ประกาศผู้ได้รับเกสาองค์หลวงตามหาบัวเนื่องในวันเกิดผม รายละเอียดด้านใน

ในห้อง 'แจกฟรี' ตั้งกระทู้โดย nitikon, 26 เมษายน 2011.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. nitikon

nitikon เป็นที่รู้จักกันดี

ทุกท่านเข้ากระทู้นี้โปรดอ่านให้ละเอียดและเข้าใจ ตามกติกาเท่านั้นนอกกติกาไม่มีแล้ว เข้าใจว่าคนไทยไม่ชอบอ่าน(เพราะผมก็เป็นเช่นนั้นแต่จำเป็นต้องอ่านก่อน)
    วันนี้มาอวยพรและขอพร อยากเป็นตามลายเซ็น ขอการอธิษฐานแผ่เมตตาภาวนาให้เจ้ากรรมนายเวรผมที ได้ยินว่าหากใครคิดประกาศลาว่าไม่อยากเกิด
    เขาจะมาชิงเอาคืนด่วนๆแล้ว ดีไม่ดีอาจถึงตาย !!!!!!!!!!!
    ขออำนาจคุณพระศรีรัตนตรัยและสิ่งศักดิ์ทั้งหลายในสากลโลก จงดลบันดาลให้พี่น้องผองเพื่อนทุกท่านที่ยึดมั่นในคุณงามความดี ผู้เข้าเว็บพลังจิตแห่งนี้และบุคคลอื่น
    ได้พบแต่ความสุขความสมหวังในชีวิต คิดสิ่งใดขอให้สมมุ่งมาดปรารถนา จนถึงนิพพานหลุดพ้นการเวียนว่ายตายเกิดในที่สุด ขอแผ่เมตตาให้แก่เจ้ากรรมนายเวรทั้งปวง
    ขออุทิศส่วนบุญส่วนกุศลทั้งหมดที่ได้บำเพ็ญมาทั้งในอดีตชาติกี่ร้อยกี่พันชาติก็ตามจนถึงชาติปัจจุบันนี้ให้แก่คุณพ่อคุณแม่ ทั้งที่เคยเป็นพ่อแม่ในอดีตชาติและชาตินี้
    และเจ้ากรรมนายเวรทั้งปวง ขออย่าได้มาอาฆาตพยาบาทจองเวรกันเลย ขอเจ้ากรรมนายเวรทั้งหลายรับส่วนบุญแล้ว ขอให้ท่านอโหสิกรรมและไปเกิดภพชาติใหม่ที่ดีกว่าเถิด
    ( ขออธิษฐานช่วยผมด้วยนะครับสำหรับท่านที่ประสงค์รับสิ่งมีค่าชิ้นนี้)
    เนื่องในวันที่จะคล้ายวันเกิดของผม วันที่ ๑๗ พฤษภาคม ผมมีความประสงค์อยากแจกเอาบุญ เกสาพ่อแม่ครูอาจารย์ องค์หลวงตามหาบัว ญาณสัมปันโน ผู้เป็นมหาบุรุษ
    ที่มีบุญคุณต่อประเทศชาติ และความเมตตาอันหาที่สุดมิได้ กระผมกราบขอขมาล่วงหน้าในการที่จะส่งไปรษณีย์ ให้โอกาสท่านที่อยู่ไกลแต่ยังไม่มีโอกาสได้รับและมารับ ณ วัดที่ผมเคยแจ้งข่าวไม่ได้ มีเงื่อนไขครับ แต่ไม่ต้องแลกเปลี่ยน ๙ ท่านเท่านั้น ท่านละสามเส้น รวม ยี่สิบเจ็ดเส้น ผมมาพิจารณาแล้ว จะถามนั่นถามนี่ ก็กลัวโดนต่อว่า ว่าไม่ใช่ของเล่นสนุกไม่สมควร หากให้เรียงตามลำดับที่ ก็ง่ายไปไม่ได้ให้โอกาสท่านที่มาเจอวันหลัง ดังนั้น ผมจะให้ท่านที่ประสงค์ต้องการ สิ่งแทนตัวนอกจากภาพและคุณธรรม ธรรมะที่ท่านได้จารึกไว้ มาลงชื่อไว้ ผมจะจับสลาก รายชื่อท่านที่ลงไว้ รอลุ้นบุญท่านที่จะได้รับหรือไม่จากมือข้างซ้ายซึ่งเป็นมือดวง ของผมที่จะจับฉลากแล้วกันนะครับ เมื่อถึงวันที่ ๑๗ พฤษภาคม ผมจะจับสลากตอนเย็นและแจ้งรายชื่อผู้ได้รับในเช้าวันถัดไป เงื่อนไขต่อไปก็เมื่อท่านใดได้รับ ให้ส่งซองเปล่าติดแสตมป์สิบหกบาทขึ้นไปจ่าหน้าซองถึงตัวท่านเอง ผมจะออกไปส่งลงทะเบียนให้ท่านใดอยากได้ไวก็ ยี่สิบสามบาทอีเอ็มเอส อีกเงื่อนไข สิทธิ์ท่านที่ได้รับ
    ให้แจ้งความจำนงค์จะรับภายในสามวันนับแต่ผมแจ้งเพราะหากท่านมีสิทธิ์ได้รับ ท่านนิ่งเฉยถือว่าท่านไม่มีความต้องการแรงกล้าจริง จะตัดสิทธิ์ให้คนสำรองอื่น
    หมายเหตุ อ่านที่ผมพิมม์ข้างบนให้ละเอียดก่อนลงชื่อ เพราะบางท่านผมเห็นหลายกระทู้ไม่อ่านให้ดีเขาแจกที่ไหรอย่างไรลงดะไว้หมด เพื่อความเข้าใจกันครับ
    ส่วนพีเอ็มมาขอหลังไมล์ผมงดตอบเด็ดขาดนะครับ
    ขอบคุณครับบบบบบ อนุโมทนา สาธุ
    สำหรับท่านใดที่สามารถมารับได้ด้วยตนเองได้ก็ไปรับที่วัดถ้ำผาผึ้ง อำเภอไชยปราการ จังหวัดเชียงใหม่นะครับ เตรียมผอบมาใส่ด้วย ตอนนี้ผึ้งมาทำรัง เยอะมาก แต่ละรังใหญ่กว่ากระด้งฝัดข้าว
    บรรยากาศสัปปายะ ถามทางได้นะครับ

