ดูดวงด้วยศาสตร์จีนทุกแขนง

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย ฮกหลงขงเบ้ง, 30 กรกฎาคม 2012.

1. ฮกหลงขงเบ้ง

ฮกหลงขงเบ้ง เป็นที่รู้จักกันดี

13 ธันวาคม 2008
    รับดูดวงด้วยศาสตร์จีนทุกแขนง เช่น
    - ดวงจีน โป๊ยยี่สี่เถียว
    - ดิถีธาตุ
    - ทำนายดวงชะตาประจำปี
    - แก้ปีชง
    - ฮวงจุ้ยที่อยู่อาศัย
    - โหงวเฮ้ง
    - พยากรณ์วิชาอี้จิง
    - หาฤกษ์มงคล
    - เสริมดวงมงคล
    ผมศึกษาวิชามานานพอสมควร ไม่ค่อยได้เปิดตัวเท่าไหร่ แต่ครั้งนี้ขอใช้วิชาจีนโบราณที่เรียนมาช่วยเหลือผู้ที่ต้องการ ไม่ใช่ศาสตร์ที่ลึกลับไร้เหตุผล แต่เป็นวิชาที่ว่าด้วยหลักการมีมานานนับพันปี ค่าดูคิดแค่เพียง 199 บาทเท่านั้น
    (ลองถามดูครับว่าที่อื่นคิดเท่าไหร่แล้วจะตกใจพอสมควร)
    หากสนใจติดต่อทาง pm หรือโพสถามที่กระทู้นี้ก็ได้ครับ
    สำหรับ 20 ท่านแรก รับฟรีแผ่นยันต์คุ้มครองดวงชะตา

ลองอ่านกระทู้เก่าผมเกี่ยวกับการดูดวงแบบจีนของบ้านเรานะครับ
    http://palungjit.org/threads/เรื่องฮวงจุ้ย-แบบชุ่ยๆ.351323/

2. Preawpun

Preawpun สมาชิก

ชื่อนายเพรียวพันธุ์ พรมวงษ์ เกิด28/07/33 1130น อยากทราบว่าตอนนี้จะสอบตำรวจเป็นนักเรียนนายสิบตำรวจอยากทรายว่ามีเกณท์จะสอยติดหรือไม่ครับ

3. ฮกหลงขงเบ้ง

ฮกหลงขงเบ้ง เป็นที่รู้จักกันดี

ด่วนนะครับ รับจำนวนจำกัด

4. ฮกหลงขงเบ้ง

แนะนำวิชา

หลายท่านอาจจะยังไม่ทราบว่า"วิชาอี้จิง"คืออะไร วิชาอี้จิงเป็นวิชาการเสี่ยงทายเพื่อทราบถึงการเปลี่ยนแปลงต่างๆ ปัจจุบันที่นิยมมากที่สุดก็คือการเขย่าเหรียญและเสี่ยงทายเพื่อทำนาย ซึ่งที่เราเห็นอาจารย์ฉัตรประเสริฐหรือเซียนเต่าเขย่าดวง เขย่าเหรียญในกระดองเต่า และทำนาย จริงๆแล้วนั้นวิชานี้เรียกว่า วิชาอี้จิงคับ ได้รับการยอมรับว่ามีความแม่นยำพอสมควร เรียกได้ว่าแม่นย่ำกว่าไพ่ยิปซี จะด้อยกว่าก็ตรงที่ไม่สามารถให้รายละเีอียดได้มากเท่าไพ่ยิปซีเท่านั้นเอง
    ท่านที่ต้องการทำนายดวงชะตาผ่านวิชาอี้จิง สามารถติดต่อทาง pm ได้ครับ

5. วีระชัยมณี

วีระชัยมณี เป็นที่รู้จักกันดี

สนใจครับ..อยากจะ เรียนด้วยครับ หากมีที่เรียน.....สอบถามไปทาง PM แล้วนะครับ..

