ฝันเหตุการณ์ล่วงหน้าที่บางสิ่งไม่สามารถบอกตรงๆได้

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย ราชันลาง, 6 กรกฎาคม 2023.

1. ราชันลาง

ราชันลาง เป็นที่รู้จักกันดี

22 ธันวาคม 2012
    ผมมักฝันเหตุการณ์ล่วงหน้ามาตั้งแต่เด็กคนตกบ้านตั้งแต่เล็ก5ขวบจนหน้าบวมไปเดือนนับจากนั้นผมก็เดินไม่เหมือนชาวบ้านเดินโยกๆเหมือนนักเลงเองและเดินไวแต่สำหรับผมเดินปกติถ้าเดินแบบปกติผมจะขัดๆหน่อยๆเดินไม่คล่อง ผมมักเห็นอะไรแปลกๆเห็นเหตุการณ์ล่วงหน้าเมื่อถึงวาระของมันเอง แต่ต้องตีความเขาจะไม่ให้เห็นตรงๆ เมื่อคืนฝันว่าผมช่วยคนพิการที่มารับซื้อขวดและเขารับผมทำงานบดขวดแก้วโดยเขาให้ใส่หน้ากาก เช้ามาตอนตากเสื้อที่ผมซักจะไปตากเห็นยายแถวบ้านตกคลองเพราะเขาจะตัดใบเตยอีกฝั่ง สงสัยฝันมาเตือนเห็นล่วงหน้าครับ