ช่วยป้าเราด้วย หมดหนทางแล้วจริงๆ

ในห้อง 'กฎแห่งกรรม - ภพภูมิ' ตั้งกระทู้โดย เสื้อยืด, 6 เมษายน 2013.

1. เสื้อยืด

เสื้อยืด Active Member

คือตอนนี้ป้าเราป่วยด้วยโรคมะเร็งต่อมน้ำเหลืองที่สมองตอนแรกคุณหมอก็ได้ให้เคมีบำบัดและฉายแสง อยู่หลายครั้งแล้วพอตรวจในครั้งสุดท้ายที่ให้เคโมและฉายแสงคือป้าอาการก็ดีขึ้นมากหมอเลยให้เข้าแสกนดูปรากฎว่าหายไปหมดแล้ว ทุกคนก็ดีใจมากแต่อยู่ดีดีอาการของป้าก็ทรุดลง ซึมเดินไม่ได้นอนตลอดเวลาแขนขาไม่มีแรง ไม่พูดไม่ยิ้มหลับตลอดเวลาพอพามาหาคุณหมอคุณหใอก็ยังคงยืนยันว่าก้อนเนื้อหายไปหมดแล้วไม่มีแล้ว ทีนี้คุณหมอทางด้านสมอก็มาดูปรากฎว่าเส้นเลือดตีบที่ก้านสมองซึ่งเป็นจุดที่ไม่สามารถผ่าตัดรักษาได้ จุงทำได้แต่ทานยาลดไขมันต่าง บำรุงเลือดต้องใส่สายอาหารทางจมูกเพราะไม่สามารถกลืนอาหารได้เอง พอพากลับบ้านมาดูแลรักษาเพราะหมอบอกว่าก็คงต้องทานแต่ยาไม่สามารถรักษาอะไรได้ในตอนนี้ ต้องรอดูอาการไปเรื่อยๆซึ่งก็ไม่รู้ว่าวันไหน ที่บ้านเราเค้าก็ทนกันไม่ไหวเราเองยังทนไม่ได้เลยเห็นสภาพคือป้านอนตลอดเวลา ไม่ลืมตามาเลยด้วยซ้ำก็เลยเอาผลแสกนไปหาหมออีกที่เพื่อตรวจดูหมอก็สันนิฐานว่าน้ำในสมองมากเกินปกติ เลยกลับไปหาหมอที่เดิมพอบอกเค้าก็เลยทำการเอาน้ำออกให้ พอผ่าตัดอยู่นั้นก็เจอก้อนเลือดเลยต้องหยุดการฝั่งท่อ พบว่ามีก้อนเนื้อขึ้นมาอีกก้อนอีกฝั่งหนึ่งซึ่งโตมากแค่ในเวลาเดือนเดียวจนไม่น่าเชื่อกดทับสมองส่วนที่ดีเกือบหมดทั้งสองข้าง อยู่ไอซียูประมาณ3-4วันหมอก็บอกให้เอากลับบ้านเพราะไม่รอดแน่ ที่อยู่ได้ก็เพราะเครื่องช่วยหายใจ พอเอากลับบ้านต้องเอาท่อช่วยหายใจออกโดยให้ญาติเอาออกเพราะเมื่อเอาออกแล้วป้าเราอาจหยุดหายใจไปเลย เค้าก็บอกให้ทำใจน้าเราเลยบอกจะเอาออกเอง พอเอาออกป้าเราหายใจเองได้ทุกคนก็ดีใจแต่หมอก็บอกอีกว่าถึงจะหายใจได้เองก็อาจจะไม่ได้นานไม่กี่วัน เพราัก้อนเนื้อมันจะเบียดทับไปเรื่อยๆ ตอนนี้ทุคนคงรอแต่ปาฏิหารย์เท่านั้น เราทำบุญให้เกือบทุกวัน นั่งสมาธิแผ่ส่วนกุศล สวดมนต์เราหมดหนทางแล้วจริงๆ ไม่รู้ว่าจะพอมีทางไหนที่ช่วยป้าเราได้

2. twato

twato เป็นที่รู้จักกันดี

28 สิงหาคม 2012
    ผมไม่มีความวิเศษใดๆ แค่ขอส่งใจและกุศลที่เคยทำมาไปช่วย
    ด้วยความเข้าใจ ว่าเวลาสมาชิกในครอบครัวป่วยนั้น มันรู้สึกอย่างไร
    พยายามทำให้ท่านสงบ ให้ระลึกถึงพระรัตนตรัยในทุกขณะจิต
    แผ่เมตตาใหญ่ ระลึกถึงครูบาอาจารย์ อย่าแสดงอะไรให้ท่านกังวลใจ
    ท่านรับรู้ได้ ถึงแม้จะไม่รู้สึกตัว ผมว่ามีค่ามากนะครับ ที่เราจะทำให้ท่านได้

ขอเป็นกำลังใจ
    คุณพระรักษาครับ

3. ddman

ddman เป็นที่รู้จักกันดี

17 สิงหาคม 2008
    ขอให้พูดคุยกับป้า ชักชวนป้าให้สวดมนตร์มีการถึงพระรัตนตรัยเป็นสรณะ ตามบทสวดต่อไปนี้ หรือหากมีเทปหรือCD เปิดให้ป้าฟังก็ได้ ทำทุกวัน..

