จะมีใครว่าผมมั้ย ถ้าผมระลึกชาติหนหลังได้ว่าเป็น "โจโฉ เมิ่งเต๋อ"

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย SegaMegaHyperSuperCyberNeptune, 31 มีนาคม 2013.

1. SegaMegaHyperSuperCyberNeptune

SegaMegaHyperSuperCyberNeptune "โปรดใช้วิจารณญาณในการอ่านกระทู้ผม"

ในที่สุดปริศนาหนหลังก็กระจ่างแล้ว เห็นเอาจากการนั่งสมาธิอะครับ
    และกรรมในชาตินี้มันฟ้องด้วย เพราะชาติก่อนทำบาปมาเยอะนี่เอง
    ชาตินี้จึงเป็นโรคทางสมองเยอะ ใครอ่านสามก๊กมาก็อย่าว่าผมเลยนะเพื่อชาติเพื่อประเทศอะ
    ตอนนี้ก็แก้ตัวโดยการยอมเป็นพระผู้สร้างใหม่ จะขอสร้างให้โลกใหม่น่าอยู่กว่าเดิม
    เลิกรวบรวมแผ่นดินแล้วมันล้าหลัง เพราะยิ่งคนเยอะยิ่งควบคุมลำบาก
    แถมคนเรามันจะมีใครที่ซื่อสัตย์กันจริงๆบ้าง เดี๋ยวจะมีคนบอกคนนะไม่ใช่หมา
    เราก็ทำเพื่อตัวของเราเองกันทั้งนั้น ยิ่งเทคโนโลยีเจริญขึ้นมาก
    คนเราก็รู้สึกชักไม่ค่อยใช่คนกันทุกวันแล้วจะเป็นโรบอทกันหมดแล้ว
    ผีซาตานเริ่มครอบงำโอยปวดหัวอีกแล้ว
    สรุป อย่าพึ่งด่วนตัดสินใจว่าใครดีไม่ดีเลย ผมยังกลับมาเพื่อแก้ไขได้เลย อะเอาเพลงไปฟังก่อน

[ame=http://www.youtube.com/watch?v=zREECN93drY]พระศรีอริยเมตไตรย์ V.3 - YouTube[/ame]

2. surer

surer เป็นที่รู้จักกันดี

โอ่ว ท่านแม่พัพ ข้าน้อยคือ พลทหารมือขว้าของท่าน

3. buakwun

buakwun เป็นที่รู้จักกันดี

4 กุมภาพันธ์ 2012
    ดีค่ะ อ่านแล้วคลายเครียดด้วย

4. mobilelizard

mobilelizard เป็นที่รู้จักกันดี

ตอนนี้ยังไม่มีหรอกครับ แต่ผมว่าเดี๋ยวอาจจะมี อย่าทำตัวเด่นไป จุ๊ๆ:cool:

5. คนเหาะ

คนเหาะ Active Member

ก็แล้ว แม่ เมิง ละกาน

6. SegaMegaHyperSuperCyberNeptune

SegaMegaHyperSuperCyberNeptune "โปรดใช้วิจารณญาณในการอ่านกระทู้ผม"

ประวัติศาสตร์จะย้อนกลับมาอีกรึเปล่า เรื่องนี้สิที่คิดหนัก
    บ่นมากไม่ได้ตอนนี้เหมือนกับตกนรกอยู่ ไม่รู้เมื่อไหร่จะชดใช้หมด
    ขอชดใช้บาปให้หมดแล้วเข้าสู่หนทางของพระพุทธเจ้านี่น่าจะดีที่สุดแล้ว
    โดนมารซาตานปั่นหัวมานาน เรื่องทางโลกนี่ยากจริงๆ ชาตินี้ขอยอมแพ้
    ไม่รู้ความฝันอันไหนจริงมั่งเนี่ย ตามวิชาของพระพุทธเจ้าแล้ว ท่านเคยตรัสเกี่ยวกับเรื่องคนที่ฝันไม่ค่อยดีไว้บ้างรึเปล่า
    มีแต่สุบินนิมิตของพระเจ้าปเสนทิโกศลแหละ
    แล้วคนต่ำต้อยนี่ฝันไว้ต้องพึ่งการทำนายด้วยตัวเองแล้วมั้ง ไม่มีตัวช่วยเลย
    หนังสือทำนานฝันอ่านแล้วก็มึนทุกเล่ม กลายเป็นตีหวยซะงั้น

http://www.youtube.com/watch?feature=endscreen&v=7rdReGTPyiE&NR=1

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 31 มีนาคม 2013
  7. anubist

anubist Active Member

25 กันยายน 2007
    ตอนนั้นถ้าไม่ขี้ระแวงไปฆ่าหมอฮัวโต๋ว อาจได้เป็นถึงฮ่องเต้เลยน๊ะ

