นั่งสมาธิ

ในห้อง 'ทุกข์และปัญหาชีวิต' ตั้งกระทู้โดย suvanna, 29 มิถุนายน 2013.

1. suvanna

suvanna Active Member

เมื่อประมาณ5ปีที่แล้ว ข้าพเจ้าได้ไปนั่งสมาธิที่วัดท่าซุง ข้าพเจ้าได้ไปนั่งที่ห้องที่ทุกคนไปครั้งแรก พอข้าพเจ้าเสร็จจากนั่งสมาธิ วันนั้นทั้งวัน ข้าพเจ้ามีความรู้สึกเหมือนเท้าข้าพเจ้าเดินไม่ติดพื้น แปลกมาก แล้วรู้สึกอิ่มไปทั้งวัน ถ้าข้าพเจ้ามีโอกาศ ข้าพเจ้าจะกลับไวัดท่าซุงอีก ข้าพเจ้าขอกราบพระคุณหลวงพ่อ มากๆค่ะ

2. รโชหรณัง

รโชหรณัง เป็นที่รู้จักกันดี

28 มิถุนายน 2013
    อนุโมทนาด้วยครับ เป็นอาการปีติ ที่จิตเริ่มสงบตัวจึงแสดงอาการแปลกประหลาดให้เจ้าของรับรู้

3. ติงติง

ติงติง เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนานะคะ
    หากท่านเจ้าของกระทู้ได้นั่งสมาธิทุกวัน จะดีที่สุดค่ะ

4. buakwun

buakwun เป็นที่รู้จักกันดี

4 กุมภาพันธ์ 2012
    อนุโมทนากับท่านเจ้าของกระทู้ด้วยค่ะ ธรรมรักษานะคะ