ขอบคุณครับ

6. สร้อยเงิน

สร้อยเงิน เป็นที่รู้จักกันดี

ส่งทาง พีเอ็ม นะคะ ขอรบกวนด้วยค่ะ

7. ฮกหลงขงเบ้ง

ท่านที่ให้ค่าดูมารบกวนแจ้งมาด้วยนะครับ จะได้รู้ว่าท่านไหน

8. Vezz

Vezz เป็นที่รู้จักกันดี

2 กุมภาพันธ์ 2012
    อีัจิงของอ.ใช้วิธีทำนายแบบ น่าเจี่ยลิ่วเหยา หรือเปล่าครับ

9. ฮกหลงขงเบ้ง

ไม่ครับ ผมใช้แบบโจวเหวินหวัง ตำราเซียนเทียนปากว้า หรือฝูซีปากว้าครับ

10. ฮกหลงขงเบ้ง

ต้องขออภัยในความล่าช้านะครับ ผมดูให้ได้แค่วันละท่านเท่านั้น หากช้าเกินไป 2-3 วัน ทักท้วงเลยนะครับ อาจจะช้าบ้าง แต่จะดูให้ทุกท่าน และให้ดีที่สุดครับ

11. ฮกหลงขงเบ้ง

ตอนนี้ผมได้ตอบดวง 10 ท่านแรกเสร็จแล้วนะครับ ท่านที่ยังไม่ได้รับดวง ทักท้วงได้นะครับ

12. ฮกหลงขงเบ้ง

ตอนนี้ได้ดูไป 15 ท่านแล้วนะครับ เหลืออีก 5 ท่าน
    ท่านที่สนใจ เชิญด่วนเลยนะครับ

13. pbsut

pbsut เป็นที่รู้จักกันดี

ส่งไปทาง PM แล้วนะครับ ช่วยกรุณาดุให้ด้วยนะครับ

14. ฮกหลงขงเบ้ง

เคล็ดวิชาโหงวเฮ้งกับการงาน

การดูโหงวเฮ้งเป็นศาสตร์จีนโบราณ ที่ใช้ในการพิจารณาดูใบหน้า เพื่อวิเคราะห์ถึงบุคลิกและลักษณะนิสัยลึก ๆ ของแต่ละคน โดยการอ่านจากลักษณะห้าประการ ได้แก่ คิ้ว หู ตา จมูก ปาก และอริยาบถต่าง ๆ ทั้งการพูด การฟังน้ำเสียง ไปจนถึงการดูราศี มีหลายธุรกิจที่ให้ความสำคัญกับเรื่องนี้เป็นอย่างยิ่งในการคัดเลือกบุคลากร เข้าทำงานในบริษัทตน และในปัจจุบันเริ่มเป็นศาสตร์ที่ใช้กันระดับสากลมากขึ้นทั้งในบริษัทไทยและ เทศ
    ผู้ที่กำลังหางานส่วนใหญ่จึงมักเป็นกังวลกับโหงวเฮ้งของตน เนื่องจากเป็นสิ่งที่ติดตัวมาตั้งแต่เกิด ไม่เหมือนกับการแต่งกาย ที่สามารถตระเตรียมได้ก่อนไปสัมภาษณ์งาน แต่หารู้ไม่ว่าจริง ๆ แล้วโหงวเฮ้งของคนเรานั้นเปลี่ยนแปลงได้ทุก ๆ สิบปี เนื่องจากโหงวเฮ้งเป็นสิ่งสะท้อนสิ่งที่อยู่ภายในตัวเรา หากเราเป็นคนคิดดี ทำดี โหงวเฮ้งเราก็จะดีตามไปด้วย หากไม่สั่งสมบุญไว้ต่อไปก็สามารถเปลี่ยนไปทางที่แย่ลงได้ ซึ่งจะคล้าย ๆ กับหลักธรรมะของไทยเราที่ว่า ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว เช่น หากสมัครงานใหม่แล้วอยากทราบว่าจะได้งานหรือไม่นั้น สีสันบนหน้าผากสามารถบอกได้ หรือเรียกอีกอย่างว่า ราศี ถ้าหน้าผากมีประกายเป็นสีชมพูอมเหลืองแสดงว่าราศีดี หากคิดทำสิ่งใดก็จะประสบความสำเร็จ ซึ่งราศีที่ดีเกิดจากการดูแลสุขภาพพร้อมกับการมีคุณธรรม จริยธรรมที่ดีด้วย เป็นต้น
    การอ่านโหงวเฮ้งควรดูเฉพาะในช่วงอายุขณะนั้น ซึ่งหลัก ๆ แล้วจะอ่านจาก

