ฝันถึงท่านในหลวง ร.9 แปลว่าอะไร?

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย amclear, 24 ตุลาคม 2009.

1. amclear

amclear สมาชิก

15 กันยายน 2009
    ผมฝันว่า....
    ผมได้จับแขนและช่วยพยุงให้ลุกขึ้นยืนบุคคลท่านหนึ่ง แต่ปรากฎว่าพอท่านมองหน้าผม ผมถึงรู้ว่า...อ้าว! นี่คือท่านในหลวงของปวงชนชาวไทยเรานี่เอง ผมรู้สึกดีใจมากที่ได้ช่วยท่าน และผมก็ถามไปว่า ท่านครับ...ทำไม?มีคนไทยทั้งประเทศรักท่านมากและรวมทั้งกระผมด้วยครับ....ท่านก็ไม่ได้ตรัสว่าอะไร? แค่ยิ้มๆ...
    ขอให้พระองค์ท่าน...ทรงพระเจริญฯ
    ขอพระอค์ทรงหายพระประชวรโดยเร็วและมีพระพลานามัยแข็งแรงสมบูรณ์
    ด้วยเกล้าด้วยกระหม่อมขอเดชะ

@mclear