ผมอยากรู้เรื่องภาษาเทพครับ (ไซปรัส) คือไรเหรอครับ

ในห้อง 'บทสวดมนต์ - คาถา' ตั้งกระทู้โดย tenichi, 5 กุมภาพันธ์ 2008.

1. tenichi

tenichi สมาชิก

5 กุมภาพันธ์ 2008
    คือว่า ผมอยากรู้ว่าภาษาเทพมีจริงป่าวครับ ผมเคยได้ยินคนที่เค้าบูชาองเทพเค้าพูดได้ แล้วเค้าพูดกับผมด้วย ใครบอจะอธิบาย ได้บ้างครับ ถ้าสอบผมพูดด้วยก็ยิ่งดีนะครับผม

ขอบคุณมา ณ โอกาสนี้ครับ

2. ล้อเล่น

ล้อเล่น เป็นที่รู้จักกันดี

เคยได้ยิน แต่แปลไม่เป็นและไม่รู้เรื่อง ก็อยากทราบเหมือนกัน
    เอ้าใครอธิบายได้ ช่วยด้วย

3. wuttichai0329

wuttichai0329 เป็นที่รู้จักกันดี

12 กรกฎาคม 2007
    ไม่ทราบครับ

4. กั๊กรังสิต

กั๊กรังสิต Active Member

ภาษาเทพ คือ ภาษาที่เทพคุยกัน หรือภาษาเก่าแก่ โบราณ มีที่เรียนด้วยครับ ฟังออกครับ ภาษาใจ

5. bingping

bingping เป็นที่รู้จักกันดี

29 กันยายน 2005
    แล้วจะไปเรียนที่ไหนได้ครับ

6. ชนณพัฒน์

ชนณพัฒน์ Active Member

เป็นร่างทรงเมื่อไรแล้วก็จะว่าได้เอง..

7. nukrap

nukrap เป็นที่รู้จักกันดี

ภาษาเทพเป็นภาษาที่เทพใช้ติดต่อกับคน หรือเทพด้วยกันเอง คนที่จะพูดได้จะต้องมีบารมีมิใช่น้อยหรือต้องมีการฝึกมาอย่างดี ต้องมั่นปฏิบัติตัวให้เป็นคนดี มั่นถือศิล สวดมนต์ไหว้พระ ทำทานอะไรประมาณนี้เหละ

8. nukrap

nukrap เป็นที่รู้จักกันดี

ลองเข้าไปอ่านเว็ปนี้ดูนะครับ เผื่อจะช่วยให้เข้าใจยิ่งขึ้นhttp://www.sanyana.com/sanya2.htm อนุโมทนาครับ

9. sutanee

sutanee เป็นที่รู้จักกันดี

18 ธันวาคม 2007
    ภาษาเทพนั้นคนพูดได้ไม่จำเป็นต้องเป็นร่างทรงหรอกค่ะ
    แค่ถ้าไปเปิดพระโอษฐ์ก็พูดได้แล้ว แต่ไม่ทุกคนเพราะไปเปิดแล้ว ก็ยังพูดไม่ได้ก็มี
    แต่ใช่ว่าคนที่พูดได้จะรู้ความหมาย
    สายสัญญาบารมีประยุกต์ของอาจารย์ประหยัดเจริญบุญอาจช่วยให้คนอยากพูดภาษาเทพได้ ได้สมใจโดยไม่เสียค่าใช้จ่ายใดๆแม้แต่น้อย
    แต่อย่าแค่อยากลองเลยค่ะเพราะท่านอาจารย์ต้องเสียเวลากับเราเป็นเวลานานมากน้อยตามแต่บารมีเรา ถ้าเป็นคนไหว้พระสวดมนต์ประจำทำบุญบ่อยกรรมไม่หนักก็ง่ายหน่อย แต่ท่านต้องเปิดใจที่จะเชื่อและต้องหนักแน่นเพราะหลังจากเปิดแล้วท่านที่เคยมีสายสัญญาเก่าๆกับสิ่งที่มองไม่เห็นท่านจะสัมผัสได้มากมีทั้งคุณและโทษคุณก็คือท่านอาจได้รู้เลยว่าเคยทำสิ่งใดไว้บ้างในอดีตถ้าต้องการขอขมากรรมที่เคยทำ ไม่ใช้คำว่าแก้กรรมเพราะกรรมแก้ไม่ได้แต่ขออโหสิกรรมขอบรรเทากรรมน่าจะได้ท่านติดอะไรไว้ออกมาให้เห็นได้
    ถ้าท่านไม่กลัวและอายมีความตั้งใจจริงที่จะทำต้องหนักแน่น
    เพราะบางท่านได้ญาณบารมีเป็นเทพองค์ใหญ่อาจหลงฤทธิ์หลงว่ามีหูทิพย์ตาทิพย์ได้มาโดยญาณขององค์เทพหรืออาจเป็นของเก่าที่เคยได้ฝึกฝนไว้
    ในสายสัญญาจะมีการปฎิบัติในเรื่องของการดับล้างและการเขียนองค์พระธรรมใส่ตัวเป็นหลักถือการปฏิบัติชำระภายในโดยการดับล้าง
    ลองเข้าไปดูในเว็ปwww.sanyana.comอันนี้เป็นของคุณธนากร
    ระยะนี้ท่านนี้จะไม่ค่อยเน้นเรื่องเปิดโอษฐ์
    หรือwww.saisanyana.comอันนี้มีอาจารย์ประหยัดคอยให้คำแนะนำแต่ว่าต้องหนักแน่นหน่อยอาจารย์ท่านดุเดือดอย่าบอกใครเพราะท่านถือว่าให้ฟรีไม่เสียเงิน

