พระผงพรหม หลวงปู่ดู่ วัดสะแก

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย ฤาษีน้อย, 24 กรกฎาคม 2008.

1. ฤาษีน้อย

ฤาษีน้อย เป็นที่รู้จักกันดี

24 สิงหาคม 2007
    องค์นี้เป็นผงพรหมพิมพ์ใหญ่นะครับ สร้างประมาณ ปี พ.ศ. 2510-2520 ต้นๆ เนื้อหาชัดเจนสวยงาม สมบูรณ์ทั้งองค์ไม่มีรอยร้าวใดๆ มีพระธาตุขึ้นมากๆเลยลองสังเกตุดูนะครับ ได้มาบูชาประมาณ 7 ปีแล้วตอนแรกพระธาตุไม่ได้มีมากขนาดนี้ แต่พระธาตุเสด็จเพิ่มมาเรื่อยๆ ทั้งๆที่เลี่ยมกรอบพลาสติกมาตั้งแต่เดิมแล้ว ด้านหลังมีตรากงจักรปั๊มเดิมจากวัดแถมมีรอยหลวงปู่ จารยันต์มาให้ถึง 2 ที่ด้วย สมบูรณ์และสวยงามอย่างนี้หายากมากแล้วครับ รับประกันความแท้แน่นอน ยินดีรับกันความพอใจ 7 วัน นะครับ
    เนื่องจากมีความประสงค์จะให้ลูกศิษย์หลวงปู่ดู่ ที่นับถือครูบาอาจารย์องค์เดียวกันเดียวกันได้ไว้บูชา นะครับที่ 3100 บาท แถมพระคำข้าวให้ 1 องค์
    เนื่องจากเป็นเงินจำนวนมาก จะจัดส่งให้เป็นแบบพัสดุเก็บเงินปลายทางนะครับ เพื่อความสบายใจของทั้ง 2 ฝ่าย ( ปิดทั้ง 2 รายการครับ )

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      161.8 KB
      เปิดดู:
      166
      ขนาดไฟล์:
      139 KB
      เปิดดู:
      221
      ขนาดไฟล์:
      154.8 KB
      เปิดดู:
      186
      ขนาดไฟล์:
      201.7 KB
      เปิดดู:
      126
      ขนาดไฟล์:
      121.4 KB
      เปิดดู:
      158
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 5 สิงหาคม 2008
  2. ฤาษีน้อย

พระพรหมเกศา ปี 2531

เนื้องผงจักพรรดิ์ สีขาว สวยสมบูรณ์ มีรอยตราวัดอยู่ด้านหลัง
    ให้บูชาที่ 1100 บาท รับประกันความพอใจ ให้ 7 วันนะครับ
    ส่งให้แบบพัสดุเก็บเงินปลายทางฟรีครับ

ขนาดไฟล์:
      89.6 KB
      เปิดดู:
      226
      ขนาดไฟล์:
      82.6 KB
      เปิดดู:
      162
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 31 กรกฎาคม 2008
  3. ศิษย์ต่างแดน