ขอให้ป้า ตั้งใจว่าตามในใจดังนี้นะ..

พุทธัง สรณัง คัจฉามิ
    ข้าพเจ้า ขอถึงพระพุทธเจ้าเป็นที่พึ่ง
    ธัมมัง สรณัง คัจฉามิ
    ข้าพเจ้า ขอถึงพระธรรมเป็นที่พึ่ง
    สังฆัง สรณัง คัจฉามิ
    ข้าพเจ้าขอถึง พระสงฆ์เป็นที่พึ่ง
    ทุติยัมปิ พุทธัง สรณัง คัจฉามิ
    แม้ครั้ง ที่สอง ข้าพเจ้าขอถึงพระพุทธเจ้าเป็นที่พึ่ง
    ทุติยัมปิ ธัมมัง สรณัง คัจฉามิ
    แม้ครั้งที่สอง ข้าพเจ้าขอถึงพระธรรมเป็นที่พึ่ง
    ทุ ติยัมปิ สังฆัง สรณัง คัจฉามิ
    แม้ครั้งที่สอง ข้าพเจ้าขอถึงพระสงฆ์เป็นที่พึ่ง
    ตะติยัมปิ พุทธัง สรณัง คัจฉามิ
    แม้ครั้งที่สาม ข้าพเจ้าขอถึงพระพุทธเจ้าเป็นที่พึ่ง
    ตะ ติยัมปิ ธัมมัง สรณัง คัจฉามิ
    แม้ครั้งที่สาม ข้าพเจ้าขอถึงพระธรรมเป็นที่
    ตะติยัมปิ สังฆัง สรณัง คัจฉามิ
    แม้ครั้งที่สาม ข้าพเจ้าขอถึงพระสงฆ์เป็นที่พึ่ง

แม้ป้า อาจไม่ตอบสนองทางกาย แต่หากจิตยังไม่พรากจากร่าง...ป้าอาจรบรู้ได้ และหากป้าทำตาม จิตย่อมเป็นไปกับกุศล หากตายลงย่ิอมมีโอกาสเกิดในสุคติภูมิได้ครับ.

ขอแผ่บุญทั้งหลายอันข้าพเจ้าทำไว้แล้วตั้งแต่อดีตจนปัจจุบัน ทั้งทานศีลและภาวนา ไปยังป้าของท่านเสื้อยืด..ขอให้ป้ามีจิตโสมนัส รับทราบ และอนุโมทนา และด้วยอานิสงคนั้นขอให้ป้าฟื้นคืนจากอาการป่วย และหายจากโรคโดยเด็ดขาด กลับมีสุขภาพดีดังเดิมโดยเร็วครับ..

อนึ่งท่านเสื้อยืด.พึงคุยกับป้าชวนให้ ระลึกถึงบุญต่างๆที่ป้าเคยทำมาไว้ หรือเมื่อท่านเสื้อยืดจะไปทำบุญก็บอกกล่าวกะป้าว่า วันนี้เราจะไปทำไปทำบุญเช่นนั้นเช่นนี้(ระบุบุญที่จะทำ) ขอให้ป้าอนุโมทนาด้วย หลังทำแล้วก็มาบอกกล่าวให้ป้าอนุโมทนาอีก นี่คือสิ่งที่เราทำได้อย่างดีที่สุดในเวลานี้...

หากป้าเคยสนใจพระธรรมมาบ้างก็อ่านหรือเปิดธรรมะให้ฟัง ถ้าทำได้ เปิดให้ฟังต่อเนื่องยิ่งดีครับ..

ในเว็บต่างๆ ที่มีบทสวดมนตร์และฟังธรรมที่เราดาวน์โหลดมาฟังได้เช่น..

http://www.fungdham.net/pray-sound.html

http://www.fungdham.net/sound/sound.html

ลองดูครับ...

กราบเรียนเชิญท่านสมาชิกพลังจิตทุกท่านช่วยกันแผ่พลังบุญให้ป้าของคุณเสื้อยืดด้วยครับ_/\_

4. makigochan

makigochan ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

มากิขอตั้งจิตอันเป็นสมาธิช่วยแผ่พลังบุญให้คุณป้าของคุณเสื้อยืดค่ะ

ขออำนาจแห่งพระพุทธ พระธรรม พระสงฆ์ และสิ่งศักดิ์สิทธิ์ทั้งหลาย

ช่วยคุณป้าให้หายจากอาการป่วยที่เป็นอยู่

ขอพลังบุญที่ข้าพเจ้าได้กระทำมาทั้งในชาตินี้และชาติที่ผ่านมา

ช่วยเกื้อหนุนคุณป้าให้ผ่านพ้นทุกข์จากโรคภัยในครั้งนี้ด้วยเถิด สาธุ

5. naroksong

naroksong เป็นที่รู้จักกันดี

ตอนนี้คงเป็นช่วงสุดท้ายของแกแล้ว

ควรนำธรรมะมาพูดให้แกฟังครับ เช่น ให้แกระลึกถึงเทพ เป็นต้น
    จะทำให้แกมีจิตใจสงบได้

