ฝันเห็นว่าตัวเองตกนรกแต่กลับมาได้

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย lokichang, 16 กรกฎาคม 2013.

1. lokichang

lokichang Active Member

ผมฝันว่าตกนรกครับแต่กลับมาได้
    พอไปถึงเขาก็ถามชื่อ แล้วก็เปิดดูกรรมที่เราทำไว้(ในฝันเห็นเขาถืออะไรบางอย่างคล้ายๆโถแก้วในนั้นมีลูกแก้วสีทองกับสีดำ) เขานับลูกแก้วสีดำแล้วบอกกับผมว่า 7 คุณคิดว่าจะอยู่ที่นี่กี่ปี วินาทีนั้นในใจผมก็คิดไปว่าโห้สีดำ7ลูกคงจะทำผิดไว้เยอะคงต้องตกนรกอีกนานแน่ๆคิดไปคิดมาก็เลยถามเขาไปว่าสักอสงไขย์มั้งคับ เขาบอกไม่ถึง 130ปีเขาบอก. หลังจากที่รู้ว่าตัวเองต้องอยู่ในนั้นนานเท่าไหร่เขาก็พาเดินลงบันไดไป ตอนที่ลงไปลงคนเดียวนะที่ในห้องเป็นแค่ห้องเปล่าๆปิดสนิทไร้เสียงไร้ลมไร้ซึ่งทุกสิ่ง ในใจผมก็คิดภาวนาถึงพระพุทธองค์ทันใดนั้นก็มีบันใดทอดผ่านลงมาจากเบื้องบนมีแสงส่องสว่างสวยงามผมเลยทำตามความคิดในขณะนั้นคือเดินขึ้นไปพอเดินขึ้นไปเรื่อยๆก็เจอทางออกเหมือนเป็นถ้ำพอเดินออกมาผมก็เจอพระพุทธรูปเก่าๆสององค์ผมก็ยกมีไหว้แล้วเดินออกมา จากนั้นผมก็สดุงตื่น พอตื่นมารู้สึกว่ามันเหมือนจริงมากเลยเอามาเล่าให้กันฟังครับเผื่อใครจะเคยเจอเหตุการคล้ายๆกัน

2. lokichang

เป็นเรื่องที่ทำให้คิดได้นะว่าควรใช้ชีวิตอย่างไม่ประมาท

3. Deep Blue

Deep Blue เป็นที่รู้จักกันดี

2 มิถุนายน 2013
    เป็นความฝันที่ไม่ธรรมดา

รู้สึกแปลกใจ ที่คุณคิดว่าตัวเองต้องอยู่ในนรกนานเป็นอสงไขย...
    ไม่ทราบว่าคนที่ถามชื่อคุณ รูปร่างหน้าตาเป็นอย่างไรครับ?

ผมว่าคนที่มีโอกาสได้ไปนรก และได้กลับมาอีกครั้งนี่โชคดีนะ
    ส่วนห้องเปล่าๆ ที่คุณลงไป อาจจะเป็นห้องไว้สำหรับส่งตัวกลับโลกมนุษย์ก็เป็นได้

ขอบคุณครับ ที่นำมาเล่าให้ฟัง
    เป็นการช่วยกระตุ้นเตือนให้พวกเราทั้งหลายไม่ลืมว่า "นรก...ไม่เคยปิดกิจการ".

4. lokichang

อ๋อ หน้าตา ไม่เห็นนะ
    คล้ายๆกันหมดตัวดำๆลางๆ

ผมเห็นด้วยครับ นรกเปิดตลอดเวลาไม่เคยปิด

แก้ไขครั้งล่าสุด: 27 กันยายน 2013
  5. ภคพร ภคพร

ภคพร ภคพร Active Member

18 มิถุนายน 2013
    ขอขอบคุณค่ะที่นำมาเล่าสู่กันฟัง อ่านแล้วทำให้ไม่ประมาทในชีวิตค่ะ ต้องมีสติ ทำในสิ่งที่ดี ทาน ศีล ภาวนาให้พร้อม เมื่อวันนั้นมาถึงจะได้ไม่ต้องมานั่งเสียดายวลา..

ขอบคุณอีกครั้งค่ะ

6. ลุงเจ

ลุงเจ เป็นที่รู้จักกันดี

14 สิงหาคม 2007
    เตือน......ให้เร่งสร้างบุญกุศลให้้มากๆ

7. ผะระณา

ผะระณา เป็นที่รู้จักกันดี

เอามาฝาก เห็นประสบการณ์คล้าย ๆ กัน

พ่อเป็นคนฝัน ตอนฝัน พ่อประมาณ 40 แต่ตอนนี้ 70 กว่าแล้ว

พ่อฝันว่า มีท่านสุวรรณ และท่านสุวาณ... มารับตัวไป พอเดินทางไปถึง
    ท่านยมบาลเปิดหนังสือ แล้วก็ถามว่า เจ้าชื่ออะไร พ่อบอกว่า ชื่อเหรียญ แล้วนามสกุลล่ะ พ่อก็ตอบว่า .....

แล้วท่านยมบาล ก็ตอบกลับมา ด้วยเสียงดังว่า เจ้ายังไม่ถึงที่ตาย ชื่อเดียวกัน แต่คนละนามสกุล.....
    แล้วก็สั่งให้ ท่านสุวรรณ และสุวาณ นำมาส่ง

ระหว่างทางที่นำมาส่ง พ่อเจอพระสงฆ์ แล้วก็ขอพรจากพระสงฆ์ ขอลูกชาย แต่พระสงฆ์เงียบ
    แล้วเดินต่อมา พบพระสงฆ์อีกรูป พ่อกลัวว่า พระรูปแรก จะไม่ให้ ก็เลยขอรูปที่ 2 ว่า ขอลูกชาย

แล้วพ่อก็ตื่น.....

ขณะตอนที่ฝันนั้น มีดิฉันเป็นลูกสาว คนเดียว...
    หลังจากนั้นไม่นาน แม่ก็มีคลอดน้อง เป็นผู้ชาย 2 คน หรือที่เรียกว่า ฝาแฝด..

แล้วแต่ ท่านผู้อ่านนะค่ะ เพราะดิฉันเอามาเล่ามาฝากให้ฟังค่ะ