ประสบการณ์เกี่ยวกับวัตถุมงคลของหลวงพ่อฤาษีลิงดำ และหลวงปู่-หลวงพ่อ ทั่วประเทศไทยครับ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย บุญทรงพระเครื่อง, 19 มิถุนายน 2015.

1. บุญทรงพระเครื่อง

บุญทรงพระเครื่อง ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

20 กุมภาพันธ์ 2009
    กระทู้เรื่องเด่น:
    2
    ประสบการณ์ของผม เกี่ยวกับวัตถุมงคลของหลวงพ่อฤาษีลิงดำ
    และหลวงปู่-หลวงพ่อ ทั่วประเทศไทยครับ

ขอจองพื้นที่ไว้ก่อน เด๋วผมจะมาเขียนเล่าให้ฟังกันนะครับ โปรดติดตามกันครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 มิถุนายน 2015
  2. บุญทรงพระเครื่อง

บุญทรงพระเครื่อง ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

2
    :cool:({) สวัสดีครับ ท่านเจ้าของเว็ป พลังจิต และพี่ๆน้องๆ ที่ดูแลเว็ปบอดร์ ทุกๆท่าน สิ่งใด ถ้าผม พิมไป หรือไม่ถูกใจก็ต้องขออภัยไว้นะที่นี้ด้วยนะครับ เพราะเรื่องๆทุกๆอย่าง ที่พิม ลงไปอาจไม่ถูกใจใครไปบ้าง อันนี้ ก้ต้องขอโทษด้วยครับ จะไม่มีเจตนา ให้ร้ายใดๆกับใคร หรือนำเรื่องราวต่างๆ มาเล่ามาไม่ได้เอามาอวด แต่มาเล่าสู่กันฟัง ผู้ใดจะเชื่อหรือไม่เชื่อนั้น เป็นเรื่องส่วนบุคคล อ่านแล้ว ถือว่า เป็นนิทานก็ได้ครับ ทุกอย่างทุกๆเรื่อง อาจมีประโยชน์ ต่อบุคคลบางท่าน ไม่มากก็น้อยครับ ผู้ใดจะนำเรื่องราวต่างๆมาถามหรือแชร์กันบ้างก็ได้ครับ และเรื่องราว พลัง อำนาจพุทธานุภาพ อำนาจ พลังจิตตานุภาพ และอำนาจ ไสยเวท และอำนาจ พลังสมาธิ มันมีทั้ง คุณและโทษ ถ้านำไปใช้ ในทางที่ผิด หรือที่ถูก ผมก็แค่พอรู้บ้าง เท่านั้นเองครับ งูๆปลาๆ

และต้องขอโทษด้วยครับ ที่น้องเขาพิม ไปทั่วประเทศไทย ไม่ถึงขนาดนั้นครับ บางช่วงบางตอน บางองค์เท่านั้นครับ :cool:

3. mummamman

mummamman เป็นที่รู้จักกันดี

12 กรกฎาคม 2006
    อาราธนาใส่ 3 เดือน ปฎิบัติถือศีล 5 จริงจัง การงานการเงินดีขึ้น

พอมาดูอีกทีพระธาตุเสด็จมาแล้วครับ

เสด็จมาติดที่กรอบพระเลยครับ ไม่มีข้อสงสัยใดๆทั้งสิ้น

พุทธานุภาพมีจริง คำสอนของท่านไม่ต้องลังเลสงสัย

เป็นกำลังใจให้ทุกท่านทำความดี ไม่เสียเปล่าและสูญหายแน่นอน

ทุกวันนี้ปฎิบัติต่อไป พระธาตุเพิ่มขนาดขึ้นเรื่อยๆๆครับ

ทำความดี มีศีลธรรม คนอื่นไม่เห็น พระท่านมองเห็นครับ

เผื่อท่านใดยังไม่ได้อ่านเลยมาลงในนี้ด้วยครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

4. น้องฟาง

น้องฟาง เป็นที่รู้จักกันดี

รอฟังเรื่องราวดีๆ ครับ

5. บุญทรงพระเครื่อง

2

:cool:({) สวัสดีครับคุณ ดีครับ ที่นำมาลงแชร์กัน ส่วนผมนั้น จะค่อยๆลงมาเรื่อยๆครับ ผมว่า จะไม่ลงแล้ว แต่ว่า เหตุการณ์ มันมาบีบให้ต้องลงไว้ เผื่ออนุชนรุ่นหลัง และรุ่นต่อๆไป จะได้รู้ ได้เห็น ได้ยิน และได้เป็นกำลังใจ ต่อทุกๆท่าน ส่วนผม จะเรียกว่า พระธรรมธาตุ ครับ ที่เสด็จขึ้นเป็นขุย ขาวๆ ส่วนคุณลุง บักเฮง อยู่ที่ตลาด โพธิ์นางดำ อ.สัพยา จ.ชัยนาท ที่ทำ พระในชุด ฤาษีท่องสวรรค์ ท่านบอก กับผมว่า เวลาท่าน ทำพระ หรือ นวดดิน ให้ดินให้ดี ร่อนดิน และทำให้ละเอียด ท่านบอกว่า พระมาให้ ภาวนา พระคาถาเงิน ล้านบ้าง พุทโธ บ้าง

บางที พระธาตุ ก็เสด็จมา เป็นแบบเม็ดบ้าง เหลวๆสีขาว บ้าง ส่วนของผม แบบที่ของคุณ เห็นไม่ชัด ของผม เมื่อก่อน มีเป็นร้อย องค์ที่พระธรรมธาตุเสด็จ มีคนมาขอบูชาไป เกือบหมดแล้ว ผมไม่หวง ก็ว่ากันไป แต่ก้เอาไว้บ้าง ส่วนรูปหล่อ ท่าน เสด็จ เป็นแบบเมล็ด พันธุ์ผักกาด บ้าง ข้าวสารหักบ้าง บางองค์ เสด็จมาเป็นร้อยๆองค์ แต่มีน้อย ส่วนใหญ่ ก็ องค์หนึ่งบ้าง ๒๐ -๓๐ องค์บ้าง แล้วแต่ละองค์ครับ บางองค์ไม่มีเลยครับ

เห็นจนชิน ได้จนชิน แล้ว อันนี้ มันมีผลสำหรับ คนที่มีความเคารพ จริงๆครับ ขอบคุณครับ ที่มาแชร์ มาต่ออีกนิดครับ ผมคลิ๊ก ขยาย ให้ภาพใหญ่ ของคุณ องค์ใหญ่ ใสๆดีครับ โมทนาสาธุครับ :cool:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 มิถุนายน 2015
  6. บุญทรงพระเครื่อง

2

:cool:({) สวัสดีครับคุณน้องฟางข้าว วันนี้ผมพอแค่นี้ก่อนนะครับ ขอบคุณครับ ที่เข้ามาอ่าน พรุ่งนี้ ท่านยังไม่ตายก็จะเข้า เล่าเรื่องประสบการณ์ ให้ฟังกันครับ ใคร มีเรื่องราวดีๆก็มาแชร์กันได้ครับ วันนี้ ผมนอนดึกครับแต่ไม่ง่วงเลย ปรกติผมจะนอนแค่ ๒ ทุ่ม ก็นอนแล้วครับ ก็เชิญพี่ๆน้องๆ เข้าไปอ่าน กันได้ครับ วันนี้ผมให้น้องเขานำกระทู้ ไปแปะ ห้องต่างๆ ทุกห้อง ล้วน ประสบการในด้านต่างๆกันออกไป มีอยู่ใน ๕ ห้อง ห้องพระพุทธศาสนา วิทยาศาสตร์ ห้องกฎของกรรม ห้องอภิญญา เชิญแวะเข้าไปอ่านกันได้ครับผม ราตรีสวัส :cool:

7. บุญทรงพระเครื่อง

2
    ที่ ๒๐ /๖ / ๕๘ สวัสดีครับ พ่อแม่พี่น้อง ลุงป้าน้าอา ลูกหลาน เหลนโหลน วันนี้ก็เข้ามาพูดในด้าน ปฏิหาริย์ พระของหลวงพ่อ พระราชพรหมยานเถระ เริ่มเล่าเรื่องเลยนะครับ วันนี้ไม่ขอ พูดเรื่องอารัภบท เล่าเลยดีกว่าครับ เมื่อประมาณ ปี ๔๕-๔๖ คงไม่เกินนี้ครับ ถ้าต่ำกว่านี้ ก็คงไม่กี่ปี ปีนั้น ผมคงทำตามหน้าที่ ตามปรกติคือ ตั้งแต่เจ้าอาวาส องค์ปัจจุบัน จัดงาน ธุดงค์ เป็นต้นมา ปี ๓๖ แต่ผมเริ่ม นำของมา ถวายในงานธุดงค์ก็ เป็นเวลา ๑๐ ๆ ปีครับ ทำเอง ด้วยแรงกาย อย่างไหนไม่มีก็ ซื้อมาเพิ่มครับ ปีละไม่ต่ำกว่า ๒-๓ คันรถปิ๊กอัพ บางปีก็ จ้างรถมา และพี่สมาน ก็เอารถไปรับมา ปีนี้ เอารถวัดไป รถโรงขนมปัง หลวงพี่สมนึก คนขับรถ ก็คือ ไอ้ถึก หลานหลวงพี่ ดุ่ย อยู่หลังพระ ๓๐ ศอก ตอนนี้ ไอ้ถึก ไปเรียนต่อ กลายไปเป็นครูสอนนักเรียนแล้วครับ ชื่อจริงไม่รู้จัก รู้จักแต่ชื่อเล่นครับ ชื่อคุณครูถึก ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

เพื่อไปเอา มะละกอ เป็นหลัก ฟักทอง ๒ อย่างนี้เป็นหลักเลย เพราะคณะ ปลาร้า โคราช ขาดแคนของหลัก คือมะละกอ เมื่อมาถึงบ้าน กล้วย ต.วังยาว อ.ด่านช้าง จ.สุ ๑๐๐๐ บุรี ก็สั่งรถเข้าไร่ ไปเอา มะละกอ ขึ้นรถ ฟักทอง มะเขือ ฟักเขียว และอย่างอื่นอีก ใช้ ไม้ ต่อคอก เสริม จากกะบะขึ้นไปอีก ศอก กว่าๆน้ำหนัก ตันกว่าๆ เห็นจะได้ เมื่อเสร็จสับ เจ้าถึก ในสมัยนั้น ก็ขับรถ ออกจากบ้านผมทันที ขึ้นเขา ลงเขา เป็นทางลูกรัง มาโผล่ ใกล้ๆ สามแยกพุบอน อ.บ้านไร่ เพราะบ้านผม เลยบ้านไร่ไป ประมาณ ๓๐ ก.ม. เป็นทางลูกรัง ทั้งหมด นะปีนี้ ลาดยางหมดแล้วครับ เดินทางสัญจรไปมา สบายไร้กังวลหมดห่วง ไม่ต้องกลัว ขับรถ ลงเหว ฮ้าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

เมื่อเจ้าถึก ขับรถ เลยบ้านไร่ มาเรื่อยๆ ไอ้ผมก็นั่งหลับ ครึ่งหลับ ครึ่งตื่น ตลอดครับ เจ้าถึก ขับรถ เหยียบแบบ รถเบา เมื่อขึ้น ถนนลาดยางมะตอย ขับแบบ เหยียบ เป็นร้อย ถึง ๑๒๐ ไมล์รถ พอเลย ตลาด หูช้างมา วัดอะไรจำไม่ได้ ผมที่เคย หลับๆตื่นๆ ก็ต้องสดุ้ง โหยงๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ จึงตะโกน บอกไปว่า ไอ้ถึงๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆล้อรถหลุด ขับรถยังไงว๊ะ ล้อหลุดไม่รู้เรื่อง ผมก็ตะโกนในใจ หลวงปู่ปาน หลวงพ่อช่วยด้วยๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ เรียกว่า ๑๐๐ กว่าเมตรนี่ หลวงปู่หลวงพ่ออย่างเดียว รถวิ่งมาราธอน ใช้เหล็กวิ่ง ไปตาม ทางลาดยาง ล้อหลังด้านซ้ายครับ ที่หลุดออก แถบผมนั่งเสียด้วย ๑๐๐กว่าเมตร ที่รถวิ่งมา พอรถเริ่ม จะเข้า ชายลาดยาง หัวรถ มันจะไปชน ต้นมะขามเทศชายทาง เจ้าถึงก็หักรถ กะทันหัน

แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 มิถุนายน 2015
  8. บุญทรงพระเครื่อง

2
    มาว่ากันต่อไปดีกว่าครับ เมื่อเจ้าถึก หักรถหลบต้นมะขามเทศ รถก็เลย ตีลังกา ๓ ตลบ แล้วก็มาตั้งแบบเดิมๆ คือหลังคาหยุบ ติดพวงมาลัย ส่วนผมก็ เจ็บคอนิดๆ ไม่เป็นไรครับ ส่วนชาวบ้านเขาเล่าให้ฟัง บอกว่า เห็นแล้ว ไม่มีใครกล้าออกมาดู เขาพูดกันว่า ศพให้เกลื่อนถนนเลย คือถุงมะละกอ ฟักทอง ฟัก พลิก อะไรพวกเนี้ย ตรงนี้ เป็นทางตรง เคยมีรถคว่ำชาวบ้านบอก ไอ้ถึกเล่าว่า มันเห็นหลวงพ่อฤาษี ครึ่งองค์ ตอนที่ มันหักรถหลบ ต้นมะเขือเทศ มันเอา หัวมุดลงไปใน พวงมาลัยรถ ส่วนผม เรียกอย่างเดียวไม่พ ทีรถ ก็มีรูหล่อ หลวงปู่ปาน หลวงพ่อ ฤาษีตั้งหน้ารถ

ที่คอผมก็มี ท้าวเวสสุวัณ กูผู้ชนะ ไพรีพินาศ พร้อมผ้ายันต์ เลี่ยมเดิม จากวัด ปู่สี เหรียณขวัญถุง ส่วนล้อรถ ชาวบ้านมาช่วยหาเกือน ๒ ชั่วโมงจึงเจอ มีคนโทรไปบอกพระที่วัดมากัน หลวงพี่ พิษณุ พูดนิดหน่อย ส่วนผม โดนพี่โอเลี้ยง ด่าเสียยับเยิญ แทบทนไม่ได้ เกือบอยากจะต่อยสักเปี้ยง ตอนนั้นนะครับ ว่า ไอเห้ ไอสัส ไอ้_แม่ ทำไม่มึงคนเก่าไม่รู้เหรอ ว่าไอ้ถึกขับรถไม่เป็น ว่ะ ผมบอกจะไปรู้เหรอมันาบอกขับได้ และเห็นมันขับรถวัดบ่อยๆ ผมเนี้ย ปากกัด ถ้าพระไม่อยู่วันนั้น คงได้ดูมวยเหมือนกัน ดีนะว่าผมเอง กับเจ้าถึก ไม่เป็นอะไร ชาวบ้านบอก ปรกติ รถคว่ำขนาดนี้ ขนาดนี้ รับรองไม่มีใครเหลือสักราย จริงๆวันนั้น พี่โอเลี้ยงแกด่า ผมมากกว่านี้เยอะ คือคนเก่า เป็นแบบนี้ ได้ ท่าขึ้นคอ ขย่มเลย คนเก่าบางคนนะครับ เดี๋ยวอย่าเข้าใจผิด

แก้ไขครั้งล่าสุด: 27 มิถุนายน 2015
  9. บุญทรงพระเครื่อง

2
    ผมได้ไปบอกท่านเจ้าอาวาสๆบอกไม่เป็นไร มันสุดวิสัย อุบัติเหตุมันเกิดกันได้ แต่ตอนหลังๆได้ข่าวมาว่า หลวงพี่สมนึก โรงขนมปัง ท่าน เสียเงินไป ในการซ่อมรถครั้งนี้ ก็ประมาณ ๒ หมื่นกว่าบาท ใช้ช่างในวัด ทำ ช่างชัย ทีแรก เจ้า สมหมาย ที่เคยบวชในวัด รับปาก จะขับรถไปให้ แต่ พ่อเล่นเบี้ยว จะไป เมืองเหนือ คือเชียงราย บ้านพี่สมาน ที่ อ.แม่จัน ดันเบี้ยว อีกแค่สองวัน จะไปหาใครทัน ส่วนเจ้าถึก รับปากขับไปให้ เรื่องของเรื่องก็เลยเปลี่ยนคนขับรถ เอาแค่นี้นะครับ จริงๆเรื่องมันมากกว่านี้ครับ จบก่อนดีกว่า เดี๋ยวไปห้องอื่นต่อครับ มีเวลาจัเข้ามาเล่าเรื่องใหม่ให้ฟัง ยังมีอีก นับสิบเรื่อง บางเรื่องก็จำไม่ได้ครับสวัสดี

10. บุญทรงพระเครื่อง

2
    :cool:({) สวัสดีครับ พ่แม่พี่น้อง ลุงป้าน้าอา ลูกหลานโหลนเหลน วันนี้มาขอต่อ เรื่องราวต่างๆ ของวัตถุมงคล ของหลวงพ่อพระราชพรหมยานมหาเถระ
    (หลวงพ่อ ฤาษี วัดท่าซุง) เมื่อประมาณ ปี ๒๕๓๓ หลวงพ่อท่านเป่ายันต์ เกราะเพชรด้วยครับ และก็คือ หลวงพ่อท่านปลุกเศก อธิษฐานจิต วัตถุมงคล พระหลายอย่าง โดยหลวงพ่อท่าน อาราชธนาบารมีพระท่าน มาทำให้ วันนั้นมี วัตถุมงคล หลายอย่าง ที่นำเข้าพิธี ผมพูดถึง พระหางหมาก อย่างเดียวพอครับ เมื่อ จบพิธีแล้ว ไอ้ผมก็อยากจะลองว่า ที่หลวงพ่อบอก ว่า พระหางหมาก มีพุทธานุภาพมาก เหมือนพระคำข้าว ทุกอย่าง มีครบ แต่ว่า พระหางหมาก มี คุณค่าเพิ่มไปอีก คือ ในการเจรจา เข้าหา ผู้หลัก ผู้ใหญ่ ใครพูดไม่เป็นอารธนาใช้ได้ ถ้ากำลังใจเข้มแข็งพอ ถ้า มีเวลา ต้องทดสอบกันหน่อย ถ้ามีโอกาศ ก็จะทำครับ ผมนึกในใจ:cool:

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      63.8 KB
      เปิดดู:
      318
      ขนาดไฟล์:
      50.3 KB
      เปิดดู:
      206
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 มิถุนายน 2015
  11. บุญทรงพระเครื่อง

2
    พระ

ต่อมา ปลายปี ๒๕๓๓ เดือนตุลาคม ผมมีโอกาศ มาช่วยกฐิน วัด ก.ม.๘ (วัดใหม่ฉายหิรัญ) ต.หนองมะค่าโมง อ.ด่านช้าง จ.สุ ๑๐๐๐ บุรี วันนั้น ไม่มี ทายกพูด เรื่องงานบุญ จริงๆมี แต่ไม่มีคนพูด ผมก็เลย ถือโอกาศ อันดีนี้ เสียเลย ก็เลย ตั้งจิต ตั้ง นะโม ๓ จบ เสร็จก็ อาราชธนา ว่า พุทธังอาราชธนานัง ธัมมังอาราชธนานัง สังฆังอาราชธนานัง พุทธังประสิทธิเม ธัมมังประสิทธิเม สังฆังประสิทธิเม ต่อด้วย พระคาถา หลวงปู่ปาน อิทธิ ฤทธิ พุทธนิมิตตัง ขอเดชเดชะ เดชัง ขอเดชเดชะ จงมาเป็นที่พรึ่ง แก่ มะอะอุ นี้เถิด

ต่อจากนั้นก็ อาราชธนาพระทั้งหมด พระหางหมาก คุมหัว ทั้งตัว ขอข้าพุทธเจ้าพูด ออกมาในงานบุญกฐินนี้ เป็นผลประจักษ์ ไม่ติดขัดอะไร ทั้งสิ้น ทั้งไม่กลัว ความอาย ไม่เคอะเขย ใดๆ ด้วยความมั่นใจ ด้ยเถิด พระพุทธเจ้าข้า หรือใช้คำว่าลูกก็ได้ครับ ส่วนใหญ่ผมจะใช้คำว่าลูก รู้สึก มัน ดีกว่า คำว่า ข้าพพุทธเจ้าข้า เดี๋ยวมาต่อครับ ไปกินข้าวก่อนครับ

12. บุญทรงพระเครื่อง

2
    กินข้าวอิ่มแล้วก็ มาต่อครับ เพื่ออธิบายให้เสร็จเป็นเรื่องๆไป หรือเป็นขั้นตอนไป เมื่อท้องอิ่ม ก็คงรอดตายไปอีกมื้อหนึ่งครับ นี่ก็เป็นทุกข์เวทนาขันต์ๆ ทั้งห้าเป็นทุกข์ เพราะความหิว ถ้าไม่หาอาหารให้มันกิน เวทนาก้เกิดขึ้น ด้วยความทุกข์ๆอยู่เนืองๆ เพราะขันทั้งห้า คือร่างกาย ประกอบด้วย ธาตุทั้ง ๔ ของที่แข็ง เป็นธาตุดิน ของที่เหลว คือธาตุน้ำ ลมพัดในกาย หายใจเข้าออกในกาย เรียกว่า ธาตุลม ไฟเผา อาหารให้ย่อย อาการอบอุ่น ทางกาย เรียกว่า ธาตุไฟ ประกอบขึ้นมาเป็นกายนี้

มาต่อครับ พออาราชธนาเสร็จ ได้สักพักหนึ่ง ก็เกิด อาการคัน ที่ปาก ปากสั่นระลิกอยากจะพูดๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ในเรื่องต่างๆ ที่อยากจะพูด จะบอก ด้วยเหตุและผล ต่อจากนั้น ก็เข้าไป ที่ไมร์โคไฟน อารัภบท เรื่องงานบุญกฐิน ความเป็นมาอย่างไร อานิสงฆ์เป็นเช่นไร มันก็พูดๆๆ ตามที่นึกออก ปรกติ ผมเป็นคนขี้อาย พูดไม่เก่ง ยิ่งงานคนเยอะเช่นนี้ ยิ่ง ไม่เป็น เรื่องของไมร์ นี้ ถ้าคนไม่ฝึกมาละก็ ขนาด ในพลนายพัน ยังต้องกลัวไมรเลยครับ คือเวลาพูด จะพูดไม่ออก มือสั่นเทาเลย เห็นมาแล้ว หลายท่าน อย่างน้อยก็คงต้องผ่านงานมาบ้าง ไม่เช่นนั้น คงร่มกลางคัน หรือถอยออกมา จากไมร์ครับ นี่คือ ประสบการณ์ ในการพูด เพราะอนุภาพพระหางหมาก

13. บุญทรงพระเครื่อง

2
    จะพิมพ์ไหน ก็ได้ ทุกวันนี้ คนเราไม่ได้ บูชาพระ เคารพพระอย่างจริงใจ เท่าไหร่นัก บูชาเพราะความสวยมากกว่า พระที่ทางวัด นำมาให้บูชา ไม่ใช่ ใครๆก็ทำได้ เมื่อ ลูกศิษย์ ลูกหา คนที่เคารพ ท่าน บูชามาจากวัด ต้องสวยอย่างนั้นอย่างนี้ คนที่บูชามาจากวัด ถ้าไม่สนิทจริงๆ ถ้าไม่หัก หรือชำรุด คุณก็ต้องเอา ไม่มีสิทธิ คัดกันหรอก ส่วนใหญ่ ไอ้พวก อภิสิทธิ ก็มีนะ ผมเองก็เป็นบางครั้ง เหมือนกัน แต่ก็ไม่อยากทำเท่าไหร่ เป็นตัวอย่างที่ไม่ดี พิมพ์เดิมๆจากวัด ที่ไม่มีการผ่านใช้มา จะแบบไหนก็ช่าง ไหมต้องอย่างนั้นอย่างนี้ จมูกไม่ดี มีตำหนินิดเดียว เนื้อ ไม่สวย บ้างอะไรพวกเนี้ย ระวัง จะไปปรามาส ท่านเข้าให้ จะเป็นโทษ กรรมเวร ผมได้รับมาแล้ว ต่อท่าน ถ้าเราเคารพ จริงๆ ของแท้ละก็ เอาไปบูชาด้วยความเคารพ ผลจะเกิดขึ้นมาเอง ครับ ทุกอย่างต้องอยู่ที่เรา ไอ้ผม ก็อดคิดและทำไม่ได้ เหมือนกัน ทำให้เรา คิดหนักเหมือนกัน ต้องตัดใจ ตามเซียนหลายๆท่าน แต่บางส่วนเท่านั้น แม้ของออกนอกวัด ไม่ใช่ ออกมาจากวัด ก็ใช้ได้ผล ท่าเราเคารพ ท่านจริง แต่จะหย่อน อานุภาพ แล้วแต่ ใครจะคิด ผมเองไม่เรียกว่า ของปลอม หรือเก๊

ขอร้อง ในสาย ของหลวงพ่อ พระราชพรหมยาน อย่าอิจฉาริษยากันให้มากนัก ควรยินดี ช่วยเหลือเกื้อกูลกัน ไม่แทงข้างหลัง คนเรามีผิดถูกได้ เสมอๆ ว่าร้ายป้ายสีกัน มันจะเป็นโทษ ที่หลีกเลี่ยงไม่ได้ กรรมบางอย่างบางเรื่อง มันอาจให้ผลช้า แต่บางอย่างก็ให้ผลเร็วนะ เดี๋ยวนี้ กรรมมันติดจรวจเร็ว ทั้ง สองอย่าง ผมเอง ชักจะเบื่ออย่างมากๆ ถ้ามีเหตุดีกว่านี้ คงรอ แบบเสี่ย บางท่าน อยู่เฉยคนไปหา เฮียครับ พี่ครับ เฮียจ๋า พี่จ๋า ให้อย่างนี้ หนูหน่อยค่ะ ขอบูชาอย่างนี้ได้ไหมครับ จะได้ไม่มีเรื่องมาก แล้วอีกอย่าง พวกสนับสนุน โจร ปล้น ศาสนา อาศัยผ้าเหลืองหากิน ควรหลีกเร้น อย่าเห็นแก่ได้ จนเกินไป พวกนักบวชนี่ ถ้าแน่จริงก็ควรศึกออกมา รับเช่า และออกให้บูชา เปิดแผง แบบ เซียนทั้งหลาย มีทั้งใน กรุงเทพ ต่างจังหวัดทุกๆจังหวัด เขามี อยู่แล้ว จะให้ใครนั้น เป็นเรื่องของท่าน นักบวชก็ดี ฆราวาส ก็ดี ที่แฝงตัวอยู่ในนั้น อย่าทำให้ วัดเสียหาย เข้าไปนานๆครั้งเจอกันนิดหน่อย เฉพาะงานดีกว่า

14. บุญทรงพระเครื่อง

2
    ตอนเย็นหรือตอนบ่าย จะเข้ามา ต่อนะครับ ส่วนตอนนี้ จะเข้าไปในห้องอื่นๆต่อไปครับสิ่งไหนพูดไปไม่เข้าหูก็ขออภัยแล้วกัน อยากให้ในสิ่งที่ดีๆเกิดขึ้น ผม บางที มันก็กระดากใจ ละอายใจ จึงทำบุญแล้วออก จากวัด จะได้ไม่เป็นทีครหาได้ แต่ก้ไม่วายนะ ชื่อเสียง ลบมากกว่าบวก แต่ไม่เป็นไร กาลเวลา พิสูตรคน ระยะทางพิสูตรม้าครับสวัสดี

15. อรหโตพุทโธ

อรหโตพุทโธ เป็นที่รู้จักกันดี

29 พฤษภาคม 2015
    สาธุๆๆๆครับ

16. บุญทรงพระเครื่อง

2

:cool:({) นมัสการครับ พระคุณเจ้า ถ้าท่านเป็นพระแบบในรูป อรหโตพุทโธ อุตส่าต์ เข้ามาอ่าน ขอขอบพระคุณครับท่าน เรื่องที่ผมเล่า ประสบการตรงครับ มีโอกาศ ก็นิมต์ อ่านติดตาม ได้ครับ ยังมี ห้องอื่นๆอีกครับ คนละแนวกัน :cool:

17. บุญทรงพระเครื่อง

2
    สวัสัดีครับ ตอนบ่ายๆ ก่อน ๕ โมงเย็น วันนี้ก็มาต่อเรื่อง รถชนต้นไม้ครับ ประมาณปี ๕๒ ผมได้ ขับรถ จากหน้า วัดท่าซุง ไป อ.เดิมบางนางบวช จ.สุพรรณ เพื่อไปบูชาพระ จากพรรคพวกกันครับ ในสายลูกศิษย์ หลวงพ่อฤาษี วัดท่าซุง วันนั้น ผมขับรถ เก๋ง ฮอลด้า แอ๊กค๊อต ไปกับลูกชาย อยู่โรงเรียน ป,๓ เมื่อผ่านชัยนาท ไปถึง อ.หันคา จ.ชัยนาท อีกไม่ไกลก็จะเข้าเขตุ เดิมบาง บังเอิญ เมื่อไปถึง ที่เกิดเหตุ เป็นทางตรง ไม่ไกล จาก ปั้มน้ำมัน ถ้าจำไม่ผิด บางจาก อยู่ขวามือ ไม่แน่ใจว่า ถึง ๑๐๐ เมตรหรือเปล่า รถผมก็ เซซ้า เซขวา แถไปมา แบบงูเลื้อย แล้วก็ไปชน เอาเข้า กับต้นไม้ประดู่น้ำ ชายทางครับ ปรากฎว่า ต้นประดู่น้ำ หักกลางลำต้น ขาดกลางต้น ออกจากกัน ส่วนลำต้น ที่หักขาดอยู่ โคน เผยอเกือบแบบ ถอนรากถอนโคน เลย แต่ยังอยู่กับดินครับ ส่วนรถเก๋ง เหมือนถูกคนผักออก แล้ว ลอยลงไปอยู่กับ ล่องน้ำ ใกล้ชายทาง ใกล้กับนาข้าว เครื่องดับสนิท เลย ปรากฎว่า ยางด้านแตก ยางแบนด้านซ้ายมือ

ความรู้สึก ตอนนั้น เหมือนไม่มีอะไร เกิดขึ้นเลย มันรู้สึก อาการเฉยๆ ชนได้แป๊บเดียว รถลงข้างทาง ลูกชาย ตื่นขึ้นมา ร้องไห้จ้าเลย ตกใจด้วย ไอ้ สายกันนิรภัย มันไปรัดอก แน่นน่ะครับ คือเจ็บท้อง หายใจไม่สดวกครับ เมื่อลงไปดู ยางแตก หม้อ น้ำพังยับเยิน ใช้การไม่ได้แน่นอนครับ กันชนยุบ เข้าไปด้านใน ต่อจากนั้น มีคนโทรแจ้ง สักพัก ตำรวจมา พวก มูลนิธิมา กัน คนมาดูเยอะ ไถ่ถาม ว่าเป็นอย่างไรบ้าง ผมบอกไม่เป็นอะไร ทางตรง แต่มีอุบัติเหตุ บ่อยๆตรงเนี้ยครับ คนทำนาอยู่ใกล้ๆเขาบอก และอีกคนบอกตรงกัน และก่อนหน้านี้อีก ไม่ถึงอาทิตย์ รถผัก มาลงตรงนี้ แต่ไม่เป็นอะไร เสียหายบ้าง และก่อนหน้านั้น ประมาณ เดือนหนึ่ง ครูผู้หญิง ขับรถยี่ห้อเก๋ง ฮอลด้า แอ๊กขอต แบบเดียวกับผม มาชนต้นไม้ ตายห่างจากผมชนต้นไม้ไป ไม่ถึง ๑๐ วา

18. บุญทรงพระเครื่อง

2
    :cool:({) คนแถวนั้น เห็นสภาพรถ บอกว่า ดูแล้วไม่น่ารอดเลย พอดี มีเจ้าของอู่ ชื่อไอ้บุญทัน เข้ามารับอาสา จะแต่งรถให้ โดยรถมูลนิธิ จะลากไปให้ จากที่เกิดเหตุ ไม่ถึง ๑๐ ก.ม.ไปที่อู่ ติดใกล้แม่น้ำท่าจีน ไม่ถึง ตลาดตัวเดิมบาง รถมูลนิธิ เรียกค่าลากรถ ในราคา ๔,๐๐๐ ผมบอกอะไรกัน แพงแท้ แค่ไม่เกิน ๑๐ ก.ม. เขาอ้างว่า รถ ในหันคา ไม่มีรถ ติดธุระ ไปหา อ.สรรคบุรี ก็ไม่มี แต่รถนี้ ต้องไปเอา เป็นของ อ.บางระจัน จ.สิงห์บุรี ผมไม่ยอม อะไรกับ คนเดือดร้อนอยู่แล้ว จะหากินแบบนี้หรือ ต่อรอง กันอยู่สักพัก ค่าลากรถ ไปที่อู่ ๑,๕๐๐ บาท :cool:

19. บุญทรงพระเครื่อง

2
    ค่ารถ ๑,๕๐๐ บาทนี่ ผมก็ว่ายังแพงอยู่ แต่ก็พอรับได้ครับ แหมมันจะเอาให้ได้ ๔,๐๐๐ บาท เห็นเป็นโอกาศเหมาะ ละมั้งครับ หลังจากชน ชั่วโมงเศษๆ รถลากไป อู่ไอ้บุญทัน ชื่อเสียงเรียงนามก็เพราะ พูดจาก็อ่อนหวาน แต่บัดซบเลย ไอ้คนนี้ โปรดติดตามอ่านต่อไปครับ เมื่อไปถึงอู่ มันขอเบิกเงิน ๒๐,๐๐๐ บาท เป็นค่าซ่อมเบื้องต้น ผมก็ให้ มันเขียน หนังสือ ให้ เซ็นชื่อกำกับไว้ อีก ๒ วันต่อมา มันโทรมา จะเบิกเงินหมด จะนำเงินไปซื้อรถเก่า ที่ถูกชน อยู่ ที่ อ.กำแพงแสน นครปฐม ยี่ห้อเดียวกัน จะได้ถอนอะไหล่ มาใส่ให้ ผมตายใจ ให้เงินมันหมดเลย เพียงเขียนชื่อหน่อยเดียวเอง ครึ่งเดือน ผ่านไป ผมไปดู ต้องให้รถพี่สมานไป รับส่ง และดู เติมน้ำมันให้ ครั้งละพันบาท มันแค่ถอด ออกมาเท่านั้น หม้อน้ำ ต้องเปลี่ยนใหม่มันบอก ก็บอกจะไปซื้อรถ ถูกชนไม่ใช่หรือ

20. บุญทรงพระเครื่อง

2
    ๒ เดือนผ่านไป มันแค่ เคาะให้นิดเดียว มันอ้างบอกอย่างเดียว คือเดี๋ยวทำให้ โทรหา หรือ ไปดู มันก็บอกเดี๋ยวทำให้ จนทนไม่ไหว ไปแจ้งความที่ โรงพัก เดิมบาง ตำรวจ ก็ได้แต่ ไปเอาตัวมาไก่เกี่ย มันบอก เดี๋ยวทำให้ ไปหาตำรวจขึ้นโรงพัก อยู่ ๓ เที่ยว ผมคิดหนัก ถึง ขนาด จะยอมเสียเงิน จ้างมือปืน ยิงทิ้งเลยครับ จริงๆผมกลัวกฎของกรรม จะให้ผลมากกว่า ติดคุก คิดอยู่หลายวัน หลายครั้ง กฎหมายก็ช่วยไม่ได้ จนกระทั่ง ๔ เดือนผ่านไป พอดี ไปหา แม่ชี วัด ก.ม. ๘ ด่าช้าง เล่าให้ท่านฟัง ทั้งพระทั้งแม่ชีบอก มันเป็นกรรมเก่าของเรา อย่าทำเลย ใช้มันไป และรอมาอีก เดือนเศษๆ เกือบครึ่งปี ไม่มีอะไรร คืบหน้า คือไม่ทำให้เลย เคาะนิดหน่อย ผมกับพี่สมาน พากันไป วัด ก.ม. ๘ ผมเอา ทะเบียนรถ ไปถวายพระ อ.ประสิทธิ บอกผมขอถวายวัดก้แล้วกัน ไม่งั้น เดี๋ยวผม จ้างมือปืนฆ๋ามันเลย

วันต่อมาผมก็ไปคุยกับแม่ชี ที่วัด ก.ม.๘ ท่านก็รับโดยดี ท่านบอก จะให้ช่างไปลากรถมา ทำที่ อ.ด่าช้าง ช่างเรียกค่าซ่อม อีก ๔๘,๐๐๐ บาท ๒ ที่รวมแล้ว แสนกว่าๆ ผมเลยโทรหา พักพวก โอนเงินมาให้ ๑๕,๐๐๐ บาท โดยผมให้วัตถุมงคลครับ เข้าบัญชีแม่ชี และบอกให้แม่ชี หาเงินมาซ่อมเอา รถคันนี้ ใช้แก๊ส ตกกิโลละบาท เท่านั้นครับ ที่อุทัย ตอนนัน ยังไม่มีปั๊มแก๊ส ต้องเติม จากถังแก๊ส หรือไปเติมที่ อ.พยุหะคีรี นครสวรรค์