คือว่าฝันว่า...

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย kurei, 21 กันยายน 2010.

1. kurei

kurei Active Member

14 มิถุนายน 2008
    คือฝันว่าได้ไปที่วัดแห่งหนึ่งมีแต่ต้นไม้ใหญ่แปลกตาแต่สวยงามมาก ได้ไปนั่งทำสมาธิในโบสถ์ แล้วตอนที่เดินออกมาก็หันไปมองช่อฟ้าใบรกามีสีทองสว่างสลวยเปล่งประกาย จากนั้นก็เดินจะกลับที่พักพร้อมกับบุคคลอื่นๆที่มาบวชชีพรามณ์เหมือนกับเรา แต่เนื่องจากความไม่สำรวมเราก็เลยวิ่งไปมา ทั้งๆที่ในเวลาขณะนั้นคือทุกอย่างมืดไปหมดแต่เราก็วิ่งราวกับรู้จักที่นี้ดี
    จากนั้นจุ่ๆเราก็หยุดวิ่ง หันไปมองตรงทางข้างหน้า กลับพบเห็นงูขนาดใหญ่สีดำถมึนจ้องอยุ่ ตัวใหญ่มากขนาดยังกับนาคเลย หรือจะเป็นนาคก็คงจะได้ละมั้งค่ะ ลักษณะเหมือนงูธรรมดาทุกประการ แต่ตัวใหญ่อย่างมหาศาล แต่ไม่กลัวนะค่ะ รุ้สึกเหมือนงูตัวนี้จะแอบตามมามองอยุ่ตลอดเสียด้วยค่ะ
    จากนั้นก็สะดุ้งตื่นค่ะ

มันแปลว่าอะไรค่ะ....อยากรู้มากๆ

รบกวนน่ะค่ะ

2. ยอดยาหยี

ยอดยาหยี เป็นที่รู้จักกันดี

18 พฤศจิกายน 2005
    ไม่รุ้เหมือนกันค่ะ แต่ฝันคล้ายกันนิดหน่อยค่ะ (รึป่าว) ฝันถึงวัดเห็นเจดีย์ที่มีต้นไม้ใหญ่ออกผลสีเหลืองทองทั้งต้นค่ะ

รอคนที่รู้มาตอบแล้วกันนะค่ะ

3. pagorn

pagorn เป็นที่รู้จักกันดี

11 กรกฎาคม 2010
    อนุโมทนาค่ะ สิ่งที่คุณฝันเห็นคือเจ้ากรรมนายเวรที่ใหญ่พอสมควรน่ะ เขาเฝ้าติดตามคุณอยู่ห่าง ๆ
    แต่ไม่อาจจะทำอะไรคุณได้เพราะแม้นแต่ความฝันของคุณที่ได้เห็นวัด ได้บวชชี
    พรามณ์ ทำสมาธิในโบสถ์ เหล่านี้คือกุศลบุญที่ได้ก่อเกิดและขัดขวางมารนั้นอยู่เจ้ากรรมนายเวรก็เลยไม่อาจแทรกได้ ควรหาเวลาไปปฏิบัติกรรมฐานบ่อย ๆ เพิ่มพลังบารมียิ่ง ๆขึ้นไป..หรือถ้าเคยปฏิบัติแล้วก็ทำที่บ้านก็ได้ สวดมนต์เสร็จให้นั่งสมาธิต่อสัก ๓๐ นาที
    แผ่เมตตาให้ตนเองก่อน
    ขออโหสิกรรมต่อเขา
    แล้วค่อยแผ่เมตตาน๊ะ
    ไปดูหลักปฏิบัติในเวปของพระเดชพระคุณเจ้าหลวงพ่อจรัล ฐิตธัมโม สาธุ.

4. kurei

ขอบพระคุณค่ะ^^~ช่างเป็นฝันที่ดีจริงๆเลย

5. namitta

namitta เป็นที่รู้จักกันดี

27 มิถุนายน 2010
    คะเนว่า ตอนนี้ อาจจะเจอ คนมาชอบในขณะที่เข้าวัดละมั้งครับ

คนดีเสียด้วย

ฝันแบบนี้ คนโสดจะเจอคู่ครับ ยิ่งเข้าวัด ยิ่งทำบุญ ยิ่งเจอ 555+

คนมีคู่แล้วแต่งงานแล้ว ถ้าไม่ไปบวชพระสักรูป ก็ ตั้งครรภ์ เป็นวิญญานชั้นสูง จุติ มาหา

บลาๆๆๆๆ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 กันยายน 2010
  6. kurei

หนุขอยังไม่ตั้งครรภ์ละกันค่ะ=A=

สาธุขอให้เขาดีจิง

ขอบคุณน่าค่ะ^^~

7. เทพสำราญ

เทพสำราญ เป็นที่รู้จักกันดี

ในฝันถ้าเจอพวกสัตว์ใหญ่แล้วไม่กลัว แสดงว่าจะได้พบเจอ ได้รู้จักเพศตรงข้ามที่มีบารมีพอสมควร
    เข้ามาพัวพันในชีวิต ซึ่ง ถ้ายังไม่เจอคู่แท้ เค้าคนนั้นอาจใช่สำหรับคุณ........
    .

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 กันยายน 2010