ปล ผมจะไม่ดันกระทู้จะปล่อยค่อยๆตกไป จนวันที่สิบหกพฤษภาคมถึงจะมาอีกทีเพราะเหลืออีกหลายวัน อืม อีกอย่างท่านที่ได้แล้วก็ไว้ให้ท่านอื่นที่ไม่ได้นะ อืมอีกหน่อยผมมาคิดว่าตัดจากคนละสามเส้นเป็นคนละสองและเพิ่มจำนวนคนได้รับขึ้นอีกท่าจะดี ผมอยากให้ทุกคนได้นะ อยากมากๆ แต่ด้วยความอยากให้ไม่จบสิ้นผมจึงจะไม่มีให้แจกแล้ว ทำไงได้ อยากให้บารมีองค์หลวงตาเป็นสังฆานุสติแก่ท่านที่เคารพครับ
    ปล ครั้งที่สอง เรื่องลำดับที่ผมก็นึกอยู่ว่าอาจจะ งง กัน เอาเป็นว่าเพื่อไม่เป็นการ งง ท่านไม่จำเป็นต้องไล่หรือลงลำดับที่ ลงแค่ประสงค์ร่วมการจับสลากเพื่อขอรับก็พอ ผมจะนั่งลิสบัญชีเอง ครับ
    ขอขอบพระคุณทุกท่านที่อวยพรล่วงหน้ามาครับ นิพพานไม่ใช่ของเล่นๆง่ายๆ ผมก็รู้ แต่มันเป็นความต้องการของใครต่อใครหลายๆคน อยู่ที่ว่าใครบารมีและทำได้แค่ไหนเท่านั้น กิเลสผมก็ยังเต็มทานก็ไม่เท่าไหร่ ศีลก็ไม่เต็ม ภาวนาก็ขาดๆหายๆ แต่เราหวังก็ไม่ผิดอะไรไม่ใช่หรือ เพื่อเป็นอนุสติและความมุ่งมั่น ครับ เดี๋ยวมี ปลครั้งที่สาม

