(ครบครับ)บุญใหญ่ เชิญร่วมบุญสร้างเสนาสนะ แจกพระแม่ธรณี หลวงปู่หงษ์

ในห้อง 'พระพุทธรูป - วิหารทาน - สิ่งก่อสร้าง' ตั้งกระทู้โดย jaxjax, 4 ตุลาคม 2012.

1. jaxjax

jaxjax เป็นที่รู้จักกันดี

12 พฤศจิกายน 2009
    เชิญร่วมบุญใหญ่ พร้อมรับของดี
    โค้งสุดท้ายใกล้วันงานแล้วครับ

ร่วมสร้างเสนาสนะ ที่ปฎิบัติธรรม
    ซึ่งเมื่อเสร็จ มีผู้ไปปฎิบัติธรรม ร่วมโมทนา
    ก็ยังคงส่งผลบุญกลับมายังผู้ให้ด้วยนะครับ

ขอเชิญร่วมสร้างบุญใหญ่ สร้างถาวรวัตถุ คู่ศาสนาด้วยกันครับ

ท่านที่สนใจสามารถเพิ่มเติมได้ ท่านที่ลงชื่อเอาไว้ พร้อม โอนแล้วแจ้งได้เลย
    ขอขอบพระคุณและอนุโมทนา

ขอเชิญร่วมบุญ หลวงปู่หงษ์ พรหมปัญโญ สุสานทุ่งมน จ.สุรินทร์
    วันอาทิตย์ที่ ๒๕ พฤศจิกายน ๒๕๕๕ เวลา ๑๑.๐๐ น
    สร้างเสนาสนะต่างๆ และสมทบทุนสร้างอาคาร(ตึก ๓ ชั้น หลังที่ ๓ )
    เพื่อเป็นที่พักรับรองพระสงฆ์ที่มาปฎิบัติธรรม และซื้อที่ดินส่วนที่เหลือเพิ่มเติม ณสุสานทุ่งมน

ร่วมบุญซองละ 100 บาท
    เลือกรับรูปหล่อพระแม่ธรณีโลกนิยม 1 องค์
    หรือ
    เหรียญลป.หงษ์ พุทธชยันตี 1 เหรียญ
    [​IMG] [​IMG]

พิเศษ รอบสาม
    ท่านที่ร่วมสองกอง รับเพิ่มพระปิดตา พุทธคุณ เพิ่ม 1 องค์
    พระปิดตาพุทธคุณ ถอดพิมพ์หลวงปู่โต๊ะ
    *หลวงพ่อเขียน วัดพลวง เขาคิชกูฏ เสกเดี่ยว หัวใจเศรษฐี เมื่อปี 53
    *คณะสงฆ์วัดสุทัศน์เสกมหาเมตตาใหญ่
    *มหาพุทธาภิเษกพร้อมสมเด็จ อมตมหามงคล วัดใหม่อมตรส 9 ธันวาคม 2554

ท่านที่ร่วมครบ ห้า กอง รับเพิ่มสมเด็จฉลองพระสังฆราช 2536 เพิ่ม 1 องค์

สนใจร่วมได้นะครับ
    แจ้งจำนวนซองที่จะร่วม แล้วโอนยอดตามจำนวน
    บวกค่าส่ง 50 บาทต่อครั้ง(กี่ซองก็ได้)จัดส่งแบบลงทะเบียน

โอนใส่เศษบาท หรือ สตางค์ด้วย เช่น 153 / 150.39 นะครับ
    เพื่อง่ายต่อการแยก ว่าของใครนะครับ

เอกพล พงษ์ชมพร
    บัญชีธนาคารกสิกรไทย วังบูรพา
    เลขที่ 044-2-57027-2

แก้ไขครั้งล่าสุด: 30 พฤศจิกายน 2012
  2. jaxjax

คุณ ตวงธันยา ร่วม 5 กอง
    คุณ joni_buddhist ร่วม 1 กอง
    ศิษย์หลวงปู่ใหญ่ สวนพุทธธรรมฯ ร่วม 2 กอง (จองเพิ่ม)
    คุณ กิ่งอ้อ ร่วม 1 กอง
    คุณ techapunyo ร่วม 2 กอง

3. ศิษปู่ใหญ่

ศิษปู่ใหญ่ เป็นที่รู้จักกันดี

22 สิงหาคม 2011
    กระทู้เรื่องเด่น:
    2
    สวัสดีคับ
    ผมโอนไป 279.09 บาท เมื่อวันที่ 02/10/ 55
    ขออนุโมทนาบุญด้วยนะคับ ผมหากระทู้นี้ไม่เจอเมื่อวาน หุหุหุ