ผมขอเล่าชาดกเรื่องหนึ่งแบบย่อๆเรื่องหนึ่ง และวัตรเจ็ดที่ทำให้มฆมานพเข้าถึงความเป็นเทพเจ้า

สุทัสสนะชาดก
    พระเจ้ามหาจักรพรรดินามว่า สุทัสสนะ กำลังสวรรคต
    พระอัครมเหสีก็เข้ามาตรัสกับพระองค์มีเนื้อความโดยย่อ คือ
    "อย่าจากพวกเราไป เพราะชนทั้งหลายต้องพึ่งพระองค์"

พระเจ้ามหาสุทัสสนะได้ตรัสตอบพระเทวีว่า "เทวี เธอได้ทักทายเราด้วยคำพูดที่น่ารัก น่าใคร่ น่าพอใจ สิ้นกาลนานแล แต่ในกาลสุดท้าย เธอกลับทักเราด้วยคำพูดที่ไม่น่ารัก ไม่น่าใคร่ ไม่น่าพอใจ."

พระนางกราบทูลว่า "หม่อมฉันจะกราบทูลพระองค์อย่างไร?"

พระเจ้ามหาสุทัสสนะ: "เทวี เธอจงทักทายเราอย่างนี้ว่า ความอนิจจัง ความพลัดพรากจากสิ่งที่น่ารัก น่าพอใจทั้งหลายทั้งปวงทีเดียว ย่อมมีแก่สัตว์ทั้งหลาย.

ทูลกระหม่อม อย่าได้มีความอาลัยทำกาลกิริยา(ตาย)เลย กาลกิริยาของผู้มีความอาลัยเป็นทุกข์ และกาลกิริยาของผู้มีความอาลัย บัณฑิตติเตียน.

ขอทูลกระหม่อมจงละความพอพระทัยในพระนครแปดหมื่นสี่พัน อันมีกุสาวดีราชธานีเป็นประมุขเหล่านี้ของทูลกระหม่อมเสียเถิด อย่าได้กระทำความอาลัยในชีวิตเลย."

ครั้งนั้นแล พระนางสุภัททาเทวีทรงเช็ดพระอัสสุชล แล้วกราบทูลพระเจ้ามหาสุทัสสนะอย่างสะอึกสะอื้นว่า "เทวะ ความอนิจจัง ความพลัดพรากจากสิ่งที่น่ารัก น่าพอใจทั้งปวงทีเดียว ย่อมมีแก่สัตว์ทั้งหลาย.

ทูลกระหม่อมอย่าได้มีความอาลัยทำกาลกิริยาเลย กาลกิริยาของผู้มีความอาลัยเป็นทุกข์ กาลกิริยาของผู้มีอาลัย บัณฑิตติเตียน.

ขอทูลกระหม่อมจงละความพอพระทัยในพระนครแปดหมื่นสี่พัน อันมีกุสาวดีราชธานีเป็นประมุขเหล่านี้ของทูลกระหม่อมเสียเถิด อย่าได้ทรงทำความอาลัยในชีวิตเลย."

ทันใดนั้น พระเทวีทรงพระกรรแสง แม้เหล่าสตรีแปดหมื่นสี่พันนาง แม้ที่เหลือก็พากันร้องไห้ร่ำไร ถึงในหมู่อำมาตย์เป็นต้นแม้คนเดียวก็ไม่อาจอดกลั้นความโศกไว้ได้ ต่างร้องไห้ระงมทั่วกัน.

พระเจ้ามหาสุทัสสนะจึงตรัสอนพระเทวีและมหาชนดังนี้:
    “สังขารทั้งหลาย ไม่เที่ยงหนอ มีความเกิดขึ้น และความเสื่อมไปเป็นธรรมดา เกิดขึ้นแล้วก็ดับไป การเข้าไประงับสังขารเหล่านั้น เสียได้เป็นสุข ”
    ตรัสจบก็เสด็จสวรรคต ไปสู่พรหมโลก

---------------------------------
    มฆมานพได้ถึงความเป็นใหญ่เหนือเทพเจ้าทั้งปวงในสวรรค์ชั้นดาวดึงส์
    เพราะได้สมาทานวัตรเจ็ดให้บริบูรณ์ตลอดชีวิต

ดูกรภิกษุทั้งหลายท้าวสักกะจอมเทพเมื่อยังเป็นมนุษย์อยู่ในกาลก่อน ได้สมาทานวัตรบท ๗ ประการ(ให้)บริบูรณ์ เพราะเป็นผู้สมาทานวัตรบท ๗ ประการ จึงได้ถึงความเป็นจอมเทพ