-----------
    ขออนุญาติเจ้าของรูปนำลงให้ชมกัน เมื่อวานนี้28 เมย มีท่านผู้พัน มารถตู้กับคณะเดินทางมารับกับพระอาจารย์ไม่น่าเชื่อพระอาจารย์ท่านเมตตาให้ทั้งเกสา อังคารและอัฐิให้ไป แต่ผมขออนุญาตแจ้งผู้ที่มาอย่าขอนะครับ แล้วแต่ท่านเมตตาจะให้ แต่ที่ได้แน่ๆคือเกสา เพราะอัฐิขอให้ไว้ให้ผู้มาวัดทุกท่านได้กราบไหว้บูชาครับผม แล้วแต่วาสนาบารมีของแต่ละคน //ก็ได้เป็นไกด์โดยปริยาย ด้วยความยินดี พาคณะเดินชมถ้ำ ดูผึ้งรังใหญ่เท่ากระด้งฝัดข้าวเกือบร้อยรัง ชมเจดีย์อัฐิบริหารและอัฐิหลวงปู่บุญจันทร์จันทวโร อรหันต์แห่งวัดถ้ำผาผึ้ง ดีใจครับยินดีๆได้บุญ

=============
    คำเตือน
    บางท่านอาจจะสงสัยเป็นหนักเป็นหนาว่า เอ! ไอ้นี่มันเอาผมใครก็ไม่รู้มาอุปโลกน์
    โกหกหลอกลวงว่าเป็นพระเกศาองค์หลวงตาฯหรือเปล่า ทำไมมีมากมายนักเหรอ
    ทั้งๆที่เป็นของหายาก บางท่านที่เป็นศิษย์ขององค์หลวงตาอาจจะตะขิดตะขวง
    ไม่พอใจ แต่ที่ผมทำไปเจตนาให้คนรักหลวงตา ได้สิ่งแทนหลวงตาไว้กราบไหว้
    นอกจากภาพและเสียงธรรมของท่าน บางครั้งผมก็สงสัยเหมือนกันว่าเกสาหลวงตา
    ปลงแต่ละครั้งก็มากมายหลายศีลแต่ว่าหายไปไหนหมด ก็เป็นของหวงของหายาก
    ลูกศิษย์ก็น่าจะเก็บเอาไว้บูชาเองใครเขาจะมาบ้าแจกเหมือนอย่างผม อิอิ ก็ว่ากันไป
    คิดเล่นๆครับ ไม่ใช่เอาของสูงมาส่งทางไปรษณีย์และทำเหมือนปรามาสเล่นๆนะครับ
    บางคนอยู่ถึงล่างสุดสยาม ผมแจ้งข่าวให้มารับที่วัดถ้ำผาผึ้งไชยปราการ
    เชียงใหม่ ก็เป็นไปได้ยาก เพราะท่านอาจารย์ท่านไม่ให้ผมมาแจกที่
    ผมให้คือผมเห็นใจ เป็นส่วนของผมที่มี บางคนก็อ้อนซะผมใจอ่อนคิด
    ว่าวาสนาคงตรงกันขอสักหนึ่งเส้น ครึ่งเส้น หนึ่งมิล ก็ได้ ผมก็พิจารณาแล้วก็ให้
    บางคนผมก็ไม่ให้ก็อย่าโกรธผม ผมว่าผมมีลางสังหรณ์ว่าผมยิ่งให้ผมยิ่งจะได้
    มาไว้แจกแก่ท่านผู้ศรัทธา แต่ไม่รู้เมื่อไหร่เท่านั้นผมก็ขอบอกเลยนะครับ
    จะไม่มีการแจ้งบอกข่าวอีกแล้ว ทีนี้ก็เสาะ
    แสวงหาเอาเองแล้วกันหากใครคิดหรือกล้าทำที่จะหลอกลวงแบบนี้ ขอบอก
    ได้คำเดียวเลยว่า ไอ้คนนั้นไม่กลัวบาปกรรมนรกโลกันต์ ก็คงไม่พ้นจิตใจ
    เป็นเปรตเป็นผีมาเกิดเป็นแน่แท้ หรือไม่ก็คงจะเป็นคนที่ใจเลวระยำอัปรีย์มาก
    ไม่มีศาสนาที่ทำแบบนี้ ก็อย่าหวังทำมาหากินอะไรขึ้น นรกรอชัดๆ หากการ
    กระทำนี้เป็นการกระทำที่เจตนาดีอยากให้ท่านที่ศรัทธาได้มีไว้บูชากันถ้วนทั่ว
    ก็ขอรับเอาผลบุญนั้นเต็มๆ แค่นี้คงพอการันตีความบริสุทธิ์ใจที่ว่าแท้หรือไม่แท้
    บางท่านคิดว่าผมอยู่ถึงเชียงใหม่ทำไมจึงมีของหายาก มากมายนักหนา เรื่องมัน
    ก็มีที่มาที่ไปทั้งนั้น อยู่ๆคงไม่หายแว๊บมาอยู่ในมือผมได้ เกริ่น ถามว่าครูบา
    อาจารย์หลายท่านไหมลองศีกษาดูสายอีสานต่างได้มาที่เหนือ ธุดงค์เหนือเกือบ
    ทั้งนั้น ผมเองก็คนร้อยเอ็ดได้มาอยู่เหนือ และวัดหมู่บ้านที่ผมอยู่ เป็นวัดป่า
    ธรรมยุติ หลวงตาเดินทางมาที่วัดนี้บ่อยเหมือนกันสมัยท่านยังแข็งแรง ลูกศิษย์
    ก็เอาผ้าป่ามาบ่อยรถทัวร์สองสามคัน เป็นวัดที่หลวงปู่บุญจันทร์ สร้างขึ้น ซึ่งท่าน
    ก็เป็นผู้ละอาสวะกิเลสสิ้นสู่แดนนิพพานแล้ว หลายองค์ที่ได้มาที่นี่ไม่ว่าหลวงปู่โง่น
    ฯลฯ ดูในประวัติหลวงปู่บุญจันทร์ รวมไปถึงสมเด็จพระสังฆราช สมัยยังไม่ได้เป็น
    พระสังฆราช มาวางศิลาฤกษ์อุโบสถจะเห็นได้ว่าพระในสายธรรมยุติรวมทั้งวัดนี้