4. peerakul

peerakul เป็นที่รู้จักกันดี

จอง 2 กอง ขอรับเหรียญหลวงปู่หงษ์ค่ะ

โอนแล้วจะแจ้งให้ทราบ

5. ตวงธันยา

ตวงธันยา เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีค่ะคุณ jax
    มีงานบุญที่คุณ jax ส่งมาตอนนี้มี 2 งาน ถูกต้องไหมเห็นลงมี ลป.หงษ์และ ลพ.รวย
    ก็จองไว้ 5 กองเนอะ แล้วกระทู้นี้อีกงานหรือ พอดีช่วงนี้เว็บเขาปรับปรุงแก้ไขเวลาเปิดเข้ามาดูก็งง ๆ เหมือนกันอ่ะ อ้อ รบกวนให้คุณ jax ส่งซองกฐินมาด้วยนะเพราะว่าเวลาตวงส่งให้เพื่อนอ่ะควรมีซองด้วยคราวที่แล้ว ส่งมามีแต่พระมา พอดีช่วงนี้งานบุญกฐินจัดขึ้นพร้อมกันมีหลายงานด้วยกันซึ่งตวงได้รับซองมา เกือบ300ซองแล้วอ่ะ ฉะนั้น คุณ jax อย่าโกรธนะ ตวงทำบุญอยู่แล้วล่ะ แต่อยากรบกวนขอซองใส่แนบมาให้ด้วย จะได้รู้ว่างานบุญนี้ของใครของวัดไหน แล้วตวงจะไปโอนให้พร้อมกันทีเดียวจ้ะ ถ้าไปไม่ไหวก็ต้องให้ลูกชายคนโตไปโอนให้ก็คงวันหยุด ส-อา นี้ ลูกชายคนโตถึงจะกลับมา เดี๋ยวดูอีกทีถ้าหากไปรพ.หาหมอเมื่อ2วันเพิ่งไปมา ไม่ต้องห่วงนะ ติดตามทำบุญกันอยู่แล้วล่ะ ขออนุโมทนาบุญด้วยจ้ะ

ปล.คราว ที่แล้วที่ส่งมามีซองเหลือบ้างไหม เพราะจำไม่ได้แล้วว่าเป็นงานบุญที่วัดไหนอ่ะจ้ะแฟนเขาช่วยเก็บพระให้ไม่เห็น มีซองก็เลยสงสัยจ้ะ
    -คุณ jax สรุปให้ด้วยว่าทั้งหมดมีกี่งานบุญ จะได้โอนให้ถูกไงเดิมจองไปแล้ว5กองของงานบุญไหนช่วยส่ง pm มาให้ด้วยนะ งง ตรงที่คุณ jax เปิดกระทู้ไว้เยอะจริงก็สับสนนิดหนึ่งจ้ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 ตุลาคม 2012
  6. Pamapat_kantasa

Pamapat_kantasa เป็นที่รู้จักกันดี

จอง 1 กอง ขอรับเหรียญหลวงปู่หงษ์ค่ะ
    โอนแล้วจะแจ้งให้ทราบ
    อนุโมทนา สาธุ สาธุ สาธุ​

แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 ตุลาคม 2012
  7. jaxjax

ยอดผู้ที่สนใจจองตอนนี้ครับ 19 กอง
    ศิษย์หลวงปู่ใหญ่ สวนพุทธธรรมฯ ร่วม 2 กอง (จองเพิ่ม)
    คุณ peerakul ร่วม 2 กอง
    คุณ Pamapat_kantasa ร่วม 1 กอง
    คุณ Phiti ร่วม 5 กอง

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 ตุลาคม 2012
  8. jaxjax

ทุกๆท่านที่ผมตรวจสอบว่าโอนแล้ว ผมจะจัดส่งได้รอบนี้ น่าจะวันอาทิตย์นะครับ
    ต้องควงงานดึกอีกหลายวัน ต้องขออภัยในความล่าช้าไว้ ณ ที่นี้ ด้วยครับ
    ขอขอบพระคุณและอนุโมทนากับทุกๆท่านที่ร่วมบุญครับ

9. jaxjax

กองบุญนี้ผมแจ้งขอยอดเพิ่มไปอยู่
    ท่านที่ลงชื่อเอาไว้ พร้อม โอนแล้วแจ้งได้เลยครับ

ขอบพระคุณและอนุโมทนา<!-- google_ad_section_end -->

10. ตวงธันยา

ตวงธันยา เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีค่าคุณjax
    วันนี้จะโอนร่วมบุญไปให้ทั้ง2งานเลยนะ
    ขออนุโมทนาบุญด้วยจ้ะ

11. jaxjax

จัดการแล้วนะครับ ท่านที่โอนเงินแล้ว จัดส่งแล้ว
    ศิษย์หลวงปู่ใหญ่ สวนพุทธธรรมฯ ร่วม 2 กอง โอนเงินแล้ว ส่งแล้ว RG 5600 6957 9 TH
    คุณ Addy Love King ร่วม 5 กอง โอนเงินแล้ว ส่งแล้ว RG 5600 6954 8 TH