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 18 เมษายน 2008
  10. ลุงชาลี

ลุงชาลี เป็นที่รู้จักกันดี

ผมเปิดเว็บสายสัญญาดอทคอมแล้วเปิดไม่ได้ครับ ขอบคุณครับไม่เป็นไร สาธุ สาธุ

11. sutanee

sutanee เป็นที่รู้จักกันดี

18 ธันวาคม 2007
    ข้าพเจ้ายังเข้าได้เลยค่ะตอนนี้นี่แหละแต่คุณต้องไปพิมพ์เองนะเพราะที่ให้ไว้นี่เป็นชื่อเว็ป ไม่ได้เป็นลิ้งไปเว็ปนั้น ลองค้นในกูเกิ้ลพิมพ์คำว่าร่างทรงองค์เทพดูก็ได้นะ

12. บารเมศวร์

บารเมศวร์ สมาชิก

ผมก็ไม่รู้นะครับแต่ไปอ่านเจอในเว็บ sanyasi ว่าดังนี้..

"ภาษาโมยะ" เป็นภาษาที่เทพชั้นสูงใช้พูดกัน

"ภาษากลูโบ๊ส" เป็นภาษาของเทพชั้นที่ 8-13 พูดกัน

ส่วนเทพชั้นที่ 7 ลงมา จะใช้ภาษาเก่านั้นก็คือ ภาษาตอนที่อยู่โลกมนุษย์

อายุของภาษา...
    ภาษากลูโบ๊สเกิดก่อน จากนั้นก็เกิดภาษาโมยะ จากนั้นก็สันสกฤต และบาลี ตามลำดับ

ภาษาเกิดขึ้นเมื่อ...
    สมัยกษัตริย์กรุงเวสาลีก็มีภาษาเขียนขึ้นแล้ว
    (เป็นเมืองในสวรรค์หรือเปล่าก็ไม่ทราบนะครับ)

แต่...
    ภาษาเกิดขึ้นที่อินเดียเป็นประเทศแรก นอกนั้นเรียนหรือลอกแบบไปจากอินเดีย หรือชมพูทวีป

ที่มานะครับ http://www.sanyasi.org

อ นุ โ ม ท น า ส า ธุ ส า ธุ ส า ธุ . . .

13. ศรีศิลป์

ศรีศิลป์ สมาชิกใหม่

แล้วผมจะเปิดโอษฐ์ได้ที่ไหนอ่าครับ

14. Gearknight

Gearknight เป็นที่รู้จักกันดี

เชียงใหม่ๆครับ

15. cheerhubu50

cheerhubu50 เป็นที่รู้จักกันดี

15 พฤศจิกายน 2007
    แถว หลัง ม.ราม1 (ซอยราม24 สงวนสิน)
    แล้วก็ บ้านธรรมแถว โชคชัย4ก็มีอ่ะ

16. n2songkhla

n2songkhla สมาชิกใหม่

23 พฤษภาคม 2008
    มีจริง ต้องมีองค์เทพ