    เคารพในองค์หลวงตามาก เป็นลูกศิษย์หลวงตา รวมถึงพระอาจารย์เจ้าอาวาสที่ถูก
    ไว้วางใจถึงขนาดหลวงตาให้ล้างเท้าให้ จึงไม่ต้องสงสัยเลยว่าผมได้มาอย่างไร
    ล่าสุดหลังงานพระราชพิธีถวายเพลิงพระศพฯแบ่งอัฐิพระอาจารย์ก็ได้มา แต่ไม่อาจ
    แบ่งให้ใครได้เอาไว้วัดให้สาธุชนได้กราบไหว้ทุกคน นั่นคือคำตอบในสิ่งที่ท่านอาจ
    สงสัยว่าเกศาหลวงตาจริงไหม ผมอยู่เชียงใหม่ทำไมจึงได้มา ขนาดคนอุดรหนองคาย
    นครพนม ยังพีเอ็มมาขอทั้งๆที่ท่านเหล่านั้นอยู่ภาค หรือจังหวัดเดียวกัน กับองค์
    หลวงตายังไม่มีไว้บูชา จึงถือได้ว่าสิ่งเหล่านี้มันขึ้นอยู่กับโอกาส หรืออาจเรียกได้ว่า
    วาสนาบารมีจะได้ครองครับผม บางครั้งผมยังนึกเลยว่า ผมรู้สึกเอ็นดูสงสารพ่อแม่พี่น้อง
    คนเฒ่าคนแก่ที่รักและเคารพในองค์หลวงตา ในคุณธรรมคุณงามความดีขององค์หลวงตา
    ไปนั่งไปรอเฝ้างานพระราชทานเพลิงศพ เพื่อส่งจิตส่งใจร่างกายสังขารขององค์หลวงตา
    เป็นครั้งสุดท้ายและหวังจะได้สิ่งมงคลในงานเป็นที่ระลึก ไม่ว่าอัฐิอังคารหรืออื่นๆ กระนั้น
    ท่านเหล่านั้นยังเพียงแค่ได้อิฐหินดินทรายแถวนั้นก็มี ไม้จิกก็มี เพียงเท่านั้น บางคน
    เคยร่วมทำบุญกับองค์หลวงตา ท่านเหล่านั้นก็ได้รับบุญเต็มๆกับองค์หลวงตา แต่ก็หาได้
    สิ่งใดไว้บูชาแทนองค์หลวงตาไม่ นอกจากธรรมะคุณธรรมและความระลึกถึง แต่ผมอยู่ไกล
    ท่าน เคยคิดว่าจะไปกราบท่านสักครั้ง ในตอนที่ท่านดำรงขันธ์ เพราะก่อนหน้าเคยคิด
    หรือพูดปรามาสท่าน แต่ก็ไม่ได้มีโอกาสสักที เพราะใจประมาทคิดว่าท่านคงจะอยู่กับพวกเราอีกนาน
    ดูทีวีช่ององค์หลวงตาเสมอ เห็นท่านยังดูแข็งแรงดี แต่แล้วก็ไม่พ้นกฎไตรลักษณ์ ท่านจาก
    พวกเราไป กระนั้น ผมยังได้มีบุญวาสนา ที่จะได้ สิ่งแทนกายท่านสามอย่างมาไว้บูชา
    ผมก็มานึกว่าเพราะอะไร คนใกล้ไม่มีไม่ได้ คนไกลอย่างเราไม่เคยได้พบตัวจริง
    องค์หลวงตากลับได้รับเมตตา มีสิ่งแทนกายท่านมาไว้บูชา ? และ เพื่ออะไรก็แล้วแต่
    ใจผมรู้ว่าผม อยากไถ่บาป โดยการมอบเกสาที่มีอยู่เท่าที่จะให้ไปได้แก่คนที่ต้องการ
    ไปกราบไหว้บูชาในที่สมควร เพื่อสรรเสริญคุณธรรมคุณงามความดีของท่านให้
    ขจรขจาย ตราตรึงตราบนานเท่านาน ผมจึงต้องแจกออกไป ดีกว่าจะมาหวงไว้
    คนเดียว ไม่รู้ว่าจะหวงไว้ทำไม ระหว่าง ได้สบายใจคนเดียว กับ ให้คนอื่นได้
    ปลื้มปีติได้สบายใจด้วย เป็นการไถ่โทษที่เคยคิดปรามาสท่าน อาจจะไม่มีมีขึ้นมาอีก
    ไม่ว่าจะกาลใด ยกเว้น ผมมีมาเพิ่มในกรณีที่เทวดาอารักษ์มองเห็นความตั้งใจจริง
    ของผมเพื่อการแจกนี้จริงๆจากใจ
    ปล อีกประเด็นบางคนก็สงสัยทำไมเกศาที่ได้รับไปสีดำ เอาอีกแล้วคนเราสงสัย
    ไม่มีที่สิ้นสุด ก็ตอบให้หายสงสัยว่า คนเรามีใครผมขาวมาแต่เกิดการได้มา
    ไม่ใช่จะได้มาเฉพาะตอนที่ท่านชราผมขาวแล้วนี่ครับ อืม หากสงสัยมากนัก
    ผมยินดีรับคืนไม่มีข้อแม้ทุกกรณี ไม่กล้าเล่นกับของสูงของศักดิ์สิทธิ์ครับ
    เกิดมาชาตินี้กลัวกรรมหนักเหมือนกัน จะเพียรละ อยากให้เป็นไปเหมือนลายเซ็น
    ก็เท่านั้นนะ<!-- google_ad_section_end -->
    หมายเหตุ ขอความกรุณาท่านที่ได้ไปโปรดเก็บรักษาไว้ให้ดีด้วยความศรัทธา
    และมีค่าที่สุด โปรดอย่าได้คิดปรามาส ว่าใช่ไม่ใช่ ทำไมได้น้อย ทำไมสีดำ
    หรืออื่นๆ หากท่านรับด้วยความสงสัย ไม่เต็มใจไมศรัทธา ผมยินดีรับคืน
    จากใจ พุทธบุตร ศิษย์หลวงปู่แหวน
    ----------------
    <!-- google_ad_section_end -->

