*-*-* ฝากรัก (สุนทราภรณ์) *-*-* คิดถึงเพื่อนๆ ทุกคนมากๆ

ในห้อง 'เพลงไทยสากล' ตั้งกระทู้โดย jasminine, 2 กุมภาพันธ์ 2013.

1. jasminine

jasminine เป็นที่รู้จักกันดี

ฝากความรัก ความคิดถึง มาหาเพื่อนๆ ทุกคน...
    คิดถึงมิตรภาพดีๆ ที่เคยมีในบอร์ดนี้ กับพี่ๆ น้องๆ
    เพื่อนๆ หลายๆ คน เอ่ยชื่อมาคงไม่หมด
    ถ้าใครผ่านมาเห็น โปรดทราบ..มะลิปอ คิดถึงมากค่ะ
    เข้ามาทักทายกันหน่อยนะคะ

คิดถึงทุกๆ คนเลยจริงๆ (จำได้ทุกคน) ^_^

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 กุมภาพันธ์ 2013
  2. ลุงแมว

ลุงแมว เป็นที่รู้จักกันดี

19 มิถุนายน 2005
    [MUSIC]http://palungjit.org/attachments/a.2491239/[/MUSIC]

เพื่อไม่ให้กระทู้เงียบขรึมครับ ^^

ชวนมาอีกนะครับคุณจัสมิน

คำว่าเพื่อนไม่มีก่อน - หลัง หรือ เก่า - ใหม่

ทุกคนมีตัวโน๊ตในหัวใจเหมือนกันครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 2 กุมภาพันธ์ 2013
  3. tanaong2011

tanaong2011 เป็นที่รู้จักกันดี

29 สิงหาคม 2011
    [MUSIC][/MUSIC]

ช่วยทำกล่องเพลงให้คุณมะลิปอ
    เป็นเสียงที่คุ้นเคยมากๆ
    จำได้แล้ว !!! ตอนผมเข้ามาบอร์ดนี้แรกๆ
    ได้เข้าไปเรียนการบันทึกเสียงจากคุณมะลิปอ ที่หน้าบอร์ด
    ขอขอบคุณข้อมูล ที่นำมาแบ่งปันกันตรงนี้อีกทีครับ.....

แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 กุมภาพันธ์ 2013
  4. ษิตา

ษิตา ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

6 มิถุนายน 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1,230
    เคลิ้ม...!!!
    มะลิปอ อิอิ นามนี้ท่านได้แต่ใดมา ^_^
    แวะมาฟังเพลงเพราะๆของพี่ปอค่ะ

อาการป่วย ดีขึ้นแล้วเหรอคะ..
    ขอให้หายและสุขภาพแข็งแรงนะคะ คุณพระรักษา
    รวมทั้งคุณแม่พี่ปอด้วย _/\_

5. jasminine

ขอบคุณค่ะ คุณ catjoobjoob
    เห็นด้วยค่ะ และ ยินดีที่ได้รู้จักนะค๊า ^^

ดีใจจัง ที่ได้ทราบว่าข้อมูที่แบ่งปัน
    มีประโยชน์กับคุณ tanaong2011
    ขอบคุณด้วยค่ะที่มาฟัง :)

หนูตา....^^ นามนี้พี่ได้แต่ใดมา..? ก็น้องนู๋ตาจอมฮา คนนั้นแหละ
    คิดถึงเลยเข้ามาจ้ะ ฟังเพลง+ดูเม้นเก่าๆ ของหลายๆ คน อดยิ้มไม่ได้

6. jasminine

อ้อ นู๋ตา: พี่ป่วยนิดหน่อย กะเป็นไมเกรน แต่พอวันนี้ผ่อนคลายในบอร์ดนี้แล้วมันดีขึ้นแฮะ ส่วนคุณแม่พักฟื้นอยู่ค่ะ และรอรักษาขั้นต่อไป ขอบใจมากจ้ะน้องสาว สาธุๆ

7. kikinlala

kikinlala เป็นที่รู้จักกันดี

12 พฤศจิกายน 2005
    ยังไพเราะเหมือนเดิมนะคะ พี่ปอ.. คิดถึงเหมือนกันค่ะ , สบายดีมั้ยคะ :)

8. เกตุวดี

เกตุวดี เป็นที่รู้จักกันดี

13 พฤศจิกายน 2008
    สวัสดีค่า...คุณมะลิปอ เสียงยังคงไพเราะน่าฟังเหมือนเดิมเลยค่ะ...:cool::d:VO

9. jasminine

(k) kikinlala (k) หวัดดีจ้าาา เย้ ดีใจได้เจอ คิดถึงๆ พี่โอเคค่ะ น้องล่ะคะ :)

10. jasminine

ขอบคุณค่า คุณเกตุวดี ^^ ดีใจที่มาทักทายกันนะค๊า

11. kikinlala

kikinlala เป็นที่รู้จักกันดี

12 พฤศจิกายน 2005
    รู้สึกร้อนๆที่หน้าผากค่ะ เหมือนจะปวดหัว นอกนั้นสบายดีค่ะ ^_^

