***ผมขออนุญาต สนับสนุน คนดีมีฝีมือ ครับ (งานแกะสลัก)

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย Pong55, 31 สิงหาคม 2013.

1. Pong55

Pong55 เป็นที่รู้จักกันดี

27 สิงหาคม 2011

*** แกะสลัก พระพุทธรูป วัตถุมงคล จากไม้ เขาสัตว์ ฯลฯ ***
    ผมขออนุญาต สนับสนุน คนดีมีฝีมือ ครับผม
    พี่เขาชื่อ สุรศักดิ์ อยู่ จ. ขอนแก่นครับผม
    พี่เขาหาเลี้ยงตัวเอง และ ครอบครัว ด้วยการรับ
    แกะสลัก พระพุทธรูป ทั้งขนาดใหญ่ และขนาดห้อยคอ
    รวมทั้ง วัตถุมงคลต่าง ๆ เช่น ไม้ครู , พระขรรค์ , ปลัดขิก
    เป็นต้นครับ ซึ่งพี่เขาพิการขาทั้ง 2 ข้าง
    พี่สุรศักดิ์ ทำงานนี้มากว่า 15 ปีแล้วครับ จากการที่ผม
    เคยให้พี่สุรศักดิ์แกะงานไม้ให้ผม ผมชอบมากเลยครับ
    สวยถูกใจผมเลย และพี่เขามีความซื่อสัตย์ และถือสัจจะ
    มาก ๆ ครับ เวลาเขาแกะงาน เขาจะไปทำในบริเวณ
    วัดเป็นส่วนใหญ่ครับ
    (ผมกับพี่เขาไม่ได้เป็นญาติกัน หรือมีผลประโยชน์อะไรใด ๆ
    ทั้งสิ้น แค่อยากสนับสนุน และช่วยเผยแพร่ ความสามารถ
    และ ความดีของเขาเท่านั้นครับผม )

ผลงานของพี่สุรศักดิ์ ครับ
    เป็นพระอุปคุตขนาด ฐานกว้าง 3 ซม. สูง 5 ซม. ครับผม

พี่สุรศักดิ์ 087 860 2087
    พี่เขาอยู่ที่ 173 หมู่ 10 บ้านหนองแวง
    ตำบล ยางคำ อ.หนองเรือ จ.ขอนแก่น 40240 ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 31 สิงหาคม 2013
  2. Pong55

พระสังกัจจาย ขนาดห้อยคอครับ

ฐานกว้างประมาณ 2.5 ซม. , สูงประมาณ 3 ซม.

3. Pong55

ข้าพเจ้าขอนอบน้อมกราบนมัสการบูชาพระคุณของ พระพุทธเจ้า พระธรรม พระสงฆ์สาวกครับ

พระปิดตา / พระควัมบดี ครับผม
    ขนาดโดยประมาณ ฐานกว้าง 2.5 ซม. , สูง 3 ซม. ครับ