วัตรบท ๗ ประการเป็นไฉน คือ
    เราพึงเลี้ยงมารดาบิดาจนตลอดชีวิต ๑

เราพึงประพฤติอ่อนน้อมต่อผู้ใหญ่ในตระกูลจนตลอดชีวิต ๑

เราพึงพูดวาจาอ่อนหวานตลอดชีวิต ๑

เราไม่พึงพูดวาจาส่อเสียดตลอดชีวิต ๑

เราพึงมีใจปราศจากความตระหนี่อันเป็นมลทินอยู่ครองเรือน มีการบริจาคอันปล่อยแล้ว มีฝ่ามืออันชุ่ม(ด้วน้ำทักษิโณทก)ยินดีในการสละ ควรแก่การขอ ยินดีในการแจกจ่ายทานตลอดชีวิต ๑

เราพึงพูดคำสัตย์ตลอดชีวิต ๑

เราไม่พึงโกรธตลอดชีวิต ๑

ถ้าแม้ความโกรธพึงเกิดขึ้นแก่เรา เราพึงกำจัดมันเสียโดยฉับพลันทีเดียว ๑

ดูกรภิกษุทั้งหลาย ท้าวจอมเทพ เมื่อยังเป็นมนุษย์อยู่ในกาลก่อน ได้สมาทานวัตรบท ๗ ประการนี้(ให้)บริบูรณ์ เพราะเป็นผู้สมาทานวัตรบท ๗ ประการดังนี้ จึงได้ถึงความเป็นจอมเทพ

ขอให้เจริญในธรรมครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 6 เมษายน 2013
  6. chaokhun

chaokhun เป็นที่รู้จักกันดี

3 มิถุนายน 2012
    พ่อของผมก้ป่วยเป็นมะเร็งกระเพาะอาหารระยะสุดท้าย ผมทำบุญอุทิศส่วนกุศลให้เจ้ากรรมนายเวร ถวายพระพุทธรูปเป็นสังฆทาน เป็นร้อย ๆ องค์ สุดท้ายก็หนีกฏแห่งโลกไม่ได้ แต่ดีใจที่พ่อผม ไม่เคยเจ็บปวดอะไรเลย และจากไปด้วยอาการสงบคือความดันตกและ ค่อย ๆ หมดลมหายใจไปเอง

นามะ รูปัง ทุกขัง อนิจจัง อนัตตา

นามนี้ ร่างนี้ เป็นทุกข์ ไม่เที่ยงแท้ ไม่มีตัวตน

แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 เมษายน 2013
  7. chaokhun

chaokhun เป็นที่รู้จักกันดี

3 มิถุนายน 2012
    พ่อผมก็ตายเพราะโรคมะเร็ง

บางคนมีเงินที่จะรักษา แต่ก็ไม่มีทางรักษา
    บางคนมีทางรักษา แต่ก็ไม่มีเงินจะรักษา

นี่คือกฏแห่งธรรมชาติของมนุษย์ ไม่สามารถหลีกหนีได้

8. Mon Treal

Mon Treal เป็นที่รู้จักกันดี

พุทโธวาทสำหรับคนใกล้ตาย

ปัญหา พระพุทธเจ้าทรงประทานโอวาทแก่คนป่วยใกล้ต่อความตายไว้อย่างไรบ้าง ?

พุทธดำรัสตอบ “ดูก่อนทีฆาวุ ท่านพึงศึกษาอย่างนี้ว่าเราจักมีความเลื่อมใสอันไม่หวั่นไหว ในพระพุทธเจ้า....ในพระธรรม...ในพระสงฆ์....จักประกอบด้วยศีลอันเป็นที่รักของพระอริยเจ้า... ท่านตั้งอยู่ในธรรมอันเป็นองค์ประกอบแห่งพระโสดาบัน ๔ เหล่านี้แล้ว พึงเจริญธรรมอันเป็นส่วนแห่งวิชชา ๖ ประการให้ยิ่งขึ้น... คือ ท่านจงพิจารณาเห็นสังขารทั้งปวงว่าเป็นของไม่เที่ยง มีความหมายรู้ในสิ่งที่ไม่เที่ยงว่าเป็นทุกข์ มีความหมายรู้ในสิ่งที่เป็นทุกข์ว่าเป็นอนัตตา มีความหมายรู้ในการละ...ในการคลายความกำหนัดยินดี...ในความดับทุกข์ ดูก่อนทีฆาวุ ท่านพึงศึกษาอย่างนี้แหละ....”