12. pporjai

pporjai เป็นที่รู้จักกันดี

:cool:เข้ามาทักทายคุณมะลิปอ และฟังเพลงเพราะ ๆ ฝากรัก
    พี่ใจเป็นคนหนึ่งที่ได้ประโยชน์จากการมิกซ์เพลง mixcraft ที่คุณมะลิปอลงไว้ ทำให้เสียงดีขึ้นมาก ๆ กว่าเดิมค่ะ

พี่ใจก็เป็นมนุษย์เงินเดือนคนหนึ่งที่ใช้การร้องเพลงเป็นการพักผ่อน รีแล๊กซ์ เพราะเราชอบร้องเพลงมาก...คุณมะลิปอมาร้องบ่อย ๆ เป็นเพื่อนกันนะคะ..

13. mead

mead เป็นที่รู้จักกันดี

รักและคิดถึงเช่นกันครับคุณปอ จำเสียงนี้ได้แน่นอน มิเคยลืม
    แฟนคลับรุ่นเดอะแวะมาฟังเพลงเพื่อนเก่าครับ

เพลง"เพ้อ" ที่เพิ่งร้องไว้ ก็เพราะชอบและนึกถึงเสียงเพลงที่คุณมะลิปอที่ร้องไว้นั่นล่ะครับ...
    เป็นเรื่องที่ดีมากๆเลยที่บอร์ดเราจะมีนักร้องคุณภาพอย่างคุณมะลิปอกลับมาขับกล่อมด้วยเพลงเพราะๆอีกครั้ง
    ได้ฟังเมื่อไหร่ก็มีความสุขเมื่อนั่น....ร้องเพลงมาอีกนะครับ จะเก็บสะสม อิอิ...

เพลงนี้เสียงร้องน่าฟังดีครับ
    แต่เสียงเหมือนจะเป็นหวัดหน่อยๆ รักษาสุขภาพด้วยนะครับคุณปอ...:

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 กุมภาพันธ์ 2013
  14. bananaleaf

bananaleaf เป็นที่รู้จักกันดี

30 กรกฎาคม 2007
    น้ำเสียงใส และไพเราะมากเลยค่ะ :cool:

15. jasminine

สวัสดีค่ะพี่ใจ (ขออนุญาตเรียกพี่ใจเลยนะคะ ^^) ดีใจจังเลยยยย ที่ได้ทำประโยชน์ให้พี่ๆ เพื่อนๆ :) ของมะลิปอเมื่อก่อนอัดแบบเปิดเสียงดนตรีผ่านลำโพง + ร้อง แล้วอัดรวมไปเลย จนค่อยๆ ศึกษาวิธีการอัดจากในเวปนี้ ทำให้ค่อยๆ ปั๊ดต๊ะนา ขึ้น (ขอบคุณๆๆหลายๆ คนนะคะ) จนสุดท้ายยยยย มาไฮโซขึ้นอีกหน่อยกะวิธี mix ด้วย mixcraft ที่ใช้ง่ายค่ะ ยินดีและดีใจที่ทำให้หลายคนได้ประโยชน์ค่ะ :D

ปกติชอบร้องเพลงมากเหมือนกันค่ะ จะพยายามเข้ามาให้บ่อยขึ้นเหมือนเมื่อก่อนนะคะ :) ขอบคุณค่า

16. jasminine

ฮา เลยทีเดียว พี่มิ๊ดรุ่นเดอะ ขอบคุณค่ะ รู้สึกปอเข้ามาร้องครั้งแรกเมื่อปี 2006 มั้ง ฮ่าๆ เกาะติดอยู่จน 2008 หูวววว ผ่านมาตั้งหลายปี คงจะ เดอะ จริง....

เดี๋ยวจะไปฟัง เพ้อ เวอร์ชั่นพี่มิ๊ดบ้างค่ะ วันก่อนก็แอบขุดลงไปร้อยชั้น หาเพลงตัวเองกะเพื่อนๆ รุ่นเดอะร้องเพลง สนุกดีค่ะ

เพลงนี้ ไม่ได้เป็นหวัดค่ะ พอดีอัดเสียงกะมือถือมันเลยอู้ๆ ค่ะ (แต่ว่าเอาเสียงร้องไปมิกซ์กะดนตรีนะคะ)

ขอบคุณที่มาต้อนรับค่ะพี่

17. jasminine

ขอบคุณมากค่ะ คุณ bananaleaf (ชื่อน่ารักจัง ^^)

18. AddWassana

AddWassana เป็นที่รู้จักกันดี

ดีใจค่ะที่วันนี้ได้มาฟังเพลงไพเราะของคุณมะลิปออีกครั้ง
    คิดถึงนะคะ

19. jasminine

สวัสดีค่ะ คุณ AddWassna ดีใจเช่นกันที่ได้เจอกันอีกค่ะ
    ขอบคุณมากนะค๊า คิดถึงเหมือนกันค่ะ :)

20. KHONGRIT

KHONGRIT เป็นที่รู้จักกันดี

เสียงเพราะมากครับ...มากที่สุด มาร้องบ่อยๆนะครับ