ฝันว่าเจอหนังสือของหลวงพ่อฤาษีลิงดำ

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย SoraRen, 12 พฤศจิกายน 2016.

1. SoraRen

SoraRen สมาชิก

รบกวนทำนายฝันหรือแนะนำค่ะ..
    วันนี้ภาพตัดไว story นิดหน่อยค่ะ

เช้ามืดวันเสาร์ค่ะ ฝันว่าเหมือนอยู่ในร้านหนังสือเก่าๆ แล้วเราก็เดินลงบันไดไม้ไปชั้นล่าง เพื่อหาหนังสืออะไรสักอย่าง คือร้านเก่าจริงๆค่ะ ในสถานที่มีฝุ่นด้วย เดินวนไปสักพักมีคนบอกว่าหนังสืออยู่ในกองที่วางอยู่บนโต๊ะ แต่เราไม่เห็นเขานะคะ เขาแค่บอก (เสียงผู้ชาย) ตรงหน้ามีหนังสือกองกันอยู่บนโต๊ะ เต็มไปด้วยฝุ่น หนังสือก็เก่า เราก็เดินไปค้นดู และก็เจอค่ะ เราหยิบหนังสือเก่าๆเล่มเล็กๆขึ้นมา ในฝันเรารู้สึกดีใจค่ะ หนังสือคือ "กรรมฐาน 40 " ของหลวงพ่อฤาษีลิงดำค่ะ (คือในฝันพอเห็นหนังสือมันก็รู้เองว่าชื่อหนังสือนี้).. แล้วก็ตื่นค่ะ...

พอตื่นเราก็ไปค้นในเน็ตนะคะ แต่ทำไมปกมันไม่เหมือนกัน ในฝันปกหนังสือมีรูปหลวงพ่อฤาษีลิงดำรูปเล็กๆอยู่ที่ปก

ขอบคุณค่ะ

2. โมทนาman

โมทนาman เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤศจิกายน 2007
    ไม่ต้องเหมือนหรอก
    ซื้อคู่มือปฏิบัติพระกรรมฐานมาเล่มนึง
    แล้วซื้อซีดีกรรมฐาน 40 ไปฟัง