ทีฆาวุสูตร มหา. สํ. (๑๔๑๙-๑๔๒๑ )
    ตบ. ๑๙ : ๔๓๑-๔๓๒ ตท. ๑๙ : ๓๙๓-๓๙๔
    ตอ. K.S. ๕ : ๒๙๙-๓๐๐

9. เฮียปอ ตำมะลัง

เฮียปอ ตำมะลัง ทุกสิ่งจบสิ้นลงด้วยความตาย วุ่นวายทำไม ผู้สนับสนุนพิเศษ

กระทู้เรื่องเด่น:
    2
    ถาม : ที่หลวงพ่อฤๅษีเคยบอกว่า คนผิดศีลข้ออทินนาทาน กฎแห่งกรรมก็คือทรัพย์สมบัติที่มีจะถูกทำลายโดยภัยธรรมชาติ หรือภัยต่าง ๆ ในกรณีที่เพื่อน ๆ ผมที่ทำงานถูกน้ำท่วม และทรัพย์สินเสียหาย ควรจะมีการชักชวนเขามาชำระพระหนี้สงฆ์ ไม่ทราบว่าผลจะตรงหรือไม่ครับ ?

ตอบ : สิ่งที่เราทำเป็นความดีใหญ่ แต่ผลไม่ตรง เพราะว่าทรัพย์สินเสียหายเกิดจากกรรมเก่าที่เราสร้างมาในอดีต ส่วนบุญใหม่ที่เราสร้างในปัจจุบันเป็นส่วนของบุญ บุญกับกรรมนี่ต่างคนต่างอยู่ ถึงเวลาต่างคนต่างให้ผล เพราะฉะนั้น..ทำไว้ดีกว่าไม่ทำ แต่ไม่ใช่การแก้กันโดยตรง

ในเรื่องของการสูญเสียทรัพย์สิน มีเคล็ดลับง่าย ๆ ว่าให้ปล่อยนกบ่อย ๆ สักเดือนละตัวสองตัวก็ได้ ถ้าปล่อยนกจะป้องกันในเรื่องของการสูญเสียทรัพย์สินได้ เพราะถึงเวลานกบินไปแล้วไปลับ ก็ปล่อยนกไปแทน จริง ๆ โบราณเขาเก่งเหมือนกัน การปล่อยสัตว์อย่างปล่อยนก จะมีอานิสงส์พิเศษคือป้องกันเรื่องข้าวของสูญหาย ทรัพย์สินเสียหาย

เรื่องของการปล่อยปลา ถ้าทำเป็นประจำจะมีความเป็นอยู่คล่องตัว คนอื่นเขาลำบากแค่ไหนเราก็ไปได้เรื่อย เหมือนปลาที่แถกเหงือกไปเรื่อย ๆ เพื่อไปหาที่อยู่ใหม่ แต่นี่เราปล่อยลงแม่น้ำใหญ่ ก็ยิ่งสบายใหญ่เลย

การปล่อยไก่จะตัดเคราะห์กรรมใหญ่ได้ แต่ถ้าเคราะห์กรรมประเภทอุปฆาตกรรมหนักจะถึงแก่ชีวิต ให้ปล่อยพวกวัวหรือควาย ที่ว่ามานี้ถ้าได้สัตว์ประเภทที่เขากำลังจะฆ่าได้ก็ยิ่งดี เพราะว่าเท่ากับใช้ชีวิตแลกกัน เรื่องของการปล่อยสัตว์นอกจากได้เมตตาบารมีแล้ว ยังมีอานิสงส์พิเศษที่ว่ามาอีกด้วย

เก็บตกจากบ้านวิริยบารมี ต้นเดือนกุมภาพันธ์ ๒๕๕๕ - หน้า 9 - กระดานสนทนาวัดท่าขนุน

.

10. เฮียปอ ตำมะลัง

เฮียปอ ตำมะลัง ทุกสิ่งจบสิ้นลงด้วยความตาย วุ่นวายทำไม ผู้สนับสนุนพิเศษ

2
    ถาม : ขอทำบุญให้คนป่วยครับ

ตอบ : ทำบุญเสร็จแล้วกลับไปบอกเขาอีกรอบ ต้องกระตุ้นให้นึกถึงบุญไว้บ่อย ๆ โดยเฉพาะคนป่วยถ้าเกาะบุญได้บางทีจะไม่รู้สึกเจ็บเลย

เก็บตกจากบ้านวิริยบารมี ต้นเดือนกุมภาพันธ์ ๒๕๕๕ - หน้า 7 - กระดานสนทนาวัดท่าขนุน

.

11. นบภาพอน

นบภาพอน สมาชิก

เกิดมาแล้วต้องตายทั้งหมด พยายามฝึกใฝ่ดี ละกิเลส ดูแลกายและใจของตัวเองสม่ำเสมอ ใครจะอยากโน่นนี่ กิเลส มากมายปล่อยเขาไป เรา อย่าเลียน แบบ ตัวเราเองจะเจอทุกข์ บ้าง แต่น้อยๆ

12. Saber

Saber เป็นที่รู้จักกันดี

8 มิถุนายน 2010
    19
    อยู่ กทม หรือ ป่าว ถ้า อยู่

ไป บ้านสายลม ซื้อ น้ำมันชาตรี + น้ำมันงา มาให้ ป้า กิน + ทา

แล้วก็ ยาสมุนไพร บำรุงน้ำเหลือง ดูครับ

ไม่รับรองว่าจะหาย แต่ถ้าไม่รู้จะใช้วิธีไหนแล้ว ผมแนะนำ วิธีนี้ครับ

บ้านสายลม ปิด วันอาทิตย์ เปิด วันจันทร์ ถึง เสาร์ ครับ

แล้วก็ ทำบุญ วิหารทาร สังฆฑาน ชำระหนี้สงฆ์ เอาเงินขอป้า ไปทำนะครับ แล้วก่อนขอเอาเงินไป ก็บอก ป้าให้รับรู้ด้วย ว่าเงินส่วนนี้ เอาไปใช้ทำอะไรบ้าง.

