คนที่จับพลังพระเป็นแล้วจะเปิดร้านบูชาพระ พลังจะเสื่อมไหมครับ

ในห้อง 'ร้องเรียนและปัญหา' ตั้งกระทู้โดย กายในกาย, 26 มิถุนายน 2012.

1. กายในกาย

กายในกาย เป็นที่รู้จักกันดี

รบกวนสอบถามครับ คนที่จับพลังพระเป็นแล้วจะเปิดร้านบูชาพระ ปล่อยพระใ้ห้ผู้สนใจ พลังในการจับพระจะเสื่อมไหม และจะดีหรือไม่ครับ ที่ทำอย่างนั้น

2. จิ๊กซอ

จิ๊กซอ เป็นที่รู้จักกันดี

20 พฤศจิกายน 2009
    ถ้าขณะจับจิตสงบก็ไม่เห็นจะเกี่ยวกันนิครับ แต่ถ้าความโลภครอบงำ ก็จะจับผิดพลาดได้
    ไม่ใช่แค่ขนลุกแล้วคิดว่าแท้นะครับ ต้องแยกให้ออกว่าเป็นคุณวิเศษจริงหรือแค่อุปทาน

3. ekkorn9

ekkorn9 เป็นที่รู้จักกันดี

ดูที่เจตนา กับ กำลังใจ ของผู้เจริญศรัทธาพุทธคุณครับ