ฝันแปลกๆ ที่ผมคิดว่าหลายๆคนก็เคยฝันๆ ช่วยบอกหน่อยนะครับ

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย Dumberdure, 6 สิงหาคม 2010.

1. Dumberdure

Dumberdure Active Member

2 มิถุนายน 2010
    เมื่อคืน(คืนวันพฤหัสฯ) ฝันแปลกๆ ในความฝัน ในคือว่าตัวเองกำลังขับรถไปวัด ซึ่งวัดนั้นก็ไม่รู้ว่าวัดอะไร ระหว่างทางขับรถมองไปเหมือนเราขับรถริมหน้าผาสูง คือแบบว่าประมาณในหนังเรื่องอินเดียน่า โจนน์ ทำนองนั้น พอไปถึงวัดก็เจอวัดวัดหนึ่งใหญ่มาก และอยู่ในป่าเขาคนเยอะมั้ยจำไม่ได้ แต่ในฝันบอกว่านี่ไม่ใช่วัดหลวงพอโสธรนะ คือบอกกับตัวเองอะนะ แต่ก้ไม่รู้จักชื่อวัดนี้เหมือนกัน ระหว่างนั้นก็นึกในใจว่า วัดนี้มีพระพุทธรูปศักดิ์สิทธิ์มาก จำได้แต่ว่า ชื่อ บุญฤทธิ์ อะไรซักอย่่าง แต่มีชืออีกพยางค์นึง จำไม่ได้ แล้วในฝันก็เหมือนว่าจะไ้ด้พระพุทธรูปด้วย แต่เป็นเหมือนปางห้ามญาติ โอ้ยอะไรก็ไม่รู้ คิดมากไปป่าวน้า แต่ปกติก็ไม่เคยฝันอยู่แล้วนิ เพราะสวดมนต์ไหว้พระนั่งสมาธิประจำทุกวัน

ใครรู้ช่วยอธิบายหน่อยมันคืออะไร

2. saipote

saipote เป็นที่รู้จักกันดี

27 กันยายน 2009
    คิดว่าคุณน่ากำลังจะได้ไปสถานที่นึงนะคะ ที่มีความเกี่ยวพันกับพระพุทธศาสนา ส่วนเรื่องจะได้ของมาตามฝันหรือเปล่า นั้นลองดูจิตใต้สำนึกคุณดีๆนะคะ ว่ากำลังอยากได้อะไรมาบูชาหรือเปล่า อิๆ

3. king_6914

king_6914 เป็นที่รู้จักกันดี

26 กุมภาพันธ์ 2007
    ถ้ากิ่งฝันอย่างไม่นาน จะได้ตามที่ฝันค่ะ เช่นฝันเห็นพระบรมสารีริกธาตุ ไม่นานก็จะมีพระบรมสารีริกธาตุเสด็จ ทั้งมาเอง และมีผู้นำมาให้ค่ะ พระก็เช่นกันค่ะ ถ้าฝันเห็นพระลองสังเกตุดูอีกไม่นานจะได้ตามฝันค่ะ

4. น้ำดี1

น้ำดี1 เป็นที่รู้จักกันดี

2 พฤศจิกายน 2008
    แปลกมาก ๆ เลยค่ะที่พระธาตุเสด็จขึ้นมาได้เลย

5. pk010209

pk010209 เป็นที่รู้จักกันดี

12 พฤษภาคม 2009
    น่าจะเป็นฝันดีนะคะ รอดูๆ ว่าจะได้อะไร เราเองฝันถึงหลวงปู่ทวด ไม่นานจากนั้นน้องสาวน่ารักส่งพระหลวงปู่ทวดมาให้ น้องบอกว่ามีบุคคลผู้นึงฝากมาให้ค่ะ โชคดีค่ะ

6. aum222

aum222 เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤษภาคม 2010
    อานิสง ของการทำสมาธิภาวนา อย่าไปใส่ใจอย่าไปตามหา อย่าไปสงสัย ให้รู้ว่าจิตดีเทวดาก็มา จิตไม่ดีเทวดาก้หนีเด้อ อย่าสงสัย