แล้วก็ ถ้ามีคนรู้จัก มีน้ำมนต์ ที่เข้า พิธี เป่ายันต์เกราะเพชร ที่วัดท่าขนุน เมื่อวันที่ 16 มีนาคม ที่ผ่านมา ก็เอาให้ ป้า จขกท
    .
    กิน + ใช้ อาบ ครับ

ไม่รับรองว่าจะหาย นะครับ แต่ถ้าไม่รู้จะใช้วิธีไหนแล้ว ผมแนะนำ วิธีนี้ครับ แล้ว คนป่วย ต้อง เคารพ พระรัตนตรัย ด้วยนะครับ ช่วยได้ตามนี้ครับ

การเดินทาง

แผนที่ ทางไปบ้านสายลม ครับ ไม่รู้ไปทางไหน ขึ้นรถไฟฟ้า BTS ง่ายสุด ครับ

บ้านสายลม

เปิดทำการตั้งแต่ วันจันทร์ - วันเสาร์ เวลา 09.00 - 17.00 น. (หยุดวันอาทิตย์) โทรศัพท์ (02) 616 - 7177

.

แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 เมษายน 2013
  13. Saber

19
    อยู่ กทม หรือ ป่าว ถ้า อยู่

ไป บ้านสายลม ซื้อ น้ำมันชาตรี + น้ำมันงา มาให้ ป้า กิน + ทา

แล้วก็ ยาสมุนไพร บำรุงน้ำเหลือง ดูครับ

ไม่รับรองว่าจะหาย แต่ถ้าไม่รู้จะใช้วิธีไหนแล้ว ผมแนะนำ วิธีนี้ครับ

บ้านสายลม ปิด วันอาทิตย์ เปิด วันจันทร์ ถึง เสาร์ ครับ

แล้วก็ ทำบุญ วิหารทาร สังฆฑาน ชำระหนี้สงฆ์ เอาเงินขอป้า ไปทำนะครับ แล้วก่อนขอเอาเงินไป ก็บอก ป้าให้รับรู้ด้วย ว่าเงินส่วนนี้ เอาไปใช้ทำอะไรบ้าง.

แล้วก็ ถ้ามีคนรู้จัก มีน้ำมนต์ ที่เข้า พิธี เป่ายันต์เกราะเพชร ที่วัดท่าขนุน เมื่อวันที่ 16 มีนาคม ที่ผ่านมา ก็เอาให้ ป้า จขกท
    .
    กิน + ใช้ อาบ ครับ

ไม่รับรองว่าจะหาย นะครับ แต่ถ้าไม่รู้จะใช้วิธีไหนแล้ว ผมแนะนำ วิธีนี้ครับ แล้ว คนป่วย ต้อง เคารพ พระรัตนตรัย ด้วยนะครับ ช่วยได้ตามนี้ครับ

.

แผนที่ ทางไปบ้านสายลม ครับ ไม่รู้ไปทางไหน ขึ้นรถไฟฟ้า BTS ง่ายสุด ครับ

บ้านสายลม

เปิดทำการตั้งแต่ วันจันทร์ - วันเสาร์ เวลา 09.00 - 17.00 น. (หยุดวันอาทิตย์) โทรศัพท์ (02) 616 - 7177

.

14. guaregod

guaregod เป็นที่รู้จักกันดี

26 กรกฎาคม 2009
    ถ้าป้ายังกินได้ ก็หาของอร่อยๆที่แกอยากกินให้แกกินเถอะ ถ้ากลืนไม่ได้ก็ให้อมเล่นก็ยังดี

15. Jasmin99999

Jasmin99999 วันนี้ต้องดีกว่าเมื่อวาน

23 กุมภาพันธ์ 2010
    ขอแนะนำอีกวิธีคือ ให้ญาติไม่ว่าจะเป็น พ่อ แม่ ลูก หลาน หรือสามี ไปบวชชีพราหมณ์หรือบวชพระถือศีลปฏิบัติธรรมอุทิศบุญให้ป้าและเจ้ากรรมนายเวรที่มาถึงป้าแล้ว และบอกกับป้าให้อธิษฐานจิตบนบานสานกล่าวต่อเทพเทวดาและเจ้ากรรมนายเวรว่าขอให้ตัวเองหายป่วย หากหายแล้วป้าจะไปบวชชีปฏิบัติธรรมอุทิศบุญให้จะเป็นเวลากี่เดือนกี่ปีหรือตลอดชีวิตก็ว่าไป...

