ทำนายนิมิตฝันฟรีแบบหมอธรรมครับ

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย เทพสำราญ, 24 กันยายน 2010.

1. เทพสำราญ

เทพสำราญ เป็นที่รู้จักกันดี

หากท่านผู้ใด ไม่ว่าฝันดีหรือฝันร้าย แล้วคั่งค้างใจ ไม่ทราบจะปรึกษาใคร...หรืออยากได้สาระธรรมจากความฝัน
    โพสกันมาได้ครับ จะตอบให้กระจ่างตามสมควรแก่เหตุครับ ...

แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 กันยายน 2010
  2. ืn_bit

ืn_bit สมาชิกใหม่

11 พฤศจิกายน 2009
    ผมฝันว่าได้นั่งเก้าอี้คุยกับผีผู้หญิงในสภาพศพค่อนข้างเละ นั่งห่างกันแค่ประมาณ 2 ก้าว คุยไปได้ไม่นาน ผมเลยบอกให้เธอเตรียมรับอนุโมทบุญ แล้วผมก็แผ่เมตตาให้จนจบ พอจบเธอบอกว่าไม่ได้รับ แต่ลูกในท้องเธอได้รับแล้ว ในฝันผมก็งงไม่รู้จะทำยังไง จึงไล่เธอกลับไป แล้วจึงตื่นมองดูเวลาก็ 6 โมงครึ่ง(เย็น) ใกล้จะ 1 ทุ่มแล้วครับ ช่วยทำนายให้ด้วยครับ ขอบคุณมากครับ

3. เทพสำราญ

.....เรื่องนี้อาจกล่าวได้ว่าเป็นนิมิตวิญญาณของหญิงสาวที่เคยเสียชีวิตไปพร้อม
    กับลูกน้อยในครรค์ ได้เสาะหาผู้ที่มีบุญเพื่อปลดปล่อยและแผ่บุญให้เธอ
    เมื่อระดับจิตคุณรับการสื่อสารเธอได้ .เธอจึงเข้าฝันขณะคุณพักกาย...
    ...ถ้าหากให้ทำนายว่าคุณจะได้รับโชคหรือสิ่งใดบ้างในอนาคต
    ก็อาจตอบได้ว่า ด้วยเหตุที่คุณมีจิตเมตตาแผ่บุญพลังเมตตาให้เธอ
    คุณจะได้รับความช่วยเหลือสนับจากคนอื่นที่อยู่รอบกายครับ .....
    ..ขอร่วมโมทนาบุญไปให้เค้าเหล่านั้นอีกแรงครับ .. สาธุ..​

แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 กันยายน 2010
  4. momogo

momogo เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤศจิกายน 2007
    ฝันว่าแม่ให้แหวนมา 1 วง และบอกว่าทำไว้นานแล้ว

แต่แหวนดูน่ากลัวๆ คือ ที่เรือนแหวนมีแสงออร่าสีแดง เหมือนเปลวไฟฉายออกมา

ที่หัวแหวนเป็นหินสีเขียวอ่อนๆ รีๆ เหมือนไม่มีค่า และดูไม่สวย แม่เรียกหัวแหวนว่า

".......พญานาค"

ในฝันไม่อยากได้ แต่แม่บังคับให้รับไว้

แหวนก็ลอยมาอยู่ด้านหน้า

จากนั้นก็หยิบมาสวม ทั้งๆ ที่ฝืนๆ ใจ

---------------------------------------------
    รบกวนด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ

5. เทพสำราญ

..........ถือว่าฝันดีน่ะครับมีคุณแม่ยิบยื่นของมีค่าให้......
    ..นิมิตฝันลักษณะนี้ให้โชคและเป็นมงคลยิ่งครับ ตอนนิมิตฝัน
    คุณแม่คุณอาจส่งใจแห่งความปรารถนาดีมาให้คุณ..จึงกลายเป็นนิมิตฝัน
    ขึ้นมาครับ
    ..ลองถามคุณแม่คุณดูว่าท่านมีสิ่งใดจะให้หรือโอวาทใดอยากบอกคุณ
    .ในทางโชคลาภคุณจะมีผู้ใหญ่ใจดีมอบสิ่งของให้อาจเป็น ของที่ระลึก
    หรือแม้แต่ ความในใจดีที่เค้าเก็บไว้นานอยากจะบอกและให้คุณด้วยความ
    รู้สึกดีๆกับตัวคุณครับ ....โชคดีในคำพยากรณ์น่ะครับ
    โมทนาธรรมครับ .
    (สุขแท้อันเกิดจากปัญญาบริสุทธิ์ย่อมเลิศล้ำยิ่ง)

6. 8377

8377 เป็นที่รู้จักกันดี

26 กันยายน 2007
    ฝันว่าอยู่บ้าน แล้วจู่ๆก็เจอห้องน้ำกับห้องนอน อีก 1 ห้องในบ้าน เป็นห้องที่ปิดมานานไม่มีคนเคยเข้าไป เป็นห้องเก่า.....

พอเราเดินออกมากลับกลายเป็นว่านุ่งกางเกงขาเดียวอยู่ ขาอีกข้าาหนึ่งไม่ได้ใส่เข้าไปในกางเกง แล้วเดินไปเดินมา คนเดินผ่านเราก็รู้สึกตัวก็เลยเข้าห้องไปสวมกางเกงให้เรียบร้อย กางเกงก็ขาดด้วย ....ฝันไม่ดีใช่ไหมคะเนี่ย

7. pattaraniyom

pattaraniyom เป็นที่รู้จักกันดี

14 พฤษภาคม 2006
    สองอาทิตย์ก่อนตอนเช้า ฝันว่า มีงูเหลือมตัวใหญ่ ลายสวย ผิวเป็นมันวับ ไล่กัดผม แล้วก็มารัดแขน กับ ขา ผมครับ ไล่กัดตลอดเลย ผมพยายามหนี ก็ไม่พ้น ไม่ทราบว่าอันนี้เหมือนกับที่เค้าบอกรึเปล่าครับว่าจะเจอเนื้อคู่ ขอบคุณครับ

8. เทพสำราญ

.........นิมิตฝันที่เจอถือว่าเป็นมงคลสูงยิ่งครับ
    มีทั้งท่านพญานาค และ ร. 5 ด้วย แแถมคุณยังมิสติต่อสิ่ง
    ที่เจอและนอบน้อมต่อท่าน ...
    ..ถือว่าเป็นโชคอันสูงที่น้อยคนจะได้รับครับ
    เพราะว่าคุณได้รับการคุ้มครองทั้งจาก ร. 5 และพญานาคา
    ลองตั้งใจบูชาให้ดีแล้วจะสมหวังในสิ่งที่ขอและปรารถนาใน
    ทางธรรม
    ส่วนในโลกจะมีผู้นับถือคุณและมีลาภจากคนใกล้ตัวครับ..
    (ธรรมใดเห็นว่าจริงและศรัทธาพึงบูชาด้วยใจบริสุทธื์)

9. jijiji

jijiji เป็นที่รู้จักกันดี

13 กันยายน 2008
    ฝันว่ามีเสือโคร่งตัวใหญ่ เดินเข้ามาในบ้าน 2 ตัว เรานอนอยู่กลางบ้านเสือมันก็มานอนกับเราด้วย นอนกอดกับเรากันใหญ่เลยเหมือนรักกันมาก ในฝันก็รู้สึกว่าเสือมันน่ารักดี แล้วเสือมันก้พูดกับเราด้วยเหมือนว่าคุยกัน แต่จำไม่ได้ว่ามันพูดว่าอะไร / ขอขอบพระคุณมากค่ะ รบกวนด้วยนะคะ