คุณ ladycrying ร่วม 2 กอง โอนเงินแล้ว ส่งแล้ว RG 5600 6958 2 TH

12. jaxjax

อัพเดท ยอดตอนนี้จองได้ 10 ชุดครับ

ยอดผู้ที่สนใจจองตอนนี้ครับ 17 กอง
    คุณ Pamapat_kantasa ร่วม 1 กอง

กองบุญนี้ผมแจ้งขอยอดเพิ่มไปอยู่
    ท่านที่ลงชื่อเอาไว้ พร้อม โอนแล้วแจ้งได้เลยครับ

โอนก่อนได้รับของก่อนเลย
    ขอบพระคุณและอนุโมทนา

13. jaxjax

เชิญทุกๆท่านร่วมบุญกันได้นะครับ
    ส่วนท่านที่จองไว้แล้ว โอนแล้วแจ้งได้เลยครับ จะรีบจัดส่งไป
    ขอขอบพระคุณและอนุโมทนากับทุกๆท่านครับ

14. jaxjax

คุณ ตวงธันยา ร่วม 5 กอง โอนเงินแล้ว

อัพเดท ยอดตอนนี้จองได้ 5 ชุดครับ

ยอดผู้ที่สนใจจองตอนนี้ครับ 12 กอง

โอนก่อนได้รับของก่อนเลย ขอบพระคุณและอนุโมทนา

15. ศิษปู่ใหญ่

ศิษปู่ใหญ่ เป็นที่รู้จักกันดี

22 สิงหาคม 2011
    2
    ได้รับเเล้วคุณ ขออนุโมทนาบุญนะคับที่เเจ้งข่าวงานบุญอันประเสริฐเช่นนี้คับ:boo:

16. peerakul

peerakul เป็นที่รู้จักกันดี

โอนเงินแล้วจำนวน 250 บาท วันที่ 9 ต.ค 55 เวลา 17.05 น.

17. jaxjax

กำลังจะไปรับยอดกองเพิ่มนะครับ ผู้ที่สนใจยังคงร่วมได้นะครับ
    ผู้ที่โอนแล้ว ประมาณวันเสาร์นี้จะรีบจัดส่งให้ ขออภัยในความล่าช้าไว้ ณ ที่นี้
    ขอบพระคุณและอนุโมทนาทุกๆท่านครับ

18. jaxjax

อัพเดท ผู้ร่วมบุญที่โอนเข้ามาแล้ว
    คุณ techapunyo ร่วม 2 กอง โอนแล้ว
    คุณ peerakul ร่วม 2 กอง โอนแล้ว
    คุณ Phiti ร่วม 6 กอง โอนแล้ว

19. joni_buddhist

joni_buddhist Legal returns ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

203
    ขอโทษนะครับการที่พระเทวทัตถูกธรณีสูบเพราะกรรมของเทวทัตหนักมากแม้พระพุทธเจ้าจะอโหสิให้ก็ไม่อาจลบล้างบาปที่ทำมาแล้วได้การถวายคางก็เพื่อเป้นปัจจัยไม่ให้ลงไปโลกันตะมหานรก แต่เพียงอยู่แค่อเวจีและจะมาเป็นพระปัจเจกพุทธเจ้า ในปลานกัปป์นี้ครับส่วนโอลิมปัสเป็นตำรากรีก ที่ใช้ภูมิศาสตร์เล่านิทานของเผ่าอารยันนะครับ เช่นไซคลอปยักษ์ตาเดียวก็คือหิน และคราเกนก็เป้นหมูหินที่เรืออาจชนกันไม่มได้มีเค้ามูลจริง คุณมาป่วนกองบุญหลวงปู่หงษ์เพื่อไร ไม่กลัวบาปเหรอครับ อย่าปัญญาอ่อนเอาเซ็นต์เซย่ามาขอโทษนะครับมันปัญญาอ่อนมากครับเมดูซ่าไม่ใช่แม่พระธรณีครับ แต่แม่พระธรณีคือเทวีฮีร่าชายาเทพซุสครับ กรุณาอย่ามาป่วนกองบุญชาวบ้านเลยครับบาปเปล่าๆ

20. jaxjax

อัพเดท จัดส่งให้แล้วนะครับ
    คุณ กิ่งอ้อ ร่วม 1 กอง ส่งแล้ว RG 5600 7903 2 TH
    คุณ peerakul ร่วม 2 กอง ส่งแล้ว RG 5600 7901 5 TH
    คุณ Phiti ร่วม 6 กอง ส่งแล้ว RG 5600 7895 5 TH
    คุณ techapunyo ร่วม 2 กอง ส่งแล้ว RG 5600 7900 1 TH
    คุณ kiati_sak ร่วม 3 กอง ส่งแล้ว RG 5600 7902 9 TH
    คุณ ตวงธันยา ร่วม 5 กอง ส่งแล้ว RG 5600 7896 4 TH