ยึดตัวนี้เป็นตัวล่าสุด
    ๑.mailgolf รับซอง ส่งแล้วxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxx
    ๒.โอ-ท่าซุง,แจ้งว่าได้รับแล้วxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxx
    ๓.จิตพุทธ รับซอง ส่งแล้ว แจ้งว่าได้รับแล้วxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxx
    ๔.fight001 รับซอง ส่งแล้ว แจ้งว่าได้รับแล้วxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxx
    ๕.หนูซ่า รับซอง ส่งแล้ว แจ้งว่าได้รับแล้วxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxx
    ๖.peerakan ได้รับแล้วxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxx
    ๗.ณ วชิรา ได้รับแล้วxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxx
    ๘.คุณบรรเจิด รับซอง ส่งแล้วxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxx
    ๙.ลำดับนี้ตัดสิทธิ์ไปแล้ว 3 ท่าน คนที่ได้รับแทนคนต่อไป คือ watjai 124ได้รับแทนรีบติดต่อมา ( แจ้งสงวนสิทธิ์มาแล้วส่งซองมาด้วน)
    ๑๐.อินทรเทพ รับซอง ส่งแล้ว ขอบคุณของขวัญครับ ( แสตมป์กลับธรรมดารอลุ้นนะครับกลัวหาย)xxxxxxxxxxxxxxxxxxxx
    ๑๑.เปี๊ยกโกะ รับซอง ส่งแล้ว ( แสตมป์กลับธรรมดารอลุ้นนะครับกลัวหาย)xxxxxxxxxxxx
    ๑๒.nuanpan แจ้งว่าได้รับแล้วxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxx
    ๑๓.niekw(สมพงษ์) รับซอง ส่งแล้ว แจ้งว่าได้รับแล้วxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxx
    ๑๔.kkung1234 รับซอง ส่งแล้ว แจ้งว่าได้รับแล้วxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxx
    ๑๕.e_payly2012 แจ้งว่าได้รับแล้วxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxx
    ๑๖.pooldum รับซอง ส่งแล้ว แจ้งว่าได้รับแล้วxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxx
    ๑๗.ลำดับนี้ตัดสิทธิ์ไปแล้ว 3 ท่าน คนที่ได้รับแทนคนต่อไป คือ coondoy (ยืนยันสงวนสิทธิ์แล้วครับ)
    ๑๘.ศาสดาเอก จะได้รับแทนรีบติดต่อมา --ตอนนี้ติดต่อสงวนสิทธิ์มาแล้วแต่ซองมาช้าจังรีบส่งมาด่วน
    ๑๙.ho_ooo รับซอง ส่งแล้วxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxx
    ๒๐. ลำดับนี้ตัดสิทธิ์ไปแล้ว 3 ท่าน คนที่ได้รับแทนคนต่อไป คือ techapunyo (ได้รับซองแล้วเดี๋ยวจะออกไปส่งครับผมพึ่งกลับจากอบรม กทม ช้าหน่อยขออภัย)

