักกันดี

คำว่า คต กับ คำว่า คตปลวก กับคำว่า คตกสิณพญานาค มันต่างกันไงเหรอ

กสิณ นี่เค้าฝึกกรรมฐาน แต่ คตกสิณพญานาค มันคืออะไร เหรอ

หมายความว่า พญานาคทำกรรมฐานกสิณ หรือเปล่า

พอมี เหล็กไหลนาคราช กับเหล็กไหลหลีก มั้ย

แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 มีนาคม 2016
  8. Paravatee

จองพ่อคตกสิณพยานาค 2 องค์ครับ

ปัจฉิมัญจะ ทิสัง ราชา วิรูปักโข ปะสาสะติ นาคานัญจะ อะธิปะติ มะหาราชา ยะสัสสิ โส
    ท้าวมหาราชนามว่า วิรูปักขะ ปกครองอยู่ในทิศปัจฉิมเป็นอธิบดีของพวกนาค ท้าวเธอมีบริวารมาก
    สุมะโน สุมะนะจะโล อะระวาเฬระปัตตะโก จัมเปยโย มุจะลินโท จะ กัมพะโล ภุชะคิสสะโร
    สุมนะนาคราช สุมนจละนาคราช อรวาฬะนาคราช เอฬปัตตกะนาคราช จัมเปยยะนาคราช มุจลินทะนาคราช กัมพละนาคราช ผู้เป็นใหญ่แห่งนาคราช
    กาละนาโค มะหากาโฬ สังขะปาโล มะโหทะโร มะณิกัณโฐ มะณิอักขิ นันทะนาโคปะนันทะโก
    กาละนาคราช มหากาฬะนาคราช สังขปาละนาคราช มโหทระนาคราช มณิกัณฐะนาคราช มณิอักขินาคราช นันทะนาคราช อุปนันทะนาคราช
    วะรุโณ ธะตะรัฏโฐ จะ กุงคุวิโลปะลาละโก จิตฺระนาโค มะหาวีโร ฉัพฺยาปุตโต จะ วาสุกี
    วรุณะนาคราช ธตรัฏฐะนาคราช กุงคุวิละนาคราช อปลาลกะนาคราช จิตระนาคราช มหาวีระนาคราช ฉัพยาปุตตะนาคราช วาสุกีนาคราช
    กัณหาโคตะโม ภุชะคินโท อัคคิธูมะสิโข ตะถา จูโฬทะโร อะหิจฉัตโต นาคา เอราปะถาทะโย
    กัณหาโคตมะนาคราช นาคผู้เป็นจอมนาค อัคคิสิขะนาคราช ธูมะสิขะนาคราช อหิจฉัตตะนาคราช จูโฬทระนาคราช พญานาคทั้งหลาย มีเอราปะถะนาคราชเป็นต้น
    อาสีวิสา โฆระวิสา เย สัพเพ นะยะนาวุธา ชะลัฏฐา วา ถะลัฏฐา วา ปัพพะเตยยา นะทีจะรา กะโรนตุ โน มะหาโสตถิง อายุมาโรคิยัง สะทา
    หมู่นาคราชทั้งปวงเหล่าใด เป็นนาคราชมีพิษร้ายแรง (คือพิษแล่นไปเร็ว) มีพิษน่าสพึงกล้ว มีนัยน์ตาเป็นอาวุธ ดำรงอยู่ในน้ำ ดำรงอยู่บนบก ดำรงอยู่ที่ภูเขา หรือว่าเที่ยวไปในนที ขอนาคราชทั้งปวงเหล่านั้น จงประทานความสวัสดีอันประเสริฐ ความมีอายุ และความไม่มีโรค แก่พวกข้าพเจ้า ในกาลทุกเมื่อเถิด

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 มีนาคม 2016
  9. Paravatee

1. คต กสินพญานาค 2 องค์ แถมเศษๆผงๆ เม็ดเล็กๆเม็ดน้อยๆ มาด้วยนะ
    2.เกล็ดแก้วนาคา 3 องค์ แถมเศษๆผงๆ เม็ดเล็กๆเม็ดน้อยๆ เม็ดจิ๋วๆมาด้วยนะ
    3.ตะกรุดตะปู พอกผงมวลสารอาถรรพ์ 2 องค์ แถม แถมว่านดอกรักซ้อน+เถาวัลย์หลง+ช้างผสมโขลง บด และอื่นๆด้วยนะ
    4.เหล็กไหลไพรดำ 2 องค์ แถมเม็ดเล็กๆเม็ดน้อยๆ และของอะไรก็แถมๆมาด้วยนะ แบบแกะไม่แกะเป็นไง ส่งมาคละๆกันบ้างนะ แล้ววิธีแกะทำไงเหรอ บอกเป็นวิทยาทานหน่อย
    5.ตะกรุดปืนโทน 2 ชุด แถมไม้กุ๊กไก่ ตะกรุด พระ อะไรมาด้วยนะ