ดวงตา ถือเป็นหน้าต่างของหัวใจ เพราะสามารถแสดงถึงความรู้สึกอารมณ์ ความกระตือรือร้น และลักษณะนิสัยการดำเนินชีวิตของคน ๆ นั้นได้ เช่น

• - ดวงตาที่ยิ้ม แววตาแจ่มใส ไม่ซึม ปรือ เหมือนคนง่วงนอน จะเป็นคนที่มีความกระตือรือร้นและประสบความสำเร็จทั้งในความรักและการงาน เป็นต้น
    • - ตาดำและตาขาวจะต้องแบ่งชัดเจน มองเห็นสีขาวได้เพียงสองด้าน เพราะหากเห็นมากกว่าสองด้านจะจัดว่าเป็นคนที่มีจิตใจเหี้ยมโหด ถึงขนาดสามารถฆ่าคนได้
    • - ตาดำควรนิ่งและมีพลัง ตาขาวต้องขาวสะอาดไร้ตำหนิ หากตาขาวเป็นสีเหลือง หรือแดงก่ำ มีเส้นเลือดแดงพาดผ่านหรือมัว แปลว่าชะตาชีวิตกำลังพบเจอมรสุม อุปสรรค มักไม่ได้สิ่งที่ต้องการ
    • วิธีแก้ไข : ฝึกทำสมาธิ ระงับจิตใจไม่ให้โมโหโกรธง่าย รู้จักลืม ผ่อนคลาย อย่าเก็บสิ่งที่ไม่ดีไว้ในใจ
    ผู้หญิงที่มีวาสนาดี มีการงานดี จะต้องประกอบด้วยลักษณ์ที่ดี ดังนี้

• 1. ผิว หมายถึงการเงิน ผิวพรรณเป็นประกายสดใส ไม่ว่าจะขาวหรือคล้ำหากมีเลือดฝาดที่บ่งบอกว่าสุขภาพดีโดยไม่ผ่านการตกแต่ง ด้วยเครื่องสำอาง จะเป็นคนที่มีเงินไม่ขาดมือ ดังนั้นต้องรู้จักดูแลผิวพรรณ รักษาสุขภาพจิตให้ดี ไม่นอนดึก หมั่นยิ้มแย้มแจ่มใสเสมอ
    • 2. คิ้ว
      • - คิ้วที่มีความสมดุลกับดวงตายาวถึงหางตา จะเป็นคนรักญาติมิตรพี่น้อง มักคอยช่วยเหลือเกื้อกูลกันเสมอ
      • - ขนคิ้วที่เรียงกันเป็นแนวนอนอย่างเป็นระเบียบ ไร้ตำหนิจากแผลเป็นหรือขาดแหว่ง เจ้าตัวเป็นนักวางแผนที่ดี ทำงานเป็นระบบ และมีเสน่ห์มักได้รับความนิยมชมชอบจากคนรอบข้าง
    • 3. ปลายคาง จะต้องมีลักษณะกลมมน อวบอิ่มได้รูปไม่สั้นหรือแหลมจนเกินไป เนื่องจากหากคางแหลมจะได้บริวารที่ไม่จริงใจ และจะว้าเหว่ในบั้นปลายชีวิต
    • 4. น้ำเสียง ผู้หญิงควรจะมีน้ำเสียงนุ่มนวลน่าฟังไม่ชวนทะเลาะหรือมีเสียงห้าว เพราะถึงจะดูเป็นผู้หญิงแกร่งเข้มแข็ง แต่ในเรื่องของความรักอาจประสบปัญหาได้
    ผู้ชายที่มีวาสนาดี การงานรุ่งเรืองนั้น จะต้องประกอบด้วยลักษณ์ที่ดี 3 ประการ คือ

