ช่วยดูขุนแผนกรุวัดบ้านกร่าง พิมพ์ทรงพลใหญ่ฐานบัว2ชั้น

ในห้อง 'วิธีดูพระเครื่อง-เครื่องรางของขลัง' ตั้งกระทู้โดย chattrawut, 18 ตุลาคม 2014.

1. chattrawut

chattrawut สมาชิก

เชิญผู้รู้ช่วยดูให้หน่อยน่ะครับ ว่า...องค์นี้แท้หรือไม่ ผมก็ดูไม่ค่อยเป็นด้วย จากข้อมูลที่ได้คือ เป็นขุนแผนกรุวัดบ้านกร่าง พิมพ์ทรงพลใหญ่ฐานบัว2ชั้น และจากที่ได้ทำการไปสืบหาข้อมูลมา ก้ไม่แน่ใจเหมือนกันว่าใช่หรือเปล่า

2. อยากดูเป็น

อยากดูเป็น เป็นที่รู้จักกันดี

21 ธันวาคม 2013
    ไม่ใช่พระบ้านกร่างหรอกนะท่าน องค์นี้เป็นพระยอดขุนพลลพบุรี แต่องค์นี้ก็ไม่แท้นะท่าน

3. chattrawut

chattrawut สมาชิก

โห่...คุณปู่อุส่าห์
    เอามาให้บูชา ... แต่ก้ขอบคุณน่ะครับที่ช่วยดู