ผู้ได้รับแทนที่เหลือไม่แจ้งสงวนสิทธิ์มาจะตัดสิทธิ์ ผมกลับมาจากอบรมอาทิตย์หน้า 8 กค 54 ก่อน
    ท่านอื่นไปอ่านต้นกระทู้
    อีกเรื่องผมก็ว่าจะอดไม่โต้ตอบแล้วหล่ะครับ อดมาหลายวัน แต่มาถึงวันนี้อดไม่ได้แล้ว อิอิ ขออภัยนะครับเป็นการชี้แจงหากกระทบกระเทือนจิตใจผมขออภัยอย่างสูง ในเรื่องการแจ้งสิทธิ์ผู้ได้รับ เป็นเรื่องของผู้ลงชื่อรับแจกต้อง ติดตามสิทธิ์ตัวเอง เอง ผมคิดว่าผมไม่มีหน้าที่ต้องไปแจ้งพีเอ็มบอกผู้ใดเพราะเวลาไม่มีมากนัก เมื่อลงชื่อแล้วผมมาอัพกระทู้ดันขึ้นเกือบทุกอาทิตย์ท่านต้องมาดูเองนะครับว่าเคยลงไว้ไหม จะมาโทษผมไม่ได้ ก็ลองๆถามดูว่าผมผู้แจก ผมจำเป็นต้องพีเอ็มบอกทุกคนไหม เพราะกระทู้ผมจะละเอียดมากหากท่านไม่ขี้เกียจอ่านก่อนนะ ผมคิดว่าผมไม่ผิด และผมคิดว่าผู้แจกกระทู้อื่นๆ ก็ไม่เห็นมีท่านใดมีหน้าที่ต้องไปตามแจ้งผู้มีสิทธิ์ได้รับทางพีเอ็ม ผู้ลงไว้ต้องติดตามเอง พี่น้องในเว็บเห็นด้วยกับความคิดผมไหมครับ ผมไม่สบายใจ

ท่านใดอยากได้นอกเหนือจากกติกานี้ตามกระทู้นี้ไป

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 กรกฎาคม 2011
  2. Pooldum

Pooldum เป็นที่รู้จักกันดี

28 มิถุนายน 2010
    สุขสันต์วันเกิดนะครับพี่ somkiatvunnasoot

ลำดับที่ ๑ ขอลงชื่อร่วมลุ้นด้วยนะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 26 เมษายน 2011
  3. kkung1234

kkung1234 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอร่วมลงชื่อด้วยครับ
    ลำดับที่ 2