10. เทพสำราญ

......เป็นนิมิตฝันที่ใจคุณค่อนข้างสับสนครุ่นคิด
    และต้องการคำตอบชีวิตในสิ่งค้างคาใจ
    เป็นนิมิตฝันกลางๆครับ ไม่ร้ายแล้วก็ไม่ถึงกับดีมีีโชคอะไรครับ
    .เพราะว่าฝันเห็นเพียงวัตถุและตัวคุณเองในลักษณะธรรมดาครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 27 กันยายน 2010
  11. เทพสำราญ

......
    เป็นนิมิตที่บอกให้ทราบว่าเค้าคนนั้นคือผู้ที่จะมาจุติและเกิด
    เป็นลูกคุูณอย่างที่ฝันและครับ .......
    เป็นผู้มีบุญญาบารมีมาเกิดครับ ถ้าอยากทราบว่าเค้าคือใครกันแน่
    เมื่อเค้าโตขึ้นเค้าจะใฝ่หาอดีตชาติและบอกให้คุณทราบเองครับ .......
    (ดวงจิตที่เกิดใหม่ในรูปธรรมแห่งบุตรเป็นความสัมพันธ์ในเชิงบุญญาบารมี)

12. เทพสำราญ

.........ฝันซะนานยังอุดส่านำมาให้วิเคราะห์อีก (แซวเล่นครับ)
    ..นิมิตฝันที่ว่าเจองูแล้วหมูดูมักทำนายว่าจะเจอเนื้อคู่
    เป็นความเชื่อที่เค้าไว้ทำนายกับผู้หญิงครับ...
    ส่วนคุณฝันลักษณะนี้คือเจองูไล่กัดและทำร้าย
    ก็บอกตรงๆเลยน่ะคับ ว่าเค้าคือวิญญาณงูเหลือมที่
    ในอดีตชาติคุณเคยปองร้ายและทำร้ายเค้า ...
    แต่ไม่ต้องตกใจครับเพราะเค้าไม่มีรูปกายและทำร้ายคนไม่ได้
    .ลองทำบุญอุทิศส่วนบุญให้เค้าแล้วคอยสังเกตุว่ายังฝันถึงอีกมั้ย
    ......ไงคับเนื้อคู่ที่คุณคิดว่าจะใช่กลับกลายเป็นกรรมเวรไปแล้ว...

13. เทพสำราญ

...เป็นดวงจิตเสือโคร่งที่คุณเคยช่วยเหลือเลี้ยง
    หรือปลดปล่อยเค้าให้เป็นอิสระภาพ ในอดีตชาติครับ
    เค้ายังนึกขอบคุณและอยากบอกให้คุณรู้
    เลยมานิมิตฝันให้เห็นครับ ........
    ....ดีน่ะครับมีดวงจิตเสือคอยคุ้มครอง ไม่ต้องสักยันต์และบูชาของขลังอะไร
    ..นับว่าเป็นโชคและเคราะ์ห์ดีมากเลยครับ

14. prapanuch

prapanuch เป็นที่รู้จักกันดี

หลังจากสวดมนต์เสร็จได้นอนในท่านอนหงาย พยายามดูกำหนด ท้องพอง ยุบ และหลับไป แต่ความรู้สึกไม่ได้ฝัน ลักษณะลอยออกร่างเดิมในท่าหงาย ลอยผ่าน ก้อนเมฆ เหมือนขณะนั่งเครื่องบิน ลอยไปเรื่อยๆ แวบหนึ่งคิดว่าลองไปดูครอบครัวเมืองไทยเพราะคิดถึงบ้าน แต่จิตบอกว่าไปยังไม่ได้ไม่แข็งพอ อันตราย กลับได้แล้ว ขณะนั้นเองก็รู้สึกตัวตื่น เป็นตีห้า แตจิตบอกว่าไม่ได้ฝันนะ ขอความกรุณาท่านช่วยตอบทีคะ