เคยอ่านเจอเรื่องฮอร์โมนไข่รักษาโรค จะช่วยในเรื่องฟื้นฟูและบำรุงเซลล์ต่างๆในร่างกายลองเซิร์จหาดูในกูเกิ้ลนะคะ ขนาดคนที่ป่วยเป็นเอดส์ก็หาย ลองทำให้ท่านทานดู (ไม่ลองก็ไม่รู้)
    ขอให้คุณป้ามีอาการดีขึ้นและหายไวๆนะคะ

16. Saber

19

แล้วแนะนำว่า ให้ จขกท ไป ปฏิบัติธรรม ที่วัดท่าขนุน ครับ

บวชเนกขัมมะ รุ่น 3/2556 วัดท่าขนุน ช่วงสงกรานต์ (12-16 เม.ย.56)

อุทิศ บุญ กุศล ให้ ป้า ให้ เจ้ากรรมนายเวร ป้า ครับ

มีเรื่องเล่าให้ฟัง จากเหตุการณ์จริงนะ ไม่เชื่อไม่เป็นไร ฟังไว้เฉยๆ

เรื่องมีว่า มีเพื่อนคนนึง

มีคนๆนึง พ่อ เลือดออกใน สมอง เข้าห้อง ICU รอการผ่าตัด

ตัวลูก ช่วงนั้น มี ปฏิบัติธรรม ที่วัดท่าขนุน พอดี 3 วัน ตัวลูกคนนั้น ตัดสินใจ เลือกที่จะ ไป วัด ปฏิบัติธรรม ที่วัดท่าขนุน แทนการเฝ้าพ่อ ที่ห้อง ICU

ผลสรุป สุดท้าย ปลอดภัย ครับ

ส่วนตัวผม ตามที่โพสไปข้างบนแล้ว ก็แนะนำว่า ถ้า จขกท ไป ปฏิบัติธรรม ช่วยได้ ก็ เสียสละ ปฏิบัติธรรมให้ ป้า ครับ

http://palungjit.org/threads/ทริปบว...ดท่าขนุน-ช่วงสงกรานต์-12-16-เม-ย-56-a.474896/

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 เมษายน 2013
  17. Saber

19
    วิธีใช้น้ำมันชาตรี

ของ สมเด็จองค์ปฐม มีหลวงพ่อปาน วัดบางนมโค เป็นที่สุด
    ก่อนใช้ ขอให้อาราธนาบารมีพระพุทธเจ้าทุกๆพระองค์ พระปัจเจกพุทธเจ้า พระอริยสงฆ์ทั้งหมด พรหม เทวดา ครูบาอาจารย์ มีหลวงพ่อปาน วัดบางนมโค และหลวงพ่อฤๅษี วัดท่าซุง เป็นที่สุด เมื่ออาราธนาแล้ว ให้ตั้ง นะโม 3 จบ และว่า

พุทธัง สรณัง คัจฉามิ ธัมมัง สรณัง คัจฉามิ สังฆัง สรณัง คัจฉามิ

เหมือนเมื่อรับศีล ต่อนั้นไปให้ปลุกด้วยคาถานี้

อิทธิฤทธิ พุทธะนิมิตตัง ขอเดชะเดชัง ขอเดชเดชะ จงมาเป็นที่พึ่งแก่มะอะอุนี้ด้วยเถิด

ใช้รักษาโรคได้ทุกอย่าง รับประทานหรือทาก็ได้ สุดแท้แต่โรคนั้นควรรับประทานหรือทา
    ข้อสังเกต จะเป็นโรคอะไรก็ตาม เมื่อรับประทานหรือทา แล้วรู้สึกร้อน แสดงว่าน้ำมันนี้รักษาโรคนั้นไม่หาย ถ้ารับประทานหรือทาแล้วรู้สึกเย็น น้ำมันนี้รักษาโรคนั้นหาย

การรับประทาน รับประทานวันละ 1 ครั้ง ๆ ละ 1 ช้อนชา-กาแฟ

ถ้าให้เป็นมงคลให้ใช้ก้านธูปหรืออะไรก็ได้ จุ่มในน้ำมัน แล้วแตะที่ศีรษะวันละ 1 ครั้ง จะเป็นมงคลทุกอย่างแก่ท่าน ถ้ามี
    ยวดยานพาหนะ ให้ทายวดยานพาหนะนั้น (ทาเพียงครั้งเดียว เหมือนที่เขาเจิมกัน)
    น้ำมันนี้เมื่อท่านได้รับแล้ว จงอย่าปล่อยให้หมด หาน้ำมันงา หรือน้ำมันมะพร้าว มาเติมไว้เสมอ ๆ เมื่อน้ำมันนี้ถูกต่อเติมแล้วคุณภาพจะไม่เสื่อม วิธีการต่อน้ำมันชาตรีก็ไม่ยากครับให้หาน้ำมันงา หรือน้ำมันมะพร้าว มาตามปริมาณที่ต้องการน้ำมันงาหาซื้อได้ตามซุปเปอร์มาร์เก็ต และตลาดทั่วไป จะเป็นน้ำมันงาดิบ น้ำมันงาหอม หรือจะงาอะไรก็ได้ส่วนน้ำมันมะพร้าวหาซื้อได้ตามร้านที่ขายสินค้าเกี่ยวกับสุขภาพ สปา การบำรุงผิว เมื่อได้น้ำมันมาแล้ว ให้อธิษฐานขอต่อน้ำมันท่องคาถาข้างต้นด้วยก็ดี
    เสร็จแล้ว เทน้ำมันเก่าทับลงบนน้ำมันใหม่ อย่านำของใหม่เททับของเก่านะครับ น้ำมันจะเสื่อม
    พระราชพรหมยาน (ฤาษีลิงดำ)
    ศิษย์หลวงพ่อปาน วัดบางนมโค
    วัดจันทาราม (ท่าซุง) อ.เมือง จ.อุทัยธานี 26 กค. 34

