ตอบคำถามเฉพาะผู้ที่มุ่งหลุดพ้น สงสัย ติดขัด ปฎิบัติไม่ถึงไหน วนไปวนมา ถามมานะครับ

ในห้อง 'อภิญญา - สมาธิ' ตั้งกระทู้โดย ได้คับ, 4 พฤศจิกายน 2016.

1. ได้คับ

ได้คับ เป็นที่รู้จักกันดี

17 กุมภาพันธ์ 2012
    ตามกระทู้นะครับ ท่านใดมีปัญหา ไม่รู้ว่าจะปฏิบัติยังไง ปฎิบัติมานานเป็น10ๆปีแล้วยัง ติดขัดตรงไหน เล่าประสบการณ์มานะครับ จะแนะนำให้เท่าที่ปัญญาจะทราบได้ครับ ^^ ส่วนตัวผมฝึก กายานุปัสสนาสติปัฏฐาน ดูกาย ยืน เดิน นั่ง นอน + รู้ลมหายใจ ออก เข้า

2. somkiatfem

somkiatfem เป็นที่รู้จักกันดี

ท่านถึงไหนเเล้วจะได้ถามถูก ครับ ท่านสายไหน คือ เน้น นิพพาน หรือ + อภิญญาด้วยครับ