หมายเหตุ ก่อนส่ง ช่วยเขียนชื่อใส่กระดาษของแต่ละชิ้นด้วยนะครับอะไรคต อะไรไหล และถ้ามีเศษๆ ผงๆ เม็ดเล็ก เม็ดน้อยช่วยแถมส่งมาด้วยนะครับ จะเอาไปทดลองชงกินกับน้ำผึ้งเดือนห้า เอาไปแช่ในถังน้ำไว้ดื่มทานอาบใช้ อีกส่วนเอาไปทำลูกปัดข้อมือและเลี่ยมใส่กับพระ แบบในภาพนี้ แล้วจะกลับมาบอกผลหลังจากทานนะครับ
    ของดีๆทั้งนั้นเลยครับ อย่าลืมจุดธูปบอกกล่าวปูชาท่าน ก่อนจัดส่งมานะครับ ท่านศักดิ์สิทธิ์มากเลยครับ พ่อปลวก-แม่ปลวก พ่อไหล-แม่ไหล พ่อธาตุศักสิทธิ์ทางเดินแห่งสรวงสวรรค์ พระสุริยะเจ้า จิตญาณองค์ใดจะมาอยู่กับข้าพเจ้าขออัญเชิญเทอญ สาธุ

หมายเหตุ2 ยอดทั้งหมดเท่าไร ช่วยลด แลก แจก แถม บ้างนะจร้า

10. ubon2555

ยอดรวมทั้งหมด 1,100 บาท
    --** ลดเป็น 1,000 ถ้วนละกันค่ะ
    หาของแถมให้ตามความต้องการค่ะ

11. Paravatee

โอนแล้วจร้า 1,000 บาทถ้วน ขอเชิญพ่อปลวก แม่ปลวก พ่อไหล แม่ไหล เหล่านาคราชผู้รักษาพระพุทธศาสนา มาร่วมบำเพ็ญบารมี แลอนุโมทนาบุญเทอญ. อย่าลืม เม็ดเล็กเม็ดน้อย เศษผงๆ และอื่นๆนะจร้า ^ ^

ชื่อผู้รับเงินปลายทาง: คตปลวก
    บัญชีของผู้รับเงินปลายทาง: MS. UBON WONGJAREON, KBANK (XXX-X-78529-X)

จำนวนเงิน: 1,000.00 ฿
    ค่าธรรมเนียม: 25.00฿
    วันเวลาที่ทำรายการ: 07/03/2016 12:32

แจ้งผู้รับเงินผ่านหมายเลข: xxx-xxx-2855
    แจ้งผู้รับเงินผ่านอีเมล์:
    ข้อความจากผู้โอน:โอนแล้วนะ 1000 บาทถ้
    เลขที่อ้างอิงรายการ: NT1600001949584500
    บันทึกของฉัน: ค่าของขลัง ธาตุศักดิ์สิทธิ์

หากท่านต้องการสอบถามรายละเอียดเพิ่มเติม กรุณาติดต่อเจ้าหน้าที่บริการลูกค้าสัมพันธ์ทีเอ็มบีโทร 1558 กด 5 (กรณีอยู่ต่างประเทศโทร +662- 299-1558)
    ธนาคารฯ ขอขอบพระคุณที่ท่านใช้บริการ ทีเอ็มบี อินเทอร์เน็ตแบงก์กิ้ง;

12. ubon2555

พรุ่งนี้จัดส่งให้ค่ะ

13. Paravatee

อย่าลืม tracking ด้วยนะครับ สาธุ

14. ubon2555

8/3/59
    RJ018807849TH

15. Paravatee

ขอบใจนะ ชอบมากเลยขลังๆทั้งนั้นเลย
    ขอให้เธอได้บุญที่ปันสิ่งดีๆให้ชาวโลกนะ สาธุ