15. ipopo

ipopo สมาชิก

2 มิถุนายน 2010
    ฝันเห็น พรามณ์ทำพิธีอะไรสักอย่างคะ ใส่ชุดขาว หนังอยู่หน้าบายศรีใหย่มากคะ และหน้าเห็นชัดมาก เป็นหน้าแบบแขก แก่แล้วอายุประมาณ 60ได้คะ แต่ผิวขาวเหลือง รูปร่างท้วมๆๆ หน้ามีริ้วรอยแล้ว เห็นทที่เค้าเจิมแดงชัดมากเป็นสีแดงๆๆส้มๆๆ และก็เรามองหน้าเค้าๆก็มองหน้าเรา แล้วเหมือยอยุ่ในพิธีอะคะ หนูก็แกะสายสินมา ตั้งใจว่าจะเก็บไปให้แม่เพราะแม่ไม่ได้มาด้วยในฝันนะคะ แต่ก็มีคนมาดึงๆสายสินกับหนูก่อน แบบเส้นเดียวกันคะ

แล้วแม่ก็เรียก็ตื่นเพิ่งฝันตอนหกโมงเช้าวันเสา วันนี้อะคะ
    ในฝันมีบอกเหตุอะไรมั๊ยคะ เพราะแปลกมากเลย ไม่เคยฝันแบบนี้เลย ฝันแต่พอนึกรายละเอียดหน้าเค้าจะมาให้เราเห็นชัดมากเลยคะ
    รบกวนตอบข้อข้องใจด้วยนะคะ

16. pk010209

pk010209 เป็นที่รู้จักกันดี

12 พฤษภาคม 2009
    ฝันเห็นช้างสองเชือก น่าจะเป็นช้างเผือก มีอยู่เชือกนึงมีดอกบัวสีชมพูตรงหน้าผากท่าทางดูไม่ค่อยสบายเพราะมีคนพยายามจะเอาดอกบัวนั้นไปจากเค้า แล้วเหมือนช้างตัวนั้นพูดขึ้นมา "สัตตบงกช" เป็นเสียงผู้หญิง เราก็สะดุ้งตื่นพอดีค่ะ

17. pattaraniyom

pattaraniyom เป็นที่รู้จักกันดี

14 พฤษภาคม 2006
    ขอขอบพระคุณเป็นอย่างสูงครับ แล้วจะจัดส่งพลังบุญไปให้งูตัวนั้นครับ

18. pk010209

pk010209 เป็นที่รู้จักกันดี

12 พฤษภาคม 2009
    ฝันว่ามีผู้ชายมีอายุมาจับที่หน้าแล้วพูดขึ้นว่าไหนดูซิเคยเกิดเป็นพยานาครึเปล่า ตอนนั้นกลัวมากค่ะ อยู่ดีๆก็มีเสียงน้ำระเบิดขึ้นปรากฏเป็นร่างพญานาคสีแดงทอง คนแก่นั้นก็หายไป พอร่างพยานาคหายไปรากฎเป็นชายสองคนกายแบบแขกๆเดินลงมาจากบนฟ้า แล้วมีนนึงพูดว่า ถ้านึกถึงพญานาคในนึกถึงพระนาราย

19. sujjung

sujjung เป็นที่รู้จักกันดี

22 กรกฎาคม 2009
    ฝันว่าได้ลงไปในเมืองบาดาล...เห็นผู้ชายหนุ่มรูปงามใส่ชุดสีแดงสด มวยผมด้วย...นั่งหลับตาทำสมาธิอยู่ในที่ ๆ เป็นลักษณะว่าเป็นถ้ำกว้าง...มีหญิง-ชาย แต่งตัวสวยงาม นั่งอยู่ห่าง ๆ บรรยากาศภายในถ้ำ มีควันลอยเลี่ย ๆ พื้นเหมือนสโมคน้ำแข็ง ช่วยทำนายให้ด้วยค่ะ ขอบคุณค่ะ

20. กุลวัชร

กุลวัชร ทีมผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

10 มิถุนายน 2009
    เมื่อคืนฝันเห็นรูปปั้นหลวงปู่ทวดขนาดบูชาองค์ใหญ่ คุณแม่กับเราบูชามารู้สึก ๙ นิ้ว ตอนเช้าเลยรีบไปไหว้หลวงปู่ที่วัดประสาทบุญญาวาส อยากรู้ว่าเป็นยังไง