ช่วยดู ขุนแผน ไข่ผ่าซีก กรุวัดพระรูปด้วยครับบ

ในห้อง 'วิธีดูพระเครื่อง-เครื่องรางของขลัง' ตั้งกระทู้โดย น้อมเศียร, 10 พฤษภาคม 2010.

1. น้อมเศียร

น้อมเศียร สมาชิก

ขอบคุณมากครับ

2. น้อมเศียร

น้อมเศียร สมาชิก

3. oamiamgod

oamiamgod เป็นที่รู้จักกันดี

28 พฤศจิกายน 2009
    จริงหรือไม่จริง แท้หรือไม่แท้อยู่ที่ใจครับ

หลวงพี่เล็กท่านเคยได้เมตตาบอกไว้ว่า จิตใจคนที่เกาะพระมีความสำคัญ ถ้าใจเกาะอย่างสูงปืนจะยิงไม่ออก รองมาออกแต่ไม่โดน

รองมาโดนแต่ไม่เข้า(เหมือนจะดี แต่ที่ไหนได้หลายท่านว่าไว้ กำลังใจห่วย) รองลงมายิงเข้าแต่ไม่ตาย(เรื่องจริงผ่านจอเคยนำมาออก กระสุนไปหยุดตรงหน้าหัวใจ)

ก็ถ้าตามสายของหลวงพ่อปานท่านให้ว่าคาถาปลุกพระทุกเช้า-เย็น จะทำให้ท่านช่วยเหลือเราได้

คาถาว่า "อิทธิฤทธิ พุทธนิมิตตัง ขอเดชะเดชัง ขอเดชเดชะ จงมาเป็นที่พึ่ง แก่มะอะอุนี้เถิด"

เนี่ยหละครับเท่านี้พระต่อให้เป็นของปลอม ก็เป็นของแท้

4. oamiamgod

oamiamgod เป็นที่รู้จักกันดี

28 พฤศจิกายน 2009
    แต่ก็มีอีกวิธีเช็คอีกวิธีนึงเหมือนกัน

ถ้าคนที่ได้อภิญญาก็จะได้ง่าย หรือถ้าคนที่สักยันต์แล้วสามารถของขึ้นได้โดยง่าย ใช้วิธีนี้ก็ได้ครับ(ผมลองแล้วเลยนำมาเผยแพร่ต่อน่ะครับ)

ก่อนอื่นให้ขอขมาพระก่อน(สำคัญนะครับ) แล้วก็นั่งในท่าสบาย กำพระไว้แล้วว่าคาถา "สุนักขัตตัง สุมังคะลัง"

แต่ตรงนี้ต้องขอเตือนคนที่สักยันต์นะครับ คนที่ใจไม่แข็งพอ แทนที่จะได้ทดสอบพระ กลับเป็นทำเราของขึ้นเองแทน

ก็ท่องไปเรื่อยๆ ถ้าอยากหายใจแรง ก็ให้หายใจแรง อย่าไปฝืนร่างกายนะครับ แล้วพระท่านจะแสดงฤทธิ์เองครับ บางองค์มือหมุนควงสว่านเลยก็มี แล้วแต่ว่าหนักไปทางไหนน่ะครับ

ถ้าหนักทางเมตตุมือก็จะส่ายไปส่ายมาอ่อนช้อย

ลองทำดูครับ ขออย่างเดียวว่าอย่าฝืนร่างกาย มันอยากจะหายใจแรง หรืออยากจะเปล่งเสียงคาถา ออกทางปากดังๆก็ทำไปเลยครับ

(ขอแนะนำทำคนเดียวในห้องนะครับ เด๋วคนไม่เข้าใจเค้าจะหาว่าเราบ้า)