ศิษย์ต่างแดน เป็นที่รู้จักกันดี

4. ฤาษีน้อย

เมื่อสัก 10 กว่าปีที่แล้วตอนผมอายุ สัก 13-14 ได้ไปเห็นภาพหลวงปู่ทวด วัดช้างให้ (รูปปั้นหุ่นขี้ผึ้ง)จากหนังสือพระเครื่องของคุณอา แล้วผมรู้สึกนับถือท่านมาก มันเป็นความรู้สึกออกมาจากใจมันบอกไม่ถูกนะครับ ไม่เคยรู้จักและไม่ทราบประวัติของท่านเลย แต่มันสัมผัสได้ถึงพลังและบารมีของท่านที่แผ่ออกมา และความรู้สึกแบบเดียวกันนี้ก็มาปรากฎกับผมอีกครั้งเมื่อผมได้เห็นภาพใบหน้าของหลวงปู่ดู่ แห่งวัดสะแก จากนั้นผมก็เฝ้าติดตามค้นหาประวัติของท่านว่า ท่านชื่ออะไร อยู่วัดไหน มีข้อวัตรปฏิบัติอย่างไรกันหนอ แล้วผมก็ได้ข้อมูลมาเรื่อยๆจากหนังสือและตำราพระเครืองต่างๆ จนผมได้หนังสือ กายสิทธิ์ ที่เขียนโดยท่านอาจารย์ ศุภรัตน์ แสงจันทร์ ผมไปรับหนังสือเล่มนั้นกับมือของท่านเลย เมื่อคราวที่ไปกรุงเทพ เพื่อไปถวายสังฆทานที่ซอยสายลม ก็เลยไปหาท่านที่ไหนก็จำไม่ได้แล้ว ท่านยังให้เหรียญกายสิทธิ์เนื้อทองแดงมา 1 เหรียญ ซึ่งทั้งหนังสือและพระท่านก็มีเหลืออยู่น้อยมาก (6 ปีที่แล้ว ) ผมโชคดีที่ได้มา ก็ศึกษาและปฎิบัติเรื่อยมา ส่วนมากท่านจะให้แต่วิธีกับหลักการมา หากมีปัญหาที่ไม่มีในตำราของท่าน และเกินกว่าวิสัยของคนทั่วไปจะตอบได้ ผมจะไปดูจากเรื่องเล่าของหลวงพ่อฤาษี ท่านนะครับ จะเจอคำตอบเกือบทุกเรื่อง เพราะหลวงปู่ดู่ท่านเป็นวิสัย พระโพธิสัตว์ เน้นให้คนมีไตรสรณคม ท่านไม่สอนอะไรมากเอาบุญให้เกาะไว้ แต่หากใครไปนิพพานได้ท่านก็อนุโมทนา แต่ท่านไม่สอนไว้มากมีแต่เนื้อๆ ส่วนหลวงพ่อฤาษีท่านมีวิสัยแบบพุทธภูมิเหมือนกันแต่ตอนนี้ท่านเป็นพระอรหันต์แล้วมีความรู้แจ้งมากและรู้รอบเหลือเกิน ฉนั้นทุกปัญหา ของทุกๆคนไปหาคำตอบในตำราที่ท่านทิ้งไว้ได้เลยเจอแน่ๆ แต่อาจต้องใช้เวลาสักนิดหน่อย
    แต่วิสัยของพระโพธิสัตว์ท่านชอบช่วยเหลือคนหากมีปัญหาอะไรในชีวิต อธิฐานขอจากหลวงปู่ทวดและหลวงปู่ดู่แล้วมักไม่ผิดหวัง
    การที่ผมจะมีความรู้และสนใจ จนเข้าใจในการปฎิบัติ (ในระดับหนึ่งไม่เยอะนะครับ ) การเนื่องด้วยวัตถุมงคลของหลวงปู่ดู่ท่านจริงๆนะครับ ผมก็ค้นหาทั้งพระเครื่องเพื่อยึดเหนี่ยวจิตใจและค้นหาวิชาและธรรมะของหลวงปู่ไปพร้อมๆกัน และได้ผลดีพอสมควรครับ ดั่งที่หลวงปู่ท่านว่าติดวัตถุมงคลดีกว่ายึดติดวัตถุอัปมงคล และ ท่านเคยรับรองไว้ว่า พระของท่านมีชีวิต สามารถสอนธรรมะคนได้ ผมเห็นด้วยกับท่าน 100 % เลยครับ

ถึงแม้อีกไม่กี่วันพระองค์นี้ ไม่ได้อยู่กับผมแล้ว แต่หลวงปู่และคำสอนของหลวงปู่ก็จะอยู่ในใจผมตลอดไปไม่มีวันเสื่อมคลายไปได้แล้ว ต่อไปพระองค์นี้ก็จะไปทำหน้า ถ่ายทอดธรรมะและพลังแห่งพุทธิปัญญา ความเห็นชอบให้แก่คุณต่อไป ผมอนุโมทนาด้วย หวังว่าพระองค์นี้ จะช่วยให้ชีวิตของคุณได้รับการคุ้มครองอภิบาลจากพระรัตนไตรน์และหลวงปู่ทวดหลวงปู่ดู่ ที่เรานับถือ และเทพพรหม ที่มีหน้าที่ดูแลวัตถุมงคลชิ้นนี้ ให้คุณแคล้วคลาดปลอดภัยจากภยันอันตราย และบ่วงมารต่างๆ ด้วยสติและความเห็นชอบของตัวคุณเองนะครับ
    ขอบคุณครับ

5. Specialized

Specialized ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

21 กุมภาพันธ์ 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    23
    สาธุ บุญเป็นกระแสแล้วครับ -/\-

6. ฤาษีน้อย

เนื่องจาก คุณศิษย์ต่างแดน ขอยกเลิกการจอง ฉนั้นพระผงพรหมทั้ง 2 องค์ยังอยู่นะครับ สามารถเช่าบูชาได้ครับ
    <!-- / message -->

7. ฤาษีน้อย

ยังอยู่ทั้ง 2 องค์นะครับ

8. korachaa

korachaa เป็นที่รู้จักกันดี

18 มิถุนายน 2008
    ท่านฤาษีน้อย ผมขอหมดทั้ง 2 องค์เลย เอาไว้บูชาเองทั้งหมด จะร่วมทำบุญด้วย พบกันในPM ขอรับ(||)(ปิดรายการ)

9. korachaa

korachaa เป็นที่รู้จักกันดี

18 มิถุนายน 2008
    โอนให้เรียบร้อยแล้วครับ