• 1. หน้าผาก แสดงถึงสติปัญญา
      • - หน้าผากที่กว้างอิ่มเต็มเท่ากับหนึ่งฝ่ามือของตัวเอง เป็นลักษณะของผู้ที่มีสติปัญญาดี
      • - หน้าผากมีความเกลี้ยงเกลา สดใส ไร้ตำหนิจากแผลแตก แผลเป็นหรือรอยยุบ แสดงว่าเป็นผู้สามารถพลิกแพลงแก้ไขสถานการณ์เฉพาะหน้าได้ดีเยี่ยม ชอบศึกษาหาความรู้ ตำแหน่งอาชีพการงานพบกับความราบรื่นผู้ใหญ่ให้การช่วยเหลืออุปถัมภ์
    • 2. ปาก ที่มีความกว้างมุมปากตรงกับตาดำเรียกว่าปากกิน 4 ทิศ เป็นผู้ที่พูดจาหนักแน่น น่าเชื่อถือ พูดแล้วไม่คืนคำและจะต้องทำให้ได้ มีผู้คอยให้ความช่วยเหลืออุปถัมภ์เสมอ หากใครที่ไม่มีคุณลักษณะดังกล่าวสามารถฝึกได้ด้วยการหัดเป็นคนพูดจาภาษา ดอกไม้
    • 3. น้ำเสียง ผู้ชายจะต้องมีน้ำเสียงดัง ก้อง กังวาน สดใส ฟังได้ศัพท์ ไม่ใช่พูดในลำคอหรือพูดเสียงเบาเหมือนกระซิบสิ่งนี้จะแสดงถึงการไม่มีอำนาจ หรือถูกลิดรอนอำนาจ
    ทั้งนี้ทั้งนั้นแล้วยังมีอีกหลายองค์ประกอบที่จะส่งผลให้ประสบความสำเร็จใน ชีวิต ซึ่งศาสตร์ที่นำมาให้อ่านนี้เป็นเพียงเกร็ดความรู้เสริม เพื่อให้ผู้ที่กำลังหางานไม่กังวลในเรื่องนี้มากจนเกินไป เนื่องจากเป็นเรื่องของความเชื่อส่วนบุคคล ชีวิตเราจะเป็นอย่างไรตัวเราเองเป็นผู้กำหนด หากเป็นคนที่ขยันหมั่นเพียรในหน้าที่การงานที่ทำ คิดดี และประพฤติดีอยู่เสมอแล้ว เชื่อว่าผลลัพธ์ที่ออกมาย่อมดีกว่าผู้ที่คิดและทำแต่สิ่งไม่ดีแน่นอน เพราะสิ่งที่ทำในวันนี้ย่อมส่งผลถึงอนาคตเราเองด้วย

15. วีระชัยมณี

ขอบคุณ สำหรับความรู้ดีๆครับ.....

16. Aonkub

Aonkub เป็นที่รู้จักกันดี

หมดคิวยังครับ อยากรบกวนฝากดวงหน่อยคับ

17. ฮกหลงขงเบ้ง

ตอนนี้ว่างแล้วครับ ติดต่อได้ โพสที่นี่หรือทาง PM ก็ได้ครับ

18. วีระชัยมณี

เอ..แล้วผมต้องเสียค่าครู 199 อย่างไรดีครับ...โอนเข้าบัญชีไหนครับ

19. สร้อยเงิน

สร้อยเงิน เป็นที่รู้จักกันดี

ถ้าคุณถามทาง pm อาจารย์จะส่งหมายเลข บ/ช มาพร้อม คำตอบดวงของคุณค่ะ

20. วีระชัยมณี

.....ขอบคุณครับ.........