ช่วยทำนายความฝันให้หน่อยค่ะ ฝันเห็นก้อนเมฆ

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย ohaey_19, 9 มีนาคม 2010.

1. ohaey_19

ohaey_19 เป็นที่รู้จักกันดี

8 พฤศจิกายน 2008
    รบกวนเพื่อนๆ พี่ๆน้องๆ ทำนายความฝันให้หน่อยค่ะ

คือ เมื่อคืนฝันว่า ได้นั่งมองท้องฟ้ากับน้องชาย ซึ่งก็เห็นก้อนเมฆกำลังเคลื่อนตัวลงสู่บ้านเรือน และในฝันมีความรู้สึกว่า เหมือนเป็นวิญญาณจะมาเกิดประมาณนี้ค่ะ แต่ก้อนเมฆที่เห็นนั้นเป็นรูปม้า และในฝันบอกว่าเป็นม้าสีหมอก 1 ตัว แล้วก็เห็นม้าสีขาวอีก 1 ตัว แล้วก็จะมีสัตว์อื่นๆ ตามมาอีก แต่จำได้แค่กวางค่ะ มันหมายความว่าอย่างไรค่ะ

ขอบคุณทุกท่านนะค่ะ

2. kom

kom เป็นที่รู้จักกันดี

27 กุมภาพันธ์ 2006
    ความรู้สึกคุณบอกว่าน่าจะเป็นวิญญาณ ความหมายคงเป็นอย่างนั้น วิญญาณลงมาเกิด

3. ohaey_19

ohaey_19 เป็นที่รู้จักกันดี

8 พฤศจิกายน 2008

คือจะบอกยังไงดีอ่ะค่ะ ไม่เชิงเป็นกลุ่มก้อนเมฆ มันเหมือนควันๆ ขาวๆ บางๆ อ่ะค่ะ และมองดูมีชีวิต พอมองดูไปในจิตเหมือนจะบอกว่ากลุ่มสัตว์ที่เห็น จะลงมาเกิด ประมาณนี้ค่ะ

แล้วมันเกี่ยวข้องอะไรกับดิฉันค่ะ

4. wan60

wan60 เป็นที่รู้จักกันดี

ฝันสูงเลยครับ อิอิ
    ยังไงคิดดีไว้ก่อน ผลก็จะออกเป็นดีเองครับ

5. namitta

namitta เป็นที่รู้จักกันดี

27 มิถุนายน 2010
    ใครในบ้าน หรือญาติ จะตั้งครรภ์ครับ แต่ดี ที่มาจากที่สูง ส่วน รูปสัตว์เป็นสัญลักษณ์ว่า นิสัย รูปร่าง หรือ ชาติกำเนิดเดิม เหรงๆว่าจะเป็นพวก เจ้าป่าเจ้าเขา หรือ เทวดา บริวาร ท่านเสด็จมาจุติ นะซิครับ