ถามผู้รู้เรื่องเหล็กไหลและเบี้ยแก้ กับเครื่องรางสายเสน่ห์และพรายพกรวมกันยังไง

ในห้อง 'วิธีดูพระเครื่อง-เครื่องรางของขลัง' ตั้งกระทู้โดย Puja-Sarah, 29 สิงหาคม 2012.

1. Puja-Sarah

Puja-Sarah สมาชิกใหม่

28 กรกฎาคม 2012
    ก่อนอื่นเลยจะมีคําถามค่ะ รบกวนให้ความรู้หน่อยค่ะ คือถ้าเราบูชาเครื่องรางของขลัง สายเสน่ห์ หรือ สายพราย อย่างเช่น นางกวัก ขุนแผน เถาหลง แล้วเวลาตั้งบูชาที่บ้าน จะวางอยู่รวมกับ แร่เหล็กนํ้าพี้ เหล็กไหล เบี้ยแก้(ที่บ้านมีอยู่) หรือพระเครื่องอื่นๆได้มั้ย? เนื่องจากของศักดิ์สิทธิ์พวกนี้มีพลังลบล้างอาถรรพ์ แก้คุณไสย์ ดังนั้น หากขณะที่เราบริกรรมคาถาของเครื่องลางสายเสน่ห์ สายพราย พลังของเหล็กไหล หรือเบี้ยแก้ ที่อยู่ภายในบ้านจะหักล้างอาถรรพ์หรือไม่ค่ะ?  แล้วจะสามารถพกพายผรวมกัน เช่น ติดตัวหรือแขวนคอไปด้วยกัน หรือในรถ พลังจะหักล้างอาถรรพ์์กันเองมั้ยค่ะ? 

2. Zapp!

Zapp! เป็นที่รู้จักกันดี

23 กุมภาพันธ์ 2010
    ปูเสื่อรอฟังด้วยคนครับ

น่าสนใจ

3. หมีเมืองนนท์

หมีเมืองนนท์ เป็นที่รู้จักกันดี

25 พฤศจิกายน 2008
    ต้องทามอาจารย์ก่อนว่าบูชาคุณพระหรือผี ของดีธาตุมลคลส่งเสริมไปในทางที่ดีอยู่แล้วต้องกลับมาดูอีกของที่เราได้มาแท้หรือปล่าว เราหนี้ความจริงไม่ได้ เพราะเหล็กไหลผมก็ยินมาเยอะตัวจริงยังไม่เคยเจอ เป็นตำนานถ้ามีขอชมเป็นบุญตานะครับ เรื่องคุณไสย์มันเป็นมนต์ดำ ไม่ครวนเข้าไปเกี่ยว ตะบะไม่แน่นหลบดีกว่า เข้าตัวนะครับ ปู่ผมเลือดไหลทะวาณทั้งเก้า อาจารย์อยากลองก็ระวังนะครับ ตอนหาใครมารับนี่สิใครจะกล้า