16. Paravatee

เลยกลับมารายงาน ให้ทราบว่าของได้รับแล้วนะ ที่ส่งมาดีๆ ขลังๆ ทั้งนั้นเป็นของศักดิ์สิทธิ์ที่มีเทพ นาค สัตวืในคติแปดคอยให้การอารักษ์เป็นบุญแก่ผู้ครอบครองจริงๆ

โดยเฉพาะพ่อเหล็กไหลไพรดำนี่แหละ ตอนนี้ตกมันเป็นดำมันเลยหละ เหมือนจะสื่อสารกันรู้เรื่องแล้วนะ คตกสินพญานาค เกล็ดแก้วนาคา ตะกรุดปืนโทน ตะกรุดตะปู จับแล้วรู้สึกพลังพุทธคุณดีจังเลย ชอบมากๆ ทุกชิ้น

ตั้งแต่ได้รับของจากคุณubon2555 มา นอนหลับฝันดี มั่กๆๆ รู้สึกสบายตัว ไม่เหมือนครั้งก่อนๆๆ ลืมบอกไปของทุกชิ้นจากคุณubon2555 ผมจุดธูปบอกกล่าวอัญเชิญทันทีที่ได้รับทุกครั้งนะ บางครั้งก็ถูกหวย รวยโชค แทบทุกงวดเลยนี่หละ "มีฝากตอบคำถามข้างล่าง 3 ข้อด้วยครับ"

วันที่ 8/3
    RJ018807849TH
    1. คตกสินพญานาค 2 องค์
    2.เกล็ดแก้วนาคา 3 องค์ คำถามที่ 2 : ที่ห่อกระดาษขาวตามภาพคือเกล็ดแก้วนาค ใช่มั้ย
    3.ตะกรุดตะปู พอกผงมวลสารอาถรรพ์ 2 องค์ "คำถามที่ 3 : ที่อยู่ในถุงพลาสติกใสตามภาพ นี่คืออะไร เห็นผงขาวๆ1ถุง กับ ผงแดงๆ 1 ถุง ใช่ผงว่านชื่ออะไรครับ เดาไม่ค่อยถูก "
    4.เหล็กไหลไพรดำ 2 องค์
    5.ตะกรุดปืนโทน 2 ชุด

*ขอบคุณubon2555มากเลยนะครับ ผมได้รับของแล้ว ดีๆทั้งนั้น ทั้งแถมทั้งแจก ชอบมาก เผอิญเมื่อวันที่ 21/2/2559 เกิดอุบัติเหตุ หกล้มกระดูกแตก ขาเข้าเฝือก หมอให้นอนพัก 60 วัน พวกพัสดุต่างๆยังไม่ไปเอาเลย เพราะไม่สะดวก มีบ้านอยู่ 5-6 หลังนะ เมื่อวานเพิ่งให้คนไปเอาของมาให้

**ช่วยบอกคาถาและวิธีใช้ตะกรุด ทาง P.M. บ้างนะ เดี๋ยวเสร้จพิธี จะนำไปแช่น้ำดื่มอาบ

17. ubon2555

แก้วนาคาก้อนๆที่มองดูผิวก้อนคล้ายๆน้อยหน่า
    ผงว่าน ดอกรักซ้อน+เถาวัลย์หลง ช้างผสมโขลงบด
    @@ความจริงบอกให้คนที่บ้านเขียนชื่อใส่ถุงทุกอันอยู่นะค่ะว่าอะไรเป็นอะไร ไม่รู้เขาเขียนกันป่าว

18. Paravatee

คือ มี 3 ถุง สีขาวนี่ ดอกรักซ้อน หรือเปล่าครับ เดาไม่ถูก

เถาวัลย์หลง เราดูยังไงครับ กลื่น หรือ สี

ช้างผสมโขลงบด เราดูยังไงครับ กลื่น หรือ สี หรืออะไรครับ
    เผอิญ ไม่ค่อยสันทัดทางด้านนี้ ผงขาว ผงแดงเข้ม ผงแดงอ่อน อันไหนอะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 มีนาคม 2016
  19. ubon2555

สีขาวดอกพุดซ้อน+ดอกรักซ้อน ค่ะ
    เถาวัลย์หลงกะช้างผสมโขลงเวลาบดจะออกแดงนิดๆค่ะ

20. vorathorn

vorathorn สมาชิกใหม่

23 พฤษภาคม 2016
    ขอรับคตกสินพญานาค 2 องค์ ครับ