8. Chakkrapong

Chakkrapong เป็นที่รู้จักกันดี

โอยย แบล็กโฮล์เข้าไม่ได้ เซ็งเลย ยังอัพกระทู้ไม่เสร็จแท้ๆ

เข้าเรื่องเลยดีกว่า คุณเจ้าของกระทู้
    ถ้าชาติที่แล้วคุณเป็นโจโฉจริง ลองตอบคำถามพวกนี้ที

- ทำไมคุณถึงรับเตียวสิ้วเข้ามาเป็นพวก ทั้งๆที่หมอนี่มันฆ่าลูกฆ่าหลานของคุณ และฆ่าเตียนอุยตาย
    - ตกลงคุณแตกทัพเรือจริงๆหรือไม่
    - จริงๆแล้วกวนอูเป็นคนยังไงกันแน่ หน้าแดงจริงไหม
    - คนสมัยสามก๊กเวลาจะรบกันเนี่ย ระหว่างที่ตะลุมบอนกันอยู่ จะแยกข้าศึกกับพวกเดียวกันในสนามรบออกได้อย่างไร หรือว่าแยกได้เพราะใส่ชุดคนละสีกัน แล้วสีประจำก๊กคุณคือสีอะไร ของเล่าปี่ล่ะสีอะไร ของซุนกวนล่ะสีอะไร
    - มาเกิดชาตินี้ คุณต้องการคิดบัญชีกรรมกับสุมาอี้หรือไม่
    - ทำไมคุณถึงมาเกิดได้เร็วปานนี้ ทั้งๆที่น่าจะยังอยู่ในนรก ก็ฆ่าเขามาเยอะนี่ ก็ควรจะแช่นานๆหน่อยสิ
    - ค่ายกลอ้วยกวย มีทางออกอยู่กี่ทาง

9. SegaMegaHyperSuperCyberNeptune

เกิดจากกินเหล้าเยอะอะ โรคทางสมองกำเริบ มะเร็งเอย หลอดเลือดในสมองเสื่อมเอย
    อัลไซเมอร์อีก ยุคก่อนก็เป็นยังงี้แหละ คนยังไม่ค่อยรู้จักสมองกันมากนัก ต้องการแต่ความเป็นใหญ่กัน
    ผมรู้ซึ้งดีแล้วในยุคนี้ หมอฮัวโต๋ กับหมอยุคนี้ดูแล้วมันต่างกันเยอะอะ ความไม่เขื่อใจว่ารักษาไม่ได้จึงมีมากกว่า
    เรื่องไปทำร้ายเขารึเปล่าผมไม่รู้นะ เพราะระลึกได้แค่ตอนอยู่ในตำหนักอะไรซักอย่างนี่แหละ แล้วก็หลุดไป เป็นนิมิตอะคนใกล้ถึงคราวแล้วมั้งผม

10. SegaMegaHyperSuperCyberNeptune

หงะ พอดีระลึกได้แค่ตอนกำลังบัญชาการรบที่ไหนสักแห่งนี่แหละ นอกนั้นไม่รู้เรื่องแล้ว เพราะไม่อยากรับรู้มากไปกว่านี้แล้ว มีแต่นรกๆบนดิน
    เรื่องการแก้แค้นผมชักไม่ต้องการแล้ว ต้องการความรักในยุคพระศรีมากกว่า
    แผนของมากซาตานสิที่น่ากลัวกว่ายุคสามก๊กซะอีก
    อีกอย่างเรื่องพวกนี้หาอ่านเอาในเ็นตได้หมดแหละ อากูเกิลช่วยได้หมด

11. SegaMegaHyperSuperCyberNeptune

เรื่องการระลึกชาติขอให้มันตัดขาดกันเถอะ ชาติที่แล้วกับชาติปัจจุบันขอให้ไม่มีอะไรมาเหลื่อมล้ำกันเลย
    ไม่รู้เป็นที่เวรกรรมรึนิสัยกันแน่ไอ้การชอบดื่มเหล้าเนี่ย
    นิสัยจากขาติก่อนไม่ดีจริงๆ ไม่อยากโ?ษใครก็โทษตัวเองนี่แหละดีที่สุดแล้ว
    ไม่งั้นก็เป็นการสร้างกรรมไม่รู้จบ

12. SegaMegaHyperSuperCyberNeptune

คนสติไม่ดีก็ไปยุคพระศรีไม่ได้อีก งงกับชีวิต ชาติหน้าก็ขอไปเกิดที่ดีๆกว่านี้หน่อยนะครับ
    เพระามันเป็นวัฎจักรอะไรซักอย่างของระบบกาแลคซี่เรานี่แหละครับ โอวพระแม่ไกอา ข้าน้อยขอรำวงบรวงสรวงท่าน
    กับความต่ำต้อยของข้าน้อย ชาติหน้าต้องไปเกิดที่ดีๆมั่งสิ ขอแค่นี้ตอนนี้

13. cleaner

cleaner เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้หยุดราขการ พรุ่งนี้แล้วกันเดินตรงไปช่องที่ 6 เลย

14. SegaMegaHyperSuperCyberNeptune

มาอีหรอบนี้อีกแล้ว มุขรับยาผมเบื่อแล้ว เรื่องความบ้าที่ผมเคยโพสในบอร์ดนี้ก็เอาแค่ขำๆแค่นั้นแหละ
    แต่เรื่องที่ผมไม่แน่ใจก็เรื่องความฝันนี่แหละ มันคืออะไร
    เล่นให้ฝันแทบทุกวัน เพราะสติไม่ดีใช่มั้ยเลยไม่มีโอกาสทำอะไรในโลกความเป็นจริงเลย
    เหมือนโดนใครสักคนคอยจำกัดอิสระภาพไว้เลย เหมือนนกในกรงขัง ผมเบื่อๆ ไม่อยากเอ่ยนามท่านผู้นั้นอีกแล้ว

15. SegaMegaHyperSuperCyberNeptune

16. หนึ่งจิต

หนึ่งจิต เป็นที่รู้จักกันดี

21 สิงหาคม 2010
    ผมเป็นขงเบ้งครับ สมัยก่อน เลือกเล่าปี่ เพราะ ความเชื่อว่า เล่าปี่ เป็นคนดี พอเรื่องราวจบลง แสดงให้เห็นว่า ขงเบ้งเอง ยังเลือกเจ้านายผิด ได้ด้วยเหมือนกันนะครับ เล่าปี่ เป็นคนดี แต่ไม่ฉลาด อยากทำการใหญ่ แต่ไม่รู้ว่า อะไรคือการทำเพื่อ ส่วนรวม
    ขงเบ้งต้องผิดหวังเพราะ เล่าปี่ตั้งหลายรอบ กรรมของขงเบ้งครับ
    มาชาตินี้ ขงเบ้งอย่างผม ไม่เอา หรอกครับ คนอย่างเล่าปี่ ทั้งที่คนอย่างขงเบ้งเอง ไม่ต้อง ให้ใครมาเป็นเจ้านาย ด้วยซ้ำ เป็นเจ้านายตัวเอง ดีที่สุด

17. หนึ่งจิต

ไม่อยากเอ่ยนาม แสดงว่า ถูกกดข่ม โดยนามผู้นั้น ดั่งถูกกักขัง นั่นเอง
    อิสระสิครับ ใจคุณต้อง อิสระจากนามผู้นั้น
    ผู้นั้นเขาไม่ได้ กักขังคุณหรอก คุณ กักขัง ด้วยความคิดของตัวคุณเอง ต่างหาก เท่าเทียมกัน หมายถึง อิสระต่อกัน เป็นมิตรต่อกัน ครับ

18. หนึ่งจิต

ว่าแต่ ความเป็นโจโฉของคุณ เกี่ยวอะไร กับ เพลงพระศรีอริยะเมตตรัย
    เกี่ยวอะไรกับการสร้างเมืองใหม่ ครับ

19. หนึ่งจิต

ที่แน่ๆ ผมคือุลตร้าแมน ปลอมตัวมาครับ
    ชื่อเต็มๆของผมก็คือ อุลต้ราแมนเซกะองค์ปฐมจักรวาล

20. หนึ่งจิต

เตรียมรับพลังแสงเซก้ารวมมิตรเย็นๆจากผมนะครับ
    ย๊ะะะะะะฮู๊ๆๆๆๆๆ

เรียบร้อยครับ โบยบินได้แล้ว ครับ อิสระแล้ว ลุยโลด