18. Saber

19
    วิธีใช้น้ำมันชาตรี

ของ สมเด็จองค์ปฐม มีหลวงพ่อปาน วัดบางนมโค เป็นที่สุด
    ก่อนใช้ ขอให้อาราธนาบารมีพระพุทธเจ้าทุกๆพระองค์ พระปัจเจกพุทธเจ้า พระอริยสงฆ์ทั้งหมด พรหม เทวดา ครูบาอาจารย์ มีหลวงพ่อปาน วัดบางนมโค และหลวงพ่อฤๅษี วัดท่าซุง เป็นที่สุด เมื่ออาราธนาแล้ว ให้ตั้ง นะโม 3 จบ และว่า

พุทธัง สรณัง คัจฉามิ ธัมมัง สรณัง คัจฉามิ สังฆัง สรณัง คัจฉามิ

เหมือนเมื่อรับศีล ต่อนั้นไปให้ปลุกด้วยคาถานี้

อิทธิฤทธิ พุทธะนิมิตตัง ขอเดชะเดชัง ขอเดชเดชะ จงมาเป็นที่พึ่งแก่มะอะอุนี้ด้วยเถิด

ใช้รักษาโรคได้ทุกอย่าง รับประทานหรือทาก็ได้ สุดแท้แต่โรคนั้นควรรับประทานหรือทา
    ข้อสังเกต จะเป็นโรคอะไรก็ตาม เมื่อรับประทานหรือทา แล้วรู้สึกร้อน แสดงว่าน้ำมันนี้รักษาโรคนั้นไม่หาย ถ้ารับประทานหรือทาแล้วรู้สึกเย็น น้ำมันนี้รักษาโรคนั้นหาย

การรับประทาน รับประทานวันละ 1 ครั้ง ๆ ละ 1 ช้อนชา-กาแฟ

ถ้าให้เป็นมงคลให้ใช้ก้านธูปหรืออะไรก็ได้ จุ่มในน้ำมัน แล้วแตะที่ศีรษะวันละ 1 ครั้ง จะเป็นมงคลทุกอย่างแก่ท่าน ถ้ามี
    ยวดยานพาหนะ ให้ทายวดยานพาหนะนั้น (ทาเพียงครั้งเดียว เหมือนที่เขาเจิมกัน)
    น้ำมันนี้เมื่อท่านได้รับแล้ว จงอย่าปล่อยให้หมด หาน้ำมันงา หรือน้ำมันมะพร้าว มาเติมไว้เสมอ ๆ เมื่อน้ำมันนี้ถูกต่อเติมแล้วคุณภาพจะไม่เสื่อม วิธีการต่อน้ำมันชาตรีก็ไม่ยากครับให้หาน้ำมันงา หรือน้ำมันมะพร้าว มาตามปริมาณที่ต้องการน้ำมันงาหาซื้อได้ตามซุปเปอร์มาร์เก็ต และตลาดทั่วไป จะเป็นน้ำมันงาดิบ น้ำมันงาหอม หรือจะงาอะไรก็ได้ส่วนน้ำมันมะพร้าวหาซื้อได้ตามร้านที่ขายสินค้าเกี่ยวกับสุขภาพ สปา การบำรุงผิว เมื่อได้น้ำมันมาแล้ว ให้อธิษฐานขอต่อน้ำมันท่องคาถาข้างต้นด้วยก็ดี
    เสร็จแล้ว เทน้ำมันเก่าทับลงบนน้ำมันใหม่ อย่านำของใหม่เททับของเก่านะครับ น้ำมันจะเสื่อม
    พระราชพรหมยาน (ฤาษีลิงดำ)
    ศิษย์หลวงพ่อปาน วัดบางนมโค
    วัดจันทาราม (ท่าซุง) อ.เมือง จ.อุทัยธานี 26 กค. 34

19. Saber

19
    ยารักษาโรคมะเร็ง

....................

20. พูดทำไม

พูดทำไม เป็นที่รู้จักกันดี

24 กุมภาพันธ์ 2013

สาธุ ค่ะ sleeping_rb