ตุ่งๆติ่งๆ

ในห้อง 'กฎแห่งกรรม - ภพภูมิ' ตั้งกระทู้โดย ดอกอุบล, 30 พฤศจิกายน 2011.

1. ดอกอุบล

ดอกอุบล สมาชิกใหม่

9 มิถุนายน 2011
    มาดของผมมันออกตุ่งๆติ่งๆ คน อื่นเค้าเดาออกหรือดูออกว่าผมเป็นเกย์ ผมควรทำอย่างไรดีครับ?

2. นราสภา

นราสภา เป็นที่รู้จักกันดี

12 ธันวาคม 2010
    เเล้วอยากให้มันเป็นยังไงละจ๊ะ

3. lionking2512

lionking2512 เป็นที่รู้จักกันดี

4 กุมภาพันธ์ 2009
    คุณดอกบัว อย่าถามคนอื่นเลยครับ ถามใจตนเองดีกว่า
    ว่าเราชอบ เราพอใจอย่างไร สิ่งเหล่านี้เป็นสัญญาที่ข้ามภพข้ามชาติมา
    ถ้าเราเข้ามาศึกษาพุทธศาสนาแล้ว จะแยกแยะได้ถูกว่าอะไรควร ไม่ควร
    ชีวิตคนเราเป็นวัฏจักรครับ เกิด ๆ ตาย ๆ วนเวียนไม่จบไม่สิ้นอยู่อย่างนี้ ถ้าไม่ รู้
    มีคำพูดว่า ไปที่ชอบๆนะ มีนัยยะแฝงอยู่นะครับ ควรพิจารณา
    เราทำอย่างไรก็จักได้อย่างนั้น มันจะเป็นอุปปะนิสัยติดตามเราไปทุกภพทุกชาติ หากยังไม่พ้น
    คนเรามีกรรมเป็นเผ่าพันธ์ เราเลือกเกิดไม่ได้จริง แต่เราเลือกที่จะเป็นได้
    อยู่ที่คุณดอกบัวจะเลือกแล้วละครับ อย่าลืมว่าพระพุทธเจ้าสรรญเสริญสัปปะบุรุษ ว่าเป็นผู้ที่ฝึกได้นะครับ

4. KBLS

KBLS เป็นที่รู้จักกันดี

8 มิถุนายน 2011
    การใส่โปรแกรมเข้าไปในจิตใต้สำนึกสามารถทำได้ในระดับหนึ่ง
    อย่างเช่น คนที่มีท่าเดินสง่างาม เขามีภาพอยู่ในใจ เคยถามคนที่เดินสวย
    สงบ สง่า เขาเล่าว่าเขาชอบสังเกตุท่าเดินของช้าง ดูแล้วชอบ แล้วเขาก็เดินได้สวย

เราแนะนำว่าคุณลองถ่ายวีดีโอ อริยาบทต่างๆ ของคุณดู ถ้าดูแล้ว OK ก็คงเหมือนเดิม
    แต่ถ้าคุณไม่ชอบ และอยากให้บุคคลิกของคุณเป็นอย่างไร ก็จดจำแบบนั้นไว้ในหัว บ่อยๆ
    ทำไปนานๆ มันก็จะเป็นแบบที่ต้องการ

เหมือนดูละคร บางเรื่องก็แสดงเป็นผู้ชายเต็มตัว บางเรื่องก็ เล่นตามบทได้แนบเนียน
    เพราะเขาสวมบทที่เล่นอยู่ ชีวิตจริงก็เหมือนโรงละคร ลองเขียนบทให้ตัวเองดู

5. i คนพิการ

i คนพิการ เป็นที่รู้จักกันดี

14 พฤศจิกายน 2010
    ใครรู้ก็ไม่เป็นไร ก็ช่างเค้าเถอะเราอย่าไปใส่ใจให้เป็นทุกข์เปล่าๆ แค่เราเป็นคนดีก็พอแล้วค่ะ กรรมคือการกระทำ เราไม่รู้ว่าเรากระทำอะไรมาในกาลก่อน เพราะฉะนั้นเริ่มสร้างกรรมดีใหม่ให้กับตัวเองดีกว่านะค่ะ คนอื่น ที่ชม ที่ชั่ง ที่สรรเสริญเยินยอเรา ช่วยเราไม่ได้หรอกนะค่ะ มีแต่ตัวเราที่จะกระทำกิจที่ดีเพื่อเป็นเหตุปัจจัยไปสู่หนทางที่ดีนะค่ะ สิ่งที่เราได้พบ ได้เจอ ได้เห็น นี้ก็เป็นผลของกรรมไม่ดี เราไม่ชอบ เราก็ต้องกระทำดี เพื่อที่ผลในกาลหน้าจะได้ออกมาดีนะค่ะ ผลลัพท์มันลงตัวเป๊ะๆอยู่แล้วค่ะ ไม่ต้องสงสัยนะค่ะ ทำดีย่อมได้ดีอย่างแน่นอนค่ะ..^__^ ^-^