4. ปิติธัมโม

ปิติธัมโม สมาชิก

ลำดับที่ ๓

5. air-x

air-x เป็นที่รู้จักกันดี

ร่วมด้วยครับ
    ลำดับที่ ๔

6. thipwanh

thipwanh เป็นที่รู้จักกันดี

ลำดับที่ 5
    ขออวยพรล่วงหน้า ขอให้อย่าเจ็บ อย่าจนจ๊ะ
    ขอบคุณจ๊ะ

7. วิรภัทร

วิรภัทร สมาชิกใหม่

อันดับที่ 6 jaah

8. sakronburi

sakronburi Active Member

8 พฤศจิกายน 2010
    สุขสันต์วันเกิดนะครับพี่ somkiatvunnasoot

ลำดับที่ 7 ขอลงชื่อร่วมลุ้นด้วยนะครับ<!-- google_ad_section_end -->

9. wt

wt เป็นที่รู้จักกันดี

21 กันยายน 2009
    ขอร่วมรับสิ่งดีๆด้วยนะครับ ลำดับที่8

10. psnbt

psnbt เป็นที่รู้จักกันดี

ลำดับที่ 9

สุขสันต์วันเกิดครับ

11. ดวงเดือนโอ

ดวงเดือนโอ เป็นที่รู้จักกันดี

29 พฤศจิกายน 2009
    ลำดับที่ 10 ค่ะ ขอลงชื่อด้วยศรัทธาในหลวงตาเป็นอย่างยิ่งค่ะ
    ขอให้คุณมีความสุขความเจริญและสมหวังในชีวิตและเจริญในธรรมค่ะ

12. ล้างจิต

ล้างจิต สมาชิก

25 ธันวาคม 2010
    ไม่ได้มาขอรับค่ะ แต่มาขออวยพรในวันเกิดของคุณ somkiatvunnasoot ที่เคยได้เมตตามอบเกสาขององค์หลวงตามาให้ ขอให้มีความสุขมากๆและเจริญในธรรมยิ่งๆขึ้นไปนะคะ ขอให้เจ้ากรรมนายเวรอโหสิกรรมให้ได้ไปเกิดในภพภูมิที่ดีและขอให้คุณ somkiatvunnasoot ได้นิพพานในชาตินี้ด้วยค่ะ
    อนุโมทนาบุญด้วยค่ะ

13. nathakrit

nathakrit Active Member

ลำดับที่ 11 สุขสันต์วัดคล้ายวันเกิดครับ

14. Pichetchan

Pichetchan เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤศจิกายน 2009

ลำดับที่ 12 ขอลงชื่อร่วมลุ้นด้วยนะครับ<!-- google_ad_section_end -->
    พิเชษ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 26 เมษายน 2011
  15. yokey_up

yokey_up เป็นที่รู้จักกันดี

8 พฤศจิกายน 2010
    ลำดับที่ 13

ขอให้พี่มีอายุ วรรณ สุข พละ ปราศจากโรคภัยไข้เจ็บตลอดกาลนานครับ

16. rung_zero

rung_zero เป็นที่รู้จักกันดี

ขออวยพรวันเกิดล่วงหน้านะครับ คุณ somkiatvunnasoot
    ลำดับที่ ๑๕

17. tombangjak

tombangjak เป็นที่รู้จักกันดี

17 ธันวาคม 2007
    ลำดับที่ 16 ครับ ขอร่วมลงชื่อขอรับด้วยครับ

18. peerakan

peerakan Active Member

อนุโมทนาลำดับที่ 17 ครับ พีรกาญจน์ สุวรรณพงษ์ หากมีบุญผมคงได้รับนะครับ

19. จอมมารบู

จอมมารบู สมาชิก

ลำดับที่ 18
    ขอให้เจ้ากรรมนายเวรอโหสิกรรมให้ได้ไปเกิดในภพภูมิที่ดีและขอให้คุณ somkiatvunnasoot ได้นิพพานในชาตินี้ด้วยนะครับ
    (การจะนิพพาน จะต้องบวชด้วยใช่ไหมครับ ถ้าไม่บวชแรงบุญจะไม่ถึงใช่ไหมครับ)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 เมษายน 2011
  20. cati

cati สมาชิก

ขอร่วมลงชื่อด้วยค่ะ ลำดับที่ 19

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้