ปลัดไม้ผูกคอตาย พล.ตัด สิ่งที่ปัจจุบันไม่มีใครทำได้อีกแล้ว...!!!

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย บอยโคราช, 30 ตุลาคม 2009.

1. บอยโคราช

บอยโคราช เป็นที่รู้จักกันดี

เริ่มแรกเดิมทีเดียว ผมเพียงต้องการหาวัตถุมงคลมาช่วยทำมาหากิน เมตตาค้าขาย ก็ได้มารู้จักกับปลัดไม้ผูกคอตาย หลวงพ่อตัด หลังท่านละสังขารไปไม่นาน (ทีแรกนึกว่าหลวงพ่อดังแต่ตะกรุด) ผมจึงขวนขวายมา จนได้มาครอบครอง 1 อัน คือ ไม้ข่อยผูกคอตายไสว...

ประสบการณ์ ช่วยทำมาหากินได้มากครับ เรียกได้ว่า ประสบการณ์รายวันครับ (ใครมีคงทราบดี)

ทีแรกไม่ค่อยกล้าใช้ แต่ใช้แล้วจะรู้ว่าไม่น่ากลัว หลวงพ่อทำมาให้สุดยอดแล้วครับ...

ในปัจจุบัน ผมยังไม่เห็นมีใครทำเลยครับ ต่อไปสิ่งนี้จะกลายเป็นตำนานและหาอีกไม่ได้แล้วครับ...

ใครอยากได้เก็บดีๆ นะครับ ของปลอมก็มี (ของแท้ก็ไม่ได้เจาะจงสเป็คครับ แท้แบบจารหมึกก็มี จารเหล็กก็มี ตอกโค๊ตก็มี ไม่ตอกโค๊ตก็มี เพราะออกมาหลายรุ่น หลายไม้ แล้วแต่หลวงพ่อด้วยครับ จะเล่นศึกษาดีๆ นะครับ...)

แต่ถ้าได้